มีใครใช้ Mitsu Lancer a72 ไฟ L บ้างครับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Nismo_3_Door_Za, 28 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักครับ

อะไหล่ส่วนมาก ผมได้มาจาก อู่รับตัดซากรถ แถวต่างจังหวัดอ่ะครับ แบบมัซากมาทั้งคัน เราก็ให้ช่างไปถอด อยากได้อะไรก็บอก ราคาไม่แพงครับ

ส่วนเครื่องนี่ผมไม่รู้อ่ะครับ รู้แต่ว่าเป็น Saturn มาจากโรงงานทั้ง 3 รุ่น

2. delfino

delfino New Member Member

18
    1
    0
    รถสวยจังคับ

3. delfino

18
    1
    0
    แวะมาUp อิอิ

4. delfino

18
    1
    0
    พี่ๆคับ คืออยากจะถามว่าคอนโซนรุ่นนี้มันราคาเท่าไหร่อะคับ แพงป่ะคับ แถวๆไหนมี ช่วยบอกผมที่นะคับ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ

5. mikuni

mikuni Guest

0
    0
    0
    รถของคุณสวยมากครับเหมือนรถเก่าพ่อผมเลย

รถของคุณสวยมากครับเหมือนรถเก่าพ่อผมเลย ยินดีด้วยครับ

6. เอามาฝากอีกคันครับ รถเพื่อนผมเอง เห็นว่าแต่งพอเข้าท่าดี เลยเอามาแนะนำครับ:eek: :eek: :eek: :eek:

7. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    อ่าเท่จิงๆรถคันบนอ่ะ

8. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    มาแนะนำ พวก พี่ ๆ ครับ

คือ งี้ นะ

ผมเปง คนใช้รถเก่า นะ

ใช้ไอ้ ดัทสัน มาเกือบ หก ปี มาแล้ว

ตอนแรก รถผม ไม่ได้มีไรเลย เอาเป็นว่าเน่า ๆ ว่างั้นเหอะ ขอบ คิ้ว ต่างๆ ไม่มี แผงข้างก้อ เน่า

เฮ่อ สารพัด จะทุเรศ เลย ว่างั้น
    แบบว่าเอาไปรับ สาวๆ นะ ขึ้น รถเมล์ดีก่า

แต่ตอนนี้

ผมมีอยู่ที่นึงนะ

ของ ราคาไม่แพง แถม มีให้เลือกด้วย

วันก่อน ผมไปเจอ DATSUN BLUEBIRD 510 ราคา หมื่นห้า เอง นะ
    ขอบอก แต่ว่า มีคนจองไปแล้ว เสียดายมาก ๆ

ที่ ที่ ผม ว่าเนี่ย อยู่แถว หลัง วิลัยครูจันทรเกษม ครับ ไป ตามทางที่จะออกไป LOTUS สาขาวังหิน ครับ ไป ตามทางที่ มีร้านกาแฟ ที่ ชาว ซิ่ง ชอบไปนั่งกินกัน

แต่ว่าร้านที่ผมว่าเนี่ย มันจะอยู่ก่อน สนาม กอล์ฟ อ่ะครับ สังเกตุให้ดีๆ นะ อยู่ซ้ายมือ ครับ เป็น ลักษณะคล้ายกะเชียงกง ครับ

แต่นี่ครับ มีไรจะแนะนำครับ ไปแล้ว อย่า ตื่นตาตื่นใจกับ ของที่เราเห็นนะครับ ทำทีว่าเฉยๆ มีป่าว ไม่มีเหรอ อะไรประมาณ เนี่ย หรือไม่ก้อ เข้าไปหาเอง เลยครับ

มีทุกอย่าง ไฟ หน้า ไฟเลี้ยว คอลโซล อีกมากมายครับ

คือ ผม กลัวที่ว่าถ้าเราไปให้ ความสำคัญกะร้านที่ผมว่าเนี่ย กลัว ว่า เค้าจะไหวตัวทัน กลัว ของ จะแพง ไง ครับ

