D.I.Y. แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ (ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น เข้ามาคับ)

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย enforce, 14 มีนาคม 2006

?

น้ำยาแอร์มาตาฐาน100% บรรจุกระป๋อง เติมเพิ่มเองได้เมื่อน้ำยาแอร์ขาด เพื่อนๆ คิดยังไง

1. สนใจ...น่าจะเติมเองได้ เพราะดูจากขั้นตอนแล้วไม่น่ายาก ถ้าเหลือเก็บไว้เองได้ ประหยัดเงิน

77.7%
  2. ระบบแอร์ดูแล้วยุ่งยาก...ไปจ้างเขาซ่อมดีกว่า จ่ายเท่าไรไม่สนแต่ให้เย็นเป็นพอ

3.9%
  3. ก็ดี...ซื้อแล้วเอาไปให้ช่างแอร์ตามร้านเติมให้ก็ได้ เหลือเก็บไว้ใช้คราวหน้าได้

9.0%
  4. สนใจ...เพราะว่าน้ำยาแอร์ในถังตามร้านซ่อมทั่วไป...ไม่รู้ว่าน้ำยาแอร์มีคุณภาพแค่ไหน

34.6%
หลายโหวตที่ได้รับอนุญาต
< Previous Thread | Next Thread >
  1. คนปากช่อง

คนปากช่อง New Member Member

707
    0
    0
    ได้เคล็ดวิชาใหม่อีกแล้ว ดีจัง ขอบคุณครับ
    นานๆเข้ามาตอบทีนะคุณ professor

ได้เล่นกับ R410a บ้างไหมครับ? มีคนพูดถึงมันน้อยมาก

2. สั่งซื้อในงานลดตั้ง40%.....ถ้าวิ่งเข้าไปซื้อถึงโรงงานจะลดให้สักกี่%ครับคุณเตอร์(60%)แม่นบ่...อิอิ

3. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    มาอัพเดทต่อครับ

เมื่อคืน 4 ทุ่มช่างแอร์จำเป็นก็ออกปฎิบัติการอีกครั้ง
    เปิดแอร์ครั้งแรก รอ 5 นาทีจนคอมแอร์เริ่มทำงาน ผมก็เอาเกจ์ต่อเข้าไปผลคือวัดได้ 28 psi ซึ่งคราวก่อนตอนถอดออกยังวัดได้ 40 กว่า ๆ

รอไปอีก 10 นาทีกระแสวิ่งขึ้นไปประมาณ 2A แรงดันก็อยู่ประมาณแค่ 32-35 psi เลยค่อนข้างมั่นใจเลยว่าน้ำยาขาดแน่ ๆ
    ซึ่งก็ตรงกับกระทู้ข้างบน ๆ ว่าทำไมแรงดันมันเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ทำให้เติมน้ำยาไม่พอดีซักที

วันแรกที่เติม คุณเตอร์ยังบอกเลยว่าน้ำยา 400 กรัมตอนที่ผมเติม (อากาศร้อน) ถ้าชั่งน้ำหนักเท่ากันตอนอากาศเย็นจะเป็นอีกน้ำหนักค่าหนึ่งซึ่งไม่เท่ากัน

ตอนนี้ผมเติมจนใกล้เคียงกับข้อมูลทึ่คุณยุทธแนะนำแล้ว แต่ยังเกินนิด ๆ เพราะแอร์ไม่เร่งรอบให้ตอนห้องร้อน
    และกินกระแสตอนโหลดสูงสุดอยู่ที่ 4.7A ซึ่งค่าน่าจะเหลือแค่ 4.5A (แรงดันตอนนี้ประมาณ 65 psi, suction temp อยู่ที่ 12-13 องศาซี)
    ขั้นต่อไปจะค่อย ๆ ปล่อยน้ำยาออกวันละนิด จนแอร์เร่งรอบให้ตอนห้องร้อนครับ ซึ่งยังไม่รู้ว่าจะต้องปล่อยอีกกี่วัน

