D.I.Y. แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ (ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น เข้ามาคับ)

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย enforce, 14 มีนาคม 2006

?

น้ำยาแอร์มาตาฐาน100% บรรจุกระป๋อง เติมเพิ่มเองได้เมื่อน้ำยาแอร์ขาด เพื่อนๆ คิดยังไง

1. สนใจ...น่าจะเติมเองได้ เพราะดูจากขั้นตอนแล้วไม่น่ายาก ถ้าเหลือเก็บไว้เองได้ ประหยัดเงิน

77.7%
  2. ระบบแอร์ดูแล้วยุ่งยาก...ไปจ้างเขาซ่อมดีกว่า จ่ายเท่าไรไม่สนแต่ให้เย็นเป็นพอ

3.9%
  3. ก็ดี...ซื้อแล้วเอาไปให้ช่างแอร์ตามร้านเติมให้ก็ได้ เหลือเก็บไว้ใช้คราวหน้าได้

9.0%
  4. สนใจ...เพราะว่าน้ำยาแอร์ในถังตามร้านซ่อมทั่วไป...ไม่รู้ว่าน้ำยาแอร์มีคุณภาพแค่ไหน

34.6%
หลายโหวตที่ได้รับอนุญาต
< Previous Thread | Next Thread >
  1. buranasak

buranasak New Member Member

225
    0
    0
    คุณเตอร์ถ่ายรูปออกมาสวยแฮะ มือ Pro จริงๆ พูดก็พูดครับ ถ้าบ้านเราลดขั้นตอนการอนุญาติและอิสระมากกว่านี้ก็คงเจริญมากกว่านี้
    แต่ก็ว่านะครับ ถ้าไม่ม่กฏระเบียบมาคุม อะไรก็จะได้มาง่ายเหลือเกิน ก็ไม่ไหวเหมือนกัน ฉะนั้น ขั้นตอนบางอย่างต้องใช้เวลาการตรวจสอบอย่างรัดกุม ภาครัฐหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้องนั้นๆก็มีส่วนรับผิดชอบด้วย เมื่อเกิดปัญหามา แต่ช้านี้ในแง่ของการทำธุรกิจนี้ ผู้ประกอบการคงไม่ Happy แน่ๆ ทำได้อย่างเดียวคือ ทำใจและรอ.....ยกตัวอย่างผมเรื่องไกล้ตัว โรงพยาบาลรามาธิบดี ใกล้ที่ทำงาน
    ครอบครัวผมใช้บริการโรงพยาบาลนี้ตลอด ขั้นตอนช้าตั้งแต่กระบวนการแรก ถึง กระบวนการสุดท้าย ยื่นบัตรนัด รอหมอ 1.30 ชม. หรือมากว่า ตรวจเสร็จไปซื้อยา รับบัตรนัด แค่นี้ก็ซัดไปตั้งเกินครึงวัน พบหมดแค่ 10 นาที แต่ก็ต้องทำใจรอ เพราะ เกือบโรคภัยใข้เจ็บของคนในครอบครัวผม รักษษาหายหรือดีขึ้นที่นี้ ก็เลยต้องทำใจตามขั้นตอน....

2. buranasak

225
    0
    0
    Ipad ผมอาจจะไม่ค่อยถนัดท่าไหร่ ไปเดินดูที่พันธ์ทิพย์มา Netbook ว่าจะเอาของacer แต่ก็มีความไม่สมบูรณ์อยู่ คือ ACER Ram 1 GB HDD 320 GB / Samsung Ram 2 GB HDD 250 GB จอ Acer เป็นกระจกสะท้อนแสง Samsung ไม่สะท้อนชัดกว่า ผมมเลือก Samsung Ram มากวกว่า
    MAC ยังไม่เคยลองครับ อนาคตอาจจะไปเป็นสาวกของ Mac อีกสักคน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2010
  3. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18

คุณเตอร์หายไปนาน กลับมาทีพิมพ์ยาวอ่านเพลินเลย
    ผมไม่บ่นดีกว่า เดี๋ยวจะกลายเป็นคนแก่ (จริง ๆ มีเรื่องให้บ่นเหมือนกัน)

เรื่องน้ำยาแอร์ เห็นคุณเตอร์ยุ่ง ๆ ไม่อยากรบกวนแล้ว เอาไว้ผมจะโทรหาคุณกรีนเองดีกว่าครับ

4. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    555
    ถ้าเป็นที่ราชบุรี น้องชามผมถ่ายคร้าบพี่กันต์ แต่ถ้าเป็นที่ภูเก็ตอ่ะผมถ่ายคร้าบ ^^

อย่างที่พี่กันต์ว่ามันก็จิงๆ อ่ะเน้อ เห้อ..... - -'

5. E30DET

631
    1
    18
    ป๋าคุณเตอร์ยิ่งดูยิ่งหนุ่มแฮะ
    ถ้าเจอท่านสงสัยเปลี่ยนจากเรียกว่าอาเจ็กเป็นเรียกเฮียซะแล้ว

(ส่วนคุณเตอร์ อย่ามาเรียกผมว่าเจ็กกบนะเฟ้ย)

6. Noi@Bangkok

Noi@Bangkok New Member Member

103
    0
    0
    หุหุ ยอมรับใจคนสร้างบ้านหลังนี้เขาเจงๆๆๆ อลังการมาก แถมรถธรรมดาขึ้นไม่ได้อีก 555+ ต้อง ขับเคลื่อน4ล้อเท่านั้น งี้ค่าขนส่งวัสดุคงเป็ฯล้านๆแน่ๆ เพราะว่าแกสร้างแบบไฮโซมากๆๆ แถมอีกอันตอนเข้ามาดูเห็นพี่กบ ออนด้วย ฝากสวัสดีพี่กบละกันด้วยนะครับพี่

7. E30DET

631
    1
    18
    โชคดีผมอ่านแล้ว :sad::sad::sad:
    ใครยังไม่อ่านแล้วอยากรู้ว่าคุณเตอร์พูดเรื่องอะไร ให้สาว ๆ สวย ๆ โทรมาถามผมได้เลยครับ :p

สวัสดีคุณหน่อยเช่นกันครับ สบายดีนะครับ

8. enforce

2,041
    13
    38
    หุหุ... ผมไปไหนกะป๋า คนเขานึกว่าเป็นน้องชาย - -'
    (กูหน้าแก่ขนาดนั้นเลยหลอฟะ.... เซ็งอย่างแรงครับพี่)

9. enforce

2,041
    13
    38
    เพิ่งนั่งทำเสร็จเนี่ยครับ ตั้งแต่ 10 โมงเช้า

พี่ๆ ดูหน่อยนะครับ แล้ว Comments ให้หน่อยครับ ว่าต้องแก้ไขตรงไหนมั่งอะเปล่าครับ

รบกวนช่วนดูแบบคนไม่รู้จักกันอะครับ อยากให้ดูใน ฐานะ ผู้สนใจจะใช้บริการอ่ะครับ ดูแล้วสนใจมากน้อยเพียงไหนครับ

ขอบคุณครับบบ ไปนอนละ คับ ง่วงมากๆๆๆๆ

[video=youtube;kxy53pIdq0Q]http://www.youtube.com/watch?v=kxy53pIdq0Q[/video]

10. enforce

2,041
    13
    38
    เพิ่งอาบน้ำเสร็จจะนอนแล้ว ดันซน ลองหาเฮลิคอปเตอร์ใน google ดู

http://www.atriumtech.com/cgi-bin/h....com/cafe/wahkor/topic/X5947204/X5947204.html

ลองเข้าไปอ่านดูครับ .. มี ฮ. ลงจอดไม่ขออนุญาติ ติดคุกคร้าบพี่น้อง ........ เมื่อ 4 - 5 ปีที่แล้วที่มีข่าวดังเลย

ทหารขับ Bell 412EP ที่ลงจอดแถวบ้านแล้ว วิ่งไปเอาส้มตำที่บ้านอ่ะครับ (ที่ทราบมา เยอะคับเครทนีี้)

และก็ไม่ผิดกฏหมายด้วย ฮ.ทุกลำของราชการ สามารถลงจอดไหนก็ได้ ไม่ต้องขอ บินได้ทั่วไป อื่ม.......... thailand ONLY - -'

