D.I.Y. แอร์รถยนต์ด้วยตนเองคับ (ใครรถติดไฟแดงนานๆแล้วแอร์ไม่เย็น เข้ามาคับ)

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย enforce, 14 มีนาคม 2006

?

น้ำยาแอร์มาตาฐาน100% บรรจุกระป๋อง เติมเพิ่มเองได้เมื่อน้ำยาแอร์ขาด เพื่อนๆ คิดยังไง

1. สนใจ...น่าจะเติมเองได้ เพราะดูจากขั้นตอนแล้วไม่น่ายาก ถ้าเหลือเก็บไว้เองได้ ประหยัดเงิน

77.7%
  2. ระบบแอร์ดูแล้วยุ่งยาก...ไปจ้างเขาซ่อมดีกว่า จ่ายเท่าไรไม่สนแต่ให้เย็นเป็นพอ

3.9%
  3. ก็ดี...ซื้อแล้วเอาไปให้ช่างแอร์ตามร้านเติมให้ก็ได้ เหลือเก็บไว้ใช้คราวหน้าได้

9.0%
  4. สนใจ...เพราะว่าน้ำยาแอร์ในถังตามร้านซ่อมทั่วไป...ไม่รู้ว่าน้ำยาแอร์มีคุณภาพแค่ไหน

34.6%
หลายโหวตที่ได้รับอนุญาต
< Previous Thread | Next Thread >
  1. คนปากช่อง

คนปากช่อง New Member Member

707
    0
    0
    ตัวจริงครับ ไม่ได้ login , web นี้มันไม่จำชื่อผมว่า login แล้ว กำลังแก้ไข firefox ให้มันจำค่าอยู่

ช่วงนี้เงียบจัง คุณหนุ่มเงียบมาก สงสัยงานเข้าที่ทำเนียบเยอะ

2. จินนี่

จินนี่ New Member Member

398
    0
    0
    000

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2008
  3. ......ห่างหายไปนานครับ....ช่วงนี้พันธมิตรฯยึดทำเนียบได้เบ็ดเสร็จแล้ว ตอนนี้ก็เข้าเวร รปภ.ทุกวัน เน็ตก็ไม่ค่อยได้เข้าครับ

4. enforce

enforce Active Member Member

2,041
    13
    38
    เพิ่งเข้ามาเหมือนกันเลยคับ ช่วงนี้งานยุ่งมากๆๆ เลยไม่ค่อยได้เข้ามา update เลยอะคับ

5. overdrift

overdrift New Member Member

8
    0
    0
    สวัสดีครับคุณเตอร์ ผมที่โทรไปถามที่ซื้อ cold 12 134 ที่บางใหญ่ นะครับ พอดีมีเวลาก็เลยเอารถไปให้ร้านใกล้ๆบ้านทำ (หลังจากที่เอาไปทำกับพี่ทรัพย์ 2 รอบ แล้วไม่จบ) ช่างตรวจเจอรั่วที่หัวบานแป๊ปเข้าหัวแยกน้ำยาไปตู้หน้าและตู้หลัง ก็เลยเปลี่ยนเป็นสายที่ย้ำหัวมาใส่แทนเลย แล้วก็เปลี่ยน drier ตามที่คุณเตอร์แนะนำ เสร็จแล้วทดสอบอัดอากาศ เทสรั่ว เทสแวคคั่ม ไม่มีปัญหา เสร็จก็เลยให้ช่างเค้าใช้น้ำยาของเราแทน เติมไป 2 กระป๋องหมด จริงๆก็เต็มพอดี มีฟองนิดหน่อย รถผมแอร์ 2 ตู้น่ะ แต่ตอนช่างถอดสาย ศรมันค้างน้ำยาเลยออกมาด้วย ว่าต้องไปซื้ออีกกระป๋อง มาเติมเพิ่มอีกหน่อย แต่ตอนเติมเสร็จคิดว่างานเข้าอีกแล้ว ก็ช่างบอกคอมมันไม่ค่อยดีแล้วนะ เราก็ไปดูที่เกจ เออจริงด้วยเกจต่ำมันอยู่ที่ 50 กว่า เกจสูงมันแกว่งช่วง 230-260 เอาอีกละ ต้องเสียตังอีกแล้ว ก็เลยบอกช่างไม่เป็นไรใช้ไปก่อนเสียดายน้ำยา แต่...................ปาฏิหารย์มีจริง ไม่น่าเชื่อว่าคอมกำลังอัดก็ไม่ค่อยดี แต่มันก็เย็นดีแฮะ ผมขับรถไปเปิดแอร์เบอร์ 2 ปรับความเย็นกลางๆ วิ่งไปซักพักมันตัด ผมก็เลยลองปรับให้สูงอีก มันก็ตัด ผมเลยลองเปิดความเย็นสุด อีกพักเดียวมันก็ตัด สุดยอดไปเลย ไม่น่าเชื่อกับคอมกำลังอัดไม่ดี ตอนที่ขับอุณหภูมิภายนอกรถก็ซัก 34 ได้มั้ง ผมยังไม่มีมิเตอร์ก็เลยไม่ได้วัดมา แต่ตอนเปิดลองเปิดตู้เดียวนะครับ ยังไม่ได้ลอง 2 ตู้

