มี ใครล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วรอเดินเบาไม่ปกติบ้างครับ ของผมมันขึ้นไปที่1500 ตอนเดินเบา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Coke'Jr Alpha, 3 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Coke'Jr Alpha

Coke'Jr Alpha Guest

0
    0
    0
    มี ใครล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วรอเดินเบาไม่ปกติบ้างครับ ของผมมันขึ้นไปที่1500 ตอนเดินเบา ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

2. ลองหมุนตัวปรับรอบดูยังครับ

3. Coke'Jr Alpha

0
    0
    0
    ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุอะไรจิงๆ

4. มีซีลยางทีหัวของตัวชดเชยรอบ ถ้าขาดให้อากาศรั่วได้ หรือใส่ไม่สนิทดี ก็เป็นอาการนี้ครับ

5. ตรงที่เขียวด้านขวาจะมีซีล หรือ O-Ring อยู่กันไม่ให้อากาศไหลผ่าน มันเป็นส่วนที่ทิ่มไปในชุด Airflow คับ

6. ถ้าลองแล้วได้ผลยังงัย บอกต่อด้วยคับ

7. Coke'Jr Alpha

0
    0
    0
    ครับๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้