สงสัยคลับเราจะไปไม่รอด

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Anankhet, 29 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jnismo

jnismo New Member Moderator

149
    7
    0
    อยากให้จัดไปทะเลอีกครั้งครับแต่หลังพายุมานะครับ อิอิ

2. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    ขอหนูนั่งไปด้วยคนดิเจ๊

3. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    มาบางแสนดิ บ้านใกล้เส็ดแล้ว
    อยู่ติดริมทะเลเลยนะ ห่างแค่3กิโลเอง

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไปบ้านเสี่ยดูกกัน

5. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    จิงๆ ผมก็อยากไปมิตติ้งนะ แต่ผมเพิ่งได้กลับบ้านในรอบครึ่งเดือน เพิ่งรู้ว่ามีมิตติ้งไปแล้ว

แบบว่าอยากให้บอกซักกลางๆเดือนได้ไหมอะครับ

6. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    มามิตเชียงใหม่ สิครับ เฮอๆๆๆ

7. pong69

pong69 New Member Member

2
    0
    0
    ถึง...พี่ผู้ชายฝันดีเเละพี่-น้องNX : ผมได้ NX มา6เดือนเเล้ว อยู่แถว สวนหลวง ร.9ผมเข้ามาดูในคลับบ่อย แต่ติดที่ผมไม่รู้จักใคร ผมอยากรู้จักสมาชิกในคลับบางแต่ไม่รู้ว่าจะเจอกันที่ไหน.....ได้แต่คลิกเข้ามาดู พี่ครับถ้าพี่ภาระหนัก.....ขอให้ผมได้มีส่วนร่วมในการแก้ปัญหาครั้งนี้บางได้มั๊ยครับ หากพี่นัดกันรวมตัวครั้งหน้าช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับพี่ ผมอยากแสดงศักยภาพให้คลับ อื่นๆ รู้บ้าง............................ถึงตัวไกล..แต่ใจยังผูกพัน....รวมสร้างฝัน...คลับNX โป้ง 0861681690zone BANG-NA

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2007
  8. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ยินดีครับโป้ง แล้วจะโทรไปนะครับ ดีใจที่มีคนรัก NX เพิ่มมาอีกคน

9. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ในที่สุดก็ได้คนที่ตั้งใจพัฒนาคลับเพิ่มขึ้น ยินดีด้วยครับ

ผมเองก็หา nx ต่อไป :)

10. TURBO DYNAMIC

TURBO DYNAMIC New Member Member

4
    0
    0
    อ๊อตขอพูดนิดนะในส่วนตัวของพี่ เป็นไปได้จัดวันอาทิตย์บ้างก็ดีนะเพราะวันเสาร์เป็นวันที่พี่มีงานมาก ( และอีกหลายคนก็น่าจะมีทำงานวันเสาร์ ) โดยส่วนใหญ่ จะปลีกตัวไปก็ต้องแอบลูกค้าไป ( ห้ามบอกลูกค้านะ ) ถ้าจัดวันอาทิตย์ได้บ้างก็บอกได้เลยเจอกันทุกครั้งแน่นอนและพี่ก็คิดว่าช่วงเวลาที่จัดมันกลางวันบ้าง เย็นบ้างก็จะดีบางคนกลางวันไม่ว้างในครั้งนี้ คราวหน้าจัดเย็นก็อาจได้มาเจอกันได้ หรือจัดเย็นวันเสาร์ก็ได้ใครว้างจริงๆๆ ก็ไปกินไหนหรืออย่างไรกันต่อได้พี่ว่ามันน่าจะได้ความใกล้ชิดมากกว่านี้ด้วยและอาจมีแรงจูงใจ มากันได้มากกว่านี้ ในครั้งต่อๆๆไป เป็นคำแนะนำนะครับ ขอบคุณ:cool:

11. Anankhet

1,282
    5
    38
    หวัดดีครับพี่
    ขอบคุณนะครับสำหรับความคิดเห็น ความจริงก็ถูกของพี่นะที่ส่วนมาก จะได้หยุดวันอาทิตย์เพราะบางคนทำงานวันเสาร์
    เอาเป็นว่าถ้าจัดวันอาทิตย์คงไม่ไปรบกวนวันครอบครัวใครเกินไปนะครับ เพราะแค่เดือนละครั้งเอง น่าจะโอเคมั๊ง งั้นคราวหน้าจะเปลี่ยนเป็นวันอาทิตย์ดีกว่าครับ

12. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    จัดไปครับผม เชียงใหม่รอชมรูปครับ

13. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    ฮิฮิ คุ้นๆๆ เสียงจากพี่ริท ป่ะเนี่ย....อาทิตย์ก้ดีครับ ผมทำงานทุกเสาร์ แต่แอบไป.............
    หรือเจอกันเย็นๆหน่อย ........อเผื่อมีเวลาให้ทุกคนมา......
    ถ้าทุกคนเบื่อกับการมิตติ้ง มันก้ทำให้การมามิตติ้งไม่สนุกนะครับ.................

