D.I.Y. แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ (ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น เข้ามาคับ)

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย enforce, 14 มีนาคม 2006

?

น้ำยาแอร์มาตาฐาน100% บรรจุกระป๋อง เติมเพิ่มเองได้เมื่อน้ำยาแอร์ขาด เพื่อนๆ คิดยังไง

1. สนใจ...น่าจะเติมเองได้ เพราะดูจากขั้นตอนแล้วไม่น่ายาก ถ้าเหลือเก็บไว้เองได้ ประหยัดเงิน

77.7%
  2. ระบบแอร์ดูแล้วยุ่งยาก...ไปจ้างเขาซ่อมดีกว่า จ่ายเท่าไรไม่สนแต่ให้เย็นเป็นพอ

3.9%
  3. ก็ดี...ซื้อแล้วเอาไปให้ช่างแอร์ตามร้านเติมให้ก็ได้ เหลือเก็บไว้ใช้คราวหน้าได้

9.0%
  4. สนใจ...เพราะว่าน้ำยาแอร์ในถังตามร้านซ่อมทั่วไป...ไม่รู้ว่าน้ำยาแอร์มีคุณภาพแค่ไหน

34.6%
หลายโหวตที่ได้รับอนุญาต
< Previous Thread | Next Thread >
  1. คนปากช่อง

คนปากช่อง New Member Member

707
    0
    0
    หน้าหนาว กระทู้น้อยจัง ช่วงนี้แอร์เดินน้อยมาก เพราะอากาศข้างนอกเย็น

2. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    หุหุหุ...เหมือน 2 ปีที่แล้วเลยครับพี่ยุทธ
    ช่วงสิ้นปี หน้าหนาว กระทู้นี้เงียบมากๆๆๆๆๆ :D:D:D:D:D

3. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    ช่วงนี้บางวันก็หนาว บางคืนก็ร้อนเอาใจไม่ถูกไงก็รักษาสุขภาพหน่อยละกันนะครับ เดี๊ยวจะไม่สบายกัน

4. enforce

2,041
    13
    38
    หุหุหุ.... ฤดูหนาวงี้ เป็นเทศการการมีคู่ครอง สังเกตุมาหลายปีละ หน้าหนาวเดือนพฤจิกาทีไร
    แต่งงานกันเยอะมากๆๆ:D:D:D

5. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0
    สวัสดีคราบ ตามอ่านกระทู้มาหลายวันแล้วไม่จบซะที ใจร้อนอะครับเลยขอถามปัญหาเลยละกัน คราบ
    ผมใช้ civic ตาโต คือเวลาตอนเช้า หรือว่าตอนเย็น แอร์ก็จะเย็น (เย็นมาก) เปิดพัดลม # 1
    temp ก็เบาเกือบจะปิดเลยอะ แต่พอเจอแดดหน่อย แค่ 09.00 น ก็เริ่มจะร้อนๆแล้ว ต้องเปิด temp เพิ่ม
    ยิ่งเจอตอน เที่ยงๆ นี้ไม่ต้องพูถึงเลยเปิด temp จนสุด ก็ยังไม่เย็นเท่าที่ควร
    ดูตาแมวก็ไม่มีฟอง ไม่น่าจะมีอาการรั่ว ( ทำแอร์ล่าสุด 3 เดือนได้แล้ว ที่ทำไปคือ ล้างตู้
    ล้างแผง Coil ร้อน เปลี่ยนไดเออร์ )
    เลยคิดอยากจะใหม่อะคราบจะใช้ Cold 134 ด้วยอะคราบ
    รบกวนแนะนำหน่อยนะคราบ ขอบคุณคราบ

