@ ร้านต่อไปนี้ ควรหรือไท่ควรเข้าครับ ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mr_Evolution, 23 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mee...

mee... New Member Member

232
    0
    0
    มีเบอร์ที่ร้านพรเทพหรือเปล่าครับ และวันอาทิตย์ปิดหรือเปล่า เปิดถึงก็โมงครับ

2. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    พรเทพครับร้านนี้ ของเค้าดีจิงจิง

3. เคลเวอร์2003 ผมไปเปลื่ยนผ้าเบรคมาคุยกันเบนดิกสแตนดาส คู่หน้า1600 ผมลองวิ่งไปแล้วเบรคไม่ดีเอาออกมาดูของ แซม หรอกกันชัดชัด
    อัดโช๊คมา 4ต้น ที่อื่นคิดคู่ละ900 เคลเวอร์คิดต้นละ900 อัดไปเดือนกว่าอ่อนยวบยาบ บอกว่ารับประกัน1ปีก็ผิดคำพูด
    ทำสตัดมา4ต้นคิดต้นละ900 สตัดก็ทำเหมือนเด็กทำ สรุปว่าอย่าไปทำ

4. Bo@t

Bo@t New Member Member

38
    0
    0
    Up ไปฮะ กำลังดูๆ อยู่เหมือนกัน

สรุปว่า ร้านพรเทพ แถวๆ อุดมสุข น่าจะดีกว่า

5. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    พรเทพไม่ดีครับ

เพราะรถเยอะมากๆๆ ไปช้าอด วันเสาร์ไปตั้งแต่ 8 โมง จะดีที่สุดครับ
    ถูกและดี ต้องช่วยหนับหนุน

6. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    Clever...ห่างๆๆไว้เป็นดี

โดนมาแล้วต้นละ1000 ขับถนนอาทิตย์เดียวแตก

7. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    เคยทำแต่ GENIAL อะครับ อัดน้ำมันมาคู่ละพัน ทำมาตั้งแต่ 12 ก.ค. 47 จนถึงตอนนี้ยังอยู่ดี ยังไม่รั่วเลยอะครับ

8. chic

chic New Member Member

9
    1
    0
    เปิด จันทร์-เสาร์ 08.00-18.00 วันอาทิตย์ปิด เบอร์โทร 0817230639

9. B ing

B ing New Member Member

12
    0
    0
    ด้วย

อันที่ 4 ครับไม่อยากเชียร์มาก เดี๋ยวกลัวเหลิง เหมือน 2 กับ 3 ตอนไม่ดังทำดี้ดี พอดังแล้วไม่ง้อลูกค้า
    อันที่ 1 ไม่รู้จ้า

10. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    พี่ใหม่ พรเทพโช้คอัพ อีกเสียง ที่นี่ควรไปแต่เช้าและโทรนัดคิวไว้ล่วงหน้าก็ดี

คนแน่นทุกวัน

11. Azura1

Azura1 New Member Member

29
    1
    0
    ไปทำที่พรเทพมาเช่นกันครับ โอเคเลยครับ
    ซ่อมโช๊ค คู่หน้าจบที่คู่ละ1000.-

(แต่เพื่อนบอกมันทำคู่ละ800.- เอง)

เอาน่ะ ร้อยสองร้อย.... คุ้มครับ

12. nuvolarix

nuvolarix New Member Member

3
    0
    0
    พี่ใหม่ พรเทพโช้คอัพ ครับแน่นอน
    `081-7230639 เข้าไปแต่เช้านะครับ

13. YadFa

YadFa New Member Member

2
    0
    0
    จะไปโหลตลง กับอัดน้ามมัน ด้วย ทําร้านไหนดีคับ

14. lancerz

lancerz Member Member

40
    0
    6
    ผมให้ "เทพอวยพร" บางบอนคับ

15. earth mo

earth mo New Member Member

142
    1
    0
    ..........หุหุ กระทู้โดนขุด ผมจีเนียว ก็ดีนะ หลังโด่ง แข็งไปนิดเค้าให้เข้าไปแก้แต่ไม่ได้เข้าไปแก้ อิอิ 6พัน4ต้นปรับเกียวอัดน้ำมัน รับประกัน1ปี เอาไปชนต้นไม้มา โช๊คไม่เป็นไรเลย 555 อัดเข้า ล้อเต็มปีกนกบิดเลย

16. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0
    เคยทำกับที่ๆ 3 ไปทำสตรัทปรับเกลียวกับเค้า เซ็ทไม่ค่อยลงตัวสักที ไปแก้อยู่ 2-3 รอบก็ไม่จบ มีที่ไหน รถมาสด้า 626 คันเบ่อเร้อ เอาสปริงหลอดของซีวิค น้ำหนักเบากว่าเยอะมาแปลงใส่ อัดโช๊คให้แข็งไง มันก็ยวบยาบๆอยู่ดี

