อดีตรถซิ่งคันแรกของหลายๆ คน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย foony, 1 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ความหลังที่เหมือนกันเกือบทุกคนคับ แต่งแทบตาย หายซะง้าน

2. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ยุคนั้นต้อง HARO เท่านั้นคับ

Haro ใหญ่
    เบรค ไดคอม
    ล้อ เนียมอาราย่า 20
    ยาง 18 หน้าแคบมากๆ
    ตอนนี้ยังอยู่คับ แต่เน่ามากๆ

3. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    ตัวแรงผม จำยี่ห้อไม่ได้แระ สีดำ แมกซ์ขาว จำได้แต่ว่ามันแข็งแรงจริงๆ รับน้ำหนักผมได้ LOL

4. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    เอ๋ ของผม แต่ง อย่างแรก ก็ รถ ทามิยา อ่า -*- แรง ได้ใจเลย

วนไปวนมา มาถึง ตอนนี้ คิดว่ามันนุก ตรงไหน วะ -*-

5. SUICIDE MACHINE

SUICIDE MACHINE New Member VIP

111
    0
    0
    ดูแล้วอยากกลับไปเป็นเด็กอีกจัง คิดถึงอดีต

6. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    เด็กบ้านนอกอ่ะ ใช้เฟสสัน

7. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  8. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    Haro Master อีกเสียงคับ

9. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    haro เหมือนกัน เท่ห์ระเบิดเลยช่วงนั้น

10. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    ปกติเขาบอกว่า คนแก่มักคุยเรื่องของอดีต แต่ถ้าอดีตที่น่าจดจำก็น่าคุยนะ

11. Sucker Mafia

Sucker Mafia Member Member

155
    0
    16
    ชอบๆ คิดถึงจัง จำได้ว่าเล่นพังไปเยอะ ไม่วายทำของเพื่อนพังด้วย ทั้งสาด ทั้งดั้ง:p

12. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ยังจำได้ ปั่นไปสอยรั้วชาวบ้าน ก็เพราะหมาไล่ และมันไม่มีเบรก เจ้าของบ้านยืนรถน้ำต้นไม้อยู่ ตกใจหมด ส่วนผมหน้าแหก ปากแตก รถพัง ยังนั่งหัวเราะอีกที่ไม่ตาย

13. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    ของผมคูวาฮาร่าครับ

14. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    ......ผมชอบพี่อรเหมือนกัน ราชินิดนตรีเเนว กรันต์

15. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เหมือนกันเลยคับ ผมอย่างเเรกก็ทามิยานี้เเหละ เเละช่วงสมัยตอนนั้นชอบมากจนวันนึกบอกเเม่เลยคับ ซื้อรางมาที่บ้าน (เพราะคุณเเม่ไม่ค่อยให้ออกเล่นข้างนอก) เลยคับ . . อิอิ เป็นรางไม่ใหญ่มากเเต่ก็วิ่งได้สนุกคับ มีโอกาสก็ไปวิ่งที่ โคราชเพราะมีการจัดเเข่งบ่อย ชั้นล่าง โลตัส หรือ บิกซี จําไม่ได้เเล้วสนุกคับในตอนนั้น

ทุกวันนี้รางยังอยู่อยู่เลยคับ

ปล. Haro เหมือนกันคับเเต่เดิมไม่ได้เเต่งอาราย . . อิอิ
    :D:D:D

16. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    ผมบ้าขอแท้อ่ะจักรยาน ตอนเด็ก ซื้อมาราวๆยี่สิบก่าคันได้ ใช้แป๊ปเดียวเปลี่ยน แต่งไปเรื่อย แต่มันก้อหายไปตามกาลเวลา

17. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    วาง SR คันนั้นอ่ะเหรอ อิอิ

18. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    หน้า แข้ง แหก มาแล้ว เพราะ อยาก หมุน โรเตอร์ อิอิ

19. kamana

kamana New Member Member

127
    2
    0
    แล้วสถานที่ๆนิยมหายกันที่สุดคือ "ตลาด"