6. จินนี่

จินนี่ New Member Member

398
    0
    0

:D:D:D แทบไม่ได้เปิดแอร์เลยมั๊งคุณยุทธ อิสานเริ่มหนาวแว้วๆๆๆๆๆๆๆ อาทิตย์นี้ ผมเดินทางไปกลับอุบลขอนแก่น สามครั้ง ร้อยเอ็ดอีกครั้ง ส่วนใหญ่เดินทางตีสองครึ่งครั้งหนึ่ง นอกนั้นตีสามตีสี่ :D:D:D เพิ่งกลับมาถึงอุบลครับ อุณหภูมิในช่วงเวลานั้นมันประมาณ ๑๖ ๑๗ องศา ก็แค่เปิดให้อากาศภายนอกเข้ามาในรถ(ไม่เปิดกระจก ) ก็เย็นจนหนาวแระคร๊าบคุณยุทธ แหะๆๆๆ แอร์ไม่ได้เปิดเลย ประหยัดแก๊สได้อีกโขเลย ไปกลับขอนแก่นเกือบเจ็ดร้อยกิโล ตกกิโลละแปดสิบตังค์เองครับ ไม่ได้เขามานานเลย ทำแต่งานๆๆๆๆๆๆตลอด แอร์ยังเย็นจัดเหมียนเดิม คริๆๆ:D:D:D

7. จินนี่

398
    0
    0

:D:D เป็นที่ฟิมล์ป่าวคับฟิมล์กันร้อนช่วยได้พอสมควรครับ ไม่ก็น้ำยามากเกิน ลองดูตอนที่มันสู้แดดไม่ได้ตอนแดดจัดๆดูครับ ว่าตาแมวยังมีน้ำยาเต็มหรือไม่ เอาให้ชัวร์เลย ใช้เทอร์โมจับที่ลมเย็นครับ ว่าได้เท่าไร ทั้งตอนเช้าเย็น และตอนที่แดดจัดๆ หากระบบปรกติ ต้องส่งลมเย็นออกมาได้ในระดับต่ำกว่า ๕ องศา ทุกสภาพอากาศครับ น้ำยาคูลก่อนใช้ ควรปรับระบบให้มันปรกติก่อนครับ เช็คให้รู้ว่าทำไมมันสู้แดดไม่ได้ไม่เย็นมากพอก่อน หาสาเหตุเจอค่อยว่ากัน งานนี้มีติดลบครับ รอเกจิมาคอนเฟิมอีกทีครับ :D:D

8. คนปากช่อง

707
    0
    0
    ถ้งยังไม่เคยล้างคอล์ยร้อน ลองล้างแผงให้สะอาดก่อนเลย

ถ้ายังไม่หาย ลองนี่ "อู่คุณเล้ง" 081-755-3489 อยู่แถวๆจัสโก้รัชดา

เขารับล้างแอร์ altis ถอดแผง console ทั้งหมด เริ่มต้นที่ 1800
    และรับตั้งวาล์วสำหรับรถที่ติดแก๊ส 600 บาทค๊า
    รับซ่อมเครื่องยนต์ด้วย เป็นอู่ taxi ถนัดทำ altis มาก คนที่ club altis เขาแนะนำมา

แผนที่อู่ ---> [media]http://blog.212cafe.com/user_blog/lankdiy/picture/1207938485.jpg[/media]

ปล ไม่รู้จักกับอู่นี้ ไม่เคยไปทำ แค่เห็นที่ club altis เขาไปกันเยอะ ราคาถูก รถตลาดที่ไม่ใช่ altis ก็ทำได้ โทรคุยกันเอง

รูปผลงาน

http://72.14.235.132/search?q=cache...800&hl=th&ct=clnk&cd=2&gl=th&client=firefox-a

9. poramate

poramate New Member Member

62
    5
    0
    เดี๋ยวจะลองทำดูคราบ แล้วจะรายงานให้ทราบอีกที ขอบคุณคราบ

10. Genozited

Genozited New Member Member

46
    8
    0
    วันก่อนเอารถเข้าไปทำร้านคุณ lee มาแล้วคับ

จำได้มั้ยพี่ civic สีขาววว ^^

งานดีมากครับ ขับออกมาถึงกับหนาวเลย แต่ผมสงสัยอย่างนึงอะคับ ว่าของผมไม่ต้องเปลี่ยนตัว ไดเออล์ หรองับ หรือว่าเปลี่ยนไปแล้วแต่มะรู้ตัว -_-' เพราะเหนคุณ ter บอกว่าต้องเปลี่ยนทุกครั้งที่เปลี่ยนอะไล่งะ