11. คนปากช่อง

คนปากช่อง New Member Member

707
    0
    0
    ภาพในวิดีโอสวยครับ มีสะกดผิดนิดหนึ่งตรง if your dream to be linke a bird. พิมพ์ผิดตรง linke ครับ
    จาก go with me น่าจะเป็น come with me
    สาวเสื้อชม๓ู ที่ชู 2 นิ้วข้าง ฮ ใครครับนั่น ยิ้มสวยเชียว แถมมีเก็กท่าสวยตอน We're feel good too..... ตรงนี้น่าจะเป็น We feel good too หรือ We are feeling good too
    are กับ feel มันจะไม่อยู่ด้วยกัน
    ตรง she think to be angle น่าจะเป็น she like to be angle
    we are ready. for to serve น่าจะเป็น We are ready to serve

And more widely if you want to go ท่อนนี้ผมว่าประโยคมันแปลกๆ ตรง more widely คุณเตอร์ต้องการสื่อถึงอะไรครับ ผมแปลแล้วก็ไม่เข้าใจ
    ส่วนรูปภาพสวยอยู่แล้ว แถมใส่vdo ใน youtube ตั้งหลายอัน ประชาสัมพันธ์ได้เยี่ยมมาก

12. enforce

2,041
    13
    38
    ตายยยย เดี๋ยวรีบแก้เลยคร้าบพี่ยุทธ ขอบคุณคร้าบ

ผมใช้ Dic ที่แปลทั้งประโยคของ mac อะครับ

ท่อนนั้นผมต้องการแปลว่า
    สามารถไปได้หลายที่ ถ้าคุณต้องการจะไป
    Is possible that many. If you want to go.
    (ผมลองแปลใหม่ ไม่ทราบว่าถูกไหมครับพี่ยุทธ) หรือถ้าไม่ถูกรบกวนพี่ดูให้หน่อยครับ ว่าต้องเขียนยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ยังรอ ความคิดเห็นจากพี่ๆๆ ทุกคนเลยนะคร้าบ

^^

And more widely if you want to go
    และที่อื่น ๆ อย่างกว้างขวาง ถ้าคุณต้องการไป
    (ผมลองให้มันแปลอีกที อื่มมม ผมเขียนผิดเองอ่ะครับ) --'

13. enforce

2,041
    13
    38
    พี่ยุทธครับ คำว่า she think to be angle

ผมต้องการแปลว่า เธอคิดว่า ตัวเองเป็นนางฟ้า

(เพราะ she เขียนใน facebook ว่า มีคอปเตอร์ไปรับนางฟ้าลงมาพื้นดิน) ผมเลยเขียนประมาณนี้อะครับ

หรือผมต้องแปลใหม่ครับ

รบกวนพี่ยุทธช่วยดูให้ด้วยคับ:D:D:D

ลืมบอกคับ สาวเสื้อชมพู เป็นสาวจัดซื้อของ carrier ครับ มีภาพเจ้เขากระดี่ กระดี้ มากกว่านี้อีกคับ

นิสัยต๋องๆ หลุดๆ เหมือนเด็กฮะ คุยสนุกดีครับ :D:D:D

แก้ไขล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2010
  14. คนปากช่อง

707
    0
    0
    ผมว่าเขียนเป็น she dream to be angle หรือ เธอฝันที่จะเป็นนางฟ้า ดีไหม?
    ว้าวคุยสนุกด้วย ต้องขอดู facebook หน่อยแล้ว address อะไรเอ่ย
    carrier ก็มีดีเหมือนกันเนาะ

15. คนปากช่อง

707
    0
    0
    ไอ้ dic แบบแปลทั้งประโยคมีปัญหาเหมือนกันหมดคือมันแปลตรงตัว เลยออกมาทื่อๆอ่านแล้วดูแปลกๆ
    ประโยคที่ว่าเราไปได้ทุกที่ที่คุณต้องการ เอาแบบสั้นกระชับตรงตัว มี 2 แบบ เลือกเอาอันที่ชอบสักอันแล้วกัน
    1 we can fly to any destination you want
    2 we fly to your desire destination
    เวลาแปลไทยเป็นอังกฤษ หรืออังกฤษเป็นไทย โดยปกติเราจะไม่แปลแบบตรงตัว แต่จะเรียบเรียงคำใหม่ หรือปรับรูปประโยคใหม่นิดหน่อยเพื่อให้สื่อความหมายได้ดีในภาษาที่ต้องการ

16. enforce

2,041
    13
    38
    คิดอะไรอะเปล่าพี่ยุทธ... ( = = '' )