เมื่อเช้ามาดูมิเตอร์ไฟที่ต่อพ่วงไว้ วิ่งไป 4 หน่วย (เปิดแอร์ 6.15 ชม.) คิดว่ามิเตอร์มันเพี้ยนไปแล้ว เพราะต่อไฟเข้าเฉย ๆ มิเตอร์มันยังหมุนช้า ๆ เลย
    เดี๋ยวจะลองไป calibrate กับอุปกรณ์ไฟฟ้าที่คุณ Professor เคยแนะนำ หรือไปหาตัวใหม่มาเปรียบเทียบด้วยการต่อพ่วงดู

ยากส์จริงๆ สำหรับมือใหม่ในการเติมน้ำยาแอร์ inverter

4. professor

professor New Member Member

117
    0
    0
    มิเตอร์แบบการไฟฟ้า ปกติถ้าต่อไฟ ต้องไม่หมุนนะครับ ถ้าหมุน แสดงว่าไม่มีคุณภาพ
    ต้องต่อ Line กับ Neutral ให้ถูกด้วย
    นอกจากนี้ต้องตั้ง 90 องศา เป๊ะๆ ห้ามเอียงไปทางไหน

ยังไง calibrate กับอุปกรณ์ไฟฟ้า น่าจะดีกว่านะครับ
    เช่น ไดร์ เป่าผม เอา แคลมป์ จับกระแสเลย

เช่น แคลมป์วัดแอมป์ ไดร์เป่าผมได้ 10 Amp เอาไปคูณกับ Volt เช่น 230 (ต้องวัด)
    จะได้ 2300 Watt

โหลดที่เอามาต่อ ต้องเป็นโหลดความร้อนเท่านั้น

5. คนปากช่อง

707
    0
    0
    เรื่องมิเตอร์ไฟ ให้ดูมิเตอร์ไฟของการไฟฟ้าที่หน้าบ้านดีกว่า ก่อนเปิดแอร์ก็ดูไว้ก่อน
    พยายามปิดเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกอย่างในบ้านให้หมด เปิดแอร์ตัวนี้ไป 1-2 ชม แล้วไปดูมิเตอร์อีกที

เรื่องน้ำยาแอร์ ค่อยๆปล่อยไปวันละนิดละหน่อยครับ ช่วงนี้วัดแรงดันน้ำยามันจะสูงกว่าปกติอยู่แล้ว
    น้ำยาเกินนิดๆไม่เป็นไร เพราะระบบ inverter มันฉลาด มันไม่ยอมเดินรอบสูงเลย กินไฟแถวๆ 3 amp กว่าๆ แต่ถ้าเปิด powerful นี่มันจะยอมเดินเต็มที่ แต่จะกินกระแสสูงไปเลย

พอปล่อยน้ำยาพอดีแล้วถึงยอมเดินที่รอบสูง

6. คนปากช่อง

707
    0
    0
    ลืมบอกไป ช่วง 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมจดไฟทุกคืน แอร์ 2ตัว เปิด 4ทุ่ม- 6โมงเช้า กินไฟ 6.0 - 6.7 หน่วยครับ ปกติถ้าไม่ร้อนจัดกินต่ำกว่า 5 หน่วย ก่อนเปิดแอร์วัดห้องได้ 33 องศา ร้อนมากๆ

7. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    ขอบคุณครับ เทพเจ้ากวนอูองค์นี้ สง่าดีครับ จากวัดไหนเอ่ย บอกเป็นแนวทางบ้างผมชอบท่านมาก

8. professor

117
    0
    0

9. Colaz

Colaz New Member Member

2
    0
    0
    ขอถามนึดนึงครับ

ผมอยู่หมู่บ้านนีกกีฬาจะหาซื้อสารทำความเย็น cold134 ที่ใกล้ที่สุดได้ที่ไหนครับ

จะเอามาเติมรถครับ ขอบคุณมากครับ

10. คนปากช่อง

707
    0
    0
    วันนี้ไปเดินงาน ensave ที่ไบเทค บางนามา ได้เจอบกับคุณกบ ตัวเป็นๆเลยครับ คุยกันอยู่เป็นชั่วโมงเลย มันดีครับ
    คุณกบยังทะเลาะกับ daikin inverter ยังไม่เสร็จเลย แต่คงจะเสร็จในเร็วนี้แหละ เสียดายที่ไม่เจอคนอื่นๆที่คุยกัน
    ในเว็บนี่

