แนะนำทีครับ พอดีหม้อน้ำรั่วตรงคอท่อต่อเข้าที่พักน้ำครับตามในรูปน้ำค่อยๆซึมออกมา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เพื่อลูก น้องส้มคร๊าบ, 8 มกราคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    แนะนำทีครับ พอดีหม้อน้ำรั่วตรงคอท่อต่อเข้าที่พักน้ำครับตามในรูปน้ำค่อยๆซึมออกมา ถ้าซ่อมได้มั้ย รึเปลี่ยนราคาเท่าไรครับ b14ปี1999

1. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนดีกว่าครับ คอเป็นพลาสติกซ่อมเดี่ยวก็รั่วอีก ของผมก็เคยเป็น

2. Tanayot Komsin

Tanayot Komsin Guest

0
    0
    0
    มือสอง ทั้งชุดนี้ไม่น่าเกินสองพันครับ

3. Somsak Sornsueb

Somsak Sornsueb Guest

0
    0
    0
    หรือจะเอาอะลูมิเนียมเลย ทั้งลูกของใหม่เคยถามน่าจะ 3950

4. มีสามทางเลือกครับ ๑.ทำฝาทองเหลือง ๒.เปลี่ยนอลูฝาพลาสติก ๓.เปลี่ยนอลูทั้งใบ

5. 1.เปลี่ยนฝาอลู 2.เปลี่ยนเชียงกงทั้งใบ 3.จัดอลูทั้งใบ

6. เปลี่ยนฝาอลูเท่าไรครับ

7. เคยทำรถเพื่อนนานมาแล้ว พันหก บนล่าง

8. อย่าช่อมเลยครับ กั้นใจของใหม่เลยดีกว่า ไม่มีพัดลม 2200 บ.

9. พอดีดูของตัวเองมะกี้เป็นทองแดงครับร้านบอกเปลี่ยนคอใหม่ตรงที่รั่ว 600โอเครมั้ยครับ

10. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    รั่วแค่นี้ปะได้คับ. ไม่ต้องเปลี่ยนใหม่ ค่าเสียหายประมาณ400฿คับ

11. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    หรือของใหม่ผมก็มีนะคัย

12. ขอบคุณครับที่แนะนำ จิรเมธ อินทสร

13. ปะไปแล้วครับค่าเสียหายร้านไม่คิด ร้านคิดค่าน้ำยากับค่าถ่ายล้างหม้อน้ำ200^^

มาช้าไป แต่ 200 ราคาถูกมากเลย อันนี้ที่ผมเคยไปทำมา ที่ร้านบอกว่าไม่แนะนำให้ใช้น้ำยาหล่อเย็นเพราะมันกัดหม้อน้ำ ตั้งแต่นั้นมาเติมน้ำเปล่าตลอด วิ่งขึ้นเหนือสุดลำปาง อีสานก็ นครพนม ริมแม่น้ำโขง วิ่งแบบรอบเดียวจอดเข้าห้องน้ำบ้างไม่เคยมีปัญหาเลย http://pantip.com/topic/33153347

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้