แล้ว เราก้อจะได้ ร้านที่เราไว้หาอะไหล่รถเก่า ของเราไว้นาน ๆครับ

เพราะ ตอนนี้นะ ผมเพิ่งไปซื้อ กระจังหน้า ผม มาใหม่ครับ แค่ สามร้อยเอง ถูกปะหล่ะ

ยังไงโทรมาถามทางละกันครับ ถ้าไปไม่ถูก นะ

อีกเรื่อง นึง ผมไม่อยากให้ เพื่อน คิดไปค้ากำไร ครับ อย่าไป ตัด ของ จากที่ ที่ผมแนะนำครับแล้วก้อ เอาไป ขายต่อ ในราคาที่สูง เผื่อ เพื่อน คนไหน อยากได้ ค่อยแนะนำไปดีกว่าครับ เพื่อน ว่าปะ

ต้น 085-8368760 ครับ

9. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    มาแนะนำ พวก พี่ ๆ ครับ

คือ งี้ นะ

ผมเปง คนใช้รถเก่า นะ

ใช้ไอ้ ดัทสัน มาเกือบ หก ปี มาแล้ว

ตอนแรก รถผม ไม่ได้มีไรเลย เอาเป็นว่าเน่า ๆ ว่างั้นเหอะ ขอบ คิ้ว ต่างๆ ไม่มี แผงข้างก้อ เน่า

เฮ่อ สารพัด จะทุเรศ เลย ว่างั้น
    แบบว่าเอาไปรับ สาวๆ นะ ขึ้น รถเมล์ดีก่า

แต่ตอนนี้

ผมมีอยู่ที่นึงนะ

ของ ราคาไม่แพง แถม มีให้เลือกด้วย

วันก่อน ผมไปเจอ DATSUN BLUEBIRD 510 ราคา หมื่นห้า เอง นะ
    ขอบอก แต่ว่า มีคนจองไปแล้ว เสียดายมาก ๆ

ที่ ที่ ผม ว่าเนี่ย อยู่แถว หลัง วิลัยครูจันทรเกษม ครับ ไป ตามทางที่จะออกไป LOTUS สาขาวังหิน ครับ ไป ตามทางที่ มีร้านกาแฟ ที่ ชาว ซิ่ง ชอบไปนั่งกินกัน

แต่ว่าร้านที่ผมว่าเนี่ย มันจะอยู่ก่อน สนาม กอล์ฟ อ่ะครับ สังเกตุให้ดีๆ นะ อยู่ซ้ายมือ ครับ เป็น ลักษณะคล้ายกะเชียงกง ครับ

แต่นี่ครับ มีไรจะแนะนำครับ ไปแล้ว อย่า ตื่นตาตื่นใจกับ ของที่เราเห็นนะครับ ทำทีว่าเฉยๆ มีป่าว ไม่มีเหรอ อะไรประมาณ เนี่ย หรือไม่ก้อ เข้าไปหาเอง เลยครับ

มีทุกอย่าง ไฟ หน้า ไฟเลี้ยว คอลโซล อีกมากมายครับ

คือ ผม กลัวที่ว่าถ้าเราไปให้ ความสำคัญกะร้านที่ผมว่าเนี่ย กลัว ว่า เค้าจะไหวตัวทัน กลัว ของ จะแพง ไง ครับ

แล้ว เราก้อจะได้ ร้านที่เราไว้หาอะไหล่รถเก่า ของเราไว้นาน ๆครับ

เพราะ ตอนนี้นะ ผมเพิ่งไปซื้อ กระจังหน้า ผม มาใหม่ครับ แค่ สามร้อยเอง ถูกปะหล่ะ

ยังไงโทรมาถามทางละกันครับ ถ้าไปไม่ถูก นะ

อีกเรื่อง นึง ผมไม่อยากให้ เพื่อน คิดไปค้ากำไร ครับ อย่าไป ตัด ของ จากที่ ที่ผมแนะนำครับแล้วก้อ เอาไป ขายต่อ ในราคาที่สูง เผื่อ เพื่อน คนไหน อยากได้ ค่อยแนะนำไปดีกว่าครับ เพื่อน ว่าปะ

