- - - > มาลงเพลงกัน ... ระบาย...อินเลิฟ...เหงา ฯลฯ

การสนทนาใน 'Rescue Club Thailand' เริ่มโดย iamaor, 7 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ตั้น

ตั้น New Member Member

948
    0
    0
    อารายกานหว่า....

2. rescue_dew

rescue_dew New Member Member

112
    0
    0
    เจ๊ก้อเหมือนกันแหละ

อารมไหนก้อม่ายรุ้ อยุ่ก้อเหงา ผ่านไป 2 นาที เจ๊ก้อดี๊ด๊าซะแระ

รึว่าใกล้วัยทอง

คิคิ ... ...

3. iamaor

iamaor New Member Member

172
    0
    0
    "โชคชะตา" - - - > Sofa

โชคชะตานำพาให้เราได้เจอะเจอกัน
    ทำให้เธอและฉันใกล้กันจนเกิดความรัก
    ทำให้เรานั้นได้รู้จักกับความสุขล้น
    ทำให้ฉันนั้นได้เจอคนที่ฉันตามหา

แต่โชคชะตาก็เริ่มเล่นกลจนเราหวั่นไหว
    ทำให้เราไม่ค่อยแน่ใจเราเป็นคู่กันรึเปล่า
    จากวันที่เคยมีกันทำให้ฉันรู้สึกเหงา
    จากเคยเดินตามกันเป็นเงาทำให้เราไม่เข้าใจ

หรือเราจะรักกันไม่ได้อีกแล้วไม่ไหว
    หรือเราเดินมาไกลได้เพียงแค่นี้เท่านั้น
    โชคชะตาที่ทำให้เราได้พบกัน
    โชคชะตาที่ทำให้เราได้รักกัน
    มันอยู่ไหน

เรื่องของเรามันเป็นเพราะมีบางคนขีดไว้
    หรือว่ามันเป็นเรื่องหัวใจของคนสองคน
    มันจะเป็นไปได้ไหมถ้าจะเริ่มอีกสักหน
    หรือว่าฉันนั้นต้องอดทนและยอมเข้าใจ

ฉันอยากขอให้ความรักของเรากลับมาเหมือนเดิม
    หรือเราเดินมาไกลได้เพียงแค่นี้เท่านั้น

หรือเราจะรักกันไม่ได้อีกแล้วไม่ไหว
    โชคชะตาที่ทำให้เราได้พบกัน
    โชคชะตาที่ทำให้เราได้รักกัน
    มันจบแล้ว

4. ตั้น

948
    0
    0
    เหน็บตัวเองซะงั้น.55

5. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    อ้อ เพลงเพราะ ดีนะครับ ความหมาย ก็ดี

6. iamaor

172
    0
    0
    ขอบคุณค่ะพี่ตั๋น
    ถ้าชอบหรืออยากได้เดี๋ยวส่งเมลล์ให้เอาป่าว

7. iamaor

172
    0
    0
    ขอบใจนะ [แพรว คณิตกุล เนตรบุตร / อัลบั้ม: DIY by Narongvit]

ข้อความที่เธอเคยส่ง อะไรที่ทำให้ฉัน
    แสดงถึงความเป็นห่วงและสนใจ
    เพิ่งรู้ว่ามันลำบาก ไม่เป็นตัวเธอใช่ไหม
    เหนื่อยไหม ต้องทำอะไรอย่างนี้

อย่ายื้อให้เหนื่อยใจ หากเธอไม่เป็นตัวเอง
    อย่าฝืนทำต่อไปอีกเลย เพื่อให้เรารักกัน

ขอบใจนะที่ครั้งนึงเธอเคยยอมฝืนใจตัวเอง
    ขอบใจนะฉันรู้ว่าเธอทำดีที่สุดแล้ว
    อย่างน้อยครั้งหนึ่ง ที่พยายามทุ่มเท
    อดทนให้กัน แค่นั้นก็ดีมากมาย

อย่าโทษว่าตัวเธอผิด อย่าคิดว่าเป็นเรื่องร้าย
    อย่ากลัวถ้าเธอจะปล่อยมือฉันไป
    กลับไปเป็นเธอคนเก่า เก็บความทรงจำนี้ไว้
    ได้ไหมฉันขอให้เป็นอย่างนั้น

