หนุ่มๆracingอยากเห็นตัวจริงของสาวladyท่านใด

การสนทนาใน 'Lady Forum' เริ่มโดย BOZZ SPEED, 20 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0

ขอโทษด้วย ไม่รู้ด่าเราหรือเปล่า ที่บอกว่าอยากไปเห็นสักครั้ง พอดีเราชอบถ่ายรุป แต่ไม่ได้พิมไปตรงๆ ถ้าเราตอบกระทู้ ให้ชาว lady ไม่พอใจ ต้องขอโทษและรับผิดด้วย ที่ล้อเล่นไม่ดูจิงๆคับ จะไม่เข้ามายุ่งในบอร์ดนี้แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 พฤศจิกายน 2007
  2. ~nun_y

~nun_y New Member Lady Member

428
    5
    0
    งั้นไปขอกับพวกที่ต้องการซิ มาพูดแบบนี้เท่ากับประจานตัวเอง
    เท่าที่อ่านมาเนี่ย ก็ต้องขอโทษกับบางคนที่ไม่ได้คิดแบบนั้น
    คำพูดอาจรุนแรง แต่ก็ทำได้แค่นี้
    ถ้ามีปัญหา เชิญได้ มาเลย ไม่เคยกลัว

ถ้าเจอแล้วจะทำไมหรอ มีอะไรหรอถึงต้องการเจอมากขนาดนั้น ​

3. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ใจเย็นคับ อย่าทะเลาะกัน

4. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ขอชี้แจงหน่อยนะคับ ไอ้ที่ผมบอกว่ามีหลายประเภท
    มีทั้งเล่น ๆ กับพวกที่ต้องการจริงจัง
    หมายถึงว่าพวกผู้ชายที่เข้ามาดูในนี้
    มีทั้งที่ต้องการที่จะลองมาคบหากันดูแบบเล่น ๆ (ประมาณ เป็นกิ๊ก)
    กับพวกที่ตอนนี้ไม่มีใคร ต้องการที่จะเข้ามาหาใครซักคนมาแฟนจริง ๆ
    ไม่ได้หมายความถึงเรื่องนั้นเลย
    ไม่ได้มอง Lady Forum เป็นสถานที่อย่างนั้น
    ไม่ได้เคยดูถูก หรือ เหยียดหยามกัน
    เราก็ใช้พื้นที่ของ Rc Web เหมือนกัน
    ก็เป็นเหมือนเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกัน (ความคิดผมนะ)
    มันผิดด้วยเหรอคับ ที่เป็นโสด
    มันผิดด้วยเหรอคับ ที่ต้องการมามองหาใครซักคนในนี้มาเป็นแฟน
    ผมเข้ามาในนี้ ด้วยความเป็นมิตรตลอด
    ต้องการเพื่อน ไม่ได้ต้องการมาหาศัตรู
    ผมเข้ามาทุกครั้ง ผม Log in ตลอด
    รายละเอียดส่วนตัวก็อยู่ด้านข้างทั้งหมด
    ที่อยู่จริง
    รายละเอียดจริง
    เบอร์ติดต่อจริง
    คงไม่คิดมาประจานตัวเอง
    เหมือนที่คุณคิดหรอกนะคับ
    ผมเข้าใจว่าผู้ชาย เลว ๆ มีเยอะ
    แต่อย่าเหมารวมว่า
    ผู้ชายทุกคนจะเลวหมดทุกคนซิคับ

5. MiNiGaL~♥

MiNiGaL~♥ New Member VIP

217
    9
    0
    โว้ววววววววววว...วู้...........

กลายเปนกระทู้เดือดไปซะแว้ววววววววววววววว

6. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    สิ่งที่คิด คือ มิตรภาพครับ

7. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0
    ที่นี่ไม่ใช่บอร์ดหาคู่ เน่อ :p

แต่ถ้ามาหาเพื่อน Lady คงไม่ว่าหรอก :D

แต่ก็เพิ่งสังเกตุตะกี้นะเนี่ย ว่าคนตั้งกระทู้นี้ไม่ใช่ lady member" ซึ่งบอกตรงๆว่า ตอนแรก คิดว่า lady เป็นคนตั้ง :D "แต่ถ้าเป็นชายตั้ง มันคงหมายถึงว่า ไม่ได้เป็นความต้องการของ lady สักเท่าไหร่ เพราะมันดูเหมือน ซึ่งการมาวัดเรตติ้งแบบนี้มันคงไม่ใช่ จุดมุ่งหมายของ lady ใน LRC สินะ:p" จึงไม่แปลกใจที่จะมี lady รู้สึกไม่ดีกับกระทู้นี้

8. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    อยากเห็นตัวเป็นๆของ แองจาลีน่าโจลี่......เหอๆ เกี่ยวม่ะ

9. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    เง้อออออ........

