ไหนๆ ก็ ไหนๆ มาๆ เด๋วเล่าให้ฟัง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ImpulseNaiO_HTT, 9 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    http://rcweb.net/forums/showthread.php?p=4959355#post4959355
    ลองดูที่นี่ยังค๊าบบบบ
    พอดีเจอก็เลยเอามาฝากเผื่อเป็นประโยชน์ อิอิ

ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ขอบ ยาง ยัง อยู่ ใช่ไหม โอ

ลอง ไปให้ ร้าน กระจก ตัดใหม่ดู สิ

เอา เพ่ น้อง

ที่ มี ซันรูฟ ไป เป็น แบบ ก็ ได้ นี่

3. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เด๋ว ก็กลับมาหล่อแล้ว อิอิ

4. roj_1234

roj_1234 New Member Member

232
    89
    0
  5. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    โอ้ว กำลังใจท่วมท้น เพ่น้ำเงินได้เอาแผ่นฟิวเจอร์บอร์ดออกในเร็ววันแน่นอน ฟันธงงง

6. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ฟิวเจอร์บอดก็เท่นะนัยโอ หนึ่งในโลกเลย คันนี้ อิอิ

7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ช่วยกันๆๆๆดีครับ:D

8. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบ...

ขอบคุณมากๆ คร้าบพี่โจ้
    เข้าไปดูมาแว้วคร้าบ ราคาแร๊ง แรง เลยไว้ก่อนดีกว่าค้าบ

ใช้แล้วคร้าบ ขอบยางยังอยู่คร้าบพี่หนุ่ม
    เด๋วพรุ่งนี้ว่าจะไปร้านกระจกคร้าบ

ขอบคุณคร้าบ

ขอบคุณคร้าบบ

ขอบคุณคร้าบ ไปเช็คราคามาแล้วคร้าบบบ...

หวังไว้ว่าจะได้ในเร็ววันเหมือนกัน

อายประชาชี แม่ม เหมือนซันรูฟหลอกเลย

เหอะ อายเค้าจะตายแร้ว...

9. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    งั้นพี่เบิ้ม ช่วยผมอย่างนึงสิครับ...

ได้มั้ย...

...ช่วยแกะของพี่มาให้ผมได้มั้ยครับ...

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ พี่เบิ้ม

น้องคนนี้ รักพี่เบิ้มจริงๆ
    :D:D:D

10. หาของใหม่ได้ไวๆและราคาเบาๆด้วยนะครับ
    ปล.ขับรถระวังชน ซุกซนระวัง.อด.นะจ๊ะ

11. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ขอบคุณคร้าบ

12. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0
    ขอให้กลับมาแจ่มเหมือนเดิมนะครับ สู้ๆ :D

13. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ถ้าให้ได้ให้ไปแล้ว แต่ให้ไปมันใส่ไม่ได้หรอก
    ของพี่มันเป็นของบลูเบริดU13นะไม่ใช่ตระกลูซันนี่
    รอดตัวไป อิอิ:D

14. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ขอบคุณคร้าบบบ...
    เห็นแค่นี้ ก็ดีใจละจ๊ะ
    คนไรมะรุ น่ารักจิง

15. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ล่าสุดมีผู้หวังดี ส่งเมล์มาให้ผมคร้าบ

ว่ามีตัวซันรูฟอยู่ แต่ลุ้นๆ อยู่ว่าจะใส่กับของผมได้รึป่าว

แต่ยังงัยก็ใจชื้นขึ้นมานิด ขอบคุณมากๆ นะคร้าบ

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขอให้หาได้ไวๆคับ จะได้สบายใจซะที
    เป็นห่วงจังวุ้ย

17. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    กำลังใจเพียบ เด่วหล่อเหมือนเดิม แน่นอน

18. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    อิอิ ท่าจะให้ดี ยืมตังค์หน่อยจิ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