ของดี มันเป็นอย่างนี้นี่เอง ผมทำแอร์รถคันนี้มาจนเหนื่อยแล้ว ไปทำมาแต่ละร้านก็เย็นบ้าง ไม่เย็นบ้าง ที่ว่าเย็นเนี่ยแบบชืดๆนะครับ กลางวันคอมไม่เคยตัด จะตัดก็กลางคืน เข้าใจว่าคงโดนเรื่องน้ำยาปลอมมาแน่ๆเลย เพราะเคยล้างระบบ เปลี่ยน drier / valve
    ร้านก็เอาน้ำมาราดคอนเดนเซอร์ แล้วก็บอกว่าเย็นแล้ว พอเราวิ่งจริงมันไม่เย็นนะซิ

ผมก็ไม่รู้นะว่ามันดีกว่า R12 แท้สักเท่าไหร่ เพราะที่ผมเคยเติมมามันก็คงบอกไม่ได้ว่ามันแท้หรือเปล่า แต่ว่ามันไม่ค่อยกินแรงเครื่องยนต์ แล้วไม่รู้ว่าผมรู้สึกไปเองหรือคิดไปเองหรือเปล่า ผมเดินขึ้นรถที่จอดตากแดด สตาร์ทเครื่องเปิดแอร์ลมมันก็เย็นเลย ไม่ต้องรอ(ความรู้สึกส่วนตัว ใช้วิจารณญาณในการอ่านนะจ๊ะ)

นี่ผมว่าจะซื้อเพิ่ม ตัว 134 มาเปลี่ยนใส่รถแฟนมั่งเค้าบอกมันเย็นช้า(เดี๋ยวรู้สึก 55) ต่อไปคงต้องเป็นลูกค้าคุณเตอร์กันอีกนานละครับ
    แล้วมีอะไรจะแวะมาคุยใหม่ครับ

6. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    ไม่ได้ค่อยเข้ามาเลยมีหลายกระทู้เยอะแยะไปหมดเลย พอดีผมไม่สบายไปนอนอยู่ รพ ตั้งหลายวันแต่ตอนนี้กลับมาแล้ว จ้า

7. E30DET

E30DET Member Member

631
    1
    18
    เพิ่งเข้ามาเหมือนกันครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างมาปั่นกระทู้เลย
    พอดีเอารถตัวเองไปจิ้มตูดรถคันหน้ามา ซ่อมไปหลายอัฐเลย :cry::cry::cry:

