สงสัยคลับเราจะไปไม่รอด

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Anankhet, 29 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    จ๋ายเย็นกันน้าอย่าเพื่งหนีป่ายใหนกันน้าครับพี่น้องอีกสัก4-5เดือนคงจะใด้รถมาอะครับ ใหนๆก็ถามเลยแล้วกันเจอมาคันหนึ่งกระโปรงหลังเปลี่ยนโช้คหลังมาเวลาปิดมุมความห่างระหว่างตัวรถกับกระโปรงหลังเกือบหนึ่งเซ็นแหนะอันนี้เกี่ยวกับการชนมาหรือว่าการตั้งกระโปรงหลังหรือป่าวอะครับขอบคุณครับ

2. kenshiro222

72
    0
    0
    ถ้ายังม๋ายไปหน๋ายกันรอกันก่อนนะครับ อิ อิ อิ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แสดงว่ารถคันนั้น เคยถอดกระโปรงหลังมาครับ ไม่น่าไว้ใจเลยว่าทำไมถึงต้องถอด
    เพราะเปลี่ยนโช๊คน่ะไม่ต้องถอดกระโปรงครับ แต่แค่นี้น่ะปรับได้ครับ

4. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    คลับเราไม่มีใครด่ากันไปมาหรอกครับพี่อ็อดผมพูดถึงที่ผมเจอมา

ผมแค่คิดว่าการที่ผมออกมาพูดครั้งนี้มันจะทำให้เรื่องค้างคาใจทั้งหลาย

หมดไปสำหรับตัวผม ผมอยากให้คลับนี้อยู่ต่อไป และยังรัก nx แบบที่จะไม่มีวันขายเลยให้ใครเด็ดขาด

ถึงมันจะกรอบหมดสภาพก็จะเก็บไว้ให้ลูกขับเลย

5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ระวังลูกจะด่าว่าเอาสนิมมาให้ขับเน้อโต
    ดีแล้วครับ มีอะไรก็พูดกันตรงๆ ผมชอบ ดีกว่าใส่หน้ากากกัน เชื่อสิครับว่าคลับนี้ขาดคนอย่างโตไม่ได้หรอก

6. tonza_27

tonza_27 New Member Member

39
    11
    0
    ใครมาบางแสนมั่งวันนี้ผมอยู่ที่บางแสนงิ ฝนตกสะงั้นมาเที่ยวอิอิ

