ทำไม ผู้ ญ ถึงชอบคนหล่อ รักคนเลว แต่งงากกะคนรวยครับ

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย \\\ ~ A ~ ///, 23 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. amm_za

amm_za New Member Member

13
    1
    0
    นั้นดิเก้า:eek::eek: ว่าแต่มาทำไรแถวนี้จ๊ะหนุ่มน้อย:confused::confused: ว่างๆมาเยี่ยมบ้างนะคิดถึง:D:D

2. nuneb18cr

nuneb18cr New Member Lady Member

155
    10
    0
    ไม่จิง
    คนหล่อ ไม่เคยมอง เพราะคนหล่อเจ้าชู้ ไม่ชอบ
    คนเลว ไม่ได้อยากรัก แต่รักไปแล้วเพิ่งมารู้ว่าเลว แล้วให้ทำไง >,<
    คนรวย ...ถ้าเลือกได้ชอบคนฐานะปานกลางแต่ขยันมากกว่า เพราะรวยได้ก็จนได้ สักวันอาจรวยแต่เขือก็เปงได้
    รักคนที่เค้ารักเราดีที่สุด....มันจะมีมั้ยเนี่ย -_-''

3. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    จริงๆแล้วสาวๆเลดี่ ก็ มีความคิดเหมือนๆกันเลยนา

4. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    มาดูค่า...อิออิ

5. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
  6. ดื่มด่ำ

947
    14
    0
    ข้อมูลส่วนตัวนู๋บี...ยังไงยังไงอยู่นะ55+

7. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    รับเลี้ยงนะจ๊ะนู๋บี

8. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    แวะมา อัพ

9. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    ตามนั้นเลยจ๊อบ...อิอิ

10. |3ee*Nigga|Z

156
    3
    0
    .
    .
    .
    .

จิงป่าวตาเอ....ค่าเทอมมาพอดีเลย 555 + :D

11. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ไปดีก่า....แซดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด..............ปู้วววววววว

12. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    อยากมีสิทธินี่ต้องเชี่ยด้วย 9 ผู้หญิงชอบเชื่อพี่ :D:D:D

13. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ถูกเลย

14. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    ไม่จิงๆๆๆๆๆๆ ผู้หญิงชอบคนดีๆหรอก

15. |3ee*Nigga|Z

156
    3
    0
    ช่ายเลยพี่ตาล...

16. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
  17. ดื่มด่ำ

947
    14
    0
    มาดูค่ะ

18. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ดูไรจ๊ะ

19. Cattyz

469
    33
    0
    ถ้าดีมากๆเดี๋ยวคุณสาวๆทั้งหลายก็จะบอกว่าน่าเบื่อไม่มีเสน่ห์อีก พอทำเลวๆก็บอกไอ้นี่แมร่งเลวตกลงจะเอายังไงกันค้าบ :D:D:D

20. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    ไม่จิงนะ เราชอบคนดีๆ คนจิงใจ ไม่เจ้าชู้หรอก แต่ว่าในตอนแรกเราไม่รู้นี่ ว่าเค้าจะเป็นคนยังไง

ช่วงแรกของการคบกัน มันก้อดีด้วยกันทั้งนั้นแหละน้า

แต่ถ้าวันนึงเค้าเปลี่ยนไป แต่เรารักไปแล้ว จะให้ทำไง

มันไม่ได้หมายความว่า เราจะชอบคนเลวซะหน่อย

ทำไมผู้ชาย ไม่เข้าใจเลยนะเนี่ย

21. ดื่มด่ำ

947
    14
    0
    จ๊อบชอบคนที่ไปกะจ๊อบได้...

22. Nuu~TaRnZaa

919
    29
    0
    ยังไงกันน้องรัก งง

23. ดื่มด่ำ

947
    14
    0
    ก้อคือคนที่เค้าไปกะเราได้หมายถึงรับในความเปนตัวเราได้

แระเราก้อจะแฟร์กะเค้าคือรับในสิ่งที่เค้าเปนได้เช่นกาน

อย่างอื่นไม่สนใจแระว่าจะเปนไง..ขอแค่ได้รักเปนพอใจค่ะ...