แต่ไงร้านนี้ก้อเปนร้านประจำผมแล้วหละ อิอิ

11. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    ขอบคุณมากๆ เลยครับ

12. enforce

2,041
    13
    38
    หุหุหุ ไม่ได้เข้ามาตั้งหลายวันเนื่องจาก Notebook ตัวแรกในชีวิตผม 8 ปีเต็มๆ
    สภาพการใช้งานตอนนี้ก็ไม่ค่อย ok ซักเท่าไร ผมก็เลยต้องหาซื้อคอมตัวใหม่มาใช้ ดูเสปรกหลาย
    ยี่ห้อมากๆๆ ล่าสุดก็จะโดดจาก windows เมื่อวานโทรสั่งซื้อ apple mac book แต่ดันติดวันเสาร์
    ไม่มีจัดส่งต้องให้รอวันจันทร์

เมื่อกี้ผมไปเดินดูที่ it หลักสี่ แล้วบังเอิญไปเจอ ศูนย์ sony shop
    เลยเดินเข้าไปดูหน่อยสิ ว่าเป็นไงมั่ง VAIO......

ดูไปดูมา โดนใจมากๆๆๆ ว่าจะเอาตัว CS16 สีดำ พอหันขวาไปอีก 2 ตัว เจอตัวใหม่สุด

รุ่น SR25S/B ตัว Body notebook ผลิตมาจากคาร์บอนไฟเบอร์ด้วย เบามากๆๆ (ไม่รู้จริงเปล่า)

แต่ยกดู มันก็เบาจริงๆ อะคับ เล่น net หรือ กราฟฟิก แรงมากๆๆๆๆ แต่จอเล็กไปหน่อย

แล้วดันเป็น windows Vista อีก เล่นแล้ว งง งง คับ ไม่คุ้นเลย

วันนี้มา update เท่านี้แหละครับ

อากาศหนาวมากๆๆๆ ครับ บางบัวทองเนี่ยครับ

13. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ถามหน่อยครับ รถcity z เวลาคอมทำงานมีเสียงหอน ยิ่งเร่งยิ่งดัง แต่แอร์ยังเย็นนะครับ
    อาการที่เป็นเริ่มจากน้ำยาแอร์ขาดด้วยความไม่ใส่ใจเพราะแม่ใช้รถ น้ำยาแอร์ขาดหลายเดือน จนคอมดัง ผมเอาไปล้างแอร์ใส่น้ำมันคอมเพิ่ม ก็ยังไม่หายดัง แต่แอร์เย็นไม่ฉ่ำแก้ไขยังได้บ้างครับ

อีกอย่างรื้อตู้แอร์คอยเย็น มาดูวาล์วนี่ต้องปล่อยน้ำยาไหมครับ อยากลองทำดู

14. Lee@CityMaNia

318
    1
    0
    ถ้าจะดูวาล์วต้องปล่อยน้ำยาแอร์ออกครับ เพราะว่าวาล์วรุ่นนี้อยู่ในตู้แอร์ อาการเสียงคอมที่ดังลองเติมน้ำมันคอมแล้วยังไม่เงียบ ผมว่าภายในคอมมันคงสึกแล้วละครับ แต่ถ้าลองปิดแอร์แล้วยังดังอยู่ก็คงจะเป็นที่ลูกปืนหน้าคลัตซ์แตกครับ

15. i m

157
    0
    0
    แล้วซ่อมได้ไหมครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนคอมลูกใหม่ แล้วอาการอีกอย่างคือเหม็นกลิ่นควันครับ คือได้กลิ่นหลังจากไปล้างตู้แอร์ครั้งที่แล้ว ผมต้องทำไงบ้างครับ บอกวิธีหน่อยจะลองทำดูคับ:)