7. kenshiro222

72
    0
    0
    ว่าแต่พี่อ็อดลองจัดมิ้ตติ้งแบบรวมมิตครั้งใหญ่ๆเลยไหมครับจัดทำโปรไฟล์ของแต่และท่านและบุคคลแล้วเดี๋ยวค่อยขยับให้มีกิจกรรมกันดีไหมครับอย่างน้อยจะได้รู้สึกอบอุ่นๆหน่อยอะครับ อย่างน้อยโปรไฟล์ของแต่ละบุคคลจะเป็นประโยชน์เช่นสมมุติพี่อ็อดอยู่โซนเดียวกับคุณชิตมิตติ้งพี่อ็อดไม่ว่างแต่คุณชิตว่าก็จะมาบอกกันได้ว่าพี่อ็อดติดงานนะมาม่ายได้นะอะไรประมาณนี้แล้วบางทีแต่และโซนเช่นบางแคมี3คนผมมีปัญหาบางทีจะให้ความช่วยเหลือกันได้เช่นสมมุติ พี่เอ โซนบางแค ผมจะซื้อรถครั้นจะให้พี่อ็อดมาช่วยดูก็ลำบากเพราะไกลพี่อ็อดผมดูโปรไพล์สมาชิกโทรถามพี่เอ เอาพี่เอพอช่วยได้เอาไปดูรถให้ผมหน่อยอาไรประมาณเนี้ย (แต่ไม่ได้สนับสนุนให้แยกโซนเพียงแต่พี่ๆบางท่านอยู่ไกลกันอาจจะช่วยเหลือได้แค่คำแนะนำแต่ถ้าพี่ที่ใกล้ๆอาจจะช่วยกันได้บ้างอย่างน้อยก้อเริ่มจากจุดเล็กๆแล้วเคยให้ใหญ่ๆขึ้นไป) เป็นความคิดเห็นส่วนตัวจะครับ ผมเสนอความคิดด้วยความจริงใจแม้ผมจะยังไม่มี nx ก็ตามเพราะผมจน แต่ถ้าเป็นไปได้ก็อยากมีกับเขาเหมือนกันและติดตามคลับหรือบอร์ดนี้มานานพอควรแล้วก็ผูกพันอะครับ ก็ลองดูกันไปแล้วกันครับ อ้อว่างๆให้วิธีผมก็ได้นะแต่ก่อนผมใช่วิธีเจอคนใช่รถรุ่นเดียวกันก็เข้าไปทักแล้วคุยกันพอคุยกันได้และสนใจในคลับผมก็แนะนำให้เขามาดูเขามาอ่านหรือว่ามามิตติ้งกันครับอย่างเพราะผมถือว่าเขาใช้รถรุ่นเดียวกันคงมีปัญหาเหมือนกันบ้างเหละเข้าไปคุยได้ก็คุยอย่างน้อยก็ได้เพื่อนใหม่หรือไม่ก็เป็นสถิตไว้ว่ารถรุ่นเรานั้นมีจำนวนเท่าไร (อย่างที่ผมเขาไปทักพี่อ็อดที่คลองห้าไงรู้จักก็ไม่รู้จักเลยตอนนั้นก็ไม่เคยเข้ามาอ่านในบอร์ดแต่ชอบnx ก็เลยลุยเขาไปถามเลยก็เลยได้พี่อ็อดมาเป็นพี่ที่ผมปรึกษาเกี่ยวกับ nx ได้) ก้อลองๆกันดูนะครับเพื่อทางที่ดีกว่าสำหรับครับเรานะครับพี่เพื่อนและน้องๆๆ

8. kenshiro222

72
    0
    0
    ถ้าข้อความที่พิมพ์ไปทำให้ขัดของหม่องใจขัดแข้งขาหรือข้ามหน้าข้ามตาอาจทำให้ท่านผู้อ่านในรู้สึกไม่ดีผมขออภัยทุกการกระทำมานะที่นี้ด้วยนะครับผมแค่ถือคติว่าผมต้องการมีหรืออยู่ในคลับที่อบอุ่นจริงๆแบบพี่ๆน้องไม่ได้แค่จาเอา สติกเกอร์ เสื้อ ความรู้ หรือ อะไหล่ถูก หรือส่วนลดต่าง แค่เนี้ยอะครับ ขอโทษที่ข้อความผมยาวโครตๆและขอบคุณที่อ่านและออกความคิดเห็นนะครับขอบคุณมากๆครับ

9. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เอารูปมีตติ้งสมัยก่อนๆมาให้ดูครับ

นี่คือมีตติ้งเกือบจะครั้งแรกๆของคลับ NX

ซึ่งClub NX เกิดมาจากไหน ..ก็เกิดมาจากคุณบอลjnismo
    ซึ่งตอนนั้นรู้จักกับผมตอนที่ไปป้วนเปี้ยนอยู่ในบอร์ด Sunny/Sentra Club ตอนนั้นบอร์ดNXยังไม่มีตัวตน
    SS เค้าให้เราอยู่กันแบบฉันมิตร ครอบครัวเดียวกัน จนตอนหลังเราค่อยแยกออกมาเป็น Club NX แต่ก็ยังติดต่อข้ามไปข้ามมากับSSอยู่เสมอ เพราะหัวอกนิสสันขับหน้าเหมือนกัน ชอบเหมือนๆกัน

สมัยแรกๆ ต้นปี03 มีตติ้งเรามีกันแค่2คันนี้ กับชาวSS

10. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    จนกระทั่งเข้าครึ่งหลังของปี 03 สมาชิกหน้าใหม่ๆเริ่มโผล่เข้ามามากขึ้น
    จากจุดนั้น มีตติ้งมักจะประกอบด้วยรถ 4คันเป็นหลัก สมัยนั้นนอกจากผมกับตาบอล
    ก็จะมีคุณเต้ย และแจนเป็นหลัก