เพื่อน ๆ ขับรถต้องระวังกันหน่อยนะครับ อย่าประมาท ช่วงนี้ฝนตกแทบทุกวันอยู่ด้วย

ปล. งานนี้ไม่เกี่ยวกับไอ้จ้อนที่ยืนอยู่ข้าง ๆ นะ (ผมเป็นคนดีครับ "งดเหล้า เข้าพรรษา")

8. professor

professor New Member Member

117
    0
    0
    web cool man นี่เป็น flash หมดเลย
    google มันหาไม่เจอนะครับ
    ปกติไม่มีใครทำกันแล้ว
    ยกเว้นพวก web มือถือ
    ไม่รู้ว่าคนทำ web นี่ทำไมบ้า flash ได้ขนาดนี้
    การทำ web มีงานวิจัยว่าหน้าแรก ต้องโหลดช้าไม่เกินกี่วินาที
    แต่นี่โหลดรอหลายวินาทีเลย
    หรือว่าเป็นความตั้งใจของคุณ ter เอง ?

9. คนปากช่อง

707
    0
    0
    เพิ่งดูข่าวช่อง 9 จบ ต้นปี 53 ทางราชการจะประกาศห้ามนำเข้า R12 แล้ว เตรียมตัวกันไว้ได้เลย
    พวกรถเก่าๆที่ใช้ R12 ไม่ได้ ถ้าไม่ใช้ cold ก็ต้องแปลงระบบแอร์เป็น R134 ซึ่งเสียตังเยอะกว่ามาก

10. enforce

2,041
    13
    38
    หุหุหุ ...ขอบคุณครับ:D:D ถ้ามีปัญหาอะไรก็เข้ามาถามกันในกระทู้นี้ละกันนะครับ เดี๋ยวมีพี่ๆ ใจดี
    ในนี้เขาตอบให้ครับ:D:D

11. enforce

2,041
    13
    38
    รักษาสุภาพเยอะนะน้องลี มีไร update โทรมานะคับ:D:D

12. enforce

2,041
    13
    38
    สวัสดีครับพี่กบ เอาคันไหนไปจิ้มมาอะคับพี่....:cry::cry: คนไม่เป็นไรก็ ok แล้วคับพี่

หุหุหุ ไม่เกี่ยวกะ johny walker แต่เกี่ยวกับ beer heineken อะเปล่าฮะ :D:D:D

13. enforce

2,041
    13
    38
    สวัสดีครับพี่ professor หายไปนานเลยคับพี่:):)

ผมอ่านตอนแรกผมนั่งขำอยู่นานเลย:D:D
    ที่พี่บอกว่า ไม่รู้ว่าคนทำ web นี่ทำไมบ้า flash ได้ขนาดนี้

ผมก็บอกไอ้คนเขียน wab แล้วตั้งแต่ที่พี่Professor เตือนผมตอนเวป www.heliluck.com
    เสร็จแรกๆ อ่ะคับ ผมก็บอกไปว่าหาใน google ไม่เจอนะ มันก็บอกว่าใส่ keyword ได้อ่ะ
    ผมก็อ่ะ ลองดูละกัน เพราะเห็นเวปมันเสร็จแล้ว ก็เลยไม่อยากไปแก้

ส่วนเวป Coolman คุยตั้งแต่แรกแล้ว มันบอกว่าเป็นลูกครึ่งคับ เป็น html + flash
    แล้วมันก็ส่งหน้า Page เป็น JPG มาให้ดู ผมดูแล้วก็ ok พอทำเสร็จผมก็ งง งง อยู่
    ทำไมมันเป็น Flash เหมือน heliluck เลยว่ะ แล้วมันให้ผมส่งข้อมูลให้มันหมด
    แล้วมันทำขึ้นหน้าเวปเลยทีเดียวเสร็จเลย (ผมดูแล้วก็มีแก้ไขนิดเดียวเองฮะ)

