ปรึกษาเรื่องโฟล์ก พัสสาทวาง3Sครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย มอนสเตอร์, 2 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kai2543

Kai2543 New Member Member

1
    0
    0
    ขอให้วางออกมาแล้ว ไม่มีปัญหานะครับ โดยเฉพาะเรื่องเพลากับช่วงล่าง
    ผมใช้โคโรน่าท้ายโด่งเครื่องสองพัน พอดีแวะมาเยี่ยมจากโคโรน่าคลับครับ
    อยากแนะนำว่าก่อนจะวางเครื่องไหนๆก็ยกลงมาแล้ว เปลี่ยนพวกสายพานราวลิ้น ตัวตั้งสายพานราวลิ้น สายพานต่างๆด้วยเลยก็ดีนะครับ เพราะตอนยังไม่ได้วางเครื่องจะเปลี่ยนง่ายกว่าตอนวางไปแล้ว อีกอย่างที่สำคัญก็คือปั๊มน้ำครับ ของรุ่นนี้เวลาเสีย ปั๊มจะระบายน้ำทิ้งออกจนหมด อาจทำให้เครื่องฮีทได้ แต่ไม่ถึงกับฝาสูบโก่งหรอกครับ เพราะผมเคยเป็นมาแล้ว แค่ประเก็นฝาใหม้ไปเฉยๆ ก็เลยให้ช่างเขาเปิดฝา แล้วก็เปลี่ยนปะเก็นก็หาย

2. มอนสเตอร์

มอนสเตอร์ New Member Member

242
    2
    0
    ขอบคุณครับ ที่ออกความเห็น แล้วผมจะมาคอยอัพเดทนะครับ วันนี้คุณเอกที่ขับพัสสาทวาง3Sเหมือนกัน โทรมาแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

3. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    เครื่องดูเหมือนว่าจะวางได้แล้ว แต่ตอนไปดูเห็นช่างกำลังยุ่งอยู่กับพวกสายไฟ คงเริ่มวายริ่งแล้วมั้งครับ

4. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    ขอโทดนะคับ ผมอยากรู้ว่า 3S ขับหลังมีมั้ยราคาเท่าไรแรงม้าเท่า จะเอาไปว่างรถเก่าคับ

5. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    3sfe มีขับหลังครับ 136hp
    แล้วก็มาที่ 3sge dual vvti ที่วางใน Altezza หรือ เจ้าตัว LEXUS IS200 พร้อมด้วยม้า 210 ตัว

6. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    upก่อนแล้วกัน

7. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    ขอบคุณคับที่ตอบ

8. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    อัพข้อมูลเพิ่มนะครับ ตอนนี้เครื่องวางเสร็จแล้ว แท่นเครื่องเรียบร้อย เพลาก็เสร็จแล้ว (เพลานี่ฝีมือโรงกลึงบ้านผมครับ จริงๆแล้วอู่นี่อยู่ติดกับบ้านผมเลย ก็เลยพึ่งพาอาศัยกัน) ไว้จะมาใหม่นะครับ อย่าพึ่งเบื่อ

9. llsj

llsj New Member Member

16
    0
    0
    มีcorona ท้ายโด่งสีเขียวอยู่ข้างๆด้วยใช่ไหมครับ

ขอให้วางออกมาดี สมบูรณ์ครับ

10. sarit duangchana

sarit duangchana New Member Member

27
    0
    0
    ผมก็มีรถรุ่นนี้ครับ แต่ยังไม่ได้วางเครื่อง มีอะไรจะกระซิบหน่อยครับ ผมมีรถอีกคันหนึ่งเป็น เรโนแต่ว่งเครื่อง 3s ge ไอดีกลม
    แต่โฟกยังไม่ได้วาง เท่าที่ผมลองน่ะครับเครื่องตัวนี้ถ้าเทียบกับเครื่องเดิมติดรถ ของโฟ๊กแล้วความแรงแตกต่างกันมากนะครับ 3s fe นะครับ มันอยู่ในโฟ๊กแล้วผมรับรองว่ามันจะอืด มากครับ เครื่องเดิมมีกำลังมากกว่าเห็นๆครับ ทั้งนี้ทั้งนั้นอยากให้ลองเองมากกว่าครับ เพราะผมเคิยขับรถทั้งเครื่อง 3s ge and 3s fe fe มาอยู่ในโฟ๊ก ผมว่าไม่เหมาะเท่าไหร่ครับ ไปวางพวก 1az หรือ 1nz ไม่แน่ใจครับของคามรี่อ่ะครับ จะเหมาะกว่าครับ แต่วางไปแล้วไม่เป็นไร ครับ อย่าว่ากันนะครับ ตัว fe มันเหมาะกับรถ ที่ขนาดไม่ใหญ่และหนักเท่าโฟ๊ก ครับ โฟ๊กจักเป็นรถที่หนัก มากครับ เป็นรถดีเลยแหละผมว่า ge ยัง แรงน้อยไปเลยครับถ้าเทียวกับน้ำหนักตัวรถ 1600 กว่าๆ ลองดูครับเป็นแค่ความคิดเห็นของผม คุณอาจจะชอบก็ได้ ยังไงก็ได้ประหยัดครับ แล้วอย่าลืมมาบอกนะครับ

( ถ้าดูแรงม้าแล้วอาจจะสูสี ไม่ต่างกันมากกับเครื่องของโฟ๊ก แต่ผมรับรองเลยครับในเรื่องนี้ว่า
    ม้าทานากะ กับ มาบัลลัก มันต่างกันมากครับ )

11. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    เดี๋ยวรถเสร็จ ได้ลองวิ่งจะมาบอกอีกทีนะครับ

12. Akgaraj

Akgaraj New Member Member

23
    1
    0
    เป็นไงบ้างครับ ผมที่เคยโทรไปคุยเรื่อง วาง 3s ไงครับจำได้ ไหม

ลองวิ่งแล้วหรือยัง ยังไงก็ ตอบด้วยนะ

13. มอนสเตอร์

242
    2
    0
    จำได้ครับ คิดว่าวันเสาร์น่าจะออกจากอู่ได้แล้ว ระบบไฟ ระบบแก๊ส เรียบร้อยแล้ว เหลือเก็บรายละเอียดนิดนึงครับ วันนี้ก็ออกไปลองวิ่งมาแล้ว เจ้าของอู่บอกว่า วิ่งดี นิ่ง เพลาไม่สั่น

โฟล์คพาสสาทปี๙๖ อยากวางเครื่องญี่ปุ่น

ผมมีโฟล์คพาสสาทปี๙๖ มีปัญหาเรื่องเกียร์อยากวางเครื่องญี่ปุ่น อยากของความเห็นท่านผู้รู้ ว่าตัวใหน ? เหมาะที่สุด ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยครับ
    อู่ใหน และราคาประมาณเท่าไร ? ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    พ.ท.สมศักดิ์
    [email protected]
    Tell.087-2994854

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้