จัดให้คับ http://www.facebook.com/profile.php?id=1812919238

แล้วก็ของ www.facebook/heliluck (อันนี้อยากบอกฮะ ( ^ ^)

ผมทำไหม่แล้วครับ
    (... พี่ยุทธรบกวนดูให้อีกทีคับ ....ถ้าไม่แก้ 2 อันนี้ จะน่าเกลียดปะคับ รบกวนพี่ comm ให้ด้วยคับ)

[video=youtube;amQ7I7hgRTg]http://www.youtube.com/watch?v=amQ7I7hgRTg[/video]

17. คนปากช่อง

707
    0
    0
    ผมไม่คิดอาราย รูปคุณเตอร์ไม่ชัดเลยต้องตามไปดูที่ facebook มันก็ไม่ชัดอยู่ดี แต่ดันไปเจอของดีเข้าที่หน้าของเพื่อนเขาใน facebok มาแบบเต็มๆจอเลย ลองเข้าไปดูก็แล้วกัน

ส่วนของ heliluck เคยเข้าไปดูแล้ว ทันสมัยซะด้วย

ส่วน clip ตัวใหม่นี่ผมว่า ok แล้วนะ เอาไปใส่หน้า web ของ heliluck ได้เลย น่าจะใส่เพลงเพราะๆประกอบไปด้วยนะครับ

18. enforce

2,041
    13
    38
    ของดีอะไรหว่า...... งง งง งง คับ - -"

พี่คลิปตัวนี้ก็มีเพลงนะฮะ Lady GaGa ด้วยน้าาาคับพี่

เดี๋ยวตอนนี้กำลังทำเวปใหม่อยู่คับ ค่าทำ แสนนึ่ง อะคับ ผมเห็นจากเวปซี่เนรี่อะคับ

http://www.sceneryresort.com/

เห็นแล้วแจ่มดี เพราะผมอยากให้เป็น animation อะคับ

ผมก็เลยให้เขาดีไซร์ดูก็ได้มาประมาณนี้อะคับ

http://www.thewebflight.com/demo/heliluck/

ใกล้จะปิดงานแล้วคับ รอตรวจสอบแบบรวมๆ อยู่คับ

พี่ยุทธ กะพี่ๆๆ ทั้งหลายรบกวนช่วยดูแล้ว ถ้ามีอะไรแนะนำ ก็รบกวนด้วยละกันครับ
    พรุ่งนี้ผมจะตอบกลับไปละคับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:50:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:50:16 ----------

ของดีอะไรหว่า...... งง งง งง คับ - -"

พี่คลิปตัวนี้ก็มีเพลงนะฮะ Lady GaGa ด้วยน้าาาคับพี่

เดี๋ยวตอนนี้กำลังทำเวปใหม่อยู่คับ ค่าทำ แสนนึ่ง อะคับ ผมเห็นจากเวปซี่เนรี่อะคับ

http://www.sceneryresort.com/

เห็นแล้วแจ่มดี เพราะผมอยากให้เป็น animation อะคับ

ผมก็เลยให้เขาดีไซร์ดูก็ได้มาประมาณนี้อะคับ

http://www.thewebflight.com/demo/heliluck/

ใกล้จะปิดงานแล้วคับ รอตรวจสอบแบบรวมๆ อยู่คับ

พี่ยุทธ กะพี่ๆๆ ทั้งหลายรบกวนช่วยดูแล้ว ถ้ามีอะไรแนะนำ ก็รบกวนด้วยละกันครับ
    พรุ่งนี้ผมจะตอบกลับไปละคับ

19. คนปากช่อง

707
    0
    0
    ดูใน link นี้เองก็แล้วกันว่าเป็นยังไง ผมเจอจากใน facebook ของสาว carrier นั่นแหละ
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1812919238#!/photo.php?pid=85329&id=100001267952446
    http://www.facebook.com/profile.php?id=1812919238#!/album.php?profile=1&id=100001267952446
    เจอรูปแบบนี้ cold 22 จะเอาอยู่ไหมเนี่ย

ค่าทำ web 1 แสนผมว่าแพงนะ อย่าใส่ animation มากล่ะ มันโหลดช้า โดยส่วนตัวผมใช้ firefox ซึ่งมันจะ block FLASH animation ทั้งหมด
    โหลดเว็บได้เร็วเชียวล่ะ

