ปฏิบัติการ ทำเบาะ ผ่นสี ติดสติ๊กเกอร์ และอื่นๆ ด้วยตัวเอง (แบบว่า ขำขำ) ...

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Vasuta.com, 21 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    แม่ยายมาซื้ออ่ะคับ (ผมไม่รู้เบอร์)
    ได้ยินแว่วๆว่า สำเพ็ง นะคับ

2. Simple

Simple New Member Member

93
    0
    0
    อืม ชอบจริงๆ ช่วยกันทั้งครอบครัว น่ารักมากๆครับ

3. boyd

boyd New Member Member

7
    0
    0
    ครอบครัวสุขสันต์ น่ารักครับ เป็นกิจกรรมในครอบครัวที่ได้ประโยชน์ จากเพื่อนใน MRC

4. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    สุดยอด ขยันกันทั้งครอบครัว สานความสัมพันธ์อันดี

5. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เหอะๆๆๆๆๆ จะเล่าอะไรให้ฟังคับ....

ในขณะที่ผมนั่งดึงเบาะอยู่หน้าบ้านกับแฟน
    และแม่ยายกำลังเย็บเบาะที่เหลืออยู่ในบ้าน....

ทันใดนั้น อา ก็เดินเข้ามา .....

อา : ไงล่ะๆ เด็กๆอยู่กรุงเทพฯ ยังต้องเอาเบาะมาทำอ่างทองเลย
    ผม : โห....ก็ฝีมือมันต่างกานนนนนนน
    (ในขณะที่ผมยังพูดไม่ทันได้จบเสียงดี) .....
    แม่ยาย : ... มันจะทำฟรีน่ะสิ

เหอะๆๆๆ........ แล้วก็ทำต่อไป หุหุ

6. k.seng

k.seng New Member Member

1
    0
    0
    เก่งจริงๆ ครับ....นับถือ ( ครอบครัวอบอุ่นด้วย)

7. Natavutov

Natavutov New Member Member

11
    0
    0
    ...พี่เรามีอะไรมาให้ดูอยู่เสมอ นับถือๆ :D

8. Dj.tae

Dj.tae New Member Member

5
    1
    0
    รักรถมากกว่าเมียรึเปล่าเนี่ย....ถ้าเป็นผมคงขี้เกียจตาย

9. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เหอะๆ แบบนี้คงต้องยืมคำของเจ้าโอ๊บ น้องในคลับมาบอก ... ว่า

เมีย คือคนที่เรารัก
    รถ คือสิ่งที่เรารัก .....

5555

เมียเคยบ่นครับ บอกล้างจังเลย รถน่ะ ไม่สนใจฉันเลย

ผมก็ตอบไปว่า .... แหม รักเมียมากกว่ารถอยู่แล้ว
    เพียงแต่ รถเค้าอาบน้ำเองไม่ได้อ่ะ ......

เอวี่^เรซซิ่ง ถูกใจสิ่งนี้
  10. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    น่ารักจัง ทำเปนครอบครัวเลยอ่ะ 1 ตำบล 1 ผลิตภัณฑ์ เลยนะเนี่ย
    ขยันจิงๆพี่คนนี้ อิอิ ชอบๆ

11. shokun

shokun New Member Member

15
    0
    0
    อืม เยี่ยมมากๆ เลย ครับ มี พ่อตา กับ แม่ยาย ช่วยด้วย แบบนี้ผลงาน ต้องดี แน่ครับ ละเอียดทุกขั้นตอน ดี จัง ขอบคุณ ครับ

12. yim156

yim156 New Member Member

2
    0
    0
    มีพ่อตา กะ แม่ยายที่น่ารักมาก

13. jansathit

jansathit New Member Member

3
    0
    0
    สุดยอดนักDIYอ่ะพี่

14. neoarch

neoarch New Member Member

10
    0
    0
  15. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    โครงการต่อไป ผ่นสีฝาสูบกะเค้าบ้าง แต่เปิดฝามา ยืนๆ ดูๆ
    แล้วเหลียวไปมองกล่องเครื่องมือตัวเอง แล้ว .... อย่าเพิ่งดีกว่า เหอะๆๆๆ

16. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    น่ารักดีครับ ครอบครัวอบอุ่นดี

17. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    อบอุ่นดีครับประหยัดด้วย อิอิ

18. nut_2003

nut_2003 New Member Member

27
    3
    0
    อุตสาหกรรมในครอบครัว อิอิ น่ารักคับผม

19. SimonR

SimonR New Member Member

22
    1
    0
    เยี่ยมครับ

20. Lovkuz

Lovkuz New Member Member

7
    0
    0
  21. kikaboo

kikaboo New Member Member

492
    6
    0
    สุดยอด ธุรกิจครอบครัว .. น่ารัก ๆ

22. zoomie

zoomie New Member Member

71
    6
    0
    ดีจังครับ สุดยอด ช่วย ๆ กัน ดูครอบครัวอบอุ่นเหมือนความคิดเห็นข้างบนว่าไว้เลยครับ

23. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    เด๋วหยุดวันแม่ อาจจะไปทำที่ปิดหลังรถ (ไปติดแก๊สมา ของเดิมใส่ไม่ได้)
    ถ้าได้ทำ และทำสำเร็จ จะมานำเสนอนะคับ

24. FisherMAn

FisherMAn New Member Member

1
    0
    0
    อบอุ่นดีครับ น่าอิจฉา

25. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    น่ารัก กันมากๆ ขอชมเลยครับ

26. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ว่าจะให้แม่ยายช่วยเย็บถุงหนังคลุมถังแก๊ส ไม่รู้ว่าจะบ่นอะไรไหมเนี้ย เหอะๆๆๆ
    จะไปซื้อสำเร็จ แฟนก็บอก ทำง่ายจะตาย แม่ฉันก็ทำได้
    พอจะเอาไปให้แม่ทำ แฟนก็บอก เด๋วก็โดนบ่นหรอก ...

เอาไงเนี้ยยยยย

27. giggneverdie

giggneverdie New Member Member

3
    0
    0
    up up up เจ๋งมั๊กๆ

28. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    modify by family

29. neungr

neungr New Member Member

28
    1
    0
    รถเหมือนใหม่เลยครับ
    ดีจังครับ อบอุ่น

30. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    อยากทำเบาะหลังบ้างจัง แต่เกรงใจแม่ยายแล้วอ่ะคับ หุหุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้