ทำไม ผู้ ญ ถึงชอบคนหล่อ รักคนเลว แต่งงากกะคนรวยครับ

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย \\\ ~ A ~ ///, 23 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    โดนคร้าบ:D ของผมวิ่งไปใหนทีต้องมี 300 ค่าน้ำมัน :cry:

2. Thew115PowerHaus

Thew115PowerHaus Member VIP

755
    2
    18
    คำตอบข้างบน นี่ โดนจิงๆ 555

3. ~nun_y

~nun_y New Member Lady Member

428
    5
    0
    อืม...กัดก้อนเกลือกิน สมัยนี้ไม่มีแร๊ว....
    อย่าน้อยๆก็ต้องทำให้เรารู้ว่า ถ้าอยู่ด้วยกัน มีอนาคตแน่
    ต้องเป็นอนาคตที่สดใสนะ ไม่ใช่ริบหรี่
    เพราะเราต้องอยู่ด้วยกันตลอดชีวิต
    ยังไงก็ต้องเดินไปด้วยกัน
    คงไม่มีผุ ญ.คนไหนที่อยากแต่งงานหลายครั้งมีสามีหลายคน

คนดีใครๆก็ชอบ เพราะอย่างน้อยๆก็เป็นข้ออ้างที่สามารถ
    นำมาเป็นคำตอบได้ว่า ที่คบกะคนเนี๊ยะ...เพราะเป็นคนดี

ดื่มเหล้านิดๆ การพนันไม่แตะ
    คนดี คนขยัน คนมีความรับผิดชอบ
    ชั้นขอแค่ 3 ข้อนี้แหละ ในโลกนี้มันจะมีไม๊:D

4. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    กระทู้นนี้โดนจริงๆๆๆ

5. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0
    55555555 ผมนี่ก้อใกล้เคียงนะ น่าจะได้ประมาณ 2.5 ข้อ :p

ดื่มเหล้านิดๆ ประมาณว่า 3เดือน จะดื่มซัก 3 แก้ว เพราะนานๆเที่ยวที และก้อกินไม่เยอะ เพราะขับรถไปตลอด กลัวนอนมุ้งสายบัว 555

การพนันก้อไม่แตะเลยทุกชนิด แม้แต่ลอตเตอรี่ (คือซื้อแล้วไม่เคยถูกน่ะครับเลยไม่แตะอีกเลย 555)

ขยันมีความรับผิดชอบด้วย แต่คำว่า คนดีเนี่ย อาจพูดได้ไม่เต็มปาก เพราะก้อเจ้าชู้หน่อยๆ อิๆๆ :D

6. NeoVIP

380
    2
    0
    เอ๊ะ ? หมายถึงผมเหรอ?

7. numkang

numkang New Member Member

124
    2
    0
    ป่าวคะ หมายถึงผู้ชายทั่วไป

8. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    มีใครมีความเห็นแบบไหนบ้างอ่าครับ

9. Ballnuclear

691
    14
    0
    ผมว่าน่าจะมีนะ คนใหนก็แล้วแต่ดวงคับ คบกันไปสักพักคงจะดูออก ลายออกไม่ออกค่อยว่ากัน ฮิๆ:D

10. Ballnuclear

691
    14
    0
    ผมว่าน่าอิจฉาพวกหน้าตาหล่อ นะคับ

และก้อเสียดายพวกหล่อแล้วเป็น เกย์ รึ ตุ้ด

ผมอยากเป็นคนหน้าตาดีมั่งจัง 5555 จาได้ทำตัว ไม่ดีมั่ง (คนหน้าตาไม่ดี แล้วยังทำตัวไม่ดี กัวโดนหาว่า ไม่หล่อแล้วยัง เลวอีก 555)

ขำๆ นะครับ :D

11. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    เพราะผู้หญิงเป็นคนดี............555+และมีความคิด

12. ไม่เสมอไปนะเพื่อน กรูโดนมาแล้ว

13. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ถูกครับเพื่อนผมก็โดนครับ ผมแนะนำว่าอย่าไปรักหมดใจมองๆคนอืนใว้บ้าง มันไม่เชือบอกว่าสงสารเขา แต่มันโดนบ้างไม่เห็นน้องเขาจะสงสารมันเลย

14. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    ขอเสริมจิ๊ดนึง

จิงๆแล้วอะ สเปคมันก็เป็นสิ่งที่เราตั้งมาถูกปะ

ลองสังเกตดูจิ ผู้หญิงน่ารักๆ หรือผู้ชายหล่อเท่ ทำไมถึงมีแฟนที่หน้าตาธรรมดา พอถึงจุดๆนึง สเปคมันเริ่มไม่จำเป็นละอะ