16. enforce

2,041
    13
    38
    ถ้าลูกปืนสามารถเปลี่ยนใหม่ได้ครับ ไม่กี่บาท
    ควันนอกตัวรถใช่ไหมครับ ถ้าใช้ก็เกี่ยวกับการประกอบข้อต่อน้ำยา
    ซึ้งตรงที่ท่อแอร์เข้าภายในรถมันจะมีลูกยางอยู่ ประกอบไม่ดี ก็จะมีกลิ่นควัน
    เข้ามาภายในห้องโดยสารได้ครับ

17. คนปากช่อง

707
    0
    0
    คุณหนุ่มได้กลับที่ทำงานแล้ว ไปเก็บกวาดอีกหลายวัน
    แปลกมากๆ บทจะจบก็จบดื้อๆเลย จบห้วนมาก คนดูงงอ่ะ
    ไม่รู้จะมีหนังภาค 2 ให้ดูอีกหรือเปล่า ช่วงนี้อากาศเย็นมาก ไม่มีคนบ่นแอร์ไม่เย็นเลย

18. enforce

2,041
    13
    38
    พี่ยุทธคับ ผมว่าเก็บกวาดเป็นเดือนเลยนะฮะกว่าจะเรียบร้อย
    สนามบินอีกเก็บเป็นเดือน :cry::cry::cry:

ไม่ไหว ไม่ไหว อีกปีหนึ่งไม่รู้จะมีต่างชาติเข้ามาเที่ยวในประเทศไทยอีก
    หรือเปล่าคับ :cry::cry::cry:

19. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18

เขาต้องรีบจบครับ มันมีต้นทุนสูงอยู่(แต่รายรับสูงกว่าเยอะ)
    มีโอกาสลงจากหลังเสือต้องรีบครับ โอกาสไม่ใช่จะมีบ่อย ๆ ลงมาแล้วค่อยมาคิดว่าจะเอาเงินไปใช้ทำอะไรดี... :p:p:p
    ผมไม่อยากดูภาค 2,3,... หรอกครับ อยากดูภาคสุดท้ายว่าจบ(ชีวิต)ยังไง เหมือนที่หมอดูเขาทำนายกันหรือเปล่า

อากาศเย็นแต่ผมขอบ่นเรื่องแอร์ดีกว่า หลังจากเอารถไปทำสีทั้งคันใช้เวลา 2 เดือน 28 วัน
    ตอนไปรับรถไม่ได้ทดลองแอร์ เพราะช่างเขาบอกเรียบร้อยเราก็เชื่อใจเขา เลยวาดแผนที่ให้เขาเอารถไปส่งที่บ้าน
    อู่นี้เพิ่งเคยรู้จักกัน แต่เราเชื่อใจเขา เขาเชื่อใจเรา ตอนนี้ยังจ่ายตังให้เขาไม่หมดเลย เหลืออีกหมื่นนิด ๆ จากทั้งหมด 5 หมื่นกว่าบาท

จอดอยู่ 2 วันเลยลองเอารถมาใช้ ผลคือแอร์ไม่เย็นเลย แต่อากาศข้างนอกมันเย็นดี ก็เลยขับเปิดกระจกอยู่วันครึ่ง
    จนรู้สึกทนไม่ไหวเลยจัดการไล่หาสาเหตุ ผลคือคลัทช์คอมแอร์ไม่หมุนเพราะไม่มีน้ำยาแอร์อยู่ในระบบเลย....
    แต่กว่าจะรู้ว่าไม่มีน้ำยาแอร์ เสียเวลาไล่ระบบไฟอยู่เกือบทั้งคืน แถมยังต้องเปลี่ยนสายพานแอร์ใหม่เพราะมันดังมากจนไม่กล้าเปิดแอร์

หลังจากทำอยู่ 2 คืนหลังเลิกงาน ไล่ระบบใหม่หมด ตอนนี้เย็นเริ่มเย็นแล้ว แต่ยังไม่สะใจเหมือนของเดิม เพราะทำตอนกลางคืนมันมืด+ยุงเยอะมาก
    เดี๋ยววันหยุดเสาร์อาทิตย์นี้จะทำอีกที จะเอาให้ได้ใกล้ ๆ 0 องศาดูครับ

20. คนปากช่อง

707
    0
    0
    คันนี้จะใช้ cold หรือ r134 ครับ?