อย่ายื้อให้เหนื่อยใจ หากเธอไม่เป็นตัวเอง
    อย่าฝืนทำต่อไปอีกเลย เพื่อให้เรารักกัน

ขอบใจนะที่ครั้งนึงเธอเคยยอมฝืนใจตัวเอง
    ขอบใจนะฉันรู้ว่าเธอทำดีที่สุดแล้ว
    อย่างน้อยครั้งหนึ่ง ที่พยายามทุ่มเท

8. iamaor

172
    0
    0
    เพียงเธอ [เพลงประกอบภาพยนตร์ รักแห่งสยาม - พิช วิชญ์วิสิฐ หิรัญวงษ์กุล]

http://www.ijigg.com/songs/V2B0DG77PAD

อยากจะขอบคุณ ที่รู้ใจเข้าใจ สิ่งดีดีที่ให้มา
    อยากจะขอบคุณ ที่สัญญาว่าใจ ไม่มีวันห่างเหิน

กับคนหนึ่งคน ที่ไร้วันเวลา หมดกำลังจะก้าวเดิน
    จากคนที่เคย เจ็บเหลือเกินที่ใจ กลับกลายเป็นเบิกบาน

ผ่านคืนวันโหดร้าย นานเหมือนชั่วกาล
    กลับมีคนห่วงใยกัน สุขใจทุกวัน มีเธออยู่ข้างกาย
    เริ่มรู้จักความหวานกับรักลึกซึ้งหมดใจ
    เริ่มรู้จักความหมายของคืนวัน

แค่คนหนึ่งคนกับหัวใจ ให้เธอ หมดไปเลยที่ฉันมี
    จะเป็นจะตายจะร้ายดี ไม่แคร์ ไม่เคยจะหวั่นไหว
    จะมีแต่เธอที่แสนดี ร่วมทาง ตราบจนวันที่สิ้นใจ
    หนึ่งวันจะนาน สักเท่าไร ถ้าไกล ห่างเธอไปสักวัน

ผ่านคืนวันโหดร้าย นานเหมือนชั่วกาล
    กลับมีคนห่วงใยกัน สุขใจทุกวัน มีเธออยู่ข้างกาย
    เริ่มรู้จักความหวานกับรักลึกซึ้งหมดใจ

ให้เธอได้ยิน เสียงจากใจฉัน
    ที่จะคอยบอกทุกคืนวัน ว่ารักเธอ

เสียงใจฉันเอง ร้องเพลงให้เธอ
    ฟังอยู่คือเสียง ดังจากใจ
    ร้องเพลงที่ใคร ไม่อาจฟังเสียง ใจฉันเอง
    ร้องเพลงให้เธอ ฟังอยู่คือเสียง ดังจากใจ
    ร้องเพลงที่ฟัง เข้าใจเพียงเรา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2007
  9. INSOLENT

1,444
    3
    0
    **** หามาอีกนะจ๊ะอ้อ พี่ชอบ ****

10. iamaor

172
    0
    0

บ้าน่า...มาบอกชอบกันอย่างนี้ อ้อก็เขินสิเพ่ หุหุหุ

11. rescue_dew

rescue_dew New Member Member

112
    0
    0
    ขอบจายค่า....

รู้สึกดีขึ้นมากมาย
    :embarassed::embarassed:

12. black-magic

black-magic New Member Member

164
    0
    0
    ทำไปได้เหอะๆๆๆๆ อย่างนี้ก็มี

13. INSOLENT

1,444
    3
    0
    เวรกรรม น้องตู

14. ตั้น

948
    0
    0
    เล่นกันซะกลางบอร์ดเลย...แป่ววว

15. gigs

gigs New Member Member

229
    0
    0
    เบื่อเว้ยยยยยยยยยย.......ไม่หายสักที.......

