รบกสนเรื่องเค้าโค้งหน่อยครับ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย sand99, 17 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sand99

sand99 New Member Member

11
    2
    0
    อยากทราบว่าเวาลาเราเข้าโค้ง อยากทราบว่าทำอย่างไรดีครับ
    ที่จะเข้าโค้งซ้ายแล้วให้ล้อหันไปทางขวาแต่รถผมเป็นรถขับหน้ารกอ่ะครับ โดยไม่ดึงเบรกมือด้วยอ่ะครับ จะทำยังไงดีครับ

2. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    อยู่ที่การเซ็ทรถครับ แต่ก็จำไม่ได้แล้วว่าต้องทำยังไง ต้องรอให้คนทำได้มาตอบอ่ะ มันไม่ค่อยว่างเลย :D
    ไม่ได้ใช้เบรกมือเลย เบรกเท้าอย่างเดียว รถขับหน้า ท้ายออก ถนนแห้ง ๆ แดดร้อน ๆ นี่แล :D

3. budgetell

budgetell New Member Member

18
    0
    1
    โหทำได้ไงไม่ใช้เบรกมือด้วย
    สุดยอดเลยหะ

4. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    เพราะรถที่ใช้ทำมันความจริงเป็นรถแข่งน่ะครับ เข้าตำรารถดริฟท์ขับหน้าคือ
    1. เบามาก ๆๆ
    2. เครื่องแรง
    3. ช่วงล่างแข็งสุด ๆ โดยเฉพาะหลังแข็งกว่าหน้า

ต้นเอ๊ย ถ้ายังมาอ่านบอร์ดก็ช่วยเอารูปมาลงที ถ้ามีนะ อีฝาแดงหน้ายิ้มอ่ะ :D

5. sand99

sand99 New Member Member

11
    2
    0
    อยากทำได้มั้งจัง ดริฟลงเขาแต่เป็นขับหน้า 555+

6. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ตูดออกง่ายๆ มันก้ไม่ได้หมายความว่าควบคุมได้ง่ายเหมือนกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้