20. ขอระบายให้ฟังนิดนึง ประสบการณ์แย่ๆ
    เมื่อก่อนผมมี Haro อยู่คันนึงรักมากเลย แต่งไปหลายเหมือนกัน ล้อAraiya ดุมสายฟ้า เบรคDaicompBulldog ใส่คอRotor
    แต่ทั้งหมดมันต้องจบลงด้วยการถูกเพื่อนกันนี่แหละขโมยไป ตอนที่ผมไปอยู่หอ พอกลับมาคนงานผมบอกว่าเค้าบอกว่าขอยืมผมไว้แล้ว
    แต่ก็แปลกเพื่อนในกลุ่มรู้ทั้งรู้ไม่มีใครยอมบอกเลยสักคนว่าใครเป็นคนเอาไป มารู้เองตอนหลังแต่ไอ้นี่เมื่อก่อนมันเป็นหัวโจก แม่งเอาไปแยกขาย
    แต่ช่างเถอะเอาไปมันก็กินของผมแล้วไม่เจริญหรอก ตั้งแต่นั้นก็ไม่นับมันเป็นเพื่อนอีกเลย แถมพี่ชายมันยังว่าผมโง่อีกนะ แสบจริงๆ

21. cgi

cgi New Member Member

124
    24
    0
    เห็นแล้วผมคิดถึงเลย ทุกวันนี้ จักรยานผมยังอยู่ครบหมดเลยแต่ไม่มีปัญญาไปเล่น ด้วยอายุ และ น้ำหนัก 555

แล้วจักรยานของเพื่อนๆๆยังอยู่กนหรือเปล่าอะคับ

22. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    คันแรก HARO แต่งไปหลายตัง ซื้อมาได้ 3 วันโดนขโมย เซ็งเป็ด

23. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    ของผม ไม่ค่อยรู้จักอ่ะ รู้แต่ว่าเป็น BMX ตอนนั้นยังเด็ก ๆ เลย

ชอบเอาขวดน้ำ 5 บาท ไปใส่ล้อหลังอ่ะ ดังได้ใจ อิ ๆ นึกว่าท่อดัง

ทุกวันนี้ฟันคู่หน้าผมเป็นฟันปลอม ก้อเพราะเจ้า BMX นี่แหละ ล้มซะ ฟันแท้หักเลย เพิ่งขึ้นแท้ ๆ

24. etoe_dpr

etoe_dpr New Member VIP

104
    6
    0
    ของผม ตัวถัง HARO คอ สปินเทค ล้อ Aeraya

ทุกวันนี้ ยังอยู่เลย

คนงานที่บ้าน กะหลาน ยัง ปั่นเล่น กันในซอย อ่ะ

แจ๋วโคตร

25. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    ดีใจครับที่เพื่อนๆ ชอบ ตอนนี้ผมอายุ 31 แล้ว ครับ เกิดมาพร้อมๆ กะพวกในหนัง แฟนฉัน น่ะครับ

26. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ชอบเหมือนกัน รอวันเธอกลับมาคับ(แต่สงสัยจะยาก)

27. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0

....เหนได้ข่าวว่าพี่ อร กำลังฟอร์มวง ทำเพลงชุดใหม่อยูครับอดใจรอสักพักครับพี่น้อง......สมัยยุคอัลเตอร์เนทีฟรุ่งเรืองค่ายขนมปังรุ่งเรืองเพลงเเม่งโค-ต-ร -มั-น ....อดทนรอฉันไห้เสร็จลงก่อน........เเล้วเธอ....ME.....กลับมา....คุณผู้หญิง....คิดถึงเพลงพวกนี้จัง