16. INSOLENT

1,444
    3
    0
    เบื่ออะไรของแก ว่ะกิ๊ก

17. ตั้น

948
    0
    0
    เออหายไรวะ หรือว่าหายไปจากโลก....กร๊ากกกกกกกกกกก

18. gigs

229
    0
    0
    มีปัญหาทางด้านสุขภาพนิหน่อยอ่ะ...มานไม่ยอมหาย...สงสัยอย่างที่ตั้นบอกใกล้หายไปจากโลกนี้แหละ...:cry::cry::cry:"]

19. INSOLENT

1,444
    3
    0
    เอาว่ะตูขอเป็นเจ้าภาพ หนึ่ง วันนะกิ๊ก ดีใจด้วยครับ 55555555555555+ ( ล้อเล่น หน่า )

20. ตั้น

948
    0
    0
    ข้าวต้มหรือเพาะปลา..กร๊ากกกกกกกกก...

21. iamaor

172
    0
    0
    เบื่อก็ฟังเพลงแก้เคลียดเด่ะเจ๊ 55555+

22. iamaor

172
    0
    0
    ปีใหม่ๆ / Rose โรส ศิรินทิพย์

เดินตามถนนผู้คนมากมายไม่มีรอยยิ้ม
    หลายคนก็ดูเหน็ดเหนื่อยแต่กลับไม่เป็นตามใจที่ต้องการ
    เราเองก้อน้อยใจกับชะตาตัวเองแบบนั้น
    เฝ้าถามตัวเองตลอดเมื่อไหร่จะดีเหมือนคนทั่วไป

*อย่าท้อกันเลยหาทางใหม่ๆ
    ไม่ว่าปีนี้หรือว่าปีไหนต้องดีกว่าเดิม
    หากเราล้มจนยืนเรี่ยวแรงยังมี
    อย่าเก็บไปคิดแล้วไม่ต้องใส่ใจ

**ให้เป็นปีสุดท้ายจะไม่ยอมให้เรื่องเลวร้ายทุกทีที่เจอซ้ำๆตอกย้ำข้างในหัวใจ
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็เช้าตื่นขึ้นมามองที่ปลายฟ้าแล้วค่อยลองเดินอีกครั้งชีวิตยังมีความหวังในปีใหม่ๆ

เราเองก็เหงาใจจากกันคนที่มีเจ้าของ
    หัวใจเคยมีคนจองแต่มาวันนี้ไม่มีแม้ใคร
    เราเคยอิจฉาคนที่จูงมือเดินกันแบบนั้น
    ยิ่งเห็นก็ยิ่งโดดเดี่ยวไม่มีใครเหลียวมามองฉันเลย

(*,**)

เรื่องราวผ่านมาข้ามปีต่อไปยังมีสิ่งใหม่ที่ยังรอเราอยู่ตรงนั้น

(**)

ชีวิตยังมีความหวัง ชีวิตต้องมีความหวังในปีใหม่ๆ

23. gigs

229
    0
    0
    ขอบใจนะตั๋นตั้น...ช่างเป็นคนดีกันเจ่งๆๆๆ...ถ้าตายเจ่งๆขอเอา2คนนี้ไปเป็นเพื่อนด้วยแล้วกันกลัวเหงา....555555555+

เพลงอ่ะฟังแล้วอ้อแต่มันไม่หายเบื่อ....ยังไงจะลองฟังเพลงที่อ้อจัดให้นะเพื่อจะหาย

24. Te'@RescueClubThailand# 1

Te'@RescueClubThailand# 1 New Member Moderator

378
    12
    0
    :drum: :violin: :violin: :violin:
    เรามี เจดี จัดเพลงให้ตั้งแต่เมื่อไร
    ดีจริงๆ

25. INSOLENT

1,444
    3
    0
    ******** 555555555555555 ยังจะเอาเราไปอีกนะ ขอนะจ๊ะ 555555555555555555 *********

26. gigs

229
    0
    0
    ไม่ต้องขอก็บอกแล้วไงว่าเอาไปด้วย....55555555555+

27. gigs

229
    0
    0
    ดีเจ...ไม่ใช่เจดีเพ่...รับมุกๆ..5555555+

28. ตั้น

948
    0
    0
    เปลี่ยนชื่อแล้ววุ๊ยเดี๋ยวเอาไปด้วย...หุหุหุ โหประธานมาเล่นมุขซะจุกเลย..555+

29. iamaor

172
    0
    0
    อ่ะนะ..เล่นมุข ซะ งง เลย

30. rescue_Bangkok

rescue_Bangkok New Member Member

419
    0
    0
    ไว้อาลัย 60วิ เน้อ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้