ไหนๆ ก็ ไหนๆ มาๆ เด๋วเล่าให้ฟัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ImpulseNaiO_HTT, 9 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0
    หาได้ยังครับ....เอาใจช่วยนะครับ
    จะได้กลับมาหล่ออีก...อิอิ

ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  2. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    โอรบกวนส่งพัสดุให้พี่ได้ไหม
    ที่อยู่PMไปแล้วนะ:D

3. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ยังหาไม่ได้เลยคร้าบ
    ช่วงอาทิตย์ที่แล้วไปตจว.
    เลยไม่ได้หาของเลยคร้าบ
    เด๋วว่าจะลองไปปรึกษาร้านกระจกดูน่ะครับ
    ถ้าตัดแล้วแหล่มก็คงตัดไปใช้ไปก่อน

จัดห้ายคร้าบ

อิอิ ...

1 กล่อง มี 3 ชิ้นนะคร้าบ พี่เบิ้ม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2007
  4. yui9634

yui9634 New Member Lady Member

389
    96
    0
    แบบนี้ นี่เอง ..........กระจก หาย ซะงั้น

ดีนะ ฝน ม่ะ ตก ไม่งั้น น้องหมา เปียก อีก

5. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

แหล่มเลย 3 ชิ้นอันสุดยอด
    เดี๊ยวต้องลองซักหนึงดูดิจะซู๊ดซี้ดเหรอเปล่า
    แท๊งกิ้วหลายเด้อ ป๊าปๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:D

6. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    มันหลุดตอนขากลับอ่ะเจ้

ส่งคนกะน้องหมาไปแล้ว

ถ้าจะเปียก ก็เปียกคนขับนี่ง่ะ แง่มๆๆ

ขอบคุณคร้าบพี่ลิป
    เด๋วผมก็ไปลองเหมือนกันพี่
    ยังไม่ได้ลองเลย
    อยากรู้เหมือนกันว่ามันจะซี้ดดด รึป่าว...

7. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    อิอิ คราวนี้ผมเข้าอ.เมืองหลายรอบเลยพี่โจ้
    ไปท่าลาดมาด้วย มีงานเดือนสิบ ได้ของติดมือกลับมาเพรียบ

อะอะ รู้สึกว่าวันนี้ที่ท่าลาดเจ้าโอม โปเตโต้ก็ไปเล่นนะนี่
    ส่วนจตุคามผมว่าน้อยลงจากเดือนที่แล้วที่ผมไปนะ
    เบาบางลงไปบ้าง แต่ก็ยังมีเยอะอยู่เหมือนเดิม

8. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    คิดถึงงานเดือนสิบเหมือนกันนะเนี่ย :D:D:D

9. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ของขายเต็มเลยพี่
    แต่แปลกอย่างว่า คนคอนบางส่วนทำไมชอบพูดภาษากลางกัน

อ้อๆ แล้วผมเชื่ออย่างนึงว่า คนคอนที่เค้าว่าโหด ดุ เป็นเมืองปิดเนี่ย
    มันก็อาจจะจริงนะพี่ แต่คนคอนเนี่ย น้ำใจงามมากกกกก

ผมเจอเหตุสุดวิสัยหลายอย่าง เช่น
    ขับๆ ไปไฟหน้าดับไปข้าง จอดทำอยู่หน้าโรบินสัน โอเชี่ยน
    มีคนเข้ามาถามผมเรื่อยๆ ว่ารถเป็นอะไรครับ มีอะไรให้ช่วยมั้ย(แหล่งใต้)
    ประมาณ 4 คนได้

อีกเหตุการณ์รถผมติดหล่มทรายที่เขาพลายดำ (ไปทะเลกะแฟน)
    เอารถไปจอดที่ชายหาดกะว่าจะนั่งปิ้งย่างอาหารทะเลหน่อย ฝนตก
    เอารถขึ้นไม่ทัน ล้อจมทราย ซักพัก มีชายกลุ่มนึงเข้ามาช่วยเข็นรถให้ผม
    โดยที่ผมยังไม่ได้ขอความช่วยเหลือซักนิด

ผมว่าผมดีใจนะที่ได้เจอคนแบบนี้ อยากให้ทุกคนเป็นแบบนี้
    รวมทั้งพี่โจ้ด้วย คนคอนเหมือนกัน

ผมก็ลูกหลานคนคอนเนี่ยแหละ แถมแฟนยังเป็นคนคอนอีก แหม...

ดีใจๆ ที่มีบรรพบุรุษอยู่ที่นี่

10. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เด๋วนี้จะหาคนแบบนี้ ในเมืองกรุงได้บ้างไม๊นี่ แค่ตบไฟเลี้ยวขอเข้าเลนหน่อย
    ยังรีบปรี่ขึ้นมาจะชน หยั่งกะเกลียดกันมา ตั้งแต่ชาติก่อน แถมทำลอยหน้าลอยตา
    พูดแล้วขึ้น พูดแล้วขึ้น ไอ้เชี่ยยยยยยยยย อยากย้ายไปอยู่ต่างจังหวัดจิงๆเล๊ยยยยย
    ถึงจะขาดความเจริญทางด้านวัตถุไปบ้าง แต่น้ำใจและมิตรภาพไม่เคยขาดหายไปเลย

11. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    ใจเย็นพี่ๆๆ
    อย่าโมโหมากเดี๊ยวความดันขึ้น:D

12. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    :D:D:D:D:D

13. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    อืม ใช่ จริง ที่สุด

คนกรุงเทพ แม่มไม่ได้ครึ่งของคน ตจว. เลย

สะกดคำว่าน้ำเอ๋ย น้ำใจ กันไม่เป็นแล้ว...

