อดีตรถซิ่งคันแรกของหลายๆ คน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย foony, 1 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ลืมไปเลยว่าตอนนี้แก่แล้ว อิอิ

2. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    รถในฝันผมเมื่อตอนเด็กๆเลยนะ

3. ake_mae

ake_mae New Member Member

98
    16
    0
    คิดถึง เพื่อนเก่า ไปไหนไปกัน 2ขาปั่น เดี๋ยวก็ถึง

4. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    เติมอีกหน่อยให้ได้บรรยากาศ แถวปริมณฑล แบบบ้านผม วันเสาร์อาทิตย์ เช้าปั่น bmx ออกไปเจอชาวแก๊ง สายๆ พาชาวแก๊ง ไปช้อนปลากัน บ่าย ไปเล่นน้ำ พอตกเย็นก็ไปเตะบอลที่วัด โอ้ว ความสุขแท้ๆ เด็ก บ้านนอก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กันยายน 2007
  5. NEW NAGAOKA

NEW NAGAOKA New Member Member

18
    0
    0
    เคยแหกโค้งตกคลองเพราะมันด้วยคับขี่ทางในสวนเล็ก ขับก้มหน้าก้มตา ตกคลองร้องเรียกมอไซด์วินช่วย
    ตอนเด็ก ตื่นเช้ามาก6โมงเช้าปั่นจักรยานไปทั่ว ร่อนไปสารทิศ แต่เมื่อก่อนขี้กลัวคับ
    ถ้าใครในเว็ปเคยเข้าวัดหนัง วุฒากาศ42จะมีสะพานสูง กว่าจะทำใจปั่นข้ามมาได้ ก้อเล่นเอาหลายวันเหมือนกัน
    ตอนนั้นยังเด็กๆเลย แฮะๆคิดแล้วอยากปั่นอีก ของผมหายบ่อย จอดรถหน้าบ้านแป๊ปเดียวหายและ
    ที่จำได้แม่น ไปสวนสัตว์วัดนางชี จอดไว้ เดินออกมากะลังยกรถเราใส่เรือเลย เราตะโกนด่ามัน จนชาวบ้านมอง จนมันเอามาคืนแล้วร้องบอก ผมนึกว่าของหลาน ไอ้เวงเอ้ย

แต่เห็นกระทู้นี้ทำให้นึกถึงเลย เพราะว่าไม่ว่าจะหน้าเทศกาลใดก้อตาม วันเกิด สอบปลายเทรม เกรดออก ผมก้อจะขอแต่จักรยาน อย่างเดียว มีพักนึงบ้า สกอเปี้ยน ทำแนวๆชอบเปอร์ ใส่ป๊มลอยด้วยนะผม น๊อยกลึงหางปลายาวเชียว ๆเห้อ ทำไปได้ตอนนั้น

6. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    มะก่อนก็แต่งกันไปได้เนอะ

หลายพันโข อยู่

7. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    HARO แบบมี รอเตอร์ ครับ แต่เล่นท่าไม่เปง

8. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    คันแรก bmx คับ

9. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    : * + ตกเย็นกลับจากโรงเรียนทีไร ปั่นไปร้านจักรยานแถวบ้านทุกวัน เหอๆ
    ทำโน่น ทำนี่ ไปเรื่อย ไม่รู้มีไรต้องทำนักหนา 5 5 + แต่ก้อมีความสุขนะ :D :D + * :

แก้ไขล่าสุด: 4 กันยายน 2007
  10. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    Haro Master The Original !?!? :D

11. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    แหม เล่นเหมือนกันเลย สงสัยอายุใกล้เคียงกันแน่เลยคับ อิอิ มีปักเบ็ดในสวนมั่งป่ะคับ
    หรือดักตาข่าย หาปลาหมอขึ้นตอนฝนตก แทงกบ แหมแต่ละอย่างบาปทั้งนั้นเลยผม55

12. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ดูแล้ว กลุ่มเล่นรถ ทั้งหมดเริ่มมาจาก คนเล่นจักยานซะส่วนมากเลยนะครับ ส่วนผมก็เป้นอีกคนหนึ่ง ที่ผ่านตรงมาดูแล้วรู้สึกดีมากครับ

13. Benz_EF

Benz_EF New Member VIP

87
    4
    0
    เดวขุดกลับมาขับดีกว่า

14. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    BMX ใส่ เบรคก้ามปูล้อหลัง ใส้คอหมุน 360 องศาเลยคับ คันแรกของผม

15. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    แหม แต่ละคนนี่ อายุ เลข 2 ปลาบๆ หรือไม่ก็ เลข 3 ไปแล้ว แน่ๆเลย

16. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    แน่นอนครับ ตามประสาเด็กบ้านริมคลอง เหมือนกันแต่เสียดายตอนนี้ หน้าบ้านไม่มีเรือวิ่งแล้ว ไม่เหมือนสมัยก่อนเวลางาน รับบัว วัดหลวงพ่อโต ทีไร เรือวิ่งกันทั้งวันทั้งคืน เสียงสนั่นทั้งสายน้ำ คลองบางปลา คลองสำโรง น่าเสียดาย อ้าวไปเรื่องเรือได้ไงวะเนี่ย

17. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    5555

18. VTR

VTR New Member Member

100
    1
    0
    HARO ตัวแรกของผมหายไปกับตลาดนัดแถวบ้าน เซ็งเป็ดเลยคับ

19. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    นึกถึง bmx เลย

20. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    Haro เหมือนกันครับ ยังอยากขี่เลย ตอนนี้

21. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    สมัยผมแรกๆใช้ GT ครับ ช่วงหลังถึงมาเปลี่ยนเป็น HARO คอ สปินเทคพร้อมโรเตอร์ ล้ออาราย่า ไม่ก็ ยูไก 48 ซี่ เช็ดแม่มทุกวัน

22. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    เด็กๆ ก้อเพลสสันเรยคับ ขี่แข่งกะเพื่อนๆ BMX ที่มานเอามาอวด ฮิๆ อาศัยเรารถใหญ่ก่า ท้าแข่งแบบ Daytona วงรีซะเรย ทิ้งห่างไปครึ่งรอบดันแหกโค้ง ล้มแฮนดปักอกเกือบจุกตายแน่ะคับ:p

โตขึ้นมาหน่อยก็ Mira ครับผม เครื่องเดิมๆ นี่แหละ 155Km/h วิ่งลงเนินที่มันตัดเขาอะไรไม่รู้แถวๆ มวกเหล็กอ่ะคับ

ไม่หลุดถนนก้อบุญแล้ว ตอนนั้นเสียงเครื่อง+ท่อแรงมากมายคับ รอบจัดดี รถมี 5 เกียร์ แต่เกียร์ 3 ลากได้ตั้ง 145 ฮิๆ:D:D:D:D

23. ดีจัง นึกถึงประสบการวัยเด็ก คันแรกของผมก็ HARO คับ เปลี่ยนเบรค เฮน ขาตะเกียบ ล้ออะไรจำไม่ได้ ขับได้แป๊ปเดียวเอง ปั่นไปวันเปิดห้างบิ๊กซีแจ้งวัฒนะ วันแรกที่มันเปิดเลย เข้าไปเดินเอาแอร์ ออกมาหายซะงั้น!! อุตส่าล็อกโซ่ไว้ โดนแม่หวดอีก เลยจำมาถึงวันนี้ ..^__^!

24. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ฮิๆๆๆ ปั้น สองล้อไปดู รถแข่ง ที่ หน้าไทยรัฐ ปาจำเลย เก็บตังซื้อ ทีละชิ้น ก่าจาได้ครบ สิบก่าปีแล้ว ขอบคุณ จขกท. ครับ

25. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    คิดถึงอดีตขึ้นมาทันใด ชอบตั้งแต่เด็กหละคับBMXเนี่ย ชอบเล่น bmx parkโหด แต่เลิกเล่นไปแล้ว เห็นเจ้าของกระทู้โพสเกี่ยวกับbmxแล้วอดใจไม่ได้ :p:p

26. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ขี้กันตูดด้านมือด้าน haro เบรค diacomp ล้อ araiya 48 ซี่ ยาง tioga slick โรเตอร์ fishbone

จานshimano เสตอร์หลัง suntour เพราะไม่ชอบเสตอร์สีเงิน รายละเอียดจำไม่ใด้แล้วลืม

เด๋วนี้เดินผ่านร้านจักรยานยังอยากกลับไปขี่ใหม่ เมื่อก่อนซื้อของร้าน แสงเพชร จรัญ แพงแต่ไปแล้วใด้กลับมาครบ

27. otaniz

otaniz Member Member

67
    3
    8
    แต่ก่อนจำได้เลยเคยเล่น haro จานโต ปลายไหลดีมากๆ แต่ต้นนี่ ต้องยืน"ยัน" เท่านั้น ไม่งั้นหนืด

28. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ตอนนี้ก็กำลังกลับมาฮิตครับ ราคาก็ใช่ย่อย ส่วนตัวเคยใช้สองยี่ห้อ

-Daimond Black

-P.K. Ripper (ปัจจุบันยังมีขายอยู่มั้งแถวๆ RCA)

ล้อต้องโลนูน ARAYA ,ดุม Suntour ,จานดูด โอ๊ย....เท่ห์โครต สุดท้ายหายหน้าร้านเกมส์ตลอด

29. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    ตอนนี้กลุ่มที่อู่ผมกำลังรวบรวมคนที่มีรถจักรยานกันอยู่กลับมาบิ้วใหม่ และจะตั้งก๊วนขี่จักรยานป่วนเมืองกัน

ถ้ามีใครสนใจกลับมาขี่ ก็ p.m. มาคุยกันเน้อออออ อิอิ

30. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ผมเคย ใช่ Haro ชุดแต่งของ FitBon จาน ล้อ คอล๊อคเตอร์ เบรคหน้า หลัง และอื่นๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้