21. i m

157
    0
    0
    big m ผมเปิดแอร์ตอนเดินเบาคอมแอร์ไม่ทำงานครับ ต้องเร่งเครื่องขึ้นหน่อยคอมทำงาน ยิ่งถ้าติดไฟแดงนี่ถ้าคอมตัดเมื่อไหร่จะไม่่ต่อเลยครับ ต้องเร่งเครื่อง
    ตอนนี้ ดูน่ำยาแอร์เต็มไม่ขาด แต่แอร์ไม่ค่อยเย็นสักเท่าไหร่ ถ้าผมซื้อเกจ์น้ำยามาต่อดูนี่ ต้องสายแดงที่ท่อ hi แล้วน้ำเงินที่ท่อ lo ค่ามันจะอยู่เท่าไหร่ึครับ แล้ว
    ปล่อยน่ำยาทำไง น้ำยา r12ครับ

ครั้งที่แล้วที่ทำแอร์เนื่องจากท่อแตก ช่างใส่น้ำมันคอมไป1ฝาลิโพ เกี่ยวไหมครับ

22. Lee@CityMaNia

318
    1
    0
    คอมทำงานไม่ปกติผมว่าน่าจะมีปัญหามาจากคอทเพรสเซอร์ไม่มีกำลังอัดที่ดีพอ จึงต้องเหยียบคันเร่ง
    ค่าเกจ Low อยู่ประมาณ 30-40 ค่า HIGH ไม่เกิน 250 ครับ ปล่อยน้ำยาควรดับเครื่องยนต์แล้วทำการปล่อยจากสาย high ครับ ปล่อยอย่างช้าๆเพื่อไม่ให้น้ำมันคอมออกมาเยอะครับ สายที่รั่วเติมน้ำมันคอมเพิ่มถูกต้องแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2008
  23. enforce

2,041
    13
    38
    โอ้แม่เจ้า ภาพในทำเนียบครับ
    http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P7288033/P7288033.html#75

พี่หนุ่ม ทำความสะอาดกันเป็นเดือนแน่ๆๆ คับ เห็นแต่ละภาพแล้ว....
    ไม่รู้จะด่ายังไง ....ไอ้พวกที่ทำอย่างนี้ มันเป็น พวกนักแผ่นดินไทยจริงๆครับ
    ไม่น่าเกิดมาเป็น คนไทย เลย มีบางภาพ เป็นอุปกรณ์ ดูดยาบ้า ด้วยโอ้แม่เจ้า..... ตำรวจทำไร
    พวกห๋านี้ไม่ได้จริงๆ ครับ

24. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    ใช้ R12 ธรรมดาครับ ยังไม่มีตังค์อุดหนุนคุณเตอร์ ต้องคว่ำถังเติมกันเลยงวดนี้

ผมรู้แล้วว่าทำไมน้ำยาแอร์หายหมด เพราะรถคันนี้อุปกรณ์ทุกอย่างทั้งคอมแอร์, สาย, ท่อหรือวาล์วเป็น 134a ทั้งหมด
    แต่ผมไม่เคยให้มันรู้รสชาดของ 134a เลย มันเลยกินเป็นแต่ R12 แต่อู่ซ่อมสีเขาเอาไปเติม R134a มา
    มันเลยเกิดอาการอาหารเป็นพิษ อาเจียนออกมาหมด ทำให้ไม่มีน้ำยาแอร์เหลืออยู่ในกระเพาะเลย...555