14. NuNg NX

NuNg NX New Member Member

42
    0
    0
    กำลังใจล้นเหลือ..สู้ๆนะพี่อ๊อด...โปรดอยู่จนครบวาระ( 99 ปี) นะครับ

15. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    จ๋ายเย็นครับพี่อ็อด อิ อิ อิ หมูกะทะอาหร่อยดีเด้อว่างๆจาปายกินอีก อิ อิ

16. Anankhet

1,282
    5
    38
    99 ปี... รถผมคงกลายเป็นปุ๋ยไปแล้วครับ

17. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    มาช้าไปหน่อยคับ ....แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ป๋าอ๊อดดดดดดดดดดดด...ต่อไปเด้อ

มาบางแสนก็สวยดิ ใกล้บ้านอีกหน่อยแต่ ทำงานเสาร์กะอาทิดอ่ะดิ......วันธรรมดา จะหยุด.....กำ

18. pek_photo

pek_photo New Member Member

4,594
    1
    0
    สู้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

19. tonza_27

tonza_27 New Member Member

39
    11
    0
    ยังไงก็ยังรัก nx อยู่อ่ะนะครับไว้ถ้าว่างๆจะถ่ายรูปรถมาลงด้วยอิอิ มิตติ้งเมื่อไรก็บอกกันมั่งเน้อเพิ่งมาไหม่แต่ก็อยากรูจักคนในคลับ

20. tonza_27

39
    11
    0
    ยังไงก็ยังรัก nx อยู่อ่ะนะครับไว้ถ้าว่างๆจะถ่ายรูปรถมาลงด้วยอิอิ มิตติ้งเมื่อไรก็บอกกันมั่งเน้อเพิ่งมาไหม่แต่ก็อยากรู้จักคนในคลับ

21. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    ผมเห็นด้วยกับพี่ฤทธิ์นะครับพี่อ็อดผมขอพูดตรงๆส่วนตัวผมเองอยากไปทุกครั้ง

แต่บางครั้งไม่ใช้สิเกือบจะทุกครั้งที่ผมไปมันรู้สึกผิดหวังอะครับเคยนัดกันที่คลอง5ก็ไม่ไปกัน

ผมโทรเช๊คข่าวพี่อ็อดพี่อ็อดบอกไม่เห็นมีใครมาเลย

มีครั้งล่าสุดที่ไปคือเดือน8มีครั้งนั้นที่รู้สึกว่าเป็นมิตติ้งหน่อย

คือผมคิดว่ามันต่างคนต่างไปกันเกินไปอะครับ

อาจจะเป็นเพราะความที่พวกเราไม่ค่อยได้เจอกัน และอาจจะอายุห่างกันอย่างผม

เวลาไปผมพยายามจะคุยกับทุกคน แต่มันเหมือนคุยได้แต่กะพี่วี(พี่ๆคนอื่นก็คุยกันได้นะ

แต่อาจจะรู้จักพี่วีมานานกว่า)เท่านั้นอะครับที่คุยกันพอรู้เรื่อง

อาจจะเพราะบ้าพอกันก็ได้ หลังจากนี้ผมจะพยายามไปทุกครั้ง

ผมอาจจะทำให้พี่ๆไม่พอใจในคำพูดของผมแต่ผมพูดอย่างจริงใจนะ

เพราะผมเองก็อยู่คลับอื่นเหมือนกัน ไม่ติดสติ๊กเกอร์คลับด้วยแต่เจอกัน

อาทิตย์ละ4วัน จ พ ศ ส คือไปแล้วมันสนุกเลยมีความอยากที่จะไป

ไม่ใช่ อะมาเจอกัน2ชั่วโมงแล้วกลับ มันไม่มีเยื่อใยเลยอะครับ

เวลาผมไปมิตคลับพวกเรา ผมจะคอยถามเสมอว่าพี่จะไปไหนกันต่อไปนู้นไหมไปนี้ไหม

แต่ทุกคนก็เฉยๆ แล้วเวลาที่ผมเคลียร์มาละครับจะไปไหนต่อคืออยากให้มีอะไรมากกว่านี้หน่อย

นึ่งอะครับ:cry:

