D.I.Y. แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ (ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น เข้ามาคับ)

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย enforce, 14 มีนาคม 2006

?

น้ำยาแอร์มาตาฐาน100% บรรจุกระป๋อง เติมเพิ่มเองได้เมื่อน้ำยาแอร์ขาด เพื่อนๆ คิดยังไง

1. สนใจ...น่าจะเติมเองได้ เพราะดูจากขั้นตอนแล้วไม่น่ายาก ถ้าเหลือเก็บไว้เองได้ ประหยัดเงิน

77.7%
  2. ระบบแอร์ดูแล้วยุ่งยาก...ไปจ้างเขาซ่อมดีกว่า จ่ายเท่าไรไม่สนแต่ให้เย็นเป็นพอ

3.9%
  3. ก็ดี...ซื้อแล้วเอาไปให้ช่างแอร์ตามร้านเติมให้ก็ได้ เหลือเก็บไว้ใช้คราวหน้าได้

9.0%
  4. สนใจ...เพราะว่าน้ำยาแอร์ในถังตามร้านซ่อมทั่วไป...ไม่รู้ว่าน้ำยาแอร์มีคุณภาพแค่ไหน

34.6%
หลายโหวตที่ได้รับอนุญาต
< Previous Thread | Next Thread >
  1. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    GPS ช่ายคร้าบพี่ ^^
    ผมดูแล้ว ผมว่าประไทยมีพื้นที่เหลือเยอะมากเลยนะครับ หญ้าเขียวเยอะมากๆๆๆๆๆๆเลยครับ ผมบินไปผ่าน นครปฐม ราชบุรี สุพรรณ พื้นสีเขียวทั้งนั้นเลยครับ

ใครบอกประเทศไทยต้นไม้น้อย ไม่จิงครับ เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อุดมสมบูนณ์มากกกกก

วันนี้มีเรื่อง update เพิ่มครับ

เมื่อเช้าไปคลัง cargo ที่สุวรรณภูมิมา ครับ ไปรับ helicopter ที่ป๋าสั่งซื้อไว้ครับ

(รอมา 3 ปีกว่าจะได้ลำนี้มา) เอาภาพมาให้พี่ๆ น้องๆ ได้ดูกันครับ

ชุดแรกถ่ายที่ Cargo คับ

ภาพที่ 2 นี้ เป็นคลังสินค้าที่ นำเข้ามาจากต่างประเทศ และรอปล่อยออกครับ
    ผมคุยกับเจ้าหน้าที่ เขาบอกช่วงแรก harddisk IBM หายไป 100 ตัวครับ หายทุกวันด้วย ตอนคุยไปก็เห็น Cisco วางเป็น 10 กองเลยคับ

2. enforce

2,041
    13
    38
    GPS ช่ายคร้าบพี่ ^^
    ผมดูแล้ว ผมว่าประไทยมีพื้นที่เหลือเยอะมากเลยนะครับ หญ้าเขียวเยอะมากๆๆๆๆๆๆเลยครับ ผมบินไปผ่าน นครปฐม ราชบุรี สุพรรณ พื้นสีเขียวทั้งนั้นเลยครับ

ใครบอกประเทศไทยต้นไม้น้อย ไม่จิงครับ เยอะมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อุดมสมบูนณ์มากกกกก

วันนี้มีเรื่อง update เพิ่มครับ

เมื่อเช้าไปคลัง cargo ที่สุวรรณภูมิมา ครับ ไปรับ helicopter ที่ป๋าสั่งซื้อไว้ครับ

(รอมา 3 ปีกว่าจะได้ลำนี้มา) เอาภาพมาให้พี่ๆ น้องๆ ได้ดูกันครับ

ชุดแรกถ่ายที่ Cargo คับ

ภาพที่ 2 นี้ เป็นคลังสินค้าที่ นำเข้ามาจากต่างประเทศ และรอปล่อยออกครับ
    ผมคุยกับเจ้าหน้าที่ เขาบอกช่วงแรก harddisk IBM หายไป 100 ตัวครับ หายทุกวันด้วย ตอนคุยไปก็เห็น Cisco วางเป็น 10 กองเลยคับ