คำว่าพายุโอ๊ต ก็มาจากพี่โอ๊ต สมัยนั้น เพราะห้องเครื่องของพี่แก สะอาดชนิดเอาลิ้นเลียได้
    ถ้าพายุโอ๊ตพัดเข้าห้องเครื่องใคร ห้องเครื่องคนนนั้นสะอาดเอี่ยม

11. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    คันนี้ เมื่อ 4 ปีก่อน ถือว่าเป็นระดับเทพของคลับครับ

ครบทั้งคัน T-Bar สปอยเลอร์ สเกิร์ต บังแดด และSR
    แฟชั่นที่เราวิ่งตามกันอยู่ทุกวันนี้ 4ปีก่อนคันนี้ทำไปก่อนแล้ว ไม่รู้ว่าตอนนี้หายไปไหน

12. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    เราส่งท้ายปี 03 ด้วยการมีตติ้งร่วมกับ Club NV ที่สวนหลวงครับ

นิสสันบอดี้เท่าๆกัน จอดเรียงกันเยอะๆ คนมองนะครับ

ตอนนั้นคลับเราเริ่มโต โจ๋ แจน หนึ่ง พี่เต้ย พี่โอ๊ต เฮียบอล จะมากันหมดเป็นประจำ

13. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ปี 2004 ตอนที่ประเทศไทยร่วมกับกลุ่มนักลงทุนมาเลย์ จัดงาน Asian Speed Fest ที่ BRC
    เป็นงานชุมนุมรถแต่ง ที่ใหญ่ที่สุดเท่าที่มีบันทึกในประวัติศาสตร์ประเทศไทย คิดดูละกันครับว่าคลับทุกคลับ
    ในrcweb ไปกันหมดเกือบทุกคัน ..คิดดูว่าBRCทั้งสนาม มีแต่รถแต่งจอดเต็มเกือบหมด Club NX ก็อยู่ในนั้นกัน (ตอนนั้นรถผมไม่อยู่ เครื่องเดี้ยงเลยมากับ124Club)

14. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ตอนหลังๆ สมาชิกเรามีทั้งเพิ่มเข้ามา แล้วก็หายออกไป และเคยหายไปแล้วกลับเข้ามาใหม่ก็มี

รถ บางคันเปลี่ยนเจ้าของ รถอยู่ คนไม่อยู่ แต่บางคันที่อยู่ ก็อยู่ยืดจริงๆ

แต่ทุกๆปี เราทำตัวรวมฝูงได้อย่างน้อย 1ครั้งเสมอ

15. SR20DE@Productive

403
    10
    0
    ฉะนั้น

ไม่มีอะไรต้องกลัวครับ

คลับเรา อยู่กัน4คน ก็ทำมาแล้ว
    รวบรวมกันจนใหญ่โต ออกงานวัดมือชาวบ้านได้ ก็ทำมาแล้ว
    ว่างจัดขนาดเว้นมีตติ้งเกือบ2เดือน ก็เคยมาแล้ว

อะไรมันจะเกิด มันก็ต้องเกิดครับ เราทุกคนเข้ามา ก็ทำใจไว้อยู่แล้วว่าเราไม่ได้ใช้รถเหมือนชาวบ้านชาวช่องเค้า

เราคงไม่หวังจะจัดมีตติ้งพร้อมกับกองทัพปลาดุก 40-50คันแบบชาวบ้านเค้าได้ แต่อย่างน้อยเราอยู่กันไม่กี่คัน
    อาจจะ4-5 อาจจะ10-15คันแล้วแต่ แต่เราอยู่แบบแน่นๆ ชนิดมีอะไรก็กริ๊งกร๊างคุยกันได้เลย