28. eakonee

eakonee New Member Member

18
    0
    0
    เห็นแล้วก็คิดถึงจัง ผมหมดไปหลายบาทมากๆคับ
    ในรูปเห็นแล้วคิดถึงมากๆ ยุก 4 คันแรกผมไม่เคยใช้มี
    merida กะ giant จะบอกว่า redline ดีมากๆ รวมถึง
    ตัวถังรุ่นหลัง ดีโคตรๆ น้องคนนึงยังเก็บไว้อยู่เลย
    ไม่ยอมขายซะด้วย

ตอนหลังก็มาใช้

HARO ใช้ master ได้ลองแค่ 2 ระดับ คือรุ่นตัวถังราคา 600/1000
    ตัวละ 6000 ไม่ได้ใช้ เพราะข้างไปเล่นรุ่น sport ของไอ้กันเลย ตัวละ 7000
    แต่มันก็หนักอยู่ดี เล่นท่าอะไรไม่ค่อยได้เลย เพราะผมตัวเล็กอะ size ตัวถัง 20++ ทั้งนั้น
    ไม่นับตัวรุ่น sport นอกนั้น บุบง่ายอะเกิน

จนตอนหลังข้ามมาเล่น GT ไอ้นี่ยิ่งโคตรหนัก ไม่ค่อยบุบแต่ร้าว
    มีร่นอะไรน่า.. มีรุ่น Freestyle ใช้อยู่พักตัวถังร้าว แล้วก็มีคนมาขอซื้อไป
    แล้วก็ข้ามไปเล่น Proformer แข็งแต่ก็ร้าวอีก แล้วก็มีคนมาขอซื้อไปอีก
    ไปจบที่ ProONE เป็นตัวถัง 19 นิ้ว เหล็ก 4130 โค๊ดเป็นสิบตัวเลย
    สลักไว้เลขด้วยทองเหลือง ตัวนี้ใช้ดีสุดเลย เคยขี่ไปร้านยี่ฮงเขาเห็นเขา
    บอกว่ามีเขามา 10 ตัวเองรุ่นนี้ แล้วก็ขายต่อเขาไป หลังจากนั้น 7 วันก็โดนขโมย
    คนซื้อไปปีแตกเป็นอาทิตย์ เสียดายมากๆ บอกแล้วบ้านตูก็โดนปีนมาแล้วระวังดีๆ

ของแต่งนี่ผมว่าราคาโหดมาก

ล้อก็ อาราย่า 36ซี่ หน้าเรียบ/ไข่ แล้วก็ 48 ซี่ อาราย่า/ยูไก ผมจำได้ว่าอาราย่าพอแล้ว
    ยูไกล้อบ้า อลู 2 ชั้นหนัดชิบหาย รวมซี่แต่งกะหมุดทองดำนี่ขับยกล้อไม่ขึ้น

ตะเกียบก็ TANK GT HARO มีอะไรอีกนะ DIAmonD Black ตัวใหญ่
    REDLINE นี่สุด ผมว่าแต่ละยี่ห้อไม่แมทกะคนไทยเลย หนัก มี TANK เบาสุด
    ขาจานมีอะไรนะ TAKAKI/HARO/GT/TiOGA/Shimano
    ส่วนยางนี่เทพมากเลย Perigine/TiOGA ธรรมดา+Slick /Haro/ลายศร Vee rubber ด้วย
    ของเล่นโคตรเยอะเสียตังทุกอาทิตย์ ไม่เหมือนสมัยนี้ ซื้อเป็นเซ็ต จ่าย 20000 จบ
    สมัยนั้นก็ไม่ได้มีตังอะ ใช้ซื้อๆขายๆกะรับประกอบรถเอา

คิดถึงจังลองยืมรุ่นน้องมาขี่ก็ขี่ไม่ค่อยไหวแล้ว

29. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ภาพในอดีตลอยมาเลยครับ
    Haro ติดโรเตอร์ พอตอนเย็น ก็ออกมาขี่ในซอย เพื่อนตรึม

สมัยก่อนเลิกเรียนแล้วไม่ทำอะไรอ่ะ ทิ้งกระเป๋านักเรียนได้ ก็คว้า BMX ก่อนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้