ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอขับแล้วมันมีเสียงดัง กั๊กๆ อยุ่ล้อหน้าฝั่งขวาอ่ะครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย N'Earth Namnuang, 8 พฤศจิกายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. N'Earth Namnuang

N'Earth Namnuang Guest

0
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ พอขับแล้วมันมีเสียงดัง กั๊กๆ อยุ่ล้อหน้าฝั่งขวาอ่ะครับ อาการนี้เป็นเพราะอะไรหรอครับ

2. เพลาขับรึป่าวลองเชคดูคับ

3. ลูกปืนแตกป่าว

4. N'Earth Namnuang

N'Earth Namnuang Guest

0
    0
    0
    ดังกั๊กๆอ่ะครับพี่ยุตรงฝั่งขวาอะขับไม่รู้ว่าตรงล้อหรือป่าว

5. เคยเป็นเพลาขับตัวนอกครับ

6. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    เบ้าโช็คหรือเปล่าครับ

7. Suriya Thimanon

Suriya Thimanon Guest

0
    0
    0
    บุทปีกนก

8. ลูกหมากสึกรึป่าว

9. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ถ้าขับทางเรียบเเล้วดังน่าจะลูกปืนล้อ เลี้ยวดังเพลาขับ ถ้าเพลาขับเป็นเยอะวิ่งทางตรงก็ดัง

10. Yunan Jayss

Yunan Jayss Guest

0
    0
    0
    ยางเบ้าโช๊ค อีกเสียงนึงครับ

11. Yunan Jayss

Yunan Jayss Guest

0
    0
    0
    กักๆ ยางเบ้าโช๊ค กุกๆ เพลาขับนอก

12. น๊อตล้อหลวมรีบเช็คเลยก่อนล้อหลังแซงล้อหน้า

13. เป็นเหมือนกันเลย. ทั้งซ้ายและขวา. เปลี่ยนปีกนก. เปลี่ยนคันโครงไม่หาย กรุบๆกรับๆ เวลาทางขรุขระ. เรียบๆไม่ดัง

ดังทั้งคันเครื่องเสียงก็ด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้