วัตถุประสงค์ในการจัดตั้งบอร์ดนี้ขึ้นมา

การสนทนาใน 'Altis Mania Racing' เริ่มโดย thaweesak, 13 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    หลักๆเลยก็คืออยากจะนัดพบ เพื่อพูดคุยทำความรู้จักกับ ผู้ที่ใช้รถยนต์อัลติสซึ่งชื่นชอบในการแต่งรถ,หรือไม่แต่งรถก็ได้รวมทั้งวิธีการบำรุงรักษาต่าง ๆ ซึ่งกระผมเองก็ไม่ได้เก่งกาจอะไรนักหนายังต้องพึ่งช่างอยู่เลยก็อยากจะมาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ต่างๆ ของผู้ที่ใช้รถรุ่นนี้ซึ่งมีอยู่เป็นจำนวนมาก ในการจัดตั้งบอร์ดนี้ขึ้นมาไม่ได้เป็นเปิดมาเพื่อจะแข่งขันกับใคร เราอยู่อย่างสงบ และเจียมตัว ไม่ได้มาแต่งรถยนต์มาอวดกัน มาแข่งขันกัน ไม่มีการมาคุยอวดร่ำอวดรวยกัน รถเดิมๆที่ไม่ได้แต่งก็สามารถเข้ามาสนทนาในบอร์ดกับเราได้ตลอดเวลา มีอะไรก็มาแชร์ความรู้ เล่าสู่กันฟัง เราจะคบกันแบบพี่แบบน้องมากกว่า ซึ่งการแต่งรถยนต์มันก็์แนวใครแนวมัน อยู่แล้ว ก็แล้วแต่รสนิยมความชอบส่วนตัวของใคร อย่างรถของผมคนก็จะมาพูดว่าแต่งรถลิเกบ้าง รถกระป๋องกล่องซีเรลบ้าง เพราะว่าผมแต่งด้วยใจรัก การแต่งรถบางอย่างเราก็สามารถที่จะลงมือทำเองได้อย่างนี้ซิถึงจะเรียกว่าแต่งรถD.I.Y.ผมจะเน้นที่ความรักความเข้าใจกัน คนเราจะให้คนอื่นมาชอบเราหมดคงเป็นไปไม่ได้ ก็มีทั้งรักและเกลียดผสมกันไป บางโอกาสเราก็จะช่วยเหลือซึ่งกันและกันมากกว่าในระยะยาวครับไม่ใช่คบกันสั้นๆ ส่วนเรื่องการพบปะพูดคุยกันนั้น ถ้าหากว่าเรามีโอกาสเหมาะๆ ก็นัดเจอกันบ้าง และที่สำคัญมากๆเลยก็คือเราไม่ได้จัดตั้งบอร์ดนี้ขึ้นมาเพื่อแข่งขันกับใครทั้งนั้น เราเป็นมิตรกับทุกคน อยากเปิดโอกาสให้เป็นทางเลือกใหม่ให้กับคนกลุ่มใหม่ในRCWEB.NET เพราะฉนั้นภาพบางภาพที่ได้นำเสนอออกไป อาจจะเป็นรูปภาพรถยนต์ของท่านที่กระผมไม่ได้ขออนุญาตอย่างเป็นทางการแต่ผมก็จะให้เครดิตกับภาพที่เรานำมาลง เพราะฉนั้นก็ขอกราบขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ เพราะว่าผมได้เล็งเห็นว่ารถยนต์ของท่านสวยมากๆ ถ้าหากว่าต้องการให้ลบภาพออกก็แจ้งมาได้เลยครับ เรายินดีรับฟังความคิดเห็นที่เป็นประโยชน์ และกระผมก็ไม่ได้คาดหวังว่าจะต้องมีสมาชิกเข้ามาอยู่มากมายแต่อยากได้คนคุณภาพจริงๆ มาอยู่ร่วมกันแบบพี่น้อง การที่เรายังไม่ได้รู้จักกัน พูดคุยกันแล้วมาตัดสินใจเอง ว่าเขาคนโน่นคนนี้เป็นอย่างไร บางครั้งสิ่งที่คุณคิดอาจจะสวนทางกันก็เป็นได้ คนเราถ้าหากว่าไม่หันหน้าเข้าคุยกันแล้วคุณจะรู้จักเขาดีพอหรือครับ
    ข อ บ พ ระ คุ ณ อ ย่ า ง สู ง ที่ อ่ า น ม า จ น ถึ ง บ ร ร ทั ด สุ ด ท้ า ย ค รั บ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 ธันวาคม 2007
  2. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    ดีมั๊กๆคร๊าบ

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แวะมาทักทายจาก SDU Car Club ครับ

4. thaweesak

thaweesak New Member Moderator

724
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับผม ว่างๆก็แวะเข้ามาคุยได้ตลอดเวลาเลยนะครับ

5. Taotk07

Taotk07 New Member Member

34
    0
    0
    ดี้...ดี....ดีจริงๆ.......................................คร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้