10. "ratty"

"ratty" New Member Member

356
    0
    0
    เมื่อมากคนก้อมากความคิด ต่างคนต่างที่มา แต่ถ้าจาทำความเข้าใจให้ตรงกันก้อยากหน่อย คงต้องเปิดใจให้กว้างและหาจุดกึ่งกลางมาพบกัน การสื่อสารที่นำมาซึ่งมิตรภาพถ้าทำได้ย่อมได้รับการยกย่องชมเชย หากแต่ใครเล่าจาเสียสละ...

11. ~nun_y

428
    5
    0
    กลับไปอ่าน คำตอบที่แล้วดู
    มีคำว่า ผู้ชายเลว ไม๊
    เคยว่ารึยังว่า ใครเลว​

สรุปง่ายๆ

- คำว่า เหมาะสม สะกดเป็นไม๊คะคุณ
    - มิตรภาพ คือสิ่งที่ดี แต่ถ้าได้มาด้วยคำพูดแบบนี้ มันน่าภูมิใจไม๊
    - ที่นี่ บอร์ดนี้ ไม่ใช่ที่หาคู่

12. ReaL Happiness

ReaL Happiness New Member Privilege

562
    7
    0
    ไม่ได้อยากต่ออารัยมากมาย

เวบอื่นๆมีมากมาย ที่เค้ามีไว้เฉพาะ ให้หาคู่ หาเเฟน หากิ๊ก

เเล้วถ้าคุณคิดว่าการที่คุณเข้ามาพูดคุยหรือต้องการที่จะเเวะเข้ามาหากิ๊ก

คุณลองคิดก่อนน๊ะคะว่า คำว่า กิ๊ก ความหมายโดยรวมมันคืออะไร

Lady Forum ไม่ใช่ เเค่คนกลุ่มเดียวเท่านั้นที่เข้ามาอ่าน มาโพส มันคือคนทั้งประเทศ

สิ่งที่ ผู้หญิงบางกลุ่มบางคนกระทำ มันเเตกต่างกัน

คนที่เรียกร้องสิทธิ์หรือศักดิ์ศรีของตนเองก็มีให้เห็นอยู่

การที่Board นี้เป็นเเค่เพียงกลุ่มย่อยๆ เล้กๆในวงการรถ

ซึ่งวงการรถมันก็ไม่ได้กว้างขวางมากมาย

เดินเจอกันบ่อยอยู่เเล้ว

คุณลองนึกสภาพความรู้สึกนะ ว่ามันภาคภูมิใจไหมว่า ฉันเนี่ยเคยเป็นกิ๊กกับคนโน้นคนนี้

ไม่มีผู้หญิงคนไหนอยากเป็นกิ๊กหรอก มันขึ้นอยู่กับการกระทำของเเต่ละคน เเละจิตใต้สำนึก

เเม้คุณจะไม่เเสดงออกมาทางการกระทำ คำพูด เเม้กระทำสิ่งที่คุณพิมออกมา มันบ่งบอกถึง สันชาตญาณ ของคุณได้

พื้นฐานของความรู้สึก ความนึกคิด มันไม่ต่างอะไรกับคนทั่วไป

เเค่เพียงอยากให้เกียรติ ผู้หญิงมั่ง ไม่ใช่ เเค่ใน Lady กลุ่มนี้เท่านั้น

ไม่ได้จะพูดถึงเเค่ผู้ชายนะ

รุ้สึกว่าจะเคยเตือนน้องๆ เพื่อนๆ ด้วยเเล้วเรื่องนี้ อย่าให้เตือนอีก

รู้ซะมั่งว่า พี่คนนี้มันรักน้อง รักเพื่อน สิ่งที่เคยเตือนขอให้ฟังกันมั่ง

เจ้คนนี้มันไม่ดีไปหมดทุกอย่าง เเต่ ยังคิดได้ในจุดๆนึง

13. ดื่มด่ำ

ดื่มด่ำ Legend (R.I.P.)

947
    14
    0
    จร้าาาาา...