ตอนนี้เติมมั่ว ๆ ยังไม่ได้ไล่น้ำยาสูตรพี่ทรัพย์ช่างแอร์ตัวจริง วัดได้ประมาณ 10 องศา โดยตั้งอุณหภูมิแอร์ออโต้ให้ห้องโดยสารตัดที่ 25 องศา
    แอร์ตัดเร็วมาก ถ้าเปิดแบบสุด ๆ น่าจะต่ำกว่า 5 องศาครับ ตอนนี้แอร์น่าจะปกติแล้ว เพราะใช้รถมาทั้งอาทิตย์ น้ำยาแอร์ยังปกติอยู่
    แต่มีปัญหาเรื่องมอเตอร์เดินเบาไม่ชดเชยรอบให้ ไม่รู้อู่สีไปโดนอะไร ยังไม่ว่างไล่ดูเลย พอแอร์ทำงานรอบตก เครื่องสั่นมาก :confused:

คุณเตอร์ไหนบอกไม่พูดเรื่องการเมืองในกระทู้นี้ไงครับ สงสัยเหลืออดจริง ๆ :eek::eek::eek:

25. mckyparty

mckyparty Guest

0
    0
    0
    พอดีมีปัญหาแอร์ น้ำยาพร่องไปเรื่อยๆ เลยตามหากระทู้อ่านมาเรื่อยๆครับ นับถือในน้ำใจและความรู้ที่มีให้คนอื่นมากๆครับ

แต่ ผมจะบอกว่าผมเป็นคนหนึ่งที่ไปทำเนียบตอนนั้นมาหลายๆครั้ง และยืนยันว่า สิ่งเหล่านั้น (อาวุธ อุปกรณ์เสพย์ยา และอื่นๆที่ดูจะเป็นการโง่ที่ไม่ทำลายให้หมดก่อนจะออกไป)ไม่ใช่เป็นฝีมือพันธมิตรแน่นอนครับ

คนที่ไปชุมนุมเท่าที่ผมเห็น มีแต่เจ้าของกิจการ หมอ คนมีการศึกษา และชาวบ้านที่มาด้วยใจจริงๆครับ เพราะเค้าทนเห็นอะไรที่มันเลวร้าย และบ่อนทำลายชาติไทยไม่ได้ครับ

คือพอทุกคนที่รู้ว่ารัฐบาลเค้าทำอะไรกับประเทศเรามั่ง ไม่มีใครทนอยู่บ้านได้หรอกครับ

26. mckyparty

mckyparty Guest

0
    0
    0
    ฝากคุณเตอร์ไว้ด้วยนะครับ (ผมเด็กเก่าหอการค้าเหมือนกัน และเพื่อนๆพี่น้องฟันเฟืองหอการค้า ไปที่ทำเนียบกันเยอะครับ)

1.เรื่องการยึดอำนาจรวมเบ็ดเสร็จ ระบบยุติธรรม ตุลาการ ศาล (แต่เค้าทำได้ไม่หมด)
    2.แก้ รัฐธรรมนูญ ในหัวข้อหลักๆคือ ช่วยนายใหญ่มันให้พ้นคุก / ห้ามมีการชุมนุมใดๆ บนถนน และที่สาธารณะ นั่นหมายความว่าต่อไป ถ้าเจอรัฐบาลชั่วอีก จะไม่มีใครสามารถออกมาขับไล่ได้อีกแล้ว เพราะผิด กม/ ล้มล้างราชวงศ์ (อันนี้เรื่องใหญ่ที่คนไทย ไม่น่าจะทนได้ แต่ก้อมีหลายคนไม่สนใจเลย น่าเศร้ามาก)ด้วยการยกเลิก องคมนตรีออกไป
    3.ระบบการเมืองแบบครอบครัว พ่ออยู่ไม่ได้ก้อให้ญาติมาแทน ไม่มีวันจบ มีประเทศไหนเค้าทำแบบนี้บ้าง

เคยเข้าไปดูมั้ยครับเวปฟ้าเดียวกันเนี่ย ที่รัฐบาลเสียเงินค่าจ้างซื้อโปรแกรมบล้อคเป็นร้อยล้าน
    ลองเข้าดู http://www.sameskybooks.org/board/index.php?showtopic=12424&st=0

ทำไมเข้าได้ล่ะ แล้วเงินร้อยล้านไปไหน ........