นับวันยิ่งถูกวัฒนธรรมแห่งความเร่งรีบ แข่งขัน แก่งแย่งกัน

แม้แต่เส้นทาง ตจว. ยังเรียบกว่าใน กทม. เร้ย

นับประสาอะไรกับใจคน มันก็เหมือนเส้นทานนั่นล่ะ

ได้ข่าวมาเหอะครับ ว่าคนเพชร ก็น่ารัก ใจดี ด้วยนะเนี่ย อิอิ...

จ.เพชรบุรีนะจ๊ะ มะช่าย เพชรบุรีตัดหม่ายยยยยย

14. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    :p :p :p

หิว ๆ เด๋วลงไปกินหนมไข่ ดีโฝ่

15. jojo9

3,936
    656
    0
    เวลาเปลี่ยนค่านิยมบ้างอย่างเปลี่ยนเด็กรุ่นใหม่ไม่ค่อยแหลงใต้กัน
    เพราะถ้าพูดบ่อยๆ เวลาพูดกลางทองแดงกระจายยย
    พี่แหลงใต้ไม่ได้ แต่รับอิทธิพลมาเต็มๆ
    เข้ากรุงเทพใหม่ๆ นี่ต้องแปลไทยเป็นไทย :D:D:D
    แบบว่าทองแดงกระจายยย หุหุ
    พูดเร็วจนฟังไม่รู้บ้าง พ่อแม่ ไม่ใช่คนคอน แต่เราเกิดนครศรีธรรมราช

ภูมิใจในบ้านเกิดค๊าบบบ :cool::cool::cool:

ใครภูมิใจในบ้านเกิด มาแบ่งปั่นความรู้สึกได้นะค๊าบบ ;););)

16. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    ถอกต้องนะครับ:D

17. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    อิอิ ...

กระทู้รักบ้านเกิด.net

18. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

อุ้ย เสียวว :D

19. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    เอาแล้วม้ายล่ะ

เดคุง เสียววววว

20. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ล่าสุด...

ผมได้ไปไถ่ถามร้านรามอินทรากระจกรถยนต์มาแล้วคร้าบ

ได้ความมาว่า จะตัดกระจกก็ตัดได้ครับ แต่ ความหนาของกระจก

อาจจะหนากว่าของเดิม อาจจะทำให้เลื่อนกระจกไม่ได้

และอาจจะต้องติดตายตัวกระจกไปเลย เห็นเค้าว่ามาอย่างนั้น

(แต่ก็อาจจะหาวิธี หากระจกที่บางกว่าได้และสามารถเลื่อนได้)

ค่าใช้จ่าย ตามที่คุยกันไว้ 5,000 บาทถ้วน

เจอราคาเข้าไป ซีดเลยพี่น้องผมก็เลยบอกไปว่า เด๋วขอตัดสินใจก่อน

แล้วดูจากการพูดของพนักงานในร้านแล้ว คงไม่เคยเจอกรณีแบบผมแน่นอน

และก็ไม่เคยเห็นว่า B14 จะมีซันรูฟ งง กันไป

ตอนนี้ผมก็ตามหากระจกซันรูฟตรงรุ่น B14 อยู่นะคร้าบบบ..

ใครมี หรือใครพบเห็นกรุณาแจ้งหน่อยนะคร้าบ

จะเป็นพระคุณอย่างมากมายคร้าบบบ..

21. jojo9

3,936
    656
    0
    แพงจัง...
    เห้ออออ งัยก็ขอให้ได้ไวไว นะค๊าบบบ

22. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    เดย์แค่เสียวพี่นะแตกไปแล้ว:D

23. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    พี่เบิ้มกรู เส็ดเร็ว ซ้าล่วย...

สงสัยตื่นเต้น...

24. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ถ้า โอ ต้อง การ

แปลก ล่ะ ก็

ลอง ถาม พี่ หนุ่ม ดู

ว่า มี อีก ไหม

รับ รอง ไม่ ธรรม ดา

อิ อิ อิ

25. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    ราคามหาโหด...:eek::eek::eek::eek:

26. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    มัน ยัง งัย หรอ คร้าบ ท่าน ประ ธาน

:D :D :D

27. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    เอาแบบพี่อาร์ทบอกเลย ตัดกระจกตู้ปลา อิอิอิ ฮาชิหาย คิดมาได๊ อิอิอิ

28. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ชื่อมันก็บอกอยู่แระว่า กระจกตู้ปลา

กัวเด๋วได้เลี้ยงปลา อิอิ...

29. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เฮ้อ ถามเชียงกงนครถม ได้คำตอบว่า ... Sunny B14 มีซันรูฟด้วยเหรอ กำ

30. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    เอิ๊กๆๆๆ

ของเทพ ก็งี้อ่ะพี่ตั๋น แง่มๆๆๆ

ถ้าไม่มีคนรู้จัก ก็ได้ของแพง ป๊าดดด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้