2J ทะลุ1000 ม้าคันแรก

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย to spout, 10 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ตำรวจแวะมาละก้อ......พี่น้องค๊าบบบบบ ม้าเครื่องยนต์ หรือม้ายาเสพติดครับ พี่น้องค๊าบบบบ

2. to spout

to spout New Member Member

81
    0
    0
    ขโมยรถเลยเหรอคับ แต่ตอนนี้ช่างบ่าวมาอยู่ใต้แล้วใช่มั้ยคับ ว่าแต่คนที่ว่าช่างบ่าวขโมยรถนี่ ข้อมูลจริงหรือเปล่าคับ Pm มาคุยกันหน่อยคับ

แก้ไขล่าสุด: 16 กันยายน 2007
  3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    (ม้า) ของเครื่องยนต์คร้าบ . .
    :D:D:D

4. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

ม้าเครื่องทำไม พ่อเล่นเป็นเม็ดละ ค๊าบพี่น้องค๊าบ 55555+

5. to spout

81
    0
    0
    มีเลขตัวเดียวแน่นอนคับ ช่างบ่าวบอกมาว่าต้นปีมีเลขตัวเดียวกับ sr ..แล้วเจอกันในสนามคับ

6. to spout

81
    0
    0
    ตอนนี้ช่างบ่าวกำลังซุ่มทำ Big project อยู่คับ ช่างบ่าวอยู่หาดใหญ่คับ ต้นปีหน้า เจอกันในสนาม >>>เจอช่าง1000ม้าคนแรกแล้ว สุดจริงๆ

7. EP.71

EP.71 New Member Member

53
    0
    0
    จริงเหรอค๊าบพี่ที่ว่าช่างบ่าว อยู่ใต้อยู่ที่ไหนเหรอค๊าบช่วยบอกหน่อยเผื่อจะได้เอารถไปทำบ้าง ขอข้อมูลจัดเจนด้วยค๊าบ

8. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    ช่างบ่าว อยู่ หาดใหญ่ อะ

เห็นมาอยู่ นานด้วยแล้วนิครับ

เฉยๆ อะ

9. Dr.Schwarzkopf

Dr.Schwarzkopf New Member Member

74
    3
    0
    OMG!!!! 1500 ม้า

10. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    แหล่มมาก 1500 Hp.

11. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    น่าจะสัก2000ม้า มัดนึงพอดี ไม่ต้องแกะมัด

12. adunnissan

adunnissan New Member Member

23
    2
    0
    สุดจริงๆครับ ช่างเมืองไทย

13. to spout

81
    0
    0
    อยู่หาดใหญ่คับแต่ยังไม่รู้ว่าชื่ออู่อะไรเลยคับ เจอแต่ตัว ไม่เคยไปหาที่อู่เพราะไม่รู้อยู่ตรงหนายยย ใครรู้บอกหน่อยยยค้าบบ

14. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0

เหอะๆๆๆๆสงสัยเป็นตำรวจแหงๆ คงตรวจนับยาเสพติดเป็นอาจินจนจำได้ เหอะๆๆๆ ขำๆครับ

15. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ป่าวเป้นครับ ไม่เล่นด้วย แต่แพ็คหลอดขายเป็นอาชีพ เย่ยยย!!! ล้อเล่งงงง

16. ช่วยตอบครับ

ครับช่างบ่าวที่ว่านะมาอยู่ที่หาดใหญ่จริงครับแกมาเปิดอู่อยู่แถวหาดใหญ่โฟมนะครับแต่ไม่แน่ใจว่าแกเป็นช่าง1000ม้าคนแรกหรือป่าวส่วนเรื่องคดีขโมยรถแล้วแยกชิ้นส่วนขายเป็นเรื่องจริงครับแต่แกก็ติดคุกออกมาเรียบร้อยแล้วครบแล้วเรื่องแกทำรถอยู่ก็ทำจริงครับเห็รแกทำke30วางsrอยู่หน้าจะไปเจอแกได้ที่สนามนครครับถ้าอยากเจอ

17. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    ผิดคนแล้วครับ

ผมได้ทราบความเป็นมาของ 1028 ม้าในรถพี่โอจากทีมงานพี่โอ

เรื่องมีดังนี้ครับ

จริงๆแล้วช่างบ่าว ไม่ใช่ ช่างคนแรกที่รถพี่โอครับ ก่อนหน้าที่ช่างบ่าวจะมาอยู่กับ Signal ได้มีการทำกันทะลุพันม้าไปนานแล้วครับ ก้อคือพี่โอ เองนี่แหละครับ เรียกได้ว่ารถแข่งทุกคัน พี่โอเป็นคนวาง pattern รถของตัวเองหมดครับ ไม่ใช่ช่างบ่าวอย่างที่ทุกคนเข้าใจ แล้วเป็นการทำเครื่องพันม้าแล้วทำการทดสอบได้กราฟออกมาของจริง เรียกง่ายคือไม่ใช่ 1000 ม้าปากเปล่าครับ มีการวัดกราฟกันจริงๆ ก่อนที่ทางช่างบ่าวจะมา Signal เคยอยู่กับช่างเล็ก สุเหร่า ก่อนที่จะมาฝึกงานที่อู่พี่โอได้เพียง 2 เดือน ย้ำนะครับ 2 เดือนเท่านั้น ซึ่งเป็นช่วงที่หลังจากการทำพันม้ากันไปแล้ว ช่วงที่อยู่อู่พี่โอ ก้อเป็นช่างประกอปเครื่องนี่แหละครับ JZ ซะ3ตัว SR ซะ1ตัว ผมไม่บอกผลละกันว่าหลังจากประกอปแล้วเกิดอะไรขึ้น พอหลังจากนั้นช่างบ่าวที่ว่า นี่ก้อหายไปทางใต้ แล้วยังไงต่อไม่ทราบครับ คือสรุปง่ายๆเลยครับ ช่างบ่าว ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเครื่อง J 1028 แรงม้าคันแรกของประเทศ แตจ่เป็นพี่โอเองที่จะเลือกของมาใส่ถึงได้ม้าทะลักมาเป็นพันขนาดนี้ ผมทราบเรื่องนี้มาโดยละเอียดเป็นอย่างดีครับ โดยคนในทีมที่มีความสนิทสนมกับพี่โอเป็นพิเศษ เรื่องที่ผมกล่าวมาถือว่าเป็นเรื่องจริง 100 % ครับ ที่กล่าวมาทั้งหมดไม่ได้หมายความว่า จะแก้ต่างให้ เครดิตพี่โอ นะครับ แต่มันคือเรื่องจริง Spaton คันเหลือง นี่ก้อฝีมือพี่โออีกแหละครับ 8.09 เป็นงะเจ๋งมะละ อิอิอิอิ

ป.ล.เท่าที่ได้คุยกับพี่โองานปลายปีพี่โอบอก 7 วิขนมๆครับพี่โอยืนยันกับผมมาแล้ว 100 %

18. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    Up เด๋วจะเข้าใจผิดไปกันใหญ่

19. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    เรื่องจิงเป็นอย่างนี้นี่เอง เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

จะรอดูตอนปลายปีค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 พฤศจิกายน 2007
  20. ช่างบ่าวน่าจะออกมาชี้แจงสักหน่อยว่า ข้อเท็จจริงเป็นยังไงไม่ใช้ให้คนอื่นเค้าเข้าใจกันอย่างงี้ หรือจะเอาชื่อเสียงที่ตัวเองไม่ได้สร้างมาบังหน้าหากิน ห๊ะ

21. รอดูกันต่อไป......

ความจริงคงเปิดเผยในเร็วๆนี้...

22. birdfcci

birdfcci New Member Member

31
    1
    0
    ไหนครับยังไมเห็นเลยครับพี่ 2J 2000 แรงม้าอะครับ

23. fffff

fffff Guest

0
    0
    0
    พี่โอ้ 1500 พี่ตา 1500 ม้า กับ 7ปลายๆ 8ต้นๆ สุดยอด
    แต่พวกพี่ๆ ที่600-700 ม้า วิ่ง 8.0XX 8.1XX สุดยอดกว่า
    ขอถามเปนความรู้นะคับ รถที่ม้าน้อยหรืองบทำน้อยๆที่วิ่งแบบคุ้มเงินที่ทำไปใครบ้างครับ
    น่าจามี อ.ชัยยศ คนนึงนะ รอคำตอบครับ thanks...

24. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ทุ่มทุนไปเท่าไหร่แล้วคร้าบบบบบบ ถึงจะได้ม้าขนาดนี้ เยอะจริงๆ :D:D:D

25. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    มะหาศาลครับทุนสร้าง Spaton พี่โอ เริ่มแรกตั้งแต่ใส่โบ T-51 SPL จนมาถึง Inovative สเปีกพิเศษสั่งทำ ข้างไม่ใช่ของญี่ปุ่นแล้วครับ แทบจะอเมริกาทั้งตัว แต่เศร้าครับงานปลายปีอีเหลืองไม่ได้แผลงฤทธ์ มากมาย

26. Ecstasy

Ecstasy Well-Known Member VIP

1,920
    82
    48
    วิ่งผ่านทีเดียว ฝุ่นตลบเลย :D

27. evo2

evo2 New Member Member

139
    1
    0
  28. birdfcci

birdfcci New Member Member

31
    1
    0
    อยากเห็นเจอรถแรงๆๆๆจัง คิคิคิคิ

29. Team Signal

Team Signal Guest

0
    0
    0

มายืนยันอีกเสียง ว่าไอ้ช่างบ่าวนี่ไม่ได้เป็นคนทำเครื่องพันม้า แถมประกอบเครื่องพังไปตั้ง 4-5 ตัว J กับ SR ก่อนจะออกจากคุณโอก้อมีเรื่องของหายมาพัวพันนี่แหละถึงได้ไปใต้ assassin พูดถูก แสดงว่าคุยกับคุณโอมาจิงๆ ผมเองก้อทราบเรื่องนี้มาตั้งนานแล้ว ทางทีมงานได้เฝ้าติดตามกระทู้ ในแง่ที่ดีและไม่ดีกับทีม อันไหนมันไม่จริงเราก้อจะอยู่เฉยๆ

30. Fino-Fortune

Fino-Fortune New Member Member

13
    2
    0
    อืม ๆ ๆ ชอบ คันนี้ สุดๆแล้วคับ เบิน โหด ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้