สอบถามเรื่อง RB25DET หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย narokawayg, 8 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    ช่วยเชียร์ด้วยคน

2. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    40เลยเหรอ ตัวไหนอะเพ่ เขียวหรือชมพู

วางเจเหมือนเดิมดีก่า ...

3. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    เอาเป็นว่าช่วงนี้ใครเจอตัว Air ชมพู M/T แล้วราคา 3 กลางๆค่อยนไปทางปลาย ก็เอาได้แล้วคับ ก่อนจะทะลุ 4 กันหมด

:p

4. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    เระแอร์เขียวเนี่ยเท่าไรครับ

5. getto

getto New Member Member

19
    0
    0
    25 อีกเสียงครับ ของผมออโต้ช$นเกียร์ธรรมดาเอาครับหายากครับ เอารูปมาฝาก ฝากลางที่ปิดคอยหัวเทียนเอาของrb20มาใส่ครับสับขาหลอกอย่างงนะครับ:D

6. narokawayg

1,706
    16
    0
    ยังหาไมได้เลย -.-

7. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    RB25DET ของผมแอร์ชมพู่ จับมา25000 แต่เป็นเกียร auto แต่ตอนนี้ชนเกียร์25 อืก10000 อิอิ

8. narokawayg

1,706
    16
    0
    กัวถ้าจับเครื่องมาก่อนแล้วจะหาแยกเกียร์ไม่ได้นะสิคับ - -

เศร้า เมื่อไหร่จะหมดตรุษจีนเนี้ยๆๆๆๆๆ

9. nouht_e30_hihop

nouht_e30_hihop New Member Member

87
    1
    0
    ด่ายหรือยังครับ ยังเชียร์อยู่หน้า เอารูปมาฝาก ของผมเอง

อย่างงนะครับ ที่ไม่มีอิน เตอร์ คือมันเพิ่งแหกแต่ไม่มีตังใส่อิอิ

10. narokawayg

1,706
    16
    0
    ยังไม่ได้ไปหาเครื่องเลยสงสัยต้องรอวันจันทร์ซะแล้ว

11. NaObi_RB only

NaObi_RB only New Member Member

55
    5
    0
    ผมใช้ 25 โบ เกียร์ธรรมดาอยู่คับ ซื้อเครื่องเชียงกง บางนา ซอย 7 ร้านตาโอ๊ต ซื้อมา 25000 ไม่มีเกียร์ วางมาได้4 เดือนแล้ว แต่ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ไม่รู้ แต่ที่ร้านน่าจะมีนะคับ ลองไปดู

12. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

ฝาครอบ ของ RB20 ตัวR31 ซะด้วย

ตัวกระดิกแคมซ๊าาด้วย กำลังจะวางเหมือนกัน แต่ 20 นะ
    ปลายปีที่แล้ว เคยถามมา RB25 โบ ออโต้อยู่ที่ 25000 บ.

13. anurat

anurat New Member Member

1
    1
    0
    ผมใช้อยู่ก็พอใจครับ ไม่ดึงเหมือน J แต่ปลายแจ่มมากไหลไปได้ 233 แล้วหมดใจก่อนรถมันร่อน เฟืองท้าย 4.111 ล้อ R32 GTR ยาง 205/50/16 RE 01R

14. narokawayg

1,706
    16
    0
    เด๋วพุ่งนี้ไปหาเครื่องแล้ว

15. GuMmY

511
    10
    0
    หาได้เร็วๆเด้อตา K

แล้วมามันส์กันกับ RB

ป.ล. เอารุปมายั่วด้วยคน ฮ่าๆๆ

:D

16. getto

19
    0
    0
    ขออนุญาติครับ ขอถามชาว 25 หน่อยครับ รถผมเวลาซัดเต็มๆ ไม้วัดระดับน้ำมันเครื่องมันชอบดันออกมาอะครับออกมาเป็นครึ่งไม้เลยนะครับน้ำมันเครื่องนี่กระจายเต้มเลย มีใครเคยเป้นเหมือนผมไหมครับมันเกินจากอะไรอะครับ ช่วยวิเคราะหน่อยครับ