แตกต่างแต่อยู่กันแบบอบอุ่น
    ดีกว่าเยอะแยะ แต่แบ่งก๊กกันจนบางครั้ง สมาชิกเข้ามาใหม่3เดือน ยังรู้จักเพื่อนไม่ครบทุกคน

ผมว่าคลับเรามีเสน่ห์
    และเสน่ห์ตรงนั้นคือ เราเป็นกลุ่ม1ในน้อยกลุ่มนักที่เรียกได้ว่ามีอะไร ก็เปิดอกคุยกัน
    ปัญหาการทะเลาะเบาะแว้งหรือแอบนินทากัดกันลับหลัง คลับเราแทบไม่มีนะครับ คนที่ทำให้มันมี ก็มีน้อยจนมือข้างเดียวนับได้หมดแล้วเหลือนิ้วไว้อีกเยอะ

ส่วนเรื่องการมีตติ้ง ผมไม่ค่อยซีเรียสครับว่าจะมาน้อยหรือมามาก ผมซีเรียสตรงที่ว่า ถ้าบอกว่าจะมา
    แล้วตอนหลังเปลี่ยนใจไม่มา ก็ให้โทรบอกกัน นัดคือนัด ได้คือได้ ไม่ได้ก็คือไม่ได้ ถ้าคลับเรามีรถ40คัน
    ขาดมีตติ้งกันครึ่งคลับ ก็ยังจะมีรถมา20คัน แต่สมาชิกเราน้อยกว่านั้น จะให้มีเต็มลานจอดก็คงจะไม่ใช่เรื่องที่ง่ายนัก

เราอาจจะต้องประชาสัมพันธ์คลับมากกว่านี้อีกหน่อย แต่ต้องเข้าใจในความเหนื่อย เพราะรถเรามันไม่ใช่
    productที่ขายได้ด้วยชื่อเสียงตัวเอง คนที่ซื้อส่วนมาก ไม่ได้ซื้อเพราะบ้าเห่อตามเค้า แต่ซื้อเพราะว่า กอ ยอ ชอ คือ กู-อยาก-ใช้ ฉะนั้นสมาชิกเราน้อย แต่สมาชิกน้อยๆของเราน่ะรักรถเค้าครับ ฐานหลักในการมีใจให้คลับคือรักรถตัวเอง จากนั้นก็ไปหาเพื่อน สนิทกันแล้วก็เป็นเพื่อนรักเพื่อน และกลายเป็นเพื่อนช่วยซ่อมรถเพื่อนในที่สุด

4 ปีผ่านไป เราก็เห็นแล้วว่าจำนวนสมาชิกactive แทบไม่เปลี่ยนแปลง เราอยู่กันมาของเรา ถ้าอีก4ปีต่อไป
    ทุกอย่างมันก็คงไม่แย่ไปกว่านี้ ผมเองก็ยังยืนยันจะยืนหยัดที่จะอยู่คลับนี้อยู่เหมือนเดิม เพราะเวลามันผ่านไปเร็ว ถ้าผมมีลูกอีก 20ปีข้างหน้า ผมจะเอารูปถ่ายของผมกับใครให้มันดู ถ้าไม่ใช่เพื่อนๆพวกเรากันเอง

ขออย่าให้พวกเรา เบื่อ หน่าย หรือท้อถอยไปซะก่อน ไม่ต้องสู้ยิบตาออกหมัดคอมโบ้ใส่ใคร แค่ยืนอยู่นิ่งๆดูโลกที่มันหมุนผ่านเราไป แล้วนานๆทีก็กวักมือหาใครมายืนเป็นเพื่อนเล่นสักคน ผมว่าก็พอ

16. Anankhet

1,282
    5
    38
  17. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    ดูแล้วนึกถึงวันเก่าๆ และคิดถึง เจ้า สี ดำ ต่อจากรถ ตาวี อ่ะ.....................