สงสัยอะไรถามได้หมดนะครับ แล้วจะรู้ว่าเรื่องข้างของที่เสียหาย หรือใครจะบอกว่าเศรษฐกิจแย่เพราะปิดสนามบิน(ซึ่งจริงๆ ผอ สนามบินเป็นคนสั่งปิดเอง และ พันธมิตรเป็นคนขอร้องให้เปิด เพราะไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวกับพื้นที่เช็คอิน หรือความสะดวกใดๆ ของผู้โดยสาร)แต่จะมีใครรู้ข้อมูลตรงนี้ครับ ถ้าไม่ได้ดู astv / nation tv

27. tstefym6

tstefym6 New Member Member

62
    0
    0
    ช่วยทีค้าบๆๆ

อยากจะถามว่าล้างตู้แอร์แบบไม่ต้องถอดได้ป่ะครับ มีน้ำยาอะไรที่ฉีดๆๆๆๆแล้วสะอาดเลยประมาณนี้มีป่ะครับคือผมไม่อยากแกะคอนโซลรถผมอายุอานามกะมากละเดวแตก แต่เปิดฝากระโปรงถอดท้ออากาศกับโบล์มานออกมาก็เห็นแล้วอ่าครับ ช่วยทีครับ:cry:

28. คนปากช่อง

707
    0
    0
    มีสเปร์ฉีด แต่ว่าถ้าไม่สกปรกมากก็พอได้ ถ้าฝุ่นเกาะเยอะๆสะสมนานๆจนเป็นเมือก สเปรย์ก็เอาไม่อยู่ ต้องถอดล้างเท่านั้นแน่นอนสุด

29. จินนี่

398
    0
    0

:p:p ความเสียหายที่ว่ายังน้อยไปด้วยนะคุณเตอร์หากปล่อยให้พวกนี้ครองเมืองอีกต่อไป อย่ารับข้อมูลแค่ฝ่ายเดียวครับ ผมไม่ได้เป็นพันธมิตร ไม่ค่อยชอบพันธมิตร ไม่เล่นการเมือง ยังต้องเลือกพันธมิตรเลย ถามจิง ตอนที่เข้าเฝ้าฯกะป๊าหน่ะลืมแล้วหรอ วันนี้เสื้อแดงมานไม่เอาพ่อหลวงผมรับตรงนี้ไม่ได้ต่างหาก ตรงนี้ต่างหากที่ทำให้ผมต้องเลือกข้างพันธมิตรครับ ด้วยจิตคารวะ ยุคนี้มันยุคมืดแล้วสำหรับบ้านนี้เมืองนี้ อย่างมองอะไรแค่ด้านเดียว วันนี้ก็ยังสูญญากาศอีกนะขอบอก ผมมองไม่เห็นว่าที่รักษาการอยู่เนี่ยจาชอบด้วยกฎหมายหรือไม่ หากมีการตีความละก็ คงได้มีรายการวุ่นอีกรอบแน่ วันหนึ่งความจริงจะปรากฎแก่สาธารณะชนเองครับ หวังว่าคงเปิดใจรับฝังข่าวสารอีกด้านมั่งนะ :p

30. จินนี่

398
    0
    0
    :cool: มีจุดที่รั่วครับ ค่อยๆหาเจอแน่ ใช้น้ำซันไลก็ได้ครับผสมเข้มข้นหน่อยแล้วเอาฟองน้ำจุ่มกะบีบให้ฟองรอบๆจุดข้อต่อต่างๆที่สงสัยว่ารั่ว เว้นแต่อยู่ด้านในก็เช็คยากหน่อย หากไม่ออกเร็วลองดูที่ศรเติมน้ำยาก่อนครับ ที่เหลือรอเกจิมาคอนเฟิมอีกทีครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้