17. GuMmY

511
    10
    0
    อาการนี้ผมไม่เคยเป็นเลยคับ

เคยเป็นแต่ซีลฝาน้ำมันเรื่องเสื่อม เยิ้มเต็มฝา

:p

18. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    โหหหหหห เผยโฉมมาแล้ว 25 ลำแดง แรงซะ

19. narokawayg

1,706
    16
    0
    ต่อสายระบายไอน้ำมันเครื่องตรงฝาครอบวาล์วผิดคับ แสดงว่าต่อเข้าหลังเทอร์โบ

เวลาซัดแรงงบูสเลยลงอ่างน้ำมันเครื่อง แล้วก้อดันออกมาทางสายวัดคับ

20. maxjustin

maxjustin New Member Member

18
    0
    0
    เคยหลุดออกเหมือนกันคับไอ้ไม้วัดระดับนำมันเครื่องเนี่ย แต่เป็นเฉพาะ
    รอบสูงๆนะคับ กดทีไรไม้วัดเด้งนำมันเครื่องกระจาย
    ตอนแรกคิดว่าลูกสูบแตก (กำลังอัดดันลงแคร้งนำมันเครื่อง
    แล้วหาทางออกโดยการดันไม้วัดออกมา !!!ผมคิดว่านะคับ
    ไม่รู้จิงเท็จประการใด) เลยสอบถามไปยัง อ.....ที่อู่
    ได้รับคำตอบว่า ไม่ใช่ลูกสูบแตก ถ้าแตกนำมันเครื่องจะออกทาง
    ท่อถังดักไอนำมันเครื่อง ถ้าเครื่องหรือเสียงเครื่องยังปกติอยู่ก็ไม่น่าจะ
    เป็นอะไร ผมเลยหาสปริงมาเกี่ยวไว้คับ(เคยเห็นรถแดร็กวิ่งเลขตัวเดียวใส่แต่
    เป็นเครื่อง 2J) เลยใส่บาง ใส่แล้ววิ่งเล่นได้ปกติทั้งในและนอกสนามคับ
    ยังไม่มีปัญหาอะไร

21. GuMmY

511
    10
    0
    แรงห่าราย เห็นไม๊ว่ามันเดิมๆอ่ะ

:embarassed:

22. getto

19
    0
    0
    ท่อระบายไอน้ำมันเครื่องบนฝาครอบวาว ก็ต่อเหมือนเดิมนะครับต่อไปหน้าปากเทอโบอะครับ ถูกรึป่าว ขอบคุณทุกท่านครับ อาจต้องพิงพาสปริงบ้างละครับ

23. narokawayg

1,706
    16
    0
    อิอิ :D:D:D:D

24. narokawayg

1,706
    16
    0
    พัดลมฟรีปั๊มของ 25โบ กะ RD28 เหมือนกันปะคับ พอดีอันที่ติดเครื่องมันงอเค้าเลยถอดเปลี่ยนจากเครื่อง RD28 มาให้ มาลองทาบๆแล้วมันเฉียดชุดพูเล่หน้าเครื่องมากเลย หรือหน้าตามันเหมือนกันแต่ออฟเซตมันไม่เท่ากันอะคับ หรือมันเปนแบบนี้อยุ่แล้ว

25. getto

19
    0
    0
    ได้เกียร์ m/t ด้วยแหล่มเลยนะครับ ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ

26. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    Wow!!!! ได้มาแล้วหรอครับ ดีใจด้วยนะครับ อิอิ แล้วได้เท่าไรหรอครับ

27. narokawayg

1,706
    16
    0
    ตอนนี้ MT แอโฟชมพู ก้อต้องมีเฉียด 40 คับ ส่วนแอโฟเขียวก้อลดหลั่นลงมา 2-3 พัน

28. nakhonsawancar

nakhonsawancar New Member Member

39
    0
    0
    รอชมครับ

29. narokawayg

1,706
    16
    0
    มีเรื่องอยากถามหน่อยคับ หลังท่อไอดีมันคืออะไรอะคับ บายพาสวาล์วหรือ AAC ใช่ปะคับ แล้วถ้าจะแปลงใส่ท่อร่วม 26 ไอ้ตัวนี้จะตามเอาไปใส่ได้มั้ยอะคับ หรือว่าต้องถอดออกสถานเดียว

30. nouht_e30_hihop

87
    1
    0
    นั้นสิๆๆถามด่วยๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้