สารเพิ่มประสิทธิภาพX-1Rดีจิงเหรอ???????????

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย me.kr, 10 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    ต้องลองมั่งของดีๆ

1. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เติมทุกครั้งที่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องครับ

2. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    จะเป็นไรใหมเนื่ย

:p ผมซื้อมาใช้เมื่อเย็นนี้เอง อยากถามว่าเพื่อนๆเคยเจอแบบผมเปล่าครับ ยังไม่ทันได้ลองประสิทธิภาพ เลย แต่พอเติมจนหมดแล้วเห็นก้นขวดมีคราบเขืยวๆติดอยู่เลย ผ่าดู ปรากฏว่ามีคราบเขืยวๆใสๆ เอามือจับดูก็ติดมือขึ้นมาคล้ายกาว ไม่รู้ว่าใช้แล้วเครื่องผมจะเป็นไรไปหรือไม่ครับ (แล้วมีความคืบหน้าไงจะแจ้งให้ทราบอีกที)

* ผมพยายามเมลล์ถามไปทางแวปของสินค้านี้แล้วแต่ไม่สามารถส่งได้เลยมาถามในนี้ไม่มีเจตนาโจมตีใดๆ แค่กลัวเครื่องผมพัง):confused:

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    สาหร่าย สบายรูสิท่า

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    มีของปลอมด้วยรึป่าว แล้วของแท้ทำได้จริงอย่างที่โฆษณาหรือ

5. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ตามความรู้สึกคิดว่า มีผลม่ะค่อยเท่าไหร่ ............ แต่ก้อโอนะคร่า

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ผมเติมแล้วเสียงเครื่องเงียบขึ้นเหยียบแล้วรถลื่นขึ้นเลยครับ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมว่า ของเค้าดี น่ะ
    ใช้อยู่ ลื่นดี :D

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ชอบจังนะ XX RR เนี่ย :D

9. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ยังไม่เคยลองใช้เลยครับเดียวต้องลองชะหน่อย

10. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เคยเติมแต่ยี่ห้ออื่น เช่น Prolong และ Karshine ส่วน X1-R ยังไม่เคยลองใช้

โดยส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่า มันก็น่าจะดีกว่าไม่เติม คุณภาพก็น่าจะพอๆกันทุกยี่ห้อ

ที่ผมใช้นั้น เคยพัดลมไฟฟ้าเสีย รถติดไฟแดงเป็นเวลานาน ความร้อนขึ้นอย่างรวดเร็ว เลยจอดรถข้างทางแล้วเช็คดู รอให้เย็น กรอกน้ำ สตาร์ทใหม่ ปรากฎว่าเครื่องยนต์ไม่เป็นไรเลย อีกครั้ง ขับไปเชียงใหม่ แล้วน้ำมันเครื่องรั่ว เครื่องแห้งจนความร้อนขึ้นอีกเช่นกัน จอดดู พักให้เย็น แล้วกรอกน้ำมันเครื่องใหม่ เปลี่ยนซีลที่รั่ว ก็ใช้ต่อได้ไม่มีปัญหา ซึ่งผมคิดว่าน่าจะเป็นผลพลอยได้จากการใช้ผลิตภัณฑ์ดังกล่าว ถ้าไม่ได้เติม เครื่องฮีทถึง 2 ครั้ง ผมว่าน่าจะฝาโก่งไปนานแล้วนะครับ (ปล.ความคิดเห็น และความรู้สึก ส่วนบุคคลล้วนๆครับ ไม่มีหลักฐานทางวิทยาศาสตร์อ้างอิงใดๆทั้งสิ้น)

ผมเน้นเฉพาะ "สารเคลือบลื่นไ นะครับ ไม่ใช่ หัวเชื้อน้ำมันเครื่อง ที่เหนียวๆ ยืดๆ ตัวนั้นมันจะไปตันกรองเครื่อง และตันรูถ่ายครับ

11. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ผมก้อว่าจาลองซื้อมาใช้เหมือนกันคับ ...

12. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    มีเหมือนกันครับ เติมมาจะ10ขวดแล้วก็เจอแบบนี้ทุกขวดครับ มันเหมือนจารบี
    แต่น่าจะเป็นส่วนผสมของเค้านะ ผมซื้อทุกขวดก็แบบนี้อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้