ผมก็บอกว่าทำไมเมิงไม่ขึ้นหน้าเวปให้กูดูก่อนวะ
    แล้วก็ค่อยๆ update หน้าเวปไปเรื่อยๆ เผื่อมีอะไรให้แก้แต่ละหน้า
    มันก็บอกว่าพอดีงานนี้มันส่งให้คนอื่นทำให้ มันไม่ได้ทำเอง...... ผมก็พูดไม่ออกอะคับ
    ไหนๆ ก็ทำเสร็จแล้ว ก็ช่างมันวะ ใส่ keyword เอาละกันอะคับ

ใช่เลยครับพี่ Professor คนเขียนเวปมันบ้า Flash จิงๆ คับ

นี้ผมได้คนทำการตลาดน้ำยาแอร์ Cold22 ใหม่แล้ว
    คนที่มาทำตลาดให้เป็นเพื่อนป๋าอ่ะคับ รู้จักกัน 20 ปีได้แล้วฮะ
    คนนี้เขาเป็นเจ้าของ บริษัทฯ Easy insure ที่ทำประกันรถยนต์แบ่งจ่ายได้ 6 งวดอะคับ
    พี่เขาสนใจอยากทำตลาด ก็เลยให้พี่เขาเริ่มดำเนินงานการตลาดอยู่คับ

ผมก็เลยจะต้องเขียนเวปใหม่อีกอัน เพิ่มข้อมูลเป็น Eng ด้วยคับ www.cold22.com
    (ชื่อนี้ผมจดไว้ตั้งแต่ 4 ปีที่แล้ว พอดีปีที่2 ผมทะเลาะกับอาผมเรื่องเวป cold เนี่ยคับ
    ความคิดเห็นไม่ตรงกันเท่าไร ผมเลยไม่อยากยุ่งละ เลยปล่อยให้หลุดไป พอจังหวะจะใช้งาน
    เวรกรรม ฝรั่งมันมามาจดล๊อกชื่อ cold22.com ไว้ แล้วขายในราคาแพงๆๆ ผมนี้เซ็งมากๆๆ
    รอมา 2 ปีเต็มๆๆ กว่ามันจะหมดอายุ ลุ้นแทบตายว่ามันจะต่ออายุเปล่า
    พอหมดอายุ ผมก็ต้องรออีก 90 วัน ถึงจะจดทำเบียนเป็นเจ้าของ Cold22.com ได้อ่ะคับ

ผมก็เลยให้เพื่อนคนนี้มันช่วยดูหน่อยดิ ว่าจะเขียนมาเป็นแนวไหน มันเลยส่ง Link มาให้ดู
    http://www.innovate-gc.com/cold22demo.html
    ดูแล้ว แปลกๆ ว่ะ ผมก็เลยบอกเพื่อนว่า เฮ้ยเมิงส่งมาดูเพิ่มอีกดิ มันดูแล้วยังกะเกม simcity เลยวะ

มันเลยส่งมาอีก 2 อัน พอๆ กันเลย
    http://www.innovate-gc.com/cold22demo2.html <<< แบบที่ 2
    http://www.innovate-gc.com/cold22demo3.html <<< แบบที่ 3

สรุปว่าแม่งเป็น Flash หมดเลย มันบ้าเขียน Flash จริงๆ ครับพี่ :confused::confused:

14. enforce

2,041
    13
    38
    สวัสดีครับพี่ professor หายไปนานเลยคับพี่:):)

ผมอ่านตอนแรกผมนั่งขำอยู่นานเลย:D:D
    ที่พี่บอกว่า ไม่รู้ว่าคนทำ web นี่ทำไมบ้า flash ได้ขนาดนี้

ผมก็บอกไอ้คนเขียน wab แล้วตั้งแต่ที่พี่Professor เตือนผมตอนเวป www.heliluck.com
    เสร็จแรกๆ อ่ะคับ ผมก็บอกไปว่าหาใน google ไม่เจอนะ มันก็บอกว่าใส่ keyword ได้อ่ะ
    ผมก็อ่ะ ลองดูละกัน เพราะเห็นเวปมันเสร็จแล้ว ก็เลยไม่อยากไปแก้

ส่วนเวป Coolman คุยตั้งแต่แรกแล้ว มันบอกว่าเป็นลูกครึ่งคับ เป็น html + flash
    แล้วมันก็ส่งหน้า Page เป็น JPG มาให้ดู ผมดูแล้วก็ ok พอทำเสร็จผมก็ งง งง อยู่
    ทำไมมันเป็น Flash เหมือน heliluck เลยว่ะ แล้วมันให้ผมส่งข้อมูลให้มันหมด
    แล้วมันทำขึ้นหน้าเวปเลยทีเดียวเสร็จเลย (ผมดูแล้วก็มีแก้ไขนิดเดียวเองฮะ)

ผมก็บอกว่าทำไมเมิงไม่ขึ้นหน้าเวปให้กูดูก่อนวะ
    แล้วก็ค่อยๆ update หน้าเวปไปเรื่อยๆ เผื่อมีอะไรให้แก้แต่ละหน้า
    มันก็บอกว่าพอดีงานนี้มันส่งให้คนอื่นทำให้ มันไม่ได้ทำเอง...... ผมก็พูดไม่ออกอะคับ
    ไหนๆ ก็ทำเสร็จแล้ว ก็ช่างมันวะ ใส่ keyword เอาละกันอะคับ

ใช่เลยครับพี่ Professor คนเขียนเวปมันบ้า Flash จิงๆ คับ

นี้ผมได้คนทำการตลาดน้ำยาแอร์ Cold22 ใหม่แล้ว
    คนที่มาทำตลาดให้เป็นเพื่อนป๋าอ่ะคับ รู้จักกัน 20 ปีได้แล้วฮะ
    คนนี้เขาเป็นเจ้าของ บริษัทฯ Easy insure ที่ทำประกันรถยนต์แบ่งจ่ายได้ 6 งวดอะคับ
    พี่เขาสนใจอยากทำตลาด ก็เลยให้พี่เขาเริ่มดำเนินงานการตลาดอยู่คับ

ผมก็เลยจะต้องเขียนเวปใหม่อีกอัน เพิ่มข้อมูลเป็น Eng ด้วยคับ www.cold22.com
    (ชื่อนี้ผมจดไว้ตั้งแต่ 4 ปีที่แล้ว พอดีปีที่2 ผมทะเลาะกับอาผมเรื่องเวป cold เนี่ยคับ
    ความคิดเห็นไม่ตรงกันเท่าไร ผมเลยไม่อยากยุ่งละ เลยปล่อยให้หลุดไป พอจังหวะจะใช้งาน
    เวรกรรม ฝรั่งมันมามาจดล๊อกชื่อ cold22.com ไว้ แล้วขายในราคาแพงๆๆ ผมนี้เซ็งมากๆๆ
    รอมา 2 ปีเต็มๆๆ กว่ามันจะหมดอายุ ลุ้นแทบตายว่ามันจะต่ออายุเปล่า
    พอหมดอายุ ผมก็ต้องรออีก 90 วัน ถึงจะจดทำเบียนเป็นเจ้าของ Cold22.com ได้อ่ะคับ

ผมก็เลยให้เพื่อนคนนี้มันช่วยดูหน่อยดิ ว่าจะเขียนมาเป็นแนวไหน มันเลยส่ง Link มาให้ดู
    http://www.innovate-gc.com/cold22demo.html
    ดูแล้ว แปลกๆ ว่ะ ผมก็เลยบอกเพื่อนว่า เฮ้ยเมิงส่งมาดูเพิ่มอีกดิ มันดูแล้วยังกะเกม simcity เลยวะ

มันเลยส่งมาอีก 2 อัน พอๆ กันเลย
    http://www.innovate-gc.com/cold22demo2.html <<< แบบที่ 2
    http://www.innovate-gc.com/cold22demo3.html <<< แบบที่ 3

สรุปว่าแม่งเป็น Flash หมดเลย มันบ้าเขียน Flash จริงๆ ครับพี่ :confused::confused:

15. enforce

2,041
    13
    38
    เดี๋ยวนี้ post ตอบยากจังเลยคับพี่ยุทธ ไม่รู้ Rcweb เปลี่ยนระบบใหม่หรือเปล่า
    Post ทีรอนานมาก แปลกคับ

หุหุหุ ช่ายเลยคับพี่ยุทธ พอปี 53 ผู้นำเข้าน้ำยาแอร์ทุกบริษัทฯ ก็จะไม่มีโคต้าการนำเข้า R12 คับ
    แต่ผมว่ายังไงก็ยังมี R12 ขายอยู่คับ เป็นของจีน ส่งต่อๆ กันมาสามารถวิ่งใส่รถกะบะ
    เข้าประเทศไทยผ่านทาง จังหวัดมุขดาหาร ทุกวันนี้ก็ยังมีอยู่คับ เจ้าเดิมๆ โดนจับแล้ว ก็ยังเอาอีกคับ
    ได้ข่าวมาว่า เส้นใหญ่ด้วยฮะ ยังมีมาเรื่อยๆ ครับ

แหะๆ คราวหน้าพี่ยุทธมา ผมจะเป็นคนคงมือเปลี่ยน Cold134 ให้พี่เองคับ
    (ผลัดพี่มา 2 ครั้งละ คราวหน้าไม่พลาดแน่นอนครับผม ) :cry::cry::cry:

16. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    น้ำยาจีน Ok ไหมคับ พี่เตอร์

17. enforce

2,041
    13
    38
    ok นะ ถูกดีครับ 5555555 :D:D:D:D:D:D:D

18. คนปากช่อง

707
    0
    0
    R12 จีน ไม่มีปัญหาความชื้นสูง หรือมีสารปลอมปนหรือครับ ของจีนนี่โดยทั่วไปมันชอบปลอมกันจัง

ล่าสุดดันเอาเมลามีนมาใส่ในนมผงเด็ก เพื่อทำให้ระดับโปรตีนในนมวัดแล้วได้ค่าสูงๆ แต่เด็กกินแล้วตาย 2
    กับเป็นนิ่วอีกเป็นร้อย

อะไรที่หวังจะเอาคุณภาพไม่น่าคบจีนครับ

19. enforce

2,041
    13
    38
    ตอนเช้านี้ผมเข้ามาดู ผมจะ post กระทู้แล้ว post ไม่ได้ กระทู้โดนล๊อก ไม่ให้ post
    ผมนี้ งง เลย อะไรฟะ นี้เพิ่งจะเข้ามา post ได้ ผมลองเข้ามาดูการตั้งค่าในกระทู้ดู
    แล้วลองคลิกเปิดกระทู้ดู อ่าวใช้ได้โว๊ย งง คับ ไม่ทราบว่าใครมา lock

ข่าวใหม่คับ พึ่งรู้ ขนาดนมเด็กมันยังใส่สารเคมีเลยหลอคับ ไม่ไหวเลยแย่มากๆๆ

อย่างว่าคับพี่ ที่ผมบอก น้ำยาแอร์จีนนั้น ถูกดี :eek::eek::eek:

ก็สาเหตุปัญหาน้ำยาแอร์จีน ก็ตามที่พี่ยุทธบอกไว้อะคับ

(ผมไม่อยากบอกปัญหาเองอะคับ)

ของดีและถูกไม่มีในโลกคับ :D:D:D

20. Lee@CityMaNia

Lee@CityMaNia New Member Member

318
    1
    0
    ยาปลอม ยังมีเลยครับพี่ เป็นแป้งอัดมาให้คนกิน
    บาปกรรมนะนั้น จะให้คนหายแต่ดันเป็นแป้งมาให้กิน คิดได้ไงก็ไม่รู้

21. enforce

2,041
    13
    38
    หุหุ ไม่ไหว ไม่ไหว

ยังไงก็ ....
    วันนี้วันเกิดน้องลี ก็ของให้มีสุขภาพแข็งแรงนะคับ
    สุขกาย สุขใจ นะครับ:D:D:D:D

22. คนปากช่อง

707
    0
    0
  23. enforce

2,041
    13
    38
  24. enforce

2,041
    13
    38
    รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ครับ :sad::sad:
    พอดีมีเพื่อนฝากมาคับ ตามภาพเลยคับ
    ขนาด 33 ลิตรครับ พร้อมวาวร์ มี 5 ใบ ครับ
    สนใจโทรหาเตอร์โดยตรงเลยคับ
    0819898874
    หรือ mail มาที่ [email protected]

ขอบคุณครับ:D:D

25. professor

professor New Member Member

117
    0
    0
    นึกว่า กระทู้นี้ยาวเกินไปเลยต้องปิด
    ไม่รู้ว่าถัง มอก แอลพีจี ของคุณเตอร์ จะออกเมื่อไหร่ครับ
    ยังรออยู่นะครับ

สำหรับ เวป ตอนนี้ กูเกิ้ลมันไม่ดู คีเวอร์ด อย่างเดียวครับ
    มันดูเนื้อหาด้วยใส่คี อย่างเดียวกูเกิ้ลหายากหน่อย

อาจจะต้อง ไดเร็กเซลล์ไปก่อน

26. Lee@CityMaNia

318
    1
    0

ขอบคุณมากครับ พี่เตอร์

27. enforce

2,041
    13
    38
    หุหุ กระทู้นี้น่าจะยาวโคตรๆๆ เลยโดนปิดการตอบกระทู้ไปมั่งครับ

ถัง มอก ยื่นเรื่องไปแล้ว ยังไม่มีการตอบกับมาเลยอะคับ
    และช่วงนี้งานหลักเข้ามาเยอะมากด้วยอะคับ เลยไม่ได้ไปตามเรื่องเลยฮะ
    ราคาถังแก๊สตอนนี้ก็ลดมาซะน่าตกใจเลยคับ + ตอนนี้ในตลาดมีถังขายกันตรึมครับ
    เลยไม่ได้รีบเท่าไรคับ พี่ Professor จะเอาถังแคปซูนก็บอกได้นะคับ มีของคับ แต่มีมีตรา มอก นะคับ:sad::sad:

แหะๆๆ เรื่องเวปผม ก็ให้คนเขียนมันเอาเนื้อข้อความใส่ใน keyword ตรึมเลยคับ
    อยากจะทำเป็น HTML เหมือนกันคับ เพราะห่วงเรื่อง google ค้นหาเหมือนกันคับ
    เพราะตอนนี้มันดันไปค้นหาเจอแต่ เวปไซร์อันเก่า (อันเก่าไม่ได้ใช้แล้ว เพราะโดน takeover ไปแล้ว)

แล้วตัวเวป coolman.co.th เท่าที่พี่ Professor ดูแล้วข้อมูลภายใน ok ไหมครับ :D:D:D
    ถ้าพี่ๆๆ เพื่อนๆ ทุกคนมีอะไรแนะนำเพิ่ม ก็แนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณครับ:D:D:D:D

28. enforce

2,041
    13
    38
    จ้า มีไร update ก็โทรมาละกันครับ:D:D

29. คนปากช่อง

707
    0
    0
    อ้าว เปลี่ยนไปขายขนมโดนัทแล้วหรือครับ น้ำตาลก็ไม่โรย เดี๋ยวดูไม่น่ากินนะ

30. _yutta_

_yutta_ New Member Member

1
    0
    0
    ได้ความรู้มากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้