400,000 km. กับสภาพปัจจุบัน 1997 - 2014 = 17 ปี เครื่องเดิม แปลงนิดหน่อยตามภาพ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Sunhakit Chugumnord, 16 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    400,000 km. กับสภาพปัจจุบัน 1997 - 2014 = 17 ปี เครื่องเดิม แปลงนิดหน่อยตามภาพ ความเร็วสูงสุด (Now) = 190 km/h (ทางยาวหน่อย) อัตราสิ้นเปลืองแก๊ซ 450 ฿ / 300 km. โดยประมาณ เดิมสีน้ำเงิน ต่อมาขาว ปัจจุบันแดง (หารูปไม่เจอ) In hand ผม 10 ปี ก่อนหน้านี้อยู่หาดใหญ่ 7 ปีแรก เลขไมล์ ก่อนถึงมือผม 150,000 km. ใช้บริการ ช่างเติร์ด (Wash Gang - ไม่รู้แปลมาจากอะไร) ประมาณ 7 - 8 ปี (ตั้งแต่ส่งรถซ่อมที่บ้าน มาต่อ อู่สนามบินน้ำ และอู่พระนั่งเกล้าปัจจุบัน) ตอนวิ่งน้อย ไม่ถึง 20 km/ วัน รถจะจุกจิกมาก เดี๋ยวนั่น เดี๋ยวนี่ แต่ช่วงนี้ออกจากงานเก่าใช้ รถเยอะ 100 - 150 km/วัน ก็มีอาการเสียตามระยะ ครับ ไม่จุกจิกเท่าวิ่งน้อย ถ้าจำไม่ผิด คู่มือ ให้วิ่งวันละไม่ต่ำกว่า 30 km.

1. ติดแก็สแบบมิกเซอร์หรือหัวฉีด

2. หัวฉีดครับ

3. ไฟเช็คเอนจิ้นโชว์ไหมครับ

4. ทุกอย่างปกติครับ หากมีอะไรผิดปกติ ผมเข้าหาช่างครับ เพราะผมใช้อย่างเดียวครับ พยายามไม่เสี่ยงซ่อมเอง เพราะไม่มีความรู้ ไม่เชี่ยวชาญ และไม่เสี่ยงให้ช่างรถญี่ปุ่นซ่อมเด็ดๆ เพราะบานตลอด 555 โดยมาหลายครั้ง จนเข็ดแล้ว

5. ตอนนี้ ช่างเติร์ด อยู่อู่ ลงจากพระนั่งเกล้า ข้ามแยกสนามบินน้ำ สัก 150 เมตร เข้าซอยเดียวกับ ร้านยอดดอยครับ

6. Sezar Sopan

Sezar Sopan Guest

0
    0
    0
    สุดยอดไปเลย

7. Try Man

Try Man Guest

0
    0
    0
    พวกขอบยาง. และไฟหน้าไฟท้าย มีขายที่ไหนครับ

8. 0870268844 เบอร์ช่างเติ้ดครับ คือ....ผมจะให้น้องหาให้ครับ เพราะเวลาซ่อมจะหลายรายการ ผมซ่อมทีเดียว กำหนดวันซ่อม ต้องหารถมาใช้งาน เลยให้น้องจัดให้ทีเดียวเลยครับ แต่ที่ผมทราบ อะไหล่พวกนี้ มีแถววรจักร ผมบวกลบ ค่าเสียเวลาหา ค่ารถแล้ว ไปหาช่างดีกว่าครับ

9. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    ขอถามครับ วิ่งมา4แสนใช้เครื่องตัวเดียวตั้งแต่ออกห้างหรือเปล่าครับ

10. ตัวเดียวครับ ถ้าจำไม่ผิด ยกเครื่องเปลี่ยนแหวน 2 ครั้ง ครั้งแรกทำประมาณ เกือบ300,000 สักพักเกิดปัญหาจากน้ำมัน โซฮอลล์ คือผมพลาดเอง เติม โซฮอลล์ คาถัง แต่ใช้แก๊ซวิ่ง ทำให้ วาล์วยัน ต้องยกเครื่องอีกรอบ แต่เครื่องเดิมครับ

11. Ollo Putin

Ollo Putin Guest

0
    0
    0
    เครื่องนีออนเหมือนเดิมแต่เอาตัวใหม่มาลงใช่ไหมครับ แล้วก็วาล์วยันเพราะเติมโซฮอลล์ อาการเป็นยังไงครับเพราะผมก็ใช้แก็สมาเป็นแสนโลแล้วก็เติมโซฮอลล์ตลอดก็ไม่เคยวาล์วยัน

12. เครื่องตัวเดิมครับ แต่ยกเครื่องเปลี่ยนแหวนฝาสูบ วาล์วยันเพราะ เติมโซฮอล์คาถังแต่วิ่งแก๊ซอย่างเดียว น้ำมันเน่า เป็นคราบยางครับ คราบยางเลยไปเกาะวาล์วฝาสูบครับ ตอนนี้เติม 95 คาถังไว้ครับ

13. Bantoon Ketwong

Bantoon Ketwong Guest

0
    0
    0
    โซฮอลล์คาถังเหมือนกัน สตาร์ทติดแล้วเครื่องดับทันที สาเหตุนี้รึป่าว? จอดทิ้งนาน!

รถผมใช้งานตลอดครับ แต่วิ่งแก๊ซอย่างเดียว เติมโซฮอลล์คาถัง เลยมีปัญหา ถ้าวิ่งน้ำมันคงไม่เป็นปัญหาคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้