3. enforce

2,041
    13
    38
    ตอนนี้มาถึงหน้าปากซอยที่โรงงานละคับ

ผมถ่ายไป ตำรวจเปิดประตูมาถาม
    - ตำรวจคนนั่งซ้ายตะโกนถามผม เฮ้ย..ถ่ายทำไมว่ะ
    -- ผมก็คุยกับตำรวจคนขับอยู่
    - มันก็ถามผมอีก ถ่ายรูปทำไมม
    -- ผมก็ไม่รู้จะตอบยังไง
    - เสียงดังขึ้นอีก.......ถ่ายทำไม
    --- ผมเลยตอบไปว่า... อ๋อ ผมเจ้าของเครื่องครับ
    - ตำรวจคนนั้นก็ อ๋ออ คับๆๆ ขอโทษครับ

แม่งงง คุยกับกูดีๆๆ ก็ได้ ห๋าต้องข่มชู่ด้วยฟะ

เล่าจบละ ดูภาพกันเลยครับ

งานนี้ ป๋า เป็นคนขับโฟคลิป เองครับ กลัวเครื่องตกคับ เหงื่อท่วมมมเลย (ผมนะตากแดดถ่ายรูป)

ขอบพระคุณที่รับชมครับพี่น้อง วันจันทร์หน้า จะมีคนจาก usa มาประกอบเครื่องให้ครับ ถ้ายังไงจะถ่ายภาพมาให้ชมกันนะครับ

(ช่วงนี้ขอนอกเรื่องแอร์หน่อยคับ ผมเห็นว่ามันการประกอบ helicopter ในประเทศไทย มันไม่ได้มีให้ดูง่ายๆ ก็เลยถ่ายภาพมาให้พี่น้องได้ชมกันครับ)

4. buranasak

buranasak New Member Member

225
    0
    0
    แหม..งลูกเสียรายงานเป็น Shot เลยน่ะครับ อดทนรอมาตั้งหลายปี ในที่สุดก็มาถึงจนได้ ป๋าคุณเตอร์ถึงกับ
    ขับรถเองเลย แสดงว่า Take care มากกับเครื่องบินลำนี้ เพราะรอมานาน

ตำรวจคงสงสัยว่าถ่ายไปแล้ว เอาไปออก TV หรือเปล่า แบบว่าเอาไปแฉในรายการอะไรซักอย่างมั่ง ในอดีต itv
    เจาะรื่องเกี่ยวกับตำรวจมาก เขาก็เลยกลัว ว่าแต่ค่าน้ำมันตำรวจนำขบวนกี่ตังอะ.........

เฮลิปคอปเตอร์เข่ใส่มากันเป็นลังๆอย่างนี้เลยหรือครับ ก็เลยนึกถึงตอนไปซื้อเครื่องบินบังคับให้ลูก .....อิๆๆๆ(พูดเล่น)

ว่าแต่ตอนนี้มีในครอบครองของตนเองกี่ลำแล้วหละ...คุณลูกเสีย

5. enforce

2,041
    13
    38

แหมมพี่กันต์ก็ว่าไปนู่นนน ลูกเสี่ยต้องไม่มีเหงื่อคับ นั่งกระดิกเท้า เฉยๆๆ อ่ะคับพี่กันต์

(แต่ผมนี้เหนื่อยทั้งวันเลยคับ จิงๆๆนะคับ เหงื่อท้วมเลยฮะ + เกือบทุกวัน) ^^

ถามชิบปิ้งค่านำขบวนนน 5,... ครับ
    ผมใส่ซองให้อีก .,... คับ

ผมมีแค่ลำนี้ลำเดียวครับพี่ สีเหลือง
    ลำสีน้ำเงินนั้นเป็นลำ ฝึกครับมาจากมาเลเซียคับ พรุ่งนี้ลำน้ำเงินก็บินกลับไปแล้วครับ

ภาพที่แนบมาเป็นภาพที่ถ่ายมาจาก usa ก่อนจะจัดส่งมาให้ผมครับ ส่งมาทางเครื่องบินคับ
    (ค่าภาษีเมื่อเช้าจ่ายไป 1.8 M บาทอ่ะครับ)

6. Tamamaxx

Tamamaxx New Member Member

3
    0
    1
    รอราคาน้ำยาแอร์อยู่นะครับ

7. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    มีลำใหม่มาอีกแล้วเมื่อรายพาผมไปนั่งซะที 5555+

8. enforce

2,041
    13
    38
    ขอโทษครับ ผมไม่เห้นกระทู้เลยคับ

รบกวนโทรเข้าที่โรงงานได้ไหมครับ

ติดต่อคุณ กรีน ได้เลยคร้าบ 029226250 ครับ

9. enforce

2,041
    13
    38
    หุหุหุ อุดหนุนพี่มั่งก็ได้นะ ไม่้ต้องเกรงใจ

ช่วงนี้ต้องการกระแส Talk of the Town...

