ถามเรื่อง sr pulsa หน่อยค้าบ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย โป้งคาลิบรา, 15 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: โอ้........ Project เจ้าความเร็ว...... :eek::eek::eek:

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อิอิ...

3. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ว่าแต่เจ้า calibra เค้ามีขับ 4 ป่าวอ่ะ คุ้นๆเหมือนในเกมมันเป็นอย่างนั้น :D

4. โป้งคาลิบรา

โป้งคาลิบรา New Member Member

21
    2
    0
    มีครับ ขับ4เป็นเทอร์โบ แรงพอๆกะเจ้าพัลซ่าเลย แต่หายากมาก ในไทยได้ยินมาว่ามีไม่เกิน10คัน เหตุผลที่หันมาลงนิสสันก็เพราะอะไหล่ด้วยแหละครับ เพราะ อะไหล่น้อย ของแต่งหาอย่างยากเลย ถ้ามีก็แพง sr20det เลยเป็นเครื่องยนต์ที่ผมอยากได้มานาน

5. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:D:D:Dนักซิ่งสายฟ้าเท่านั้นที่จะได้มันมาครอบครอง:D:D:D

6. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ถ้าอยากได้เครื่องแรงพอประมาณ อะไหล่หาง่าย ไม่ทำเพิ่มมากมาย ดูพวกฝาขาว โบ ดีกว่ามั้งครับ

ถ้าเอาไว้ทำต่อยอดเย๊อะๆก็เล่น pulsa :D

7. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม..

8. โป้งคาลิบรา

21
    2
    0
    ทำไมไม่มีใครแนะนำอู่เลยครับ อยากรู้ปัญหาตัวนี้มีอะไรบ้าง ยังไงถ้าให้เลือก วัยรุ่นอย่างผมต้องเล่นฝาแดงpulsarอยู่แล้วครับ เพราะเป็นพวกชอบทำนู่นทำนี่ เลยอยากรู้ว่าวางมาจะไวริ่งจบมั๊ยทำที่ไหน แล้ว โมได้เยอะรึป่าว ทนมั๊ย? อะไรแบบนี้อ่ะครับ ปัญหาหลักเลยคืออยากมีอู่ดีๆแถวลาดพร้าว เก่งๆแนะนำหน่อยครับชาวbb

9. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ไม่เคยเห็นรถรุ่นนี่เลย

10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไปอยู่ที่ไหนมาจ๊ะ.....อิอิอิ...

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    ไม่มีใครแนะนำอู่ให้คุณ....... ก็เพราะไม่มีใครรู้จักสถานที่นั้น ในพื้นที่ที่
    คุณอยากรู้ไงครับ.............

ปัญหาเครื่องตัวนี้อย่างเดียวที่หนักๆ คือเรื่องอะไหล่ตัวเครื่องครับ
    อายุเค้าเยอะแล้ว อะไหล่จะหายาก เบิกห้างก็ไม่ค่อยจะมี
    ซึ่งผมเองเคยกล่าวไปแล้วในกระทู้ต้นๆ..........

วัยรุ่นเอย่างคุณถ้าจะเลือก ก็เลือกเลยครับ.......
    เพราะยังไงคุณก็คงไปทำต่อยู่แล้ว อะไหล่ Standard คุณก็คงไม่ใช้
    หา After Market Part เปลี่ยนเลยได้ครับ....

จะ Mo เยอะหรือน้อย ทนมาทนน้อย
    อันนี้ตามสตางค์ของคุณที่จะประเคณเข้าไปครับ
    เรื่องจะจบไม่จบนั้น ขึ้นอยู่กับคุณที่จะพอใจว่าจบแค่ไหนครับ....
    ผมก็บอกแทนไม่ได้ เพราะข้อจำกัดและความต้องการของแต่ละคน
    นั้นไม่เหมือนกัน..........

อู่เก่งแถวลาดหร้าว ที่ลงหนังสือรถต่างๆ มีเยอะอ่ะครับ.....
    ลองเปิดๆ ดูแล้วเข้าไปคุยกับเค้าเพื่อเปรียบเทียบกันก็ได้

อ้อ.......... ที่สำคัญ ในกลุ่มที่เล่น Calibra ที่คุณเคยบอกว่า
    เค้าแนะนำเครื่อง SR มาอ่ะครับ....... เค้าทำกันที่ไหนเอ่ย.....
    ถ้าเค้าทำกันจบอย่างที่คุณอยาก เค้าก็น่าจะจบเรื่อง SR ใน
    รถของคุณได้ง่ายกว่าการที่คุณจะไปเริ่มใหม่กับอู่ที่เค้าไม่เคยทำ.......

จริงไหมครับ....... :rolleyes:

12. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม.....

13. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ตามนั้นเลยครับ อิอิ

14. โป้งคาลิบรา

21
    2
    0
    ขอบคุณครับ แต่เท่าที่เจอมามันจะบอกว่าจบก็ไม่รู้จะใช่รึป่าว คือเอาเป็นว่าผมต้องการแค่จบเท่าที่มันจะวิ่งได้สมบูรณแและกินน้ำมันตามค่าเฉลี่ยก็เท่านี้น่ะครับ คือไม่อยากหนีเสือปะจระเข้(แต่อยากแรงขึ้นด้วย อาจจะ โลภไปนิด555) ยังไงก็ขอบคุณทุกความเห็นมากคร้าบ

15. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ลองศึกษาดีๆกับเครื่องตัวนี้นะครับ

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม.....

17. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    โอ้ความรู้เพียบ แอบมาอ่าน ดีจิงๆ ขอบคุณคับ

18. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ถูกใจจิงๆคำพูดนี้
    อิอิ

19. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    .......:D....ยังวัยรุ่นอยู่นี่นา:D

20. madboy

2,808
    11
    38
    แหม พี่วัยรุ่นก็ :D

21. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    แต่ ผมใช้ SR ฝาสีทุเรศอะสิ

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: สีทุเรศ................:eek::eek::eek:

23. โป้งคาลิบรา

21
    2
    0
    ตอนนี้เก็บตังใกล้ความจริงแล้วครับ กำลังหาอู่เก่งๆเนียนอยู่ครับ แต่มันแรง สงสัยเพลามีปัญหาแน่เลย

24. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    เพิ่งวางเครื่องครับรถกำลังจะออกจากอู่
    อยากรู้อัตราการกินน้ำมันของเครื่อง pulsar ครับ (นอกเมืองกับในเมือง)
    :eek::eek:

25. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ......:)..............:D.....................สำหรับผมนะ.........:D....ทั่วๆไปล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้