22. Anankhet

1,282
    5
    38
    โตครับ...ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะครับ
    ความยากมันอยู่ตรงนี้แหละครับ ด้วยความต่างของวัย ทำยังไงที่จะเป็นเพื่อนกัน ไม่อยากให้โตเอาเรื่องของวัยมาขีดเส้นนะครับ เพราะคลับนี้อาจไม่เหมือนคลับอื่นที่มีแต่วัยรุ่น บางคนทีครอบครัว แค่เค้าแวะมาได้สักชั่วโมงก็ดีใจแล้ว เรามี้ตติ้งไม่ใช้เพื่อรวมตัวกันไปเที่ยวเตร่ โอเคอาจเกิดขึ้นได้บางครั้งตามสมควร อีกอย่างที่ทำให้ผมซึ้งใจคือคนที่อยู่ไกลมากๆยังมาได้เลย ดังนั้นอาจไม่ง่ายนักที่จะชวนเค้าไปต่อที่อื่น หากสบโอกาสก็ชวนกันหาอะไรกินกันบ้างตามสมควร ผมเองรู้ดีว่าการที่นัดแล้วไม่มาเป็นอย่างไร ตอนที่คลองห้า ผมเองก็ไป ไปพร้อมกับคุณชิต อยู่ยัน 1 ทุ่มก็ไม่เจอใครก็เลยกลับ แต่วันนั้นเหมือนจะสวนทางกันกะคุณวีที่เพิ่งมาตอนผมกลับ ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร เพราะมันไกล ถ้าไม่อยากมามากจริงๆคงไม่มากัน
    ส่วนเรื่องเยื่อใยนี่มันก็พูดลำบากนะโต เพราะแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน จุดขายของคลับเราอาจไม่เหมือนคลับอื่นมั๊งครับ
    ผมยังเคยคิดเลยว่าจะทำแบบคลับเซฟิโร ที่มีการเก็บค่าสมาชิกด้วย ซึ่งเงินตรงนั้นจะนำมาซึ่งกิจกรรมหลายอย่าง อีกทั้งยังจูงใจให้มาร่วมมี้ตติ้งกันด้วยเพราะจ่ายเงินแล้วไม่มาเอง ช่วยไม่ได้ ผมเคบคุยกะพี่โจ้ประธานคลับแล้ว เค้าบอกว่าต้องทำ เพราะไม่งั้นจะสร้างความเป็นเอกภาพได้ยาก ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับ ผมจะพยายามทำให้มันดีกว่านี้ครับ ผมสัญญา

23. Singha.com

86
    2
    0
    club nx จงเจริญ........................................ญ

24. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    ผมนานๆจะได้เข้ามาอ่านกะทู้ซะทีอ่ะครับ แต่ติดตามความเคลื่อนไหวตลอด
    เป็นคนหนึ่งที่อยากไปมิตติ้งกับพี่ๆครับ ส่วนตัวผมอยู่ชลบุรีไป กทม บ้าง แล้วแต่งาน หรือนัดลูกค้า
    ถ้าหากว่าแวะเวียนมามิตติ้งแถวๆบางแสน ยินดีจะไปร่วมอย่างเต็มที่เลยครับ ผมเห็นกะทู้นัดมิตติ้งหลายครั้งหลายคราครับแต่บังเอิญว่าเวลานัดไม่ตรงกับเวลาว่างจริงๆครับ แต่ยังคอยหาโอกาสจะไปให้ได้อยู่นะครับ ซักวันผมจะไปมิตติ้งให้ได้ครับ แล้วเจอกันครับทุกๆท่าน

25. Anankhet

1,282
    5
    38
    ด้วยความยินดีครับ อาจมีไปเที่ยวบางแสนกันบ้างครับ จะลองชวนๆดูนะครับ ไม่เน้นว่าจะต้องไปกี่คัน ขอแค่คนที่อยากไปเปลี่ยนบรรยากาศก็พอ

26. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    คือพี่อ็อดครับความต่างของวัยเนี่ยมันมีผลจริงๆนะครับแต่ก็อยากบอกว่าคลับไดมอนอายที่ผมอยู่เนี่ย

แต่งงานไปแล้วครึ่งและมีกลุ่มผู้สูงวัยอยู่เกินครึ่งในจำนวนเกือบ200คันมีกลุ่มที่เป็นวัยรู่นจริงๆ

คือกลุ่มพวกผมประมาณ5คันเองนะครับคืออยากเล่าตั้งแต่ก่อตั้งคลับเลยครับคลับเค้าเกิดหลังเราอีกนะ

ตอนช่วงแรกก็เกิดปัญหาเหมือนกับที่เราเป็นอยู่ตอนนี้แหละครับ ด่ากันไป ด่ากันมา จนสุดท้ายตอนแยกย้าย