พี่สาวเก็ทมั๊ยจ้ะ

24. CLUB-59

CLUB-59 New Member Member

146
    1
    0
    เขามาดันๆๆนอัพๆๆ

25. Cattyz

469
    33
    0
    :D:D:D

26. Nuu~TaRnZaa

919
    29
    0
    โอเค พี่สาวเก็ทละ ช่วงนี้ ไม่ค่อยจูนเท่าไหร่ 555++

27. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    อัพ

28. เราก็ตามหามา..............................แต่ก็ไม่เจอสักที

29. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    มาแอบดู

30. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ชอบเพลงนี้ มากเลยคับ

ผมเชื่อว่า ผู้หญิงบางคนเธอชอบคนเลวจิงๆ

ในส่วนตัวเคยเจอมา ผมทำดีกะผู้หญิงคนๆนึงทุกอย่าง ปะเคนให้ทุกสิ่ง อยากได้เราหาให้ สิ่งที่หาไม่ได้คือเดือนกะดาว เธอก็ยังคงทิ้งผมไป ทั้งๆทีเราคบกันมาหลายปี ผมเริ่มมาจาก0 ผมดิ้นรนให้ตัวผมมีทุกสิ่งเพื่อให้เท่าเทียบเธอ เพราะฐานะผมกะเธอต่างกันมาก (เธอเป็นลูกสาวคนเดียว)บ้านเธอเป็นราชการหมด ส่วนทางบ้านผมประกอบธุรกิจค้าขาย พ่อเธอรังเกลียดผม ไม่ค่อยชอบผมเท่าไร หลายครั้ง โดนพ่อเธอ สั่งห้ามคบ และผมก็ยังคบ เหตุผลตอนนั้นที่สั่งห้ามคบ เค้าบอกว่า ผมมันไม่คู่ควรกะลูกสาวเค้า ผมเกเร ผมไม่เรียน ผมแต่งมอไซต์ซิ่ง ผมเลยตัดสินใจเรียน เลิกเกเร ((รถเลิกแต่งไม่ได้ แต่ไม่ซิ่ง )) ผมก็ผ่านจุดนั้นมาได้ ไม่โดนห้ามคบ แต่เวลาเจอผมพ่อเธอก็ชอบทำหน้าไม่พอใจ ผมก็ไม่ใส่ใจ เพราะรู้ดีว่าใครๆก็หวงลูกสาวโดยเฉพาะลูกสาวคนเดียว ผมคบกะเธอมาตั้งแต่เธออยู่ ม.ปลาย จนเธอได้เข้าสู่มหาลัย ผมกังวนมากกลับการที่เธอต้องเรียนมหาลัย
    เพราะกลัวว่าเธอจะต้องทิ้งผมไป แต่เธอก็ให้สัญญากะผมนะ ว่าเธอจะไม่มองใครนอกจากผม ด้วยความผมกลัวแฟนนอกใจ ผมมั่นแอบไปดูเธอที่หอเพื่อน พาไปกินข้าว พาไปเที่ยว เอาใจสารพัด แต่ผมไปนี่นะมอไซต์ ตอนนั้นผมยังไม่มีรถเก๋ง แฟนเพื่อนๆเธอมีหมดเลยทุกคน ! เธอจึงไม่ค่อยให้ผมไปหาเท่าไร ผมคิดว่าเธอคงอายเพื่อน ที่ผมขับแค่ 2ล้อ ผมก็มานอนร้องไห้อยู่หลายคืน ทำไมเราไม่มีเหมือนคนอื่น ทำไมเราต้องทำให้แฟนเราดูแย่ ผมก็อยากให้แฟมผมมีหน้ามีตามั่ง มีแฟนก็แค่ขับมอไซต์ ผมจึงตัดสินใจ โทไปหาแม่แฟน ถามเลยว่า ถ้าผมไม่เรียน แต่ผมจะสร้างอนาคตรอลูกสาวแม่ แม่จะยอมไหม แม่แฟนผมยอม บอกความรู้ต่ำ แต่ขยันทำมาหากิน แม่ก็รับได้
    แม่เธอเป็นคนดี ไม่ปิดกลั้นตัวผม แม่แฟนผมก็บอกว่า ก็ทำสิ ทำให้พ่อเค้าเห็นว่าคนอย่างผม ก็เป็นคนดีได้
    เอาการเอางาน จนผมทำให้ญาติๆเธอยอมรับในตัวผมได้ แต่คนเราทำงาน มันก็ต้องมีบางที่ไม่ค่อยมีเวลาให้แฟนตัวเอง แต่ผมว่างตอนไหน ผมก็รับไปกินข้าวเสมอ จนผมทำงาน ออกรถมาได้ ผมจะไปรับเธอ
    เธอก็ไม่ให้ไปรับ เพราะอะไร ผมก็ไม่รู้ แต่ที่รู้ๆเธอเปลี่ยนไปมาก จนผมสืบมาว่าเธอมีแฟนใหม่ มันทำให้ผมแค้นใจมากๆ เรามอบให้ทุกสิ่งทุกอย่าง เรายังไม่ดีพออีกหรอ ผมเลยตัดสินใจไม่ดีนัก ผมดักยิงแฟนใหม่เธอ และก็สืบรู้มาอีกแฟนเธอขายยาบ้า (ก็เลยจะจี้จับ) แต่ผมยังไม่ได้ทำนะ (ไม่กล้ากลัวติดคุก) มันไม่ทำงาน ชวนแฟนผมเสพยา ขายยา ผมเลยโทไปฟ้องแม่แฟน ว่า แฟนผมทำตัวไม่ดี ติดยา มีแฟนใหม่ขายยา
    แม่เค้าถามผมรู้ได้ไง ผมเลยบอกไปว่า คนใกล้ตัวแฟนผมบอกมาเองแหละ ((คือเพื่อนเธอนั้นเอง )) แม่แฟนผมเลยไปถามแฟนผม แฟนผมบอกว่า ผมใส่ร้ายเธอ เธอบอกไปว่าเธอบอกเลิกผม ผมคงจะแค้นเธอกะแฟนใหม่ เลยพูดออกมาแบบนั้น คราวนี้ล่ะเป็นเรื่อง ผมโดนตรอกกับว่าไปใส่ร้ายลูกเค้า มาหาว่าลูกสาวเค้าติดยา ผมเลยโดนตีตราบาปไปเลยว่าสั้งห้ามยุ่งกะลูกสาวเค้าอีก ห้ามโทหา ห้ามมาให้เห็น ผมเลยขอคุยกะแฟนผม ผมถามเลยนะ ผมไม่ดีตรงไหน เธอบอกมาว่าผมมันอ่ะดี แต่ ดีเกินไป แฟนใหม่เธอ อ่ะ ไม่เคยขัดใจ ขอไปเที่ยวก็ให้ไป เอาใจใส่ มีเวลาให้ ใช่สิ มันไม่ได้ทำงานนิ เวลาเหลือเฟื่อ ((ส่วนตัวผมไม่ชอบให้แฟนเที่ยวผับ)) ไปทีไรมีหนุ่มโทมาหาทุกที ผมก็บอกเลิกก็ได้จบก็จบ ผมเสียใจมากนะกะความดีที่ผมพยายามทำให้ผู้หญิงๆคนๆนึง ผมคิดว่าเธอใช่ของผม ผมต้องได้อยู่กินกะเธอไปจนแก่เถ้า แต่มันก็เป็นเพียงแค่ความฝัน