10 นาที 1500 บาทต่อที่นั่งครับ รอบละ 3 ที่นั่งครับ

10. kajade

kajade New Member Member

3
    0
    0
    ถามหน่อยครับพี่ ที่ว่าแอร์รถวาวจะอยู่ที่ตู้ แต่แอร์บ้านวาวจะอยู่ที่คอยร้อน เลยงงๆ ว่าหลักการทำความเย็นคือ เมื่อน้ำยาเปลี่ยนสถานะจากของเหลวเปงก๊าซ จะดูดความร้อนรอบตัวเข้าไป แล้วคายความเย็นออกมา
    เมื่อวาวไปอยู่ที่คอยร้อย แล้วมันจะยังไงครับ งง

ปล. ผิดถูกอย่างไรขอโทษด้วยครับ

11. enforce

2,041
    13
    38
    ถ้าทางวิชาการต้องรอ พี่ยุทธ หรือ พี่Pro ครับ

ท่าทางปฎิบัติ แอร์รุ่นใหม่ๆ วาวร์จะอยู่ที่คลอย์ร้อน แต่ถ้าเป็นแอร์รุ่นเก่าๆๆ วาวร์จะอยู่ที่คลอย์เย็นเหมือนกับรถยนต์เลยครับ

ลองสังเกตุดูนะครับ แอร์รุ่นเก่าๆ ส่วนตัวผมว่ามันเย็นสะใจกว่าแอร์รุ่นใหม่ๆ เยอะคับ

นี้ผมเพิ่งคิดได้ อาจจะเป็นเพราะว่า คนออกแบบอาจจะกลัวเรื่อง การเป็นน้ำแข็งที่คลอย์เย็นก็เป็นไปได้นะคับ ก็เลยฉีดตั้งแต่คลอย์ร้อน ทิ้งระยะการเดินทองแดงอยู่ในช่วง 5 เมตร

สังเกตุดูนะครับ ถ้าเกิน 5 เมตร แอร์มันจะเย็นไม่ฉ่ำ เพราะสูญเสียความเย็นระหว่างทางไปแล้ว

เพราะรุ่นใหม่ เปิดเบายังไงก็ไม่เป็นน้ำแข็็ง ถ้าแอร์ไม่ตันซะก่อน

หลักการของมันก็คือ

ออกจากคอมเป็น Gas วิ่งผ่านคลอย์ร้อน ระบายตัวน้ำยาแอร์ ตัวน้ำยาแอร์ก็กลายเป็นของเหลว

จากนั้นก็วิ่งเข้าที่ไดเออร์ (ตาแมวใส ฟองอากาศใสๆที่เรามองปริมาณน้ำยาแอร์)

จากนั้นก็วิ่งเข้า วาวร์หัวฉีด ---- กระจายเป็นฝอยย ----- ผ่านคลอย์เย็น-----ออกมาสถานะ Gas + เหลว---- วิ่งเข้าคอมอีกรอบคับ

12. enforce

2,041
    13
    38
    พี่ีน้องครับ ใครมีลูก ช่วงนี้ให้ระวังเรื่องท้องร่วงนะครับ

เจ้าลูกผมอยู่โรงบาล 2 วันแล้วคร้าบ วันนี้น่าจะกลับได้

อาการคือ อึ ทั้งวันเลย วันหนึ่งประมาณ 10 กว่ารอบได้

หมอบอกเป้นไวรัส อะไรสักอย่างเนี่ยครับ เกี่ยวกับออมมือ อาหารมีเชื้อโรค

วันแรกพยาบาล เขาเจาะเข็มเจ้าตัวเล็ก 10 กว่าเข็ม บอกหาเส้นเลือดไม่เจอ สงสารลูกจับใจ แฟนผมนี้ น้ำตาไหลเลย

