สายไฟสีเขียว ที่เขาเอามาทำสายกราวน์เครื่องทำน้ำอุ่น เครื่องซักผ้า มันเหลือครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 10 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สายไฟสีเขียว ที่เขาเอามาทำสายกราวน์เครื่องทำน้ำอุ่น เครื่องซักผ้า มันเหลือครับ ผมจะเอามาทำเป็นสายกราวน์รถ แทนเส้นเก่าๆ ได้ไหมครับ

ใช้เป็นสายกราวด์ได้ครับ แต่พิกัดสายจะทนความร้อนได้น้อยกว่าของติดรถครับ ใช้แทนสายเก่าในขนาดเท่าหรือใกล้เคียงของเดิม (ใช้เป็นสายกราวด์ของอุปกรณ์ย่อยได้)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้