19. pimontree

pimontree New Member Member

42
    6
    0
    เจอคนขับ D-max คันนั้นแล้ว

ว่าแต่ เจอเจ้าของ D-max คันนั้นแล้ว ฝากบอกมาว่า Sunruft ใครให้ไปรับคืนด้วย
    แต่ว่าต้องมีค่าใช้จ่ายนิดหน่อย
    คือ เรื่องมีอยู่ว่าตอนนั้น เขาขับ รถ D-max ไล่จี้ไล่ตามท้ายรถเก๋งสีน้ำเงิน
    แล้วจู่ ๆ มีวัตถุประหลาดลอยพุ่งตรงเข้ามา หักหลบไม่ทัน พุ่งเข้ากระจกหน้าอย่างจัง กระจกแตกละเอียด
    และวัตถุชิ้นนั้น บินเฉี่ยวคอหอยของเมียน้อยคนขับรถแบบหวุดหวิด แค่ .025 มิล
    แต่เจ๊แกตกใจ เป็นลมล้มพับ คาเบาะหน้า และวัตถุชิ้นนั้นยังพุ่งต่อ ออกไปทางกระจกบานหลัง
    แตกกระจายเหมือนกัน ยังไม่พอ ตอนลอยออกจากห้องโดยสาร วัตถุลึกลับนั้น มีอาการหมุนวน
    คาดว่าน่าจะเกิดจากแรงลมหมุนที่เกิดจากความผิดปกติของรถ ที่กระจกแตก ทำให้วัตถุ
    หมุนคว้างด้วยความเร็วรอบ 7200 รอบ/นาที พุ่งเข้าเจาะฝาท้าย Dmax คันงาม ทะลุออกไปด้านหลัง พร้อมทั้งลดความเร็วในการหมุน และตกลงข้างทาง เจ้าของตามลงไปเก็บได้ ตอนแรกนึกว่าเป็น UFO
    ขณะนี้กำลังประกาศหาเจ้าของ ให้ไปรับคืนด่วน สรุปรวมค่าเสียหาย พร้อมค่าทำขวัญเมียน้อย
    จำนวนเงินที่พี่แกเรียก แสนเจ็ด นะครับ (คาดว่าผมจะได้ 10% หากหาเจ้าของเจอ)

ปล. ในตอนที่วัตถุนั้นเจาะทะลุฝาท้าย ทำให้เกิดแรงกระเพิ่มอย่างรุนแรง ตามทฤษฎีของนิวตัน
    ส่งผลให้ไฟท้าย พร้อมทั้ง LED ที่ไปติดเพิ่ม แตกกระจาย (อันนี้พี่แกไม่คิดเพิ่ม)
    รบกวนมารับคืนด้วยนะครับ

20. whistler190

whistler190 New Member Member

118
    9
    0
    1 08 ซัน รูป บิน .....

นี่ ถ้า 2 กว่าหลังคาไม่ปลิวไปด้วยเลย นิ อิอิอิอิ

21. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0

เรื่องจริงเหรอเนี่ย:eek::eek::eek:

22. dirlenor

dirlenor New Member Member

50
    14
    0

งง อ่าคับ

23. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0

อันนี้ เล่นอย่างนี้ไม่ดีนะครับ ใจหายๆ
    ไม่รู้เรื่องจริง เรื่องเล่น เครียดนะครับเนี่ย
    เข้ามาให้ความกระจ่างโดยด่วนครับ
    ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็คงแย่

แต่ถ้าเอามาล้อกันเล่น อย่างนี้ไม่ดีแน่ๆ
    เข้ามาโดยด่วนเลยครับ เล่นอย่างนี้ไม่ดีๆ แรงไปหน่อย

คงไม่ถึงอ่ะคร้าบ ไมล์มันมีแค่ 180 แหะๆ
    (เครียดกะกระทู้ข้างบนอยู่ค้าบ)

จริงรึปล่าวผมไม่รู้นะ
    แต่ถ้าเอาความเดือดร้อนของผมมาทำเป็นเล่น อย่างนี้คงไม่ดีแน่

ผมเปิดกระทู้นี้ขึ้นมา รู้สึกแย่ทันที ใจหายจริงๆ มือสั่นแล้วเนี่ย
    รู้สึกแย่ ถ้าอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นจากกระจกซันรูฟ ซึ่งผมไม่ได้ตั้งใจให้เกิดขึ้น
    กลับเป็นอันตรายต่อผู้อื่นถึงขนาดนี้

รีบๆ เข้ามาอธิบายโดยด่วนนะครับ

ผมซีเรียส (ไม่สนิท อย่าล้อเล่น):mad: :mad: :mad:

หลายๆ คนรู้ว่าผมเป็นคนนิสัยยังงัย (เท่านี้ล่ะครับ)

ปล. ถ้าคำพูดคิดว่าแรงไป หรือไม่เข้าหูเข้าตา ขอโทษไว้ด้วยครับ
    แต่คุณทำผมใจเสีย และเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น

24. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ยังไงกันอะคุณ ช่วยเข้ามาชี้แจงด้วยนะคับ ถ้าเป็นเรื่องจริงก้อช่วย
    ลงเบอร์ผู้เสียหายเค้าไว้ด้วยนะ มาพูดลอยๆให้คนอื่นเค้าใจเสียแบบนี้
    มันไม่ดีนะคับ ยังไงถ้าเรื่องที่คุณพูดมาเป็นเรื่องจริง ก้อให้ผู้เสียหายกะ
    พี่ผม เค้าติดต่อกันเองดีกว่าครับ แต่ถ้าไม่ใช่เรื่องจริง ยังไงก้อช่วยรับผิดชอบ
    กับความสนุกสนานในการพิมกระทู้ของคุณด้วยนะครับ เพราะถ้าเป็นคุณ
    โดนแบบนี้ในสถานการณ์แบบนี้บ้าง คุณคงไม่ชอบแน่นอน
    ปล.ขออภัยด้วยนะคับ ถ้าเรื่องที่คุณพูดมันเป็นเรื่องจริง

25. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    หลังจากอ่านดูแล้วน่าจะล้อเล่นมั้งโอ
    แต่ขอบอกไว้เลยยังนี้ไม่ถูกหน้าตาไม่เคยเห็นคุยกันยังไม่เคยคุย
    สรุปแล้วยังไม่รู้จักและสนิทไม่ควรล้อเล่นนะครับ:eek:

26. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ขอบจัยๆ ว้อยยยย... เห้อ

เอ่อๆ เท่าที่คิดดูแล้ว มาตั้งสติดูแล้ว

หลังจากเกิดเหตุ เค้ากระดกไฟใส่ แต่กระจกหน้าไม่แตก กระจกหลังปกติ
    ฝาท้ายอยู่ครบ

และหลังจากวนรถหาตัวกระจกอยู่ ร้อยกว่าโล ก็ไม่พบเศษกระจกใดๆ ทั้งสิ้น

แต่ยังงัยก็ตาม ไม่ควรเล่นแบบนี้จริงๆ ผมรู้สึกแย่มากๆ นะตอนนี้
    ถึงแม้ตัวผมจะมั่นใจกับสิ่งที่ผมเห็นก็ตาม

รีบๆ เข้ามาดู แล้วชี้แจงด้วยนะครับ

27. เท่าที่อ่านดูคงเป็นเรื่องล้อเล่นกันน่ะครับ

28. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เอาตามความเป็นจริงนะครับ ถ้ามันเป็นเรื่องจริง ยังไงคนขับ D-MAX เค้าก้อต้องจอด
    มาดูความเสียหายของรถตัวเอง ไม่ใช่ขับต่อไปอย่างหน้าตาเฉยแบบนั้น
    (ถ้าเค้าคิดจะเรียกค่าเสียหายมากขนาดนั้น หรือความเสียหายเยอะขนาดที่ว่า
    กระจกหน้า หลัง แตก คอเมียน้อยเกือบขาด ไม่มีคนบ้าที่ไหนสติดีถึงขนาดขับไปต่อได้
    หรอกครับ)แล้วอีกอย่าง ถ้าเกิดขึ้นขนาดนั้นจิงๆ มันต้องมีเศษซากอะไรให้พบเห็นเก็บกลับ
    กันได้บ้างล่ะครับ ยังไงๆถ้าล้อกันเล่นๆอะ ก็ออกมาขอโทษกันซักนิดแล้วกันนะครับ
    ตัวผมนั่งอ่านๆดูหลายรอบแล้ว มันเหมือนเป็นการล้อเล่นกันซะมากกว่า
    แต่มันก็ไม่ควร เล่นกันแรงถึงขนาดนี้นะครับ ยังไงฝากไว้ด้วย

29. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ล้อเล่นก้อแรงปายนะค้าบบบ :cool:

30. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    :sad: :sad: :sad: หวังไว้อย่างนั้นคับ พี่เบิ้ม

คับ ผมก็คิดว่าล้อเล่น มั้ง

แรงไปจริงๆ
    ใจนึงก็คิดว่าล้อเล่น แต่อีกใจคิดว่าเรื่องจริง

เอาง่ายๆ ใครจะบ้าปัญญาอ่อน นั่งพิมพ์ได้ยืดยาวขนาดนั้น ถ้าเป็นเรื่องล้อเล่น
    แต่ในความเป็นจริง เท่าที่ผมเห็นรถคันนั้น เค้าก็ไม่ได้เป็นอะไร
    ถ้าเค้าเป็น ป่านนี้ พี่หรวด มาลากคอผมแล้วล่ะ มั้ง

ปล. วันนี้ผมจะเข้ามาเช็คเรื่อยๆ มาดูในสิ่งที่คุณโพสไว้
    ว่าคุณจะออกมาพูดยังงัย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้