ลูกร้องจน เหงื่อ ท้วม หัวเลย

13. buranasak

225
    0
    0
    คุณเตอร์ ระวังเรื่อง
    1. อมนิ้วมือ เป็นกับเด็กทุกคน วิธีคือ คอยระวัง ล้างมือเด็กให้สะอาดตลอด เหมือนเป็นการฝึกเด็กให้งมือด้ว
    2 . ขวดนมจุกนมระวังทุกครั้ง นึ่งให้สุกก่อน ผ่านความร้อน แล้วเวลาตอนชงนม คุณพ่อ คุณแม่มังลืมตัว ตอนใส่จุกนมไปกับฝา เอามือตัวเอง
    จับหน้าตาเฉย นั้นหละเชื้อโรคทั้งนั้น
    3. หามกินนมที่ทิ้วไว้นานาๆ โดยไม่อุ่น บางครั้งลืม
    4. จาน ช้อน อาหารสำหรับเด็ก ล้างและนึ่ง เช่นเดียวกับข้อ 2
    5. อย่าเผลอ เอาอะไรแปลกๆวางไว้เป็นโต๊ะหรือที่เด็สมามารถจับได้ ( อันนี้อันตรายมากๆ ลองนึกดู ถ้าเราไม่เห็น แล้วของนั้นอันตราย เชาน เม็ดยาฯลฯ )
    เด็กจะจับใส่ปากทันที
    เมื่อน้องมีอาการท้องร่วง ต้องไปพบแพทย์ทันทีครับ อันตราย ปรกติถ้าท้องร่วงแล้ว ผมจะให้ดื่มน้ำเกลือแร่ รสส้ม เด็กชอบ ก่อนไปหาหมอ
    สงสารลูก เพลียแย่เลย

14. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    หายเร็ว ๆ นะหลานลุง เห็นสายน้ำเกลือที่ขาแล้วเจ็บแทนเลย
    ลุงยังโสดไม่เหมือนคนข้างบน ไม่รู้จะแนะนำยังไงดี :)

ตอนนี้ลุงก็ไม่ค่อยสบาย เจ็บตับ ไปสัมมนาต่างจังหวัดเพิ่งกลับมา ตับชำรุดเพิ่มเยอะเลย โฮ โฮ...

15. enforce

2,041
    13
    38
    ขอบคุณคร้าบพี่กันต์ เดี๋ยวจะเอาให้แฟนอ่านคับ

เหอๆๆๆๆ พี่กบ เสียสละตับ เพื่อบริษัทฯ ช่ายไหมคับ 5555

16. enforce

2,041
    13
    38
    วันนี้ ยุ้ง ทั้งวันเลยครับ ประกอบเครื่องอยู่ครับ

Update คอมแอร์ครับ คอมแอร์ sendan คร้าบพี่น้อง ผมเห็นแล้วขำมากๆๆๆ

made in singapore เดี๋ยวถ่ายรูปคอมมาให้ดูกันคร้าบ

17. kajade

kajade New Member Member

3
    0
    0
    พี่ครับ ที่เคยถามพี่เต้อไว้ ที่ว่าจะเอาน้ำยา 134a ออกแล้วเติม r12 แทน คราวนี้ น้ำมันคอมที่เติมไปเป็นของ 134a
    แล้วพอจะเปลี่ยนไปเติมน้ำยา r12 ต้องล้างระบบใหม่ป่าวครับ หรือใช้น้ำมันคอม 134a เหมือนเดิมได้เลยครับ

18. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอถามหน่อยครับ

เวลาน้ำยาเอร์รถขาด มีผมทำให้ความร้อนขึ้นหรือป่าวครับ

เห็นช่างบอกมา แต่ผมไม่มั่นใจ ว่ามันจะเกี่ยวกัน

19. buranasak

225
    0
    0

อิๆๆๆ ก็ไม่ยอมลด Spect สาวๆ ในจินตนาการซะทีนะซิ.....

20. buranasak

225
    0
    0

รุมกันประกอบเลยนะครับ ว่าแต่ช่างนี้มาจากไหนอะดูๆน่าจะพี่ไทยกันทั้งนั้น......แต่ที่สำคัญอย่าให้น๊อตเหลือนะ.....555

21. buranasak

225
    0
    0
    จริงๆมันก็ไม่ได้เกี่ยวกันมากนัก แต่มีส่วนบ้างในแง่ของการทำงานของเครื่องยนต์
    อย่าลืมว่าระบบแอร์ คอมเพรสเซอร์ต้องใช้แรงหมุนจาก มูลเลย์ของเครื่องยนต์
    เมื่อนำยาแอร์ขาดแน่นอน แอรืไม่คอยเย็น คอมทำงานหนักขึ้นก็จะไปฉุดเครื่องยนต์ให้ทำงานเพิ่มมากขึ้น
    เมื่อเครื่องยนต์มีความร้อน ต้องใช้น้ำในระบบมากขึ้น มีส่วนบ้างครับ ที่สำคัญรถติดแก๊สนี้ทุกราย
    หม้อน้ำน้ำลด เกือบทุกวันต้องคอยเช็ค เพราะใช้แก๊ส เครื่องยนต์ร้อนขึ้น ทำงานหนักขึ้น ลองเช็คดูครับ มีส่วน
    เกี่ยวข้องกันหลายอย่างที่ต้องดูแล