14. puphe

puphe New Member Lady Member

309
    8
    0
    อืม.................หลังจากอ่านมาพอสมควร
    ก้อรู้สึกไม่ดีนะ บอร์ดนี้เหมือนจะกลายเป็นบอร์ดหาคู่ไปซะแล้ว
    ที่ติดใจอย่างนึงคือคำพูดที่ว่า
    มันทำให้รู้สึกไม่ดีเลย บอร์ดนี้เค้าตั้งมาเพื่อจุดประสงค์นี้หรอ ทั้งๆที่จุดประสงค์จิงๆก้อมีให้อ่านกันอยู่
    (หรือไม่เคยเข้าไปอ่านกัน) จิงอยู่เราต่างก็ใช้พื้นที่ RC เหมือนๆกัน เราก็เหมือนพี่ๆน้องๆกัน
    เพราะฉะนั้นการเข้ามาทักทายกันก็ไม่ใช่เรื่องแปลก แต่กับคนบางคนการใช้คำพูดที่ตอบกระทู้
    เหมือนไม่ใช่ที่ต้องการจะเข้ามาทักทาย พวกเราเป็นผู้หญิงก็จิงแต่เราก็เป็นมนุษย์คนนึงที่มีศักด์ศรี
    ต้องการมีภาพลักษณ์ที่เหมาะสม แต่ตอนนี้พวกคุณบางคนกำลังจะทำให้เสียหายอยู่นะ สังเกตุตัวเองบ้างนิดนึงก็ดีนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤศจิกายน 2007
  15. "ratty"

"ratty" New Member Member

356
    0
    0
    อืมก้อจิงนะคับ ผู้หญิงจาถูกมองในทางลบเสมอ ซึ่งต่างจากผู้ชายที่สามารถมีแฟน มีกิ๊กได้โดยที่สังคมยังรับได้ หากแต่ถ้าผู้หญิงมีแฟน มีกิ๊กบ้างละคับ สังคมกลับมองว่าเป็นคนมากรัก หลายใจ เป็นคนไม่ดี ไม่พอ ก้อน่าคิดนะคับในความเท่าเทียมระหว่างผู้หญิงและผู้ชาย อย่างหลายๆกรณีที่มีการออกมาเรียกร้องสิทธิกัน ถึงอย่างไรแล้วผมว่าผู้ชายก้อยังต้องให้เกียรติผู้หญิงอยู่ดีไม่ว่าจาในทางตรงหรือทางอ้อม (มิได้ว่าหรือพาดพิงใครนะคับ เพียบแต่อย่าร่วมแสดงความคิดเห็นเท่านั้น)

16. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เอาเป็นว่า
    ที่ผ่านมาผมผิดแล้วกัน
    ในทุก ๆ เรื่อง
    ขอโทษด้วยนะคับ
    ขอให้หยุดตรงนี้แล้วกัน
    อย่างที่ผมบอก
    ผมไม่ได้มาหาศัตรูที่นี่
    ไม่ได้ต้องการมาหาเรื่องกับใคร
    อยากมีเพื่อนมากกว่าศัตรู

17. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    พอดีแว๊บเข้ามาอ่านครับ แต่ผมอ่านคร่าวๆ ก็พอจะทราบแล้วครับ ว่าเรื่องมันเป็นยังไง

คนเราชอบได้ครับ รักเป็นครับ แต่ควรแสดงออก ในที่ๆเหมาะสม ในเวลาที่เหมาะสม

แล้วก็ควรให้เกียรติ บอร์ด LADY ด้วยครับ ไม่ใช่มาประกาศว่า อยากเจอคนนั้น อยากเจอตัวเป็นๆคนนี้

ผมขอตรงๆ เหมือนคุณไปเดินเลือก ซื้อ หรือเลือก หาสินค้า ซึ่ง ชาวเลดี้ ไม่ใช่

ผมว่า บอร์ดนี้ เหมือนเป็นสีสันให้วางการแต่งรถอยู่แล้ว ผมเองก็แว๊บเข้ามาดูบางครั้ง

ผมก็ชื่นชม ว่า เออ เดี๋ยวนี้ผู้หญิงเค้าแต่งรถกันสวยจริงๆ ไหนจะแข่งรถกันอีก

ผมว่ามันเป็นอะไรที่ดีนะ

ผมไม่ปฎิเสธว่า อาจจะมีผู้ชาย ที่อยากจะเข้ามาหาแฟน หรือ หากิ๊กในนี้ ผมเชื่อว่ามันต้องมีอยู่แล้ว

แต่ เดินเข้าไป คุยกะเจ้าตัวโดยตรงเลย จะดีกว่าไหมครับ แมนดีออก ถ้าเป็นผม ผมเลือกทำแบบนั้น

สุดท้าย ผมไม่ได้กล่าวว่าใครทั้งสิ้นนะครับ แสดงความคิดเห็น ในมุมมองของผมเท่านั้น ขอบคุณครับ