เข้าไปดูแล้ว flash ล้วนๆเลย อย่างนี้ Google มันก็ทำ index ไม่ได้น่ะสิ มีแบบ html ธรรมดาด้วยหรือเปล่าครับ

20. enforce

2,041
    13
    38
    ผมก็ว่าแพงคับ ทีแรกก็ผมก็คิดอื่มมม ....เอาว่ะลองดู

จะได่เป็นประสบการณ์ของตัวเองด้วย ถ้าไม่ดี ลูกค้า Comm มาเยอะว่าไม่ดี ผมก็ok เราผิดเอง

จะได้เป็นบทเรียนอะครับ html ไม่ได้ทำอะครับ เพราะตอนนี้ ค้นหา google ที่ผมใส่ keyword ไว้ มันก็ ok ก่อนหน้านี้ heliluck google ค้นเจออันดับ 1 ตอนนี้ลงมาที่ 3

ค้นหาคำ helicopter service , เครื่องบินเช่า helicopter rent helicopter thailand ฮ. เช่า เฮลิคอปเตอร์เช่า เครื่องบิน ถ่ายหนัง เครื่องบินให้เช่าเครื่องบิน สำรวจทางอากาศ เช่าเครื่องบิน ..

ก็ถูกว่า ok อ่ะคับ key word ใหม่ ผมให้ทางคนทำเว็บใส่ไป เป็น 500 กว่าคำอ่ะคับ

ลองดูอ่ะคับพี่ยุทธ แต่ผมยังคิดอยู่จะเอามันลงใน www.heliluck.com หรือ www.heliluck.co.th ดีครับ

เพราะของเก่ามันมี keyword ของเก่าอยู่แล้ว แต่ถ้าเอาเว็บที่ทำใหม่ใส่ไปแทน google มันยังให้เราอยู่ที่เดิมหรือลบ จากข้อมูลไปเลย

แล้วเริ่มจำใหม่

ขอคำแนะนำด้วยครับพี่ยุทธ กับพี่คนอื่นๆ ที่พอมีประสบการณ์คับ

21. enforce

2,041
    13
    38
    หุหุหุ

22. buranasak

225
    0
    0
    คุณเตอร์ สงสัยหันเมาเอาดีอีกทาง เรื่องธุรกิจการบินแล้วนะ ทำไว้ซะเยอะเลย ว่าแต่นั่งน้อง เฮลิปคอบเตอร์ ท่าทางจะสนุกดีนะ เหมือนตัวเองบินได้ เพราะ
    พื้นที่ทำให้เรามองเห็นข้างล่างได้สะดวก เอาเป็นว่าตอนนี้นั่งดู You Tube ของคุณเตอร์ไปก่อน ดูเหมือนได้นั่งเองเลย...อิๆๆๆ

ช่วงนี้อากาศดีจัง ฝนตกทำให้ชีวิตมีความสดชื่นดี แต่ตากผ้าไม่ค่อยแห้งเลย กลิ่นอับๆ ไม่โอเลย พูดถึงเรื่องการซักผ้าแล้วแห้งเลยนี้ ตอนผมไปอบรมที่ Japan
    นี้ที่นั้นเขามีที่ซักผ้า และเครื่องอบผ้า แหมได้ใจจริง ซักวันนั้นแห้งวันนั้นเลย ช่วงนี้บ้านเราหน้าฝนหามาไว้ซักเครื่องคงจะดี แต่ว่า ค่าไฟคงพุ่งน่าดูเลย..แอร็รถยนต์
    แอร์บ้านปรกติดีเย็นเจี๊ยบไม่มีปัญหา ตอนี้ฝุ่นเริ่มเกาะที่แผงคอยเย็นแล้ว ว่าจะล้างหรือดูดฝุ่นเอาอย่างพี่ยุทธดี เห็นเคย Post ล้างแบบแห้ง

........เอาแค่นี้ก่อน เข้ามาทักทายครับ

23. enforce

2,041
    13
    38
    หุหุหุ ไม่ช่ายจะเอาดีทางนี้อย่าางเดียวอะคับ อันไหนเป็นงานที่หาเงินใช้หนี้เก่าได้ก็ทำอะคับ