ประมาณนี้ครับ ผิดถุกประการใด รอกูรูช่วยเสริม

22. enforce

2,041
    13
    38
    ไม่ต้องคร้าบ แต่อย่าให้น้ำมันคอมขาดเป็นพอครับ :D

23. enforce

2,041
    13
    38
    ตามที่พี่กันต์แนะนำบอกไว้เลยคร้าบ
    ผมขออนุญาติเพิ่มนิดหนึ่งคร้าบ

น้ำยาแอร์เยอะ การทำงานของคลอย์ร้อนก็เต็ม 100 ถ้าแผงคลอย์ร้อนสกปรก (ระบายไม่ทัน) ความร้อนของหม้อน้ำเพิ่มขึ้นแน่นอนครับ
    น้ำยาแอร์พอดี การทำงานของแผงคอลย์ร้อน ก็เต็ม 100 แผงคลอย์ร้อน เล็กหรือสกปรก พัดลมหมุนสเตปเดียวก็ทำให้แผงคลอย์ร้อนระบายไม่ทันเช่นกัน ความร้อนก็สะสมไปสู้หม้อน้ำ ความร้อนก็ขึ้นอีกเช่นกันคับ

น้ำยาแอร์ขาด การทำงานของแผงคลอย์ร้อนก็ทำงานไม่เต็ม 100% อุณหภูมิจากแผงก็น้อยลง ไม่มีผลทำให้หม้อน้ำมีความร้อนสูงขึ้นครับ

แอร์เย็น น้ำยาแอร์เต็มพอดี เครื่องจะไม่ร้อนคับ
    แอร์ร้อน วิ่งแล้วเย็น ความร้อนหม้อน้ำลดลง แผงคลอย์ร้อนระบายไม่ทันครับ

งง ไหมหว่า.... ^^

24. enforce

2,041
    13
    38
    5555555555555

พี่กันต์ครับ ช่างทั้งหมดมาจากที่ ศูนย์ฝึกบินจากหัวหินคับ มาเรียนกันครับ

พี่กันต์ผมสังเกตุหัว น๊อต นะคับ มันมากค์เบอร์ไว้ทุกหัวน๊อตเลยครับ เดี๋ยวผม update รูปใน Facebook ก่อนแป็บคับ เดี๋ยวเอาภาพมาให้ชมกันครับ

สุโค่ยยยยย จิงๆๆ คับ

เดี๋ยวช่วงบ่ายๆๆ นะคับ เดี๋ยวตอนนี้ผมไปถ่ายรูปต่อก่อนคัย

25. wut4051

wut4051 New Member Member

10
    0
    0
    คุณเตอร์ครับ
    พอดีน้ำยา cold 12 ที่เติมมามันรั่วออกไปหมดแล้วครับ(รั่วตรงหัวลูกศรด้าน hi side)
    เลยให้ช่างแถวบ้านแวคเติมน้ำยาใหม่ แล้วก็เติมน้ำมันคอมเพิ่ม ตอนแรกช่างเติมน้ำยาเพิ่มให้นิดหน่อย (เค้าบอกว่าเติมให้เยอะกลัวมันระเบิด)
    ลองเช็คแรงดันดู hi 180 lo 25 (ดูด้าน lo ต้องดูตอนที่คอมทำงานรึเปล่าครับ เพราะตอนที่คอมไม่ทำงานมันอยู่ที่ 55 พอคอมทำงานถึงสวิงลงมาเหลือ 25)
    ผลปรากฎว่าแอร์เย็นไม่มาก แต่เวลาที่คอมทำงานมันไม่ฉุดเครื่องยนต์ครับ ผมเลยเติมน้ำยาแอร์เพิ่มเพราะอยากเย็น คราวนี้ไม่ได้วัดแรงดันด้วย
    ดูจากตาแมวอย่างเดียวเลย เอาให้ตาแมวใสแล้วผมก็มาปล่อยน้ำยาออกเองให้เป็นฟองนิดหน่อย ผลปรากฎว่าแอร์เย็นวัดได้ประมาณ 6.6 องศา แต่ว่าอาการฉุดเครื่องกลับมาอีกแร้ว
    ผมเลยอยากปรึกษาคุณเตอร์ว่า ถ้าผมใช้วิธีปล่อยน้ำยาออกให้หมด แล้วเติมน้ำยาให้ได้ตามสเปค(รถผมเติม r12 มันจะอยู่ที่ 600-650 กรัม) ถ้าน้ำยายังขาดค่อยเติมน้ำมันคอมเพิ่มเข้าไป
    มันจะพอได้รึเปล่าครับ กะว่าถ้าได้จะได้ซื้อ cold 12 กะน้ำมันคอมแบบกระป๋องมาทำเอง เติม cold ซักกระป๋องฝ่าๆ แล้วค่อยเติมน้ำมันคอมตามเข้าไป
    ยังไงรบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ ผมคิดนอกกรอบไปป่าวเนี่ย 555