ส่วนที่ 4 พรเทพโช๊คอัพ ทำดีนะ ใช้ได้เลย ราคาไม่รุนแรงเท่าไหร่ โช๊คธรรมดา 800 -1000 ต่อคู่ ถ้าเป็นโช๊คซิ่งปรับหนืดได้คิดคู่ละ 1200

17. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    พรเทพครับของเค้าดีจิง เจ้าของร้านใจดีด้วยอะ กวนกวนเปงกันเองดีอะ

18. Ake@TENNO_HEiKA

Ake@TENNO_HEiKA New Member Member

1
    0
    0
    พรเทพโช๊คอัพ อีกเสียงครับ ของเค้าดีจริง

19. 1msa

1msa Guest

0
    0
    0
    พรเทพโชคอัพ กับ
    เทพอวยพร นี้คนละร้านช่ายป่ะ คับ

20. golfdent

golfdent New Member Member

4
    0
    0
    ร้านเขารับทำ สตรัทป่าวครับ ราคาประมารเท่าไหร่ ได้ ครับ

21. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    เบอร์สี่ดีที่สุด

22. Mr_Evolution

Mr_Evolution New Member Member

22
    0
    0
    ทำแล้วดี จึงบอกต่อครับ ...พรเทพโช้คอัพ

23. kookgoo

kookgoo New Member Member

19
    2
    0
    ผมทำที่genailอะครับโอเคดีครับถ้าเราอยากได้ประมาณไหนบอกเค้าเลยหรือไม่ก้อลอง
    ขับรถวนแถวนั้นเลยครับอ่อนไปแข็งไปบอกเค้าได้เลยครับเด้วจัดการให้ของผมทำมา2ปียังไม่รั่วครับ

24. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

507
    1
    0
    ผมเอา(TRD)ไปทำกับพี่ใหม่คับ ใช้มานานแล้วยังไม่มีปัญหาเลย ราคาถูกด้วย

25. maniyom

maniyom New Member Member

16
    0
    0
    ต้อมบางบอน ก้อโอเคนะ หรือว่าผมทำมานานแล้วก้อไม่รู้

ผมถือสะดวกอะ เอาใกล้บ้านไว้ก่อน

แต่อีกอย่างร้านไหนทำดี ผุ้คนก้อกล่าวถึง ทำเลวก้อประจานกันไป

แล้วแต่ความพอใจของแต่ละคน

26. ugly

ugly New Member Member

6
    0
    0
    โทรเข้าไปละ พอดีผมมีโช๊ค hks แต่เค้าไม่รับซ่อมอ่ะครับ แย่จัง .... ไปซ่อมไหนดีหว่า โทรไปที่จีเนียลก็ไม่รับซ่อม ที hks ก็ไม่รับซ่อมเพราะไม่ได้ซื้อเค้า ยี่ห้อนี้ท่าทางจะซ่อมแฮะ

27. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ละโว้นี่พี่ผมโดนมาเต็มๆๆครับ สาขาใหญ่ สาขาแรกเลย (ลพบุรี)

พี่ผมเพิ่งวางเครื่องใหม่ๆเลย HONDA CIVIC EG 4D เครื่อง B 16A

โช๊ค KONI กระบอกเหลือง คือว่ามันรั่วมีน้ำมันซึมอะครับ ก็เลยวิ่งจาก

จ.กำแพงเพชรไปที่ลพบุรีเพื่อซ่อม ขับรถไปทำประมาณ 257 กิโล ไปกลับก็ 514 กิโล

ไปถึงก็บอกว่าซ่อมโช๊คครับ อัดแก็ส+น้ำมัน ตอนทำก็นั่งดูอยู่อะนะ แต่ก็มีเผลอๆไม่ไหนไปมองบ้าง

พอทำเสร็จก็ลองเอามือดันแกนโช๊คดูว่าเป็นยังไง ก็กดลงไป แต่กว่ามันจะขึ้นมาหนืดมากๆๆๆ

ก็ไม่ได้คิดอะไร ขับกลับเลยเย็นแล้วด้วย ก็ขับกลับตอนแรกก็ขับ 120-130 ก็หนึบดี

เพราะตอนแรกที่ขับมาทำ โช๊คมันรั่วก็เลยรู้สึกว่ามันหนึบขึ้น

พอขับเร็วขึ้นไปอีกประมาณ 160 มันย้วยๆๆๆครับ

ก็เลยสันนิษฐานว่า มันอัดแต่น้ำมันมาให้ รุ่งขึ้นก็เลยขับกลับไปใหม่ครับ (ไป-กลับ 514 กิโลนะครับ)

