เรื่องเกี่ยวกับแผ่นป้ายทะเบียน*ผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย micky_parn, 15 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. micky_parn

micky_parn New Member Member

1
    0
    0
    ผมมีเล่มทะเบียนyamahaตัวหนึ่ง ไม่ขาดต่อ มีป้ายวงกลม มีพ.ร.บ แต่เล่มไม่ใช่ชื่อของผม **แต่ไม่มีป้ายทะเบียน** ถ้าผมไปที่ขนส่ง แล้วขอป้ายทะเบียนใหม่ เค้าจะขอดูอะไรบ้างคับ (จำเป็นมั้ยที่ต้องใช้ตัวจริงจึงจะทำได้ แล้วต้องเอาป้ายทะเบียนเก่าไปด้วยมั้ย) ผู้รู้ช่วยตอบทีคับ ขอบคุณนะที่นี้เลยนะคับ

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เอาเล่มตัวจริงไปด้วย ถ้าเจ้าของรถไม่ได้ไป ก็ให้เซ็นมอบฉันทะมาว่า ขอออกป้ายทะเบียนใหม่ .... :):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้