26. enforce

2,041
    13
    38
    คอมแอร์ Sendan คร้าบพี่น้อง ผลิตสิงค์โปร์ (ยังดีไม่ใช้จีน)

ที่อุดหัวเทียน (เซริก้าเจว) เม็ดที่อยู่ในไดเออร์ครับ

คลอย์ร้อนคร้าบพี่น้องงง

แผ่นสติกเกอร์ ฝอย กันการเปิดฝาสูบเครื่องยนต์ (มั่ง)

GPS ตัวล้านกว่าบาท

27. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

28. คนปากช่อง

คนปากช่อง New Member Member

707
    0
    0
    GPS ตัวแพงนี่สงสัยมัยขับ ฮ ได้เองเลยมั้ง ไม่ต้องใช้นักบิน

ฮ ลำนี้อย่าลืมใส่ cold นะ มันจะบินเร็วบินไว ไม่กินแรงเครื่อง

เพดานบินสูงสุดมันกี่ฟุตครับ แล้วความเร็วเดินทางเท่าไร เติมเต็มถังบินได้ไกลขนาดไหน

29. enforce

2,041
    13
    38
    GPS ผมว่ามันม่ายฉลาดขนาดนั้นมั่งฮะ... พี่ยุทธ (เดี๋ยวใช้งานจริง แล้วผมเห็นกับตาจะมา update ให้ดูครับ)

หุหุหุหุ Cold ไม่ผ่านกฎ FIA คับพี่ยุทธ เกินเครื่องเป็นไรขึ้นมา แล้วตรวจสอบขึ้นมา อุปกรณ์ทุกอย่างไม่ใช้ตามสเปก ประกันไม่จ่ายยคร้าบพี่

เมื่อวานก่อนผมบินถ่ายรูป ถามกัปตันบินอยู่ที่ 500 ฟุต แต่ถ้าบินในกรุงเทพ ฮ.เครื่องยนต์เดียวต้องบินที่ 3000 ฟุต ครับ

เมื่อวานมีคนจากบริษัท์ สำเนาาสื่อสาร จะมาว่าจ้างให้ผมบินให้กับช่อง 3 คับ (อาจจะสั่งซื้อ ฮ. อีกลำครับ มีกล้อง 4 ตัว (กล้องตัวหนึ่งแม่งแพงพอๆๆ กับ ฮ. เลยนะคร้าบ)

เดี๋ยวรอดูว่าจ่ายเงินประกันให้ผม แล้วป๋าจะสั่งเข้ามาอีกลำคับ

เมื่อวานนี้ประกอบใกล้เสร็จแล้วคร้าบ เดี๋ยววันนี้คงติดเครื่องยนต์ลอง จะบินอีกครั้งวันเสาร์ครับ ต้องให้ตัวแทนที่มาเล มาบินเทสไฟร์

แผงคลอย์ร้อนคร้าบ แอร์เย็นแน่ๆๆๆ ดูตัวเทอร์โบมันเป่าคับ

ใส่ใบคับ

30. enforce

2,041
    13
    38
    กลับมางานหลักมั่งคับ

ไดเออร์คร้าบพี่น้อง ของจีน วันนี้มองเห็นว่าทางโรงงานเข้าผ่าไดเออร์ของจีนออกมาดู

ตามภาพเลยนะครับ

ยี่ห้อนี้ดังมากกเลยนะครับ ที่ต่างประเทศ คุณภาพดีเลยดังคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้