@ ร้านต่อไปนี้ ควรหรือไท่ควรเข้าครับ ???

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Mr_Evolution, 23 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. city_girl

city_girl New Member Member

10
    0
    0
    พรเทพโช๊คอัพ อีกเสียงค่ะ

2. Mr_Evolution

Mr_Evolution New Member Member

22
    0
    0
    หนับหนุน พรเทพ ครับ

สรุปผมไปทำร้าน "พรเทพโช้คอัพ" ครับ ...ประทับใจเลยครับ บริการดี ผมดูตั้งแต่ขันน๊อตล้อเลยอ่ะ ทำอย่างระวังดีทีเดียวเลยครับ

อัดน้ำมันมาแล้ว...ใช้ได้เลยครับ ดีเลยแหละ

หนับหนุนร้านนี้ครับ

3. T-25

T-25 New Member Member

1
    0
    0
    พรเทพโช้คอัพ ดีสุดๆๆๆๆ อยากให้ไปทำร้านนี้กันทั้งถูกและดี

4. BuG

BuG New Member Member

29
    4
    0
    พรเทพโช๊คอัพ เลยครับ แนะนำๆ

5. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    สุดยอดเลยคับที่นั้นทีมผม35-36 คันทำที่นั้นทั้งนั้น ดีๆจิงๆนะไม่ได้โม้เลย
    01-5534213 เบอรเจ้าของร้าน พี่ทอป:D

6. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    เทพอวยพร บางบอนครับ บริการดี

7. m_overkids

m_overkids Legend (R.I.P.)

302
    6
    0
    ร้านอยู่ที่ไหนคับ และค่าทำเท่าไหร่ คือ โช๊คที่ใช้อยู่ มันเป็นโช๊คแต่ง และรู้สึกเหมือนจะเริ่มล้าแระ เลยอยากเอาไปอัดน้ำมันซะใหม่ กับซ่อมที่ปรับหนืดไม่ได้ ถ้าดีจิง ก็จะได้ใช้บริการบ้าง

8. Mr_Evolution

Mr_Evolution New Member Member

22
    0
    0
    แหะๆ

ร้านอยู่แถวแยกอุดมสุข ถนนศรีนครินทร์ครับ ถ้ามาจากทาง seacon square มุ่งหน้าถนนบางนา-ตราด พอถึงแยกก็เลี้ยวขวาครับ ขับไปซัก 200 เมตรร้านจะอยู่ทางขวามือ

ทำดีใช้ได้เลยครับ

9. Mr_Evolution

22
    0
    0
    up up

10. S@NG

S@NG New Member Member

4
    0
    0
    พรเทพโช้คอัพ แน่นอนคับ.....

11. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ค่าอัดน้ำมัน ต้นละ 400 ครับ

12. Pae_Lancer

Pae_Lancer Guest

0
    0
    0
    ..

ผมว่านะเทพอวยพรที่บางบอนอ่ะ สุดๆแล้ว รับประกัน service หลังการขาย

ไม่ต้องห่วง ดีมากๆ

13. Ice_Breakers

Ice_Breakers Legend (R.I.P.)

40
    1
    0

ร้านนี้ ผมเอา รถไป ทำมา 4 ครั้งแล้ว ไม่เคย เจอปัญหาใดๆครับ

แต่ไป ทำที่ สาขา วัชรพล (สาขาแรก) เท่านั้น อ่ะครับ

14. mooauan

mooauan New Member Member

14
    0
    0
    ผมก็ทำ Clever นะ ใช้มาเกือบปีแล้วไม่มีปัญหาไรเลยนะ

15. Blackcoupe

Blackcoupe New Member Member

141
    7
    0
    LAVO IS FUCKING SUXXXXXXXXXXXXX อย่าเข้าไปคับโดยเฉพาะสาขารังสิต.... เจอมาแล้ว อีอ้วน (แบบว่า 100 โล up) จะขึ้นมาลองรถ แล้วอัดรถลูกค้าหน้าตาเฉยเลย บอกว่าจะเอารถไปลอง

ปล. ตอนนั้นเอา shock เดิมๆไปทำ strust ปรับเกลียวคับ งาน ok แต่บรการห่วยมาก

tamako ถูกใจสิ่งนี้
  16. HeLL ViGO

HeLL ViGO New Member Member

124
    2
    0
    อยากทราบว่าร้าน"พรเทพโช้คอัพ"เนี่ยรับซ่อมพวกโช้คซิ่งหรือเป่าครับ JIC GAB พวกเนี่ยอะครับ

17. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    น่าจะรับครับ ลองโทรปรึกษาดู

18. genie

genie New Member Member

4
    0
    0
    เทพอวยพร อีกหนึ่งเสียงครับ หนึบได้ใจตามสั่งจิงๆ ส่วนไอ้ชื่อฉลาดๆนั้นนะ ดีไม่ดีไม่รู้รู้แต่ว่า ทำครั้งแรกวิ่งได้ซักพักรั่ว ฟิลลิ่งการขับเฉยๆมาก(ไม่ได้ต่างกับตอนก่อนรั่วเทาไหร่เลย) แถมขับมีเสียงฟืดๆที่โช้คตลอด เข้าไปเครมสองที ครั้งหลังขับได้สองวันรั่ว ยวบซะยางซื้อมาใหม่ๆครูดซุ้มล้อไปหลายแผล เลยไม่เอาไปเครมแล้ว เกิดขับแล้วยวบไปครูดยางระเบิดซวยตาย เอาเป็นว่าถ้าเอาไปทำแล้วขับแบบบ้านๆก็ ไอ้ร้านฉลาดนะพอไหว แต่ถ้าเอาหนึบเร้าใจห่างๆไว้จะดีกว่า

19. Padungpong

Padungpong New Member Member

59
    1
    0
    Clever = หัวคว... ครับ
    อย่านะครับ ของผมคันเก่าโดนไปเยอะ ไม่ได้โม้.......................

20. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เอาเเข็งไปพรเทพเลยครับ อยู่เเถวอุดมสุข อย่าเรียกพี่เเกว่าพรเทพละ มันเเค่ชื่อร้านอ่ะ ไม่ไช่ชื่อพี่เค้า555+

เอา นุ่มหนึบ ละโว้ครับ ละโว้จาเเพงกว่าครับ เเต่ทําคนละเเบบกันครับ สาขารังสิตก็ดีนะผมว่า

21. N.O.N.G

N.O.N.G New Member Member

28
    1
    0
    เทพอวยพรอีกเสียงครับ แข็งอ่อนสั่งได้ครับ ราคาไม่แรงแต่ของเขาดีจริงๆ

22. nong_modulo2006

nong_modulo2006 New Member Member

9
    0
    0
    เทพอวยพลอีกเสียงค้าบ

23. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    Clever เอาโช้คเดิมไปอัดกํบทําเกลียว คู่ละ4พัน ก็ไม่แพง
    แต่ แข็งโครตๆๆๆๆ เอากลับไปแก้ ก็ไม่ดีขื้น ตอนนี้ถอดโยนทิ้งไปแล้ว
    ของดีๆ เอาไปให้มันทําเสีย

24. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    พรเทพ ช๊อคเเต่งก้อรับซ่อมค๊าบบ

เเนะนำค๊าบบ พี่ไหม่ ของเค้าดีจิง ฮิฮิ

ปอลอ... ว่าเเต่ พี่ไหม่ก้อซัดรถเหมือนกันนะ

25. เคยทำพรเทพสาขาลำลูกกาอ่ะครับ...

26. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ใครไปขุดมาเนี่ยะ

27. พรเทพเลยยยยยยยยยยยยยยย......ก๊าบ

28. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    มีสาขาลำลูกกาด้วยเหรอครับ ใกล้บ้านผมเลย แล้วทำดีไหมครับ

29. foryou

foryou New Member Member

32
    1
    0
    เคลฟเวอร์อย่าเข้าไปเลยนะ โดนมาแล้ว ห่วยจริงๆ อัดน้ำมันและเชตค่าสปิง ยังไม่พอดีเลย กระแทกแรงๆสปิงมันยันตลอด
    ตอนนี้มาทำที่จีเนล แต่เป็นเสเตปสองคือ ล้อ17โหลดแป๊ก แข็งโคด เอาสวยอย่างเดียว

30. foryou

foryou New Member Member

32
    1
    0
    อ้อลืม เคลฟ วัชรพล อ่ะ เอาโช้ค(เป็นปรับเกลียวอยู่แล้ว)ไปอัดน้ำมันใส่สปิงหลอด แอร์บัส สีขาว ทำมาหมื่นนึง แพงนะ
    แต่ร้านตั้งศูนย์แถวๆร้านเคลฟ ฝีมือนะ ถามลูกน้องร้านเคลฟดู ