309 ช่วยผมด้วยค้าบบ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ibom, 5 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ibom

ibom New Member Member

76
    0
    0
    :confused::confused::confused:โทษทีนะครับถามอีกและ อิอิ ผมไม่ค่อยมีฟามรู้เท่าไร
    ตือ จะรบกวนถามท่านๆทั้งหลายที่มีความรู้หน่อยอะครับ ทีแรกผมว่าจะลง 4a ge 20 แต่
    มีเพื่อนมันมาเป่าหูว่าไหนๆจะลง เพิ่มตังอีกหน่อยเอา b16a ดีก่าไหม ผมเลยสับสนอะ
    อยากให้คนที่เคยขับเจ้า2เครื่องนี้หรือมีฟามรู้มาตอบให้หน่อยจิครับ ว่ามันต่างกันมากไหม
    แล้วกับเงินที่ต้องเพิ่มจาก 4a ge 20 ไปเป็น b 16 a(tecใหญ่) มันคุ้มกันไหม คือมันเพิ่มตังอีกไม่ถึงหมื่นอะครับ
    :confused::confused::confused:

2. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    B16A มานราคาสูง เอา เรื่อง น่ะ ครับ

3. ibom

76
    0
    0
    ไปถามราคาเครื่องมันอยู่38000พร้อมเกียร์อะครับ( b 16 a)แพงกว่า 4a ge 20 ไป 8000เอง หรือว่าผมจะฟังมาผิดป่าว
    ก็ไม่รู้เหมียนกัน ไม่ค่อยจะมีฟามรู้อะครับ ถ้าฟังไม่ผิดจริงๆ ราคานี้น่าเล่น b 16 a ไหมครับ เด๋วผมจะไปลองถามดูอีกทีอาจจะ
    ฟังผิดปาย (ไปถามเชียงกงเชียงใหม่ก่อนถึง รพ.ลานนาอะครับ เด๋วจะไปลองถามอีกที)

4. ibom

76
    0
    0
    ผมไป ชม. แค่ไม่กี่วันเลยไม่ได้โทรหาท่านๆpg ที่เชียงใหม่เลย รถก็ยังไม่เสร็จไม่กล้าไปหากลัวจะรบกวนเวลา

5. ngek_305cm

ngek_305cm New Member Member

37
    1
    0
    b16a ที่ถามมาเปน เกียร์อะไรครับ ถ้าเกียร์ธรรมดา ราคาแพงกว่านี้นะครับ มีเพื่อนที่เชียงใหม่เขาหาแต่ เกียร์ m/t b16a ลุกนึงแทบกระอัก ตายเลยนะครับ ไม่รู้เพื่อนในคลับใครว่าง tec บ้างนะครับ รอผู้รู้มาให้รายละเอียดเพิ่มเติมดีกว่าครับ ส่วนจะเลือกตัวไหนศึกษาให้ดีๆก่อน น่าจะดีกว่าครับ เอาใจช่วยนะครับ

6. ibom

76
    0
    0
    รอครับรอรอรอใครที่วาง vtec มาช่วยตอบหน่อยนะค้าบแต่ผมก็สงสัย
    ว่าผมจะฟังมาผิดเหมียนกานเรื่องราคาเครื่อง รบกวนด้วยนะค้าบ ขออภัยในความอยากรู้อยากเห็น ของเด็ก
    บ้านนอกคนนึง
    :D:D:D

7. ibom

76
    0
    0
    เงียบมักๆหายกานไปหมดเยย จน เครียด เศร้า กินเหล้าดีก่า:D:D:D

8. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    3s-ge ค๊าบบบบ วิ่งกระ ฉูด อิอิ

9. ngek_305cm

ngek_305cm New Member Member

37
    1
    0
    เป็นไงบ้างครับ ตัดสินใจได้แล้วหรือยังครับ เอาใจช่วยนะครับ

10. ibom

76
    0
    0
    ลากไปไว้ที่ร้านทำเครื่องแล้วครับแต่ต้องจอดทิ้งไว้ก่อน คิวที่ร้านยังไม่ว่าง
    ผมก็ได้แต่รอ อะ เศร้าๆ[/COLOR:cry::cry::cry:

11. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ขาย 309 คันข้างล่างนี้ ครับ ถูกๆ คราย สนจาย บ้างงง อิอิ

12. ibom

76
    0
    0
    โอมครับ ล้อที่โอมใส่มัน 4รู 108 เดิมหรือแปลงมาแล้วอะครับ
    ทำไมมันหาล้อใส่ยากจางเลยครับ โอมแปลงยังไงเหรอครับ
    ช่วยบอกผมที
    :eek::eek::eek:

13. ohmmemy

1,077
    4
    38
    พอดีที่ใส่อยู่ หน่ะ เป็น 4รู 108 ครับ

ถ้าอยากใส่ แม็ก 4 รู 100 ก็ ต้อง ใส่ สเปอเซอร์ หล่ะ ครับ หุหุ

14. ibom

76
    0
    0
    ถามครับถาม พอดีอยากได้เครื่อง 3s gte มาเทียบกะ 3s beam ดู ไปเดินอยู่บางนา หนึ่งวันเต็มๆ
    หาแทบไม่ได้เลย ทำไมมันหายากขนาดนี้ละครับ ตัว beam เจออยู่2 เครื่อง ตัว gte เจออยู่5-6 ตัว
    เองครับแล้วถามดูไม่มีเกียร์ธรรมดาเลยสักอัน เครื่อง 3s มีเกียร์ธรรมดาที่ขับ 2 บ้างไหมครับ เพราะ
    เห็นแต่ขับ 4 ล้อ ทั้งนั้นเลย (ปล.ที่เจอเป็น3s gte แบบมีแอร์โฟล นะครับ รุ่นไม่มีแอร์โฟล หาไม่ได้เลย)
    ไปเดินหามาเมื่อวันที่6ธ.ค.ที่ผ่านมาละครับ
    :cry::cry::cry:

15. ohmmemy

1,077
    4
    38
    คราย พอมี ปีกนก หน้า และ คอม้า ทั้ง ซ้ายทั้ง ขวา ของ 309 บ้าง ครับ

16. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

เอามาทำไรอ่ะเดิมๆน่ะ แปลงเป็นรุ่นอื่นไปเลยไม่ดีกว่าหรอโอม

17. ohmmemy

1,077
    4
    38

เอาแพหน้าของ โซลูน่า มาใส่ เลย ดีม่ะครับ เพ่ :D

18. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ผมก็ไม่เก่งไรนะคับแต่.......พอรู้นิดหน่อยคับ คือนิสัยเครื่อง2ตัวนี้นะคับมี

.....1..4A-20...นิสัยของมันนะจากที่เคยสัมผัสมา มันเป็นเครื่องที่ดีในรอบสูง...ต้องดูเกียรด้วยว่าคุณ..ได้เกียรไรมา 5MT...หรือ 6MT

แนะนำ 6MT จะดีกว่า...แต่ถ้าแน่นเอามันนะ คุณจะต้องเล่นรอบสูงหน่อย...ชึ่ง มันก็จะกินน้ำมันตามไปด้วย ต้อง คิด ก่อนเล่นนะ แรงม้าของ
    มันประมาณ 165-170 แรงม้า ฝาขาว..และ.ฝาดำ

..2..b16a..นิสัยของมันเท่าที่เคย สัมผัส..เป็นเครื่องที่ขับสนุก ในรอบที่ไม่สูงมาก เทคเปิด คุณก็จะมันกับมันได้ ของเล่น ต่อยอด ..เยอะมาก
    ทำต่อได้..หลาย STEP และ หลายแนว การขับขี่ B16a ประกบเสื้อ B20 งี้ ได้แรงบิด บานตะไทขับมัน...และแค่คุณทำฝาเปิดไอดี ไอเสีย
    ทำกล่อง..ท่อทำ กรอง เดิมก็พอไหว....แค่นี้ ขับดีๆ มี 15-16 วิ เลยนะ ..แต่ราคา ค่าตัวของ B16A มันก็ แรงดีเหมือนกัน

...........ลองดูคับค่อยๆคิดกันไป...............