ผมได้เจอสมาชิกใหม่คือคุณหน่อย จากในงานนี้ด้วย คุณหน่อยก็เป็นแฟน COLD อีกคน แกถนัดเรื่องงานช่าง bio diesel ทำเครื่องดีเซล โมเครื่อง โมเกียร์ สีทาบ้าน และงานช่างอีกสารพัดอย่าง ดูเหมือนว่าคุณหนุ่ม คุณจินนี่ และคุณกบจะมีคนมาช่วยออกไอเดีย DIY เพิ่มอีก 1 คนแล้ว เดี๋ยวรอคุณหน่อยเข้ามาคุยเองครับ แกเคยเปิดโรงงานผลิต bio diesel แถมรถแกก็วิ่งโดยใช้ B100 ด้วย

ผมส่งเทียบเชิญให้คุณหน่อยเข้ามาคุยกับเราแล้ว เดี๋ยวคงมาเร็วๆนี้

ปล จากที่เราเคยเห็นสาวเชียเบียร์กันบ่อยๆ งานนี้มีสาวเชียร์น้ำยาแอร์ด้วย ขายดีเพราะสาวเชียร์นี่แหละ

11. คนปากช่อง

707
    0
    0
    ผมว่าโทรสั่งร้านอมรที่โลตัสบางกะปิให้เขาสั่งของจากอมรบ้านหม้อมาให้ แล้วคุณค่อยไปรับ
    อมรเขาโอนของระหว่างร้านได้

12. คนปากช่อง

707
    0
    0
    แนวคิดลดการกินไฟของแอร์บ้านโดยใช้ละอองน้ำแบฝอยๆพ่นเข้าคอล์ยร้อน เพื่อระบายความร้อนให้เร็วที่สุดที่ผมเคยบอกไว้
    มีคนเอาไปทำจริงๆแล้วครับ แต่เขาไม่มีเครื่องมือวัด เลยบอกไม่ได้ว่าประหยัดไฟเท่าไร

งบลงทุน
    ค่ามอเตอร์ ULEM สีเหลือง 250 บาท
    จานกระจายน้ำที่ต่อกับมอเตอร์ 2 อัน 100 บาท
    หม้อแปลงไฟ 220 v เป็น 6/12 volt 400-500 บาท

เจ้า ulem นี่จะพ่นน้ำเป็นละอองหมอกเลย คอล์ยร้อนดูดหมอกน้ำเข้าไป มันจะเกาะที่ฟินแล้วระเหยออกหมดทันที
    ดึงความร้อนเร็วมาก ทำให้ลดกระแสไฟของแอร์ได้ 10-13% เลยทีเดียว เซียนๆ DIY ทั้งหลายเชิญไปทำเล่นได้เลยครับ

13. คนปากช่อง

707
    0
    0
    จากที่ผมบอกเรื่องการลดความร้อนจากแผงระบายความร้อน ของคอล์ยร้อนด้วยหยดน้ำ โดยใช้เครื่องพ่นน้ำต้นไม้
    มีคนไปทำมาแล้ว ถ่ายรูปมาให้ดู ดีจริงๆครับ แต่เขาไม่มีเครื่องมือวัดกระแสไฟเลยบอกไม่ได้ว่าลดไปเท่าไร
    ดูรูปเลย เจ้าตัวนี้มันจะทำหมอกน้ำให้คอล์ยร้อนดูดเข้าไปเพื่อดึงความร้อนออกจากฟินได้เร็วมาก

[media]http://img222.imageshack.us/img222/1526/95991370.jpg[/media]