ต้น 085-8368760 ครับ

10. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
  11. โอมเมก้า

โอมเมก้า New Member Member

376
    21
    0
    เคยเห็น 2 ประตู ไม่รู้ทะไหร่
    อยากได้

12. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    a72

:) เอารูป a72 2 ประตูมาให้ดูคับ:)

13. spawn za....

spawn za.... Guest

0
    0
    0
    คือว่าผมอยู่ตจว. แล้วบังเอิญผมไปเจอ Lancer รุ่นนี้มาครับ แต่เป็นทรง 3 ประตูครับ ซึ่งเจ้าของเค้าไม่ค่อยขับใช้งานแล้ว จอดทิ้งไว้
    เลยมีความคิดว่าจะปลุกมันขึ้นมาเป็น Retro Car เหมือนพี่ยุ่นเค้าครับ

สภาพรถโดยสรุปแล้วก็ต้องทำสี เครื่อง(ไม่แน่ใจเพราะไม่เจอเจ้าของรถจริงๆ สอบถามจากคนข้างบ้านเค้า) และก็ต้องหาอะไหล่ภายนอกบางชิ้นมาเปลี่ยน อะครับถึงจะดี เลยอยากรู้ว่าอะไหล่ พวกกันชนหน้า-หลัง ครอบไฟหน้า ขอบยาง โลโก้ของรุ่นนี้ ยังพอมีหวังที่จะหาได้มั๊ย ถ้ามันยังพอหาได้ผมจะได้ขอซื้อเค้ามาทำซะเลย

พี่ๆเพื่อนๆว่าราคาที่จะเสนอเจ้าของรถควรอยู่ที่เท่าไหร่ดีครับ เพราะผมกะว่าจะเสนอซัก 15000-20000
    มันสมนำสมเนื้อรึเปล่าครับ

รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

14. ku_oho

ku_oho New Member Member

2
    0
    1
    ผมก็ใช้อยู่ Lancer ไฟนอน1976 ประมาณนั้น ลงเครื่องNinsan เกียร์Auto สาดสีแดง ค่อยๆแต่งได้มาประมาณ2ปี แล้ว ก็ใช้อยู่ทุกวันครับ สนใจคุยกันไดครับ [email protected]

15. ku_oho

ku_oho New Member Member

2
    0
    1
    ผมก็ใช้อยู่ Lancer ไฟนอน1976 ประมาณนั้น ลงเครื่องNinsan เกียร์Auto สาดสีแดง ค่อยๆแต่งได้มาประมาณ2ปี แล้ว ก็ใช้อยู่ทุกวันครับ สนใจคุยกันได้ครับ [email protected]

16. Jung_kou

Jung_kou New Member Member

19
    0
    0
    อยากได้กระจังหน้าคับ พอจะทราบราคาคร่าวๆ มั๊ยคับ :D

17. meed

meed New Member Member

3
    0
    0
    ไม่ทราบว่ายังอยู่กันหรือเปล่าครับ ขอร่วมวงด้วยคนนะครับ

18. kingtj

kingtj Guest

0
    0
    0
    เพิ่งได้มาคันหนึ่งคับ อยู่เชียงใหม่

คือพอดีเพิ่ง ได้มา ใช้นะครับ อยากหาพวก ไฟหน้า ท้าย ข้าง ทั้งชุด ไม่ทราบว่า ใครพอจะหาได้บ้างครับ อยากฝากซื้อให้หน่อย เด๊ยว วันหลังจะเอารูปมาอัพให้ดูนะครับ ของผมเป็นรุ่น 4 ประตู

19. Jung_kou

19
    0
    0
    2 ประตู สวยดีคับ คันนี้ทำอะไรไปแล้วบ้าง

20. meed

3
    0
    0
    ผมเพิ่งทำสีเสร็จอย่างเดียวเองครับ กำลังเก็บห้องเครื่องอยู่ครับ เครื่องเดิมเลยครับเก็บเองเลยช้าหน่อยครับ ถ้าเสร็จจะเอาไปทำช่วงล่างต่อครับ