แค่คุณรู้ไหม เวลาผ่านไปปีกว่าๆ พ่อแฟนผม แม่แฟนผม มาหาผมที่บ้าน ให้ผมตามหาลูกสาวเค้า ลูกสาวเค้าไม่เข้าเรียนเลย ติด F ไปหมด ไปตามหาที่หอเพื่อน ก็ไม่เจอ ผมเลยถามไปว่าแล้วรู้ได้ไงเธอนอนหอ
    แม่แฟนผมบอกว่า ก็เวลาไม่กลับบ้านทีไร ก็บอกนอนหออ่านหนังสือ แต่ในใจผมรู้นะว่าเธออยู่ไหน
    ผมเลยบอกไปว่า ผมรู้แต่ผมไม่พูดดีก่า พูดไปเด๋วก็หาว่าผมใส่ร้ายเธอเอง แม่แฟนผมถึงพูดไม่ออก
    ได้แต่พูดว่าแล้วแม่จะทำไงดี ผมเลยพูดไปว่า ตั้งแต่ลูกแม่เลิกกะผมไป เป็นไงบาง เค้าบอกว่า
    คบกะผมดีกว่าร้อยเท่า พวกป้าๆน้าเค้าก็พูดงี้หมด ว่าเสียดายคนอย่างผม คบกะผม ผมยังบังคับเธอให้เรียนได้ ผมก็ได้แต่ยิ้ม แล้วผมก็พูดว่า ผมช่วยอะไรไม่ได้หรอก เพราะผมก็มีแฟนใหม่แล้ว ไปยุ่งแล้วผมกลัวจะมีปัญหากะแฟนผม แต่ก็พอช่วยได้อย่างนึง คือบอกบ้านแฟนใหม่เธอไป แต่ให้ไปรับกลับผมคงทำไม่ได้ ((ผมหัวเราะในใจนะ ไปจากผมแล้วได้ดีกว่า ผมจะไม่ว่าไม่หัวเราะเลย)) แต่ก็ดีและที่ไป ไม่งั้นผมคงไม่ได้เจอกะแฟนคนปัจุบันคนนี้หรอก ยังไงก็ขอบใจที่เปิดทางให้ผมเจอคนดีดี :D และเจออะไรที่ดีกว่า อยากขอบใจเธอตรงจุดนี้เหมือนกัน:D