กันไปเหลือที่รวมกันอยู่ตอนนั้น(3ปีที่แล้ว)ประมาณ7-8คน และมีผมรวมอยู่ในนั้นด้วย สุดท้ายทุกคน

เหนื่อย จนคิดกันว่ามีเท่านี้ก็ไปกันเท่านี้ นัดเจอกันบ่อยมาก จนตอนหลังไม่ต้องนัดกันแล้วทุกคนรู้เป็น

อัตโนมัติว่าอยู่ที่ไหนกัน และที่อยากบอกก็คือในนั้น5คนมีครอบครัวมีลูกกันทุกคนมีผมกับเพื่อน3คน

ที่ยังโสด พี่บ้างคนออกไม่ได้พวกเราก็ตามไปที่บ้านเลย ตามจนเมียเค้ารำคาญ(ตอนนั้นยังไม่มีที่รวมตัว

ตอนนี้มีแล้ว) บางคนถึงกับทะเลาะกับที่บ้าน แต่ ณ วันนี้ผ่านไป3ปี เมียพวกพี่เค้าคือแม่บ้านประจำกลุ่ม

กันไปแล้ว มิตติ้งเกือบทุกเดือน บรรดาสมาคมแม่บ้านเค้ารวมกลุ่มสนินสนมกันไปแล้ว(จนพวกสามีต้อง

กลัวเพราะบางคนบอกไปปั๊มบรรดาเมียก็โทรไปหาเมียอีกคนว่าของเธอไปไหนจนบางคนต้องจนมุมกันไป

แล้ว) บางครั้งมิตต่างจังหวัดบางคนอยู่นครสววร์ก็ลงมากับพวกเรารวมเดินทางไปจันทบุรีเย็นก็ขับกลับ

แต่ก็ไม่ได้มาบ่อยนัก แต่มาทีไรมันมีความรู้สึกดีๆให้กันกลับไป คือที่พยายามอธิบายมาทั้งหมดนี้

อยากจะสื่อให้รู้ว่าบางทีเราเรื่องจากกลุ่มเล็กๆรถรุ่นเรามีน้อยอาจจะรวมกันสัก2-3คัน

คือให้มันแน่นมาจากข้างในอะครับ ไม่ใช่ว่าจะต้องให้มารวมกันเยอะๆแต่ไม่มีความสนิทกันเลย

ผมเคยไปมิตติ้ง 3d มาครั้งนึ่งบอกเลยความรู้สึกเหมือนของเราเลยเพียงแต่ของเค้ามาเยอะกว่าเท่านั้นเอง

จึงอยากบอกว่าไม่ว่าจะเยอะหรือน้อยแต่ถ้ามีความน่าสนใจในกลุ่มทุกคนจะเริ่มเข้ามาเองโดยไม่ต้องบังคับ

ผมพูดจากประสบการณ์ที่เจอมาจากที่อื่น ซึ่งไม่ใช่ว่าคลับที่ผมอยู่จะไม่มีเรื่องแบบนี้เกิดมันก็มีอยู่ตลอด

ซึ่งตอนนี้เหมือนกับแบ่งกลุ่มอายุคือกลุ่มผู้ใหญ่ที่อยู่ละแวกเดียวกันก็จะอยู่ด้วยกัน แต่เวลาเค้ารวมกลุ่มกัน

พวกเราก็ตามไปสมทบ อย่างที่บอกมันมีแรงดึงดูด

27. tonza_27

39
    11
    0
    จะไปเมื่อไรก็บอกกันมั่งนะครับบางแสนอ่ะผมไปเกือบทุกอาทิต แบบว่าชอบทะเลอิอิ พากิ๊กไปอ่ะนะ 555ยังไงก็หวังว่าจะได้เจอนะครับสมาชิกเก่า

28. Anankhet

1,282
    5
    38
    ว่าแต่คลับเราด่ากันไปมาจริงเหรอครับ

29. Singha.com

86
    2
    0
    แต่ทีรู้ๆๆ ถ้าไม่ได้คลับเราผมคงแย่ แน่เลย
    ถอด ac valve ออกมาล้าง....เอ......สปริงตัวนี้มันอยู่ตรงไหนหว่า
    ต้องเปิด เน็ตเข้า คลับ แล้วถึงบางอ้อ...
    ตอนถอดก็ นับรอบสกูรเดินเบาแล้วเชียวหน่า.....แต่ดันลืมอีก ก็ได้ คลับเรา ฝีมือป๋าอ๊อด โพสไว้....ไม่งั้นนนนนนนนนจอดดดดดดดดดดดดดด

ขอบคุณคับป๋าอ๊อดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

30. Anankhet

1,282
    5
    38
    ยินดีครับถ้ามันช่วยให้ใครได้ประโยชน์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้