~nun_y ถูกใจสิ่งนี้
  18. pe jazzmania

pe jazzmania New Member Lady Member

130
    4
    0
    จัยเย็นๆ

19. miw_gen

miw_gen New Member Lady Member

370
    9
    0
    เอ้า ขำๆกันไป อย่าเครียดเล้ย เดี่ยวหน้าแก่ มะรุด้วยนะ....เอ้อ

20. SLITHER_4G

SLITHER_4G New Member Member

433
    2
    0
    เข้ามาตอบให้รู้ว่า กระทู้นี้ยังอยู่ในสายตา

21. MiNiGaL~♥

217
    9
    0
    แง่ม ๆ อย่าเครียดกันเรยน๊า

เด๋วม่ะจ๊วยยยยยยยยยยยยยย

22. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ตัวเองนะแหละที่กะลังเครียดมากมาย อิ อิ ปวดร้าว......555

23. ~nun_y

428
    5
    0
    หุหุ

เด๋วจะพูดให้เครียดหนักกว่าเดิม ดีไม๊ น้องเอ๋ ?????

ใครคิดใครทำอะไร ย่อมรู้ดีแก่ใจนะ อย่าให้พี่พูดมาก เด๋วจะยาวเหมือนกระทู้นี้

ตักเตือนแล้ว ถ้ายังทำอีก ก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วนะ

1wk. ต่อจากนี้จะจับตาดูว่าความคืบหน้าเป็นอย่างไร

ยังมี 2 แง่ 3 ง่ามอีกไม๊

พี่โตพอที่จะรู้ว่าเด็กๆคิดอะไรกัน

พูดแค่นี้ก็พอเข้าใจแล้วนะ

อย่าทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงมากไปกว่านี้เลย

คนอื่นเค้าพูดถึงที่นี่ว่าอย่างไร ไม่รู้กันเลยรึไง

อย่าให้เอ่ยชื่อนะ

เป็นพี่ย่อมปกป้องน้องๆเป็นธรรมดา

แต่ถ้าน้องมันไม่เชื่อฟัง ก็คงต้องจัดการขั้นสุดท้าย.....

24. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    กรรมมุนา วกะตีโลโก (พิมพ์ถูกป่าวหว่า) อิอิ สัตว์โลก ย่อม เป็น ไปตามกรรม
    นานา ไรบีน่า เอ้ย นานา จิตตัง
    ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    รักดีหามจั่ว รักชั่วหามเสา
    น้ำมาปลากกินมด น้ำลดมดกินปลา
    มาทางไหน ไปทางนั้น
    เพื่อนกันมันส์ดี
    ชีวิตนี้สุขสบาย....เอยยย

5555 มั่วละกรู

25. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    เพื่อนช้าน ใจเยนๆเน้อออ

เอาน่าๆ

เครียด เด๋วไม่สวยนะยะ

มีไร เคลียร์ข้างนอก ไม่ต้องพิมแล้ว มันยาว อาจจะสื่อสาร ไม่เข้าใจตรงกัน ได้นะ

26. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18

ธ่อ เปิดตัวซะดีเลยเอ

พอบรรทัด2เริ่มเป๋

บรรทัด3นี่หักหัวเข้าข้างทางไปไหนเลยไม่รู้เง้อ 555+

เอ้าใจเย็นๆกันนะครับ

ปล.หนูเอ เช็คPMด้วยมีอะไรจะถามหน่อยเรื่องการงาน

27. KAE23

KAE23 New Member Lady Member

287
    8
    0
    จัยเย็นๆนะจ๊ะน้องๆ

28. HTM.MONE

HTM.MONE New Member Member

5
    0
    0
    ขอโทษนะครับ เท่าที่ผมอ่านมาซักพัก ผมว่าอย่าทะเลาะกันเลยนะครับ เพราะว่าจุดประสงค์ที่มีบอร์ดนี้ขึ้นมาคือการมาหาเพื่อนที่มีวิถีเดียวกันคือผู้ที่รักการแต่งรถนะครับ เพราะฉะนั้นทุกคนเป็นเพื่อนกัน
    ส่วนคนที่ไม่เข้าใจก็ช่างเค้าเพราะว่าเค้าคงไม่รู้ความหมายของคำว่า"เพื่อน"
    ละมั้งครับ
    ขอบคุณครับ

29. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    อืมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

30. MiNiGaL~♥

217
    9
    0

อ่อจ้า

เพิ่งรู้วันนี้ว่าเรื่องมันน่าเครียด

เข้าใจแระจ้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้