Air Auto 180SX

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย เเฟนพันธ์เเท้สองร้อย, 10 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    มีปัญหาสอบถามเพิ่มเติมคับพอดีรถผมเอาคอลโซลกลางตรงเกียร์ไปเคลืยบเคฟล่าห์เเล้วเค้าดันเคลือบปิดช่องที่ใช้สำหรับฝังเซนเซอร์อะคับอย่างนี้จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ เเล้วผมมีเเต่จอเเอร์+เซ็นเซอร์ เเค่นี้จะใช้งาน ปิด-เปิดได้ปกติมั้ยครับ ไม่ต้องครบระบบก็ได้ครับ

1. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    อยากได้แบบครบๆ พร้อมติดตั้ง ที่ไหนมีจำหน่ายบ้างครับ มีงบ5500 คับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    รูปหายมาไม่ทัน ใครเซพไว้ช่วยหน่อยนะครับ

3. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** มา บ่ ทัน เช่นกันนน ยังไงรบกวนฝากรุปใหม่ครับบบบบ ***

4. Dr.SATANON

Dr.SATANON Member Member

141
    8
    18
    แก้ไข ลงรูป ให้ใหม่แล้วนะครับ ลองชมดูใหม่ละกัน :)

5. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    การเช็คระบบแอร์ ดิจิตอล ที่ว่า Code 26 = PBR
    ไอ้ PBR ที่ว่านี่ คือ อะไรเหรอครับ???

6. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** ผมติดตั้งมาแล้วคับ ใช้การได้ ครบ แต่คอมดันพังอีก เครื่อง ca18 ฮ่ะ รอลง sr ก่อนแล้วจะลองระบบแอร์อีกทีครับ ***

*** สรุปแล้ว จากที่ไปติดมา อุปกรณ์ ของ แอร์จะใส่ กับ 200 *** ดังนี้
    1. จอแอร์ ที่ซื้อกันมา 1ตัว บางตัวอาจมีเซนเซอร์ติด บางตัวไม่มี
    2. เซนเซอร์ อุณหภูมิ ห้องตรงคอลโซลเกียร์
    3.เซนเซอร์รับแสงตรงกระจกหน้า
    4.เซนเซอร์อุณหภูมิ หน้ารถ

*** ต้องต่อครบๆๆครับไม่ยากไม่เกิน ครึ่ง ชั่วโมงเซนเซอร์บางตัวอาจหายากหน่อย
    บางคนขายจอบอกปลั๊กครบๆๆ ก้อครบจิง แต่เซนเซอร์ บ่มี***

7. kingblue

kingblue New Member Member

7
    0
    0

ตัวมอเตอร์ ฮีตเตอร์ครับคุณ OIL หมายความว่าระบบไฟไม่ได้ผ่านเข้าที่ระบบ มอเตอร์ของฮีตเตอร์ ที่คุณOILติดตั้งแล้วไม่ได้เปลี่ยนตู้ตัวกลาง หรือตู้ฮีตเตอร์ จอจะขึ้นค่านี้ครับ คุณOIL ลองเอามอเตอร์ที่ตู้กลางตัวนอกที่มีแล้วถอดเฉพาะตัวมอเตอร์ มาใส่ ค่าCODE นี้ก็จะขึ้นแต่ 25 แต่ถ้าโดนแดดประมาณ 30 w ของแสงก็จะขึ้น 25 แล้วกระพริบเรื่อยครับ ถ้าสงสัยโทรมาถามได้ครับ 081-9068665

8. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    ขอบคุณครับ
    ว่าแต่มีของไรใหม่ๆ โทรมาอัพเดทกันบ้างนะครับ

9. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    update รูปทีครับ

ท่านใดเซพไว้บ้าง

อยากได้ wiring จอแอร์ตัวนี้ครับ

[email protected]

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

10. nattawut200sx

nattawut200sx New Member Member

274
    0
    0
    ผมมีเซ็นเซอร์ขายทุกตัวครับ

ผมมีเซ็นเซอร์ขายทุกตัวครับ
    0890089931 big

11. Mr.ChaiKarn

Mr.ChaiKarn New Member Privilege

316
    2
    0
    ขอดูรูปเซนเซอร์ด้วย พึ่งซื้อมาเหมือนกัน
    อยู่ขอนแก่น กำลังมองหาวิธีติดตั้ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้