ค่าน้ำมันไม่สนต้องการรู้ความจริงๆ พอไปถึงช่างแม่งทำหน้าตกใจเลย

ประมาณว่ากลับมาได้ไงวะอิอิ พอถามจริงๆก็อ้างโน้นนี่

สรุปอัดให้แต่น้ำมันจริงๆครับแก็สไม่ได้อัด ขับรถมาไกลนะเนี่ย

คิดกันดูเอาเองนะครับ สุดจะบรรยาย

28. Audimaniac

Audimaniac New Member Member

2
    0
    0
    :):):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ธันวาคม 2008
  29. 9876asdf

9876asdf Guest

0
    0
    0
    ร้าน ละโว สาขา ราชพฤษ บ้าง

เรื่องคือว่าผมไปทำโช้คพร้อมเปลี่ยนสปริงโหลดร้านนี้ ก่อนทำช่างแนะนำว่าให้ทำโช้คพร้อมเปลี่ยนสปริง เปลี่ยนเสร็จช่างบอกให้เอาไปใช้ก่อนให้สปริงมันอยู่ตัว(ลักษณะคงรันอินสปริง ไม่ทราบว่าเข้าใจถูกหรือเปล่า) ถ้าไม่ถูกใจนิ่มไปหรือว่าแข็งไปให้กลับไปเปลี่ยนสปริงได้ ผมตกลงตามนั้น พอใช้ไปปรากฎว่ารถเด้งมาก ความเร็วที่ 100-120 พอรับได้ ความเร็วที่130 ขึ้นไป จะเด้งมากจนรู้สึกว่าไม่ปลอดภัยเด้งจนเหมือนล้อจะไม่เกาะถนน บนถนนคอนกรีตนะคับ (ความรู้สึกเหมือนนั่งเรือหางยางเวลาโต้คลื่นอย่างไงอย่างงั้น) ลืมบอกไปว่าสปริงโหลดเป็นขอร้านเค้าเอง พอเอากลับไปแก้ทางร้านก็ใจดียินดีแก้ให้ แต่ไม่ใช่เปลี่ยนสปริงนะเค้าจะเป็นการทำโช้คให้ใหม่ แต่ช่างพูดว่าถ้าทำใหม่รถจะโครงและอาจจะไม่เกาะถนนเวลาใช้ความเร็ว จะนิ่มเหมือนรถเดิมๆ ประมาณนั้น ช่างพูดเหมือนจะไม่เค่อยพอใจที่ผมกลับเอารถไปให้เขาเช็ดให้ใหม่ และถ้าแก้ให้แล้วรถเกิดโครงไม่เกาะถนนหรือไม่ดีเขาจะไม่รับแก้ให้อีก (หมายถึงก็จะไม่รัีบผิดชอบแล้ว) ผมก็เลยรู้สึกว่าคำพูดของช่างน่าสงสัยมากเลย (ถ้าให้ช่างเขาแก้โช้คเขาต้องแก้ให้ไม่ดีแน่เลย) ความรู้สึกส่วนตัวนะจากคำพูดของช่าง และสีหน้าของเขาเวลานั้น ผมก็เลยไม่แก้ขับรถกลับเลย สาเหตุที่ผมสงสัยคือ
    1.ช่างบอกว่ารถโหลดประมาณ 1นิ้วครึ่ง ถึง 2นิ้ว อาการเด้งมากอย่างนี้เป็นเรื่องปกติจริงหรือ ของรถโหลดทุกคัน จริงหรือเปล่า
    2.ช่างบอกว่าที่เด้งเป็นเพราะถนนไม่ใช่โช้คและสปริง จริงหรือเปล่า
    3.ช่างบอกรถที่โหลดทุกคัน ช่วงล่างเด้งเหมือนกันทุกคัน ( แบบรถผม )ความเร็วแค่ประมาณ 140 ก็เสียวแล้ว
    4.ค่าขอสปริง 10.4 ช่างบอกเป็นค่าสปริงที่รถโหลดทั่วไปที่ใช้บนท้องถนนใช่หรือไม่ (ไม่ทราบว่าเหมาะสมหรือเปล่า)
    5.แต่ร้านถึงไม่ยอมให้ผมเปลี่ยนสปริงที่อ่อนกว่านี้ ทั้งที่ตอนก่อนทำบอกสามารถเปลี่ยนค่าสปริงได้หากว่ามันนิ่มไปหรือแข็งไป

พิจารณากันเองนะคับว่าดีหรือไม่

30. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    พรเทพครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้