14. คนปากช่อง

707
    0
    0
  15. Noi@Bangkok

Noi@Bangkok New Member Member

103
    0
    0
    มาละครับพี่ยุทธ กระทู้ยาวทุกอันเรยละ คงใช้เวลาอ่านทุกอันประมาณ 1อาทิตย์แน่ๆครับโดยกระทู้129หน้านี้คงเสียเวลาอย่างน้อย 3วันแน่ๆ ยังไงคงให้พี่ๆในเวบนี้ลุยๆกันไปก่อนผมเพิ่งเป็นแค่น้องใหม่เองนะครับ ยังไงจะลองเปลี่ยนน้ำยาแอร์ตู้เย็นก่อนละกันยังไงจะรายงานผลให้ฟังด้วยครับ แต่กว่าจะทำคงเร็วสุดต้นเดือนหน้าแน่ๆ ขอบคุณครับพี่ยุทธ

16. E30DET

631
    1
    18

ยินดีที่ได้เจอคุณยุทธเช่นกันครับ หลังจากที่ได้รู้จักในเว็บครั้งแรกเมื่อ 3 ปีกว่า ๆ ในเว็บ gasthai.com

ผมไปตอนบ่าย ร้อนมาก ๆ เลย ตอนแรกคิดว่าจะไม่ไปแล้ว เพราะวิ่งหาซื้อสายไฟมาต่อสายดินแอร์บ้าน กับเสาอากาศทีวีที่โดนลมพัดจนล้มเมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนไม่ได้ ว่าจะวิ่งหาไปเรื่อย ๆ แต่ขี้เกียจครับ

ไปแล้วรู้สึกคุ้มมากครับ เหมือนได้ดูเรื่องจริงผ่านจอสด ๆ ,เรื่องหลายอย่างที่พูดในนี้ไม่ได้ก็ได้รับทราบ รวมทั้งได้ความรู้อื่น ๆ อีกเยอะจากคุณยุทธ คุณเตอร์ และว่าที่สมาชิกใหม่คุณหน่อย

เรียน คุณ Professor ครับ
    Pretty ไม่มีให้ถ่ายรูปครับ มีแต่สาวเชียร์น้ำยาแอร์ตามที่คุณยุทธบอกครับ เจ๋งกว่าสาวเชียร์เบียร์ตั้งเยอะ

แก้ไขล่าสุด: 26 เมษายน 2009
  17. E30DET

631
    1
    18
    ยินดีรับต้อน เอ๊ย... ต้อนรับครับ
    คีย์กระทู้บนยังไม่ทันจบ ก็ปรากฏตัวเลยนะครับ

เก็บภาพเรื่องซ่อมตู้เย็นมาฝากด้วยนะครับ อย่างที่คุยกัน ผมมีตู้เย็นรอซ่อมอยู่อีกตู้ครับ
    ถ้าซ่อมได้ ก็จะอยากลองซ่อมดูบ้าง

แก้ไขล่าสุด: 26 เมษายน 2009
  18. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    ภาพวันที่ 25 คับ
    มีเพื่อนๆ ในกระทู้ diy เข้ามาเยี่ยม หาผมที่งานโชร์
    - พี่ท่านหนึ่งขายมือถืออยู่ที่ บางพลี คุยกันกับพี่เขาอยู่ชั่วโมงกว่าๆๆ
    สนุกมากครับ
    - น้องลี แห่งร้าน อมรแอร์ มาคุยกัน แล้วพอดีลูกค้าผมเยอะเลยไม่ได้
    update กับน้องลีมากเท่าไร ซักพักน้องลีก็ขอตัวกลับ
    อยู่เกือบๆ 2 ชั่วโมง พอช่วง4 โมงเย็นกว่า ผมเพิ่งเห็นอะไรแว็บๆๆๆๆ
    ที่โต๊ะ..... อื่มอะนะ มันเอาของมาฝากผมด้วย ตามภาพเลยคร้าบ:D:D:D:D

19. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    วันนี้ 26 คร้าบ ท่านแรกเลย บินลงมาจากเชียงใหม่ก็
    ตรงมาถึงที่งานเลยคับ .....ทักคำแรก คุณเต๋อช่ายไหมคับ
    ............เตอร์คร้าบ ไม่ใช่เต๋อ :p:p:p

- พี่หน่อยมาตั้งแต่ 11:40 ได้คับ - กลับประมาณ 5 โมงเย็นคับ
    - คนที่ 2 .....พี่ยุทธครับ แนะนำตัวกันแล้วก็คุยกันมันเลยยยย
    - หางตาผม มองเหลือบไปเห็น....พี่กบบบบบบ นี่หว่าาา

จับมาแนะนำตัวให้รู้จักกัน แล้วก็คุยกันยาวถึง 6:30น.
    คุยกันสนุกมากๆๆๆ เลยคับ ผมได้ความรู้จากพี่หน่อยเยอะมากๆๆๆๆ

รวม GURU ระดับเทพคุยกันคับ สุดยอดมากๆๆ คับ

ได้ความรู้หลายๆ เรื่องเลยครับ และก็ได้ความรู้ของน้ำยาแอร์ Cold
    ในด้านหลักเคมีเยอะมากๆๆ จากพี่หน่อย ต้องขอบคุณมากๆ เลยคับ
    พี่หน่อยแฟนพันธ์แท้น้ำยาแอร์ Cold มา 2 ปีแล้ว ความรู้แน่นมาก
    (ด้านเคมี พี่ยุทธกับพี่หน่อย นี้แม่นโคตรๆๆ ผมกะพี่กบ นั่งฟังกันเพลินเลยคร้าบ)

ตามภาพเลยคร้าบ โฉมหน้าของเทพทั้งหลาย:D:D:D
    - pretty ที่บอกว่าวันนี้จะมา สรุปไม่มาคับ
    - หุหุหุ Pretty เชียร์ Cold คร้าบบบ
    (หุหุ ...ผมนิอบอุ่นโคตรรร อ้อมล้อมด้วย pretty)

- เทพกะลังปรึกษากัน
    - พี่ยุทธ กะลังช่วยอธิบาย Cold22 ให้กับลูกค้าที่สนใจ Cold คับ

ท้ายนี้ต้องขอบคุณ พี่หน่อย พี่กบ พี่ยุทธ ที่เข้ามาสร้างสีสรรค์ในงาน
    และก็ที่สำคัญ มาเยี่ยมเยี่ยนผมถึงไบเทคเลย ขอบคุณจริงๆ ครับ

ขอไปนอนก่อนนะคับ ง่วงโคตรรร

20. E30DET

631
    1
    18
    ร้อนมาก ยังนอนไม่ได้ เพราะอยู่บ้านนี้ไม่มีแอร์ :cry::cry::cry:

เพิ่งดูแมนยูจบ เจ๋งจริง ๆ ตอนนี้ผมเชียร์แมนยูเต็มที่เลย
    ส่วนทีมรองจ่าฝูงไม่ขอเชียร์ แต่ขอแช่งให้ไม่ได้แชมป์อะไรเลยปีนี้ เพราะผมเป็นแฟนคู่อริร่วมเมือง 555

สั้น ๆ ครับ หลังจากได้คุยกับคุณยุทธ คุณหน่อย คุณเตอร์ ทำให้ยิ่งมั่นใจเลยว่าคนไทยเราเก่งมาก
    เสียอย่างเดียว(จริง ๆ หลายอย่าง) คือ มันชอบดูถูกคนไทยด้วยกันเอง ชอบทะเลาะกันเอง ไม่ค่อยซื่อสัตย์ เห็นแก่ตัวเองมากจนน่าเกลียด บ้านเราเลยไม่ค่อยเจริญ

ปล.
    1.ดูจากรูปแล้ว คุณเตอร์(เหมือน)คนโสดจังเลยยยย... น่าอิจฉาครับ
    2.พอเดินออกมาขึ้นรถ ถึงรู้ว่าเมื่อยมาก ยืนคุยกันเกือบ 3 ชั่วโมงแน่ะ
    3.ยืนยันครับ ว่าคุณหน่อย สมาชิกใหม่ ตัวจริง ของจริง เจ๋งจริง ผมขอซูฮกให้เลย

21. จินนี่

จินนี่ New Member Member

398
    0
    0

:D:D:D:D แอบเข้ามาดูหน้าเทพตัวจิง จร้า........อิอิอิ หล่อๆกานทั้งน้านเลย ได้เห็นตัวจริงก็งานนี้จริงๆ เยี่ยมๆ แจ๋วไปเลยงานนี้:D:D:D:D

:p:pคุณเตอร์มีคนอยากได้คูล ๑๓๔ อยู่ที่เชียงใหม่ครับ ตอบกระทู้เขาหน่อย ผมช่วยเขาจนจากแอร์ไม่เย็นเลย จนเย็นเจี๊ยบ(ในเวปเออี) ตอนนี้อยากเป็นเทพแล้วอยากลองใช้คูลครับ ช่วยเขาหน่อยครับ :D:D:D:D

22. professor

117
    0
    0
    ขอ link บอร์ด AE ที่มีการแก้ไขแอร์จนเย็นหน่อยครับ

23. Mitboom

Mitboom New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับ เป็นน้องสมาชิกใหม่มีเรื่องรบกวนสอบถามด้วยครับ คือว่าผมใช้รถตู้ buddy วางเครื่อง 2 j ไม่โบ ติดแก๊ส lpg มีปัญหาเรื่องแอร์ไม่เย็น คือว่า คอมเดิมเป็น r 12 ซึ่งหน้าคลัชคอมไหม้ ช่างก็เลยแนะนำให้เปลี่ยนเป็น r134 ตู้หลังเปลี่ยนมอเตอร์ 2 ตัว เปลี่ยนตู้ใหม่ ล้างระบบ เปลี่ยนแผงคอยล์ร้อนเป็นของนอกมือ 2 แบบมีเนียม (มีแผงเดียว ซึ่งช่างบอกว่าพอแล้ว) ซึ่งแผงเดิมจะอยู่ใต้เพลา ช่างบอกว่ามันระบายความร้อนไม่ดีเท่าไหร่ เลยจัดแจงย้ายมาอยู่ด้านหน้าวางนอนหน้าหม้อน้ำ มีพัดลม 2 ตัว แต่แอร์ก็ยังไม่เย็นอย่างที่ควรจะเป็น แถมแอร์ตู้หลัง (เป็นแอร์ราว) ความแรงไม่เท่ากัน เลยกลับไปให้ช่างแก้ไข ช่างบอกว่ามันเป็นทีรีแสตน หรือรีอะไรซักอย่าง (ขอโทษด้วยจำไม่ได้) มันเสียไป พัดลมรีเลย์ไหม้ไปตัวนึง ก็จัดแจงเปลี่ยน ใหม่ แต่ก็ยังไม่เย็นโดยเฉพาะตู้หลังความเย็นไม่เท่าตู้หน้า แต่ข้างหน้าเย็น ๆ อยู่ บางทีก็ทำให้เหงื่ออกเฉยเลย งงจัง ดูที่ไดเออร์ ก็ไม่แน่ใจว่าพอดีหรือเปล่า เพราะช่างบอกอีกว่า เติมเต็มมากไม่ได้ต้องเหลือให้น้ำยามันขยายตัวด้วย ถามเรื่องจุดรั่ว ก็ได้รับคำตอบว่า เช็คให้หมดแล้ว อะไรที่ควรเปลี่ยนก็เปลี่ยนใหม่หมด แต่แอร์ก็ยังไม่เย็น ช่างบอกว่าจะต้องทดมู่เลย์ให้เล็กลง ผมก็ชักไม่แน่ใจว่าอย่างไรแล้ว ขอโทษด้วยพิมพ์มาซะเยอะแลย รบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยหาทางให้ที ขอบคุณครับ