21. Jung_kou

19
    0
    0

ใช่ Saturn 1400 หรือเปล่าคับ

22. meed

3
    0
    0
    เป็น 1600 ครับผม เดิมติดรถรุ่นนี้ออกมาจากโรงงานเลยครับ

23. Tactice of city

Tactice of city New Member Member

168
    1
    0
    Nismo_3_Door_Za เอาใจช่วยนะคร้าบพี่เน อยากเห็นๆ.... แล้วเราคงได้มามิตติ้งกันอีกนะพี่

24. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    พอดีผมมีอะไหล่ A72 ไฟนอน, ไฟซี, ไฟแอล ทั้ง 3 คันกันชนหน้า-หลังสวยๆเลยครับ ไฟท้าย ไฟเลี้ยว กระจัง รื้อออกจากรถเพราะรถโดนชนมานะครับพอดีได้ซากมาบ่อยนะครับขายหมดทุกอย่างเลยครับ และก็มีพวกฝากระโปรงหน้า แก้มข้าง ซ้าย-ขวา อยากได้อะไรลองโทรมานะครับเพราะลุงที่รู้จักกับผมเขามีอะไหล่ พวกเครื่อง Saturn เยอะมากๆเลยครับ ขอบคุณครับ ผมขายให้ไม่แพงครับ เพราะของถ้าอยู่กับผม ผมก็ไม่ได้ใช้อะไร ถ้าคนที่เขาต้องการจริงๆมาเอาไปก็น่าจะดีกว่าอยู่กับผมนะครับ ขอบคุณครับ มีของมาอัพเดทเรื่อยๆครับ
    1. กล่องกระจกไฟฟ้าใส่กับ Lancer ไฟ L ได้เลยครับ 1000 บาท ขายแล้วครับ
    2. ไฟท้ายไฟนอนดวงละ 1000 บาท คู่ละ 2000 บาท ใสๆ
    3. ไฟเลี้ยวในกันชนไฟนอนคู่ละ 800 บาท แยกข้างละ 400 บาท
    4. ไฟเลี้ยวที่แก้มไฟนอนคู่ละ 500 บาท แยกข้างละ 250 บาท
    5. กรอบเบ้าไฟครอบไฟหน้าคู่ละ 400 บาท แยกข้างละ 200 บาท
    6. บานเกร็ดหูช้างหลัง ของตัว 4 ประตูราคาคู่ละ 500 บาท
    7. กันชนหน้าหลังไฟนอน ยางปลายกันชนสวยๆคู่ละ 3000 บาท แยกอันละ 1500 บาท
    8. เครื่อง 4G 32 สวยๆไม่มีเลขเครื่องมีเกียร์ อุปกรณ์ครบขาดคอมแอร์ 6000 บาท

สนใจโทร 089 0500010 ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2008
  25. ton ae 80

ton ae 80 New Member Member

6
    0
    0
    เครื่อง 4g32bหรือเปล่าผมหาของได้นะครับไงโทรมานะ0839915155 เอก

เครื่อง 4g32bหรือเปล่าผมหาของได้นะครับไงโทรมานะ0839915155 เอก

26. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ขอโทษครับที่หายไปนาน

ของครบๆ เลย รถผมยังสภาพนั้นอยู่เลย เปลี่ยนแต่ล้อเท่านั้นเอง (ยังคงปลิ้นเหมือนเดิม) :p

แก้ไขล่าสุด: 7 มกราคม 2008
  27. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    ยังคงสภาพนี้ไปอีกนานเลย ไม่มีเวลา และทุนอ่ะ T-T

28. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    กรอบเบ้าไฟคู่หน้าสภาพเป็นไงบ้างครับ

และมีไฟเลี้ยวล่าง ด้านหน้ารุ่นไฟแอล เปล่าครับ

29. Jung_kou

19
    0
    0
    อยากได้ คอลโทรลกลางคับ แล้วก็ เก๊ะเก็บของ(ด้านหน้าคนนั่ง) คับ

30. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    รูป

รบกวนขอดูรูปกันชนหลังรุ่นไฟนอน คับสนใจ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้