18. kenshiro222

72
    0
    0
    แหมซึ้งกับพี่หมีโคโอล่าจัง อิ อิ ล้อเล่นครับ จำได้ตอนนั้นก็เข้ามาดูบ่อยเหมือนกันได้ดูภาพเก่าแล้วเหมือนรำลึกความหลังอันแสนหวาน
    และอีกส่วนหนึ่งที่ผมได้พิมพ์ไปนั้นเพราะว่าบางทีผมเจอnxในสภาพโทรมมากคือม่ายค่อยดูแลรักษาส่วนมาเป็นคุณลุงคุณป้าบางทีผมเห็นแล้วเสียดายครับกลัวมันจะหมดสภาพเสียก่อนเพราะผมอาจจะมอง nx ว่าเป็นเรโทร คาร์ ไปแล้วมังครับเพราะรุ่นนี้น้องเหลือเกินบางทีผมคิดว่าน่าจะล็อกคอแล้วลากเข้าคลับซะจะได้มีnx ที่เพิ่มขึ้นจะได้ไม่ศูนย์หายไปตามเวลาที่สนิมได้กัดกร่อนรถไปก้อเท่านั้นเองอะครับเพราะถ้าในบริเวณบางแคผมเห็นมีอยู่2คัน(ในเต็นท์3คัน) มหาชัย 1 คัน ท่าพระ 1คัน(ในเต็นท์ 1คัน) เกษตรนวมิน 1คัน เท่าที่สังเกตุดูนะครับในรถปีเดียวกันน้อยนะเนี้ย อิ อิ อิ

19. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    เมื่อไหร่จะมีรูป รถเราไปจอดแถวนั้นบางเนี่ย......

20. Oatzman Pow

Oatzman Pow New Member Member

37
    0
    0
    ยังอยู่น้ะครับ เหอๆ

เดินนี้เจอกันที่ไหน นัดกันแต่เนิ่นๆ

เดี๋ยวจะชวดกันเสียอีก

21. tonza_27

tonza_27 New Member Member

39
    11
    0
    เมื่อไรมีมิตติ้งหรือนัดกันก็บอกด้วยนะครับโทรมาบอกกันก็ได้ครับเพราะผมไม่ค่อยได้เข้าเวปงานยุ่งเจ้านายออกไปประชุมบ่อยแล้วก็อยากได้สติ๊กเกอรด้วยอ่ะจัดให้ผมทีนะ เบอรผม 0860009715 ผมต้นเองครับ อยู่นนททบุรี

22. Anankhet

1,282
    5
    38
    OK ครับ แล้วจะแจ้งนะครับ

23. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    มีมิตติ้งอย่าลืมบอกผมด้วยนะ 0891317118 เบนซ์ ผมทำงาน ตจว. อะครับไม่ค่อยได้เข้ามาดูในเว็บ

มีมิตติ้งวันไหนจะได้ล้างรถรอ

24. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ(แบบว่าแอบอ่านเจอพอดี)

25. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    สู้ๆครับผม แวะมาเอาใจช่วยครับ พี่ๆ

26. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ทำงานอยู่ภาคไหนครับผมก็ทำงานอยู่.ตจว เหมือนกันครับ

27. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    สิ่งที่พี่วีเขียนโพสมามันตรงกับความรู้สึกผมมากแต่ทำไมผมอธิบายออกมาไม่ได้อย่างพี่เค้าอะเซ้ง

28. chit

732
    0
    0
    ลักษณะคำพูด/การเรียบเรียง/จินตนาการ ต้องยกให้วี....ผมชอบมากๆๆ...ฟังตาวีพูดแล้ว โดนใจว่ะ.....

29. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0
    โห...ตั้งกะปี 03 นานแล้วเหมือนกันนะนี่ ผมเองยังจำได้ตอนไปมิตติ้งครั้งแรกเลย นี่วีเก็บไว้ทุกรูปเรยเหรอเจ๋งว่ะ เห็นรูปรถตัวเองในงาน BRC แล้วเครียดเลย จะเอากลับมาเป็นเหมือนเดิมได้ป่าวไม่รุ -..-"

30. chit

732
    0
    0
    เด๋วรอดูรถคุณหนึ่ง.....ไม่ได้เจอกันนานแระ.............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้