24. จินนี่

398
    0
    0

:D:D:D สวัสดีครับคุณโปร เส้นผมบังภูเขา ตายน้ำตื้นครับ ตามนี้เลย :D:D:D

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=39497.0

25. คนปากช่อง

707
    0
    0
    ผมบอกแล้วคุณหน่อย 129 หน้าอ่านกันตาแฉะเลย
    จะรอดูผลเปลี่ยนน้ำยาตู้เย็นครับ
    ถ้าไปเปลี่ยน header เจ้าที่ผมบอกไปแล้วช่วยกลับมารายงานผลด้วยนะครับ รอฟังอยู่

26. คนปากช่อง

707
    0
    0
    คุณจินนี่ไม่ยอมมาผมรอดูหน้าอยู่
    คุณหนุ่ม คุณรุ่ง คุณลี คุณ professor ด้วย เสียดายที่ไม่ได้เจอ

27. family man

family man New Member Member

25
    0
    0
    เสียดายจังเพิ่งสั่งซื้อ cold 22 มา1 ถังวันที่ 20 เม.ย. นี่เอง ไม่รู้ว่าคุณเตอร์จะลดตั้ง 40% :eek::eek: ในงานที่ไบเทค:cry::cry::cry:

28. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    ผมเองก็เพิ่งเคยเจอคุณเตอร์เป็นครั้งแรกเหมือนกัน รู้จักได้ยินแต่เสียงเพิ่งเคยได้เจอตัวจริงๆก็งานนนี้แหละครับ

เสียดายที่วันเสาร์ผมไม่สามารถไปได้พอดีลูกค้าทางร้านเยอะ เลยไม่ได้เจอพวกพี่ๆเลยครับ ไม่เป็นรายไว้เรามา meeting กันนะครับ

29. จินนี่

398
    0
    0

:cry:ผมติดจริงๆครับคุณยุทธ ขอโทษด้วยครับ เดินสายตลอดเพิ่งกลับมาจากอุดรก็ไม่ได้หยุด ทำไมไม่จัดก่อนสงกรานต์ครับ เจอกันแน่ ผมไปกลับรถที่บ้านนายกยังไม่รู้เลยว่าเสื้อแดงมานไปล้อมบ้านนายก เหอะๆๆๆ บ้านนอกหลงกรุง พอหลุดกลับมาพวกก็เผาบ้านเผาเมืองเลย ตั้งแต่ได้พักยาวเนี่ย พอเปิดมาผมก็ไม่ได้พักสักวันแม้เสาร์อาทิตย์ วันนี้ก็สามเรื่อง อุบล ศรีสะเกษ และมุกดาหาร คงขับรถจนมึนล่ะ กว่าจะกลับคงดึกแน่ๆ อิอิ ผมไม่หล่อเท่าคุณยุทธหรอกนะครับ อิอิอิ :D

:Dเด๋วได้เจอได้เห็นกันตัวเป็นๆแน่ครับ ไม่ต้องห่วง หากผมว่าง คงขับรถเข้าไปแล้วครับไม่ว่างจริงๆครับ ไปทำงานแระครับ สวัสดีเพื่อนๆน้องๆทุกคนครับ ขอให้แอร์บ้านและแอร์รถเย็นเจี๊ยบทุกผู้ทุกคนนะครับ:D

30. E30DET

631
    1
    18
    ถ้าพี่จินนี่มา รับรองอยู่ยาวกว่านี้แน่ ๆ ครับ ขนาดคุยกันแค่ 3-4 คน ยังใช้เวลาไปครึ่งวันเลย

ถ้าจะจัดมิตติ้งจริง ๆ คุณเตอร์เร็วหน่อยนะครับ เดี๋ยวพอกลายเป็นพ่อลูกอ่อนจะออกจะบ้านไม่ได้เน้อ...:D:D:D

ตอนมิตติ้งก็จัดโปร ฯ 40 % ให้คุณ family man อีกครั้งด้วยเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้