บางคน ได้รับรู้เรื่องราวของเพื่อนพร้อมกะบอกว่า "ถ้าเป็น Gu ไม่ทนแบบ Meung แน่นอน"

แต่ ถ้าอยู่ในสถานการณ์นั้นๆ เข้าจริงๆอ่ะ เห็นมานักต่อนักละ ก็ทนอยู่ดี

จริงความรัก มันไม่ควรใช้คำว่าทน เอาเป็นว่า "มองข้ามสิ่งที่ไม่ดีของเค้าไปซะ" จะดูดีกว่าปะ

แบบเพลงนี้ไง

อาจไม่มีใครเข้าใจ ว่าทำไมฉันรักเธอ
    เจ็บมาเท่าไหร่ อภัยเสมอ อยู่อย่างนี้

ฉันรู้ด้วยตัวฉันเอง ฉันเห็นด้วยใจของฉัน
    และมันยากเกินอธิบาย

รักไม่ได้ทำให้ฉันตาบอด
    ฉันนั้นที่ยอมตาบอดเพราะรักเธอ
    แกล้งทำเป็นไม่เห็น อะไรที่ไม่ดี
    รักไม่ได้ทำให้ฉันตาบอด ฉันที่เลือกมองสิ่งดีที่เธอนั้นมี
    สิ่งใดที่มันร้าย จะมองข้ามไปเพราะรักเธอ

อาจจะมองดูโง่งม ที่ไม่ยอมปลงหัวใจ
    ปิดตาแค่เธอ ไม่เปิดหัวใจ ให้กับใครอีกแล้ว

ฉันรู้ด้วยตัวฉันเอง ฉันเห็นด้วยใจของฉัน
    และมันยากเกินอธิบาย

รักไม่ได้ทำให้ฉันตาบอด
    ฉันนั้นที่ยอมตาบอดเพราะรักเธอ
    แกล้งทำเป็นไม่เห็น อะไรที่ไม่ดี
    รักไม่ได้ทำให้ฉันตาบอด ฉันที่เลือกมองสิ่งดีที่เธอนั้นมี
    สิ่งใดที่มันร้าย จะมองข้ามไปเพราะรักเธอ

จะมองข้ามไปอย่างนี้ ก็เพราะรักเธอ​

ขอแค่เป็นลูกผู้ชาย ไม่ชายกระโปรงพอละ

15. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    มาดูเฉยๆไม่มีไรครับ

16. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    มาดูด้วยค่ะ

17. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0

แล้วตอนเน้เจ๊เจอยังอ่าจ้ะ...

18. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    แล้วคนอ้วนๆหน้าตาไม่ดีเงินทองไม่ค่อยมี......จะมีสิทธกับเขาไหมเนี่ย.....

19. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    .
    .
    .
    .
    .
    หุ่นแบบนี้กาลังฮิตเลย....อิอิ

20. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    เหรอจ๊ะ อิ อิ

21. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0
    มองคนหล่อมันมีบ้างนะ..

แต่ถ้าจะเลือกใครสักคน..
    หาคนที่เข้าใจเราดีกว่า..
    หายาก..จริงๆเร้ยยย...เฮ้อ...

22. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    จริงครับ

23. yinmie

yinmie New Member Lady Member

18
    0
    0

ถูกเรยยค้า หาคนเข้าใจเราเนี่ยมันยากจิง จิ๊ง เราขอแค่มีเวลาให้เราบ้าง..มันยากตรงหนายฟะ..

หาว่าเราคิดไรแบบเด็ก ๆซะงั้น..เฮ้อ..

อย่าว่าแต่หล่อ ดี รวยเล้ย..ย

แค่ขอให้..เป็นผู้ชาย แค่นั้นก้อโอแว้ว

24. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ผู้ชายที่หล่อๆแต่เป็นชายจริงๆหายากนะผมว่า

25. cassanovy

cassanovy New Member Lady Member

110
    4
    0

ถูกต้องน๊าคร๊าบบบบ...:D

26. NeoVIP

380
    2
    0
    สรุปว่า อยู่ที่ดวงละกันนะ :D

27. |3ee*Nigga|Z

|3ee*Nigga|Z New Member Member

156
    3
    0
    ลืมตาเลือกหรือหลับตาเลือกก็ได้ไม่ต่างกันเลย.....

28. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    โอ๋ๆๆๆๆน้อยใจไรเหรอจ๊ะ บี

29. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ตามหาด้วยคน

30. For~te...

For~te... New Member Member

179
    0
    0
    เอาเป็นว่าความรักมันต้องลองเสี่ยงดูคับ เคยเจ็บมาแล้วจะเจ็บอีกซักทีจะเป็นไรไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้