เพื่อนนักวิทยุสมัครเล่น ... (HAM,CB)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย E20MHG, 13 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. e20erz

e20erz New Member Member

14
    0
    0
    e20erz
    QTH อยุธยาครับ

2. dew_vtec

dew_vtec New Member Member

60
    3
    0
    HS7XMQ ครับ สวัสดีทุกคนครับ

3. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    เมื่อนานมาแล้วผมก็เคยมีรุ่นพี่ที่ม.กรุงเทพ คอลซายน่าจะไล่ๆท่านนี่แหละ จำไม่ได้

เอาเป็นว่ายินดีที่ได้รู้จักนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2007
  4. E20MHG

824
    2
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ สแตนบายช่องไหนครับ ผ่านอยุธยาจะได้ทัก ...

5. ผม HS7ZHG ครับ อยู่นครปฐมเดี๋ยวนีไม่ค่อยได้เล่นแล้วครับ แต่ก็ยังรักนะครับ

6. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    E20JPS รายงานตัวครับ :D

อยู่กรุงเทพฯครับ แถวๆ หลักสี่ ดอนเมือง แต่ไม่ความถี่ประจำ เพราะไม่ค่อยได้เล่น เดี๋ยวนี้คนเล่นน้อยเหลือเกิน สแกนทิ้งไว้ตั้งนาน ก็ไม่เจอคนเล่นเลย

เมื่อก่อนตั้งเสาสูงไว้ มีใบอนุญาตตั้งสถานีด้วยนะ แต่ตอนนี้เอาลงแล้ว เพราะไม่มีคนคุยด้วย :cry:

สมัยมัธยม ทำงานโรงเรียน ด้านกิจการลูกเสือ (กองร้อยพิเศษ) ก็เลยมีไว้ใช้ (จุดเริ่มต้น ของคนเล่น ว. มักมาจาก กิจการลูกเสือ :) )

เริ่มแรก เล่น CB เครื่อง ETEL 27 Mhz. ประมาณ 10 ปีที่แล้ว ดังมากจริงๆนะครับ ใช้กันทั่วบ้านทั่วเมือง คิดถึงความหลัง ผมมีอยู่ตัวนึง โม 20 W. กดคีย์ที ทีวีช่อง 3 ล้ม ไป 3-4 บ้าน 555555 คึกคะนองวัยเด็กน่ะครับ :D:D

7. hamthai

hamthai Guest

0
    0
    0
    เพื่อนท่านใด เลิกเล่นวิทยุสื่อสารแล้วจะขายพร้อม ปท.โพสข้อความพร้อมเบอร์ไว้ได้ครับ เดี๋ยวผมติดต่อกลับ เป็นรุ่นเก่าๆยิ่งดี

8. Greatz_RaCe

Greatz_RaCe New Member Member

216
    11
    0
    อีกเสียงครับ

HS7QDM เป็นคนชอบ 7 แต่ไม่ได้อยู่สวรรค์ชั้น 7 ได้แค่คอนโดชั้น 7 อยู่แถวพระราม 7 แต่เสือกไม่มีบุญขับ Rx-7
    ปัจจุบัน QTH อยู่ กทม. ไม่ค่อยได้ขึ้นความถี่ เท่าไหร่ครับ ส่วนมากก้อคุยอยู่กับพี่ๆช่อง

144.275 MHz
    144.775 MHz
    145.400 MHz

ผมจะไปเป็น Staff ในงานกาชาดทุกปี แต่ปีนี้คงไม่ได้เจอกันนะ เพราะว่างานกาชาดงดจัด มาคุยกัน ยินดีที่ได้รู้จักพวกพี่ๆ ใครที่เคยฟัง HS1AB น่าจะจำเสียงผมได้ เคยเป็นเนทคอนโทรลอยู่พักนึง ขอบคุณทุกสถานี QRU 73 ชินเจียยู่อี่ ชินนี้ฮวดใช้ เฮงๆ

9. E20MHG

824
    2
    0

เพื่อนสมาชิกเขต 7 เยอะนะครับ

เมื่อ 7-8 ปีที่แล้วผมก็เป็นเน็ทให้ HS1AB , HS0AC ยินดีที่ได้รู้จักอดีตเน็ทอีกคน พูดแล้วนึกถึงอดีตอันหอมหวานเนอะ ~~~ :D:D:D

10. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    เพิ่งเหลือบมาเห็น E20OQV รายงานตัวครับ หลายปีที่ผ่านมาความถี่เงียบเหงาเลยหนีไปเล่น245 แทน เครื่องดำก็เก็บเข้าตู้ไปหมดแล้ว
    แต่ก่อนก็เคยเล่นอยู่ 145.450, 144.975 Zoneดินแดง คลองเตย ฯลฯ ไม่รู้คุ้นๆ กันบ้างหรือป่าว ยินดีที่ได้รู้จักทู๊ ก ก ท่านนะครับ

11. E20MHG

824
    2
    0

ยินดีที่ได้รู้จักครับท่าน E20OQV อยู่ระแวกเดียว ...

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมใช้ ว. แดงอะ เห็นในนี้มีแต่ ว.ดำ

ถ้าใครใช้ ว.แดง ก็เข้ามาคุยกันได้นะ Standby ช่อง 50

เรียกคิงออฟอาร์ท03

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้