19. Phenic

1,053
    0
    0

แหมอัพเกรด ทั้งที เอาของโซลูน่าเนี่ยนะ:DV

20. ohmmemy

1,077
    4
    38
    แหม เพ่ กอล์ฟ แนะ นำ มา ว่า น่าจะ เข้า กัน ด้ายยย แล้ว ก็ ถูก ด้วยยย อิอิ

21. Phenic

1,053
    0
    0
    งั๊นก็จัดไปครับ คุณกอล์ฟแนะนำทั้งที ไม่มีพลาดอยู่แล้วครับ อิอิ :)V

22. ibom

76
    0
    0
    ตอนนี้ได้เครื่องแล้วครับสรุปกลับไปตายรังที่4 ag20 เพราะกำลังเงินที่เหลืออยู่น้อยนิดต้องเอาไปทำ
    เบรค ช่วงล่างแล้วก็ภายในอีกบานตะเกียงเลย ขืนเอาเงินไปซื้อเครื่องหมดมีหวัง ได้ขับเศษเหล็ก แรงๆแน่ น่ากลัวๆ
    คุณโอมครับรบกวนถามหน่อย รถโอม พวงมาลัยพาวเวอร์บ่าวครับ ถ้าใช่ ไปเอาแรคของรุ่นอะไรมาใส่เหรอครับ
    หรือว่ามีแบบตรงรุ่นอะ

23. ibom

76
    0
    0
    โอมอัพเกรดช่วงล่างแล้วรึยังครับได้ผลยังไงบอกต่อกันด้วยนะก๊าบ

24. ohmmemy

1,077
    4
    38
    เก็บ ตัง อีก นิด.................

25. ibom

76
    0
    0
    โอมครับของโอมเป็นพวงมาลัยพาวเว่อรึป่าวอะครับ แล้วไปเอาแรคพวงมาลัยของรุ่นไหนมาใส่อะครับ
    ตอนนี้วาง 3 sge ไอดีกลม กะลังคว้านอุโมงเกียร์อยู่ ลูกใหญ่โครตๆ แล้วยังมีปัญหาท่อไอเสียติดกับ
    หม้อน้ำอีก ปวดหัวจัง ไปตีคอเฮดเด้อใหม่ให้มันหลบ จะมีผลมากไหมครับ

26. ibom

76
    0
    0
    รถใครที่วางเครื่องแล้วติดคานใต้เครื่องบ้างอะครับ จะแก้ไขยังไงดีอะ
    ถ้าคว้านออกก็จะเสียความแข็งแรง ไม่คว้านก็วางเครื่องไม่ได้ กลุ้มจัง
    รถคุณโอมทำไงอะครับ สร้างคานใหม่อะป่าวครับ 309 วาง 3s ge
    ไอดีกลม เกียร์กระปุก 4a 20 ถอดทิ้งปายแล้วครับ ทนรำคาญ เสียงดังไม่ไหว

27. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    3S....ใน309ทำไมต้องเว้าคานด้วยอ่ะคับ....เครืองมันเอียงหลบพออยู่แล้วไม่ช่ายหรอคับ....ส่วนเรื่องเว้าแซสซี..เพื่อหลบเกียร์..เป็นเรื่องปกติอ่ะคับ...3S...เกียร์ใหญ่มาก...ยังงัยผ่าแล้วก้อดามไว้ด้วยนะคับ

28. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    เป็นกะลังจายให้คับ รอดูคนอื่นเค้าแรง

29. ibom

76
    0
    0
    เด๋วว่าจะฝากคุณโอมโพสรูปให้หน่อยอะครับทำม่ายเป็น

30. ohmmemy

1,077
    4
    38
    ด้าย ครับ

[email protected] :D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้