และจงจำไว้ อย่าดีเกินไป อย่าเลวเกินไป ทำอะไรมันควรต้องพอดี อย่าหวังอะไรกะชีวิตมากมาย จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดพอ ถ้าทำอย่างผม มันจะเป็นการทำงไห้อีกฝ่าย เค้ารำคาน และ (มันคือบทเรียนราคาแพง)

เหตุการมันก็ผ่านมานานล่ะ แต่ก็ไม่ได้จำอะไรหรอก แค่ นึกถึง:D ผมใช่ว่าผมจะเป็นคนดีที่ไหน ผมก็เลวมาพอสมควร เพียงแต่ว่า ผมก็ทำดีได้เหมือนกัน ไม่ใช่เลวอย่างเดียว อาจจะไม่เลิศหรู แต่ก็พยายามแต่งเติมมันต่อไปให้มันสมบูรณ์แบบ ถึงผมเป็นคนอ้วน ไม่มีความหล่อ แต่ผมก็มีรักแท้เหมือนกัน :D
    ใครว่าผมชีวิตเหมือนในละคร
    ชีวิตน่ะมันยิ่งกว่าละครอีก​

ป.ล ส่วนตัวตอนนี้ มีความสุขกะรักปัจุบันอยู่ มากๆ หัวข้อมันโดน ใจ ผมเลย ระลึกถึงเฉยๆ :D

ลองฟัง ผมชอบเพลงนี้ อ่ะ คับ มันตรงกะผมแต่ก่อนดี

http://www.dseason.com/coolsong/coolsong_play.php?id=1823

เพราะว่าฉันนั้นไม่เคย
    มันไม่เคยหลอกเธอใช่ไหม
    หรือเพราะว่าฉันนั้นมันจริงใจกับเธอ
    เธจึงไม่รัก เธอจึงไม่สน
    คนที่ทุ่มเทใจอย่างฉัน

เพราะว่าฉันนั้นมัน
    ไม่เคยหลอกเธอใช่ไหม
    หรือเพราะว่าฉันนั้นมันซื่อสัตย์เกินไป
    ไม่เคยเจ้าชู้ ไม่เคยมองใคร
    คงหน้าเบื่อไปสำหรับเธอ

เขาเจ้าชู้เธอว่าน่าสนใจ เอาแต่ใจยิ่งดี
    เขายิ่งหลอกลวงให้เธอชำเท่าไร
    เธอยิ่งมอบใจของเธอ

หรือผู้หญิงนั่นชอบคนเลว เลวเท่าไรยิ่งดี
    มันยิ่งกระตุ้นให้เธอมอบหัวใจ
    หรือว่าเธออยากให้ฉันเลว ที่จริงฉันมีมากมาย
    แต่ฉันไม่เคยคิดใช้มันกับเธอ​

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้