เป็นหนี้ที่บรรดาลุงๆ อาๆ ทำกันไว้แล้ว ชิ่งลาออกกันไป เพื่อหนีหนี้กันอ่ะคับ แต่เสือกอ้างว่ามีหุ้นส่วน ...
    ผมนี้ด่าต่อหน้าเลยอ่ะ พอบริษัทฯ มีหนี้ไม่เห็นหัวซักคนแต่พอบริษัทฯ มีรายได้เสือกจะเข้ามาอ้างว่ามีหุ้นส่วน
    ผมเกียจมากเลยพวกที่ไม่ทำงาน แล้วมาขอเงินอ้างว่ามีหุ้นส่วน .... - -'

โทดทีึคับ หลุดฮะหลุด - -'

แต่ป๊ะป๋าเขาเอาเข้ามาแล้ว เราไม่ทำก็ไม่ได้ ไม่มีใครทำทางด้าน Present ,It, vdo, โม้การตลาด, website, รูปภาพ อ่ะคับ

ภาระเลยลงที่ผมเต็มๆ อะคับ จะไปจ้างเขาทำ ก็เลียดายเงินเน้อ ... อันไหนเราคิดว่าจะประหยัดเงินได้ก็ทำอะคับ

เงินหาง่าย..... แต่ได้มายากชิบเป๋งเลย ^ ^

24. buranasak

225
    0
    0

ทำงานหนักตอนเรายังหนุ่มๆ ในอนาคตคงต้องสบายแน่ๆ คำนี้น่าจะเป็นจริงดีกว่าไม่ทำอะไรเลย
    คุณเตอร์ กับ น้องชาย เป็น MD รุ่นไหม่ช่วย Support ปะป๋าได้ผมว่ามันลงตัวกันได้อย่างดีทีเดียว

ไม่เป็นไรน่า เรื่องเก่า สู้ๆดีกว่า ว่าแต่ Cold 134 12 R22 แบบกระป๋อง และฉลากรูปแบบใหม่ออก
    มาหรือยัง เห็นเคยบอกไว้ก่อนหน้า

25. enforce

2,041
    13
    38
    ฉลากอ่ะมานานแล้วครับพี่ ... แต่เฮียยังไม่ว่างเติมให้ผมเลยอะคับ:sad::sad::sad::sad:

ผมก็บอกอยู่ลูกค้า ตามเยอะมาก เดี๋ยวอาทิตย์นี้ ผมจะเอามาเติมให้ได้

ถ้าเติมเรียบร้อยแล้วผมจะบอก พี่ๆๆ อีกทีนะคับ :D:D:D

26. คนปากช่อง

707
    0
    0
    เอาถัง cold 1 ตัน กับถัง 50โลเนี่ย มาแปะสติ๊กเกอร์ cold ขายเลย...................

27. buranasak

225
    0
    0
    โอ้...ยังไม่ได้ออกอีกหรือเสี่ย ลูกค้ารอจนเหงือกแห้งแล้ว ผมว่าลูกค้าในประเทศก็เป็นอีกช่องทางหนึ่งนะครับที่จะดัน Cold คุณเตอร์
    ให้ Go inter ไปได้เรื่อยๆ ผมคนหนึ่งหละ ฉะนั้น อย่าขาดนานครับเสี่ย market Share อาจไม่มากเพราะว่า เรา เน้น Export
    วาแต่ไม่เล่นเกมส์อะไรที่แจก cold กระป๋องอีกหรือครับ เห็นเคยเล่นหนุกดี

28. E30DET

631
    1
    18
  29. enforce

2,041
    13
    38
    พี่ยุทธมันมาเป็น ฟิมล์คับ
    [​IMG][/url][/IMG]

แก้ไขล่าสุด: 5 สิงหาคม 2010
  30. enforce

2,041
    13
    38
    แหะๆๆ ผมก็รอท่านพ่อ เติมให้อยู่คับ ใจเย้นๆ นะคร้าบ เดี๋ยววันเสาร์นี้ ผมจะจับป๋ามาตั้งเครื่องเติมให้ได้

ถ้าเรียบร้อยแล้วจะ update นะคับ - -'

ส่วนเล่นเกม เดี๋ยวขอคิดนิดหนึ่ง ว่าจะเอาไรดี เพราะมันหน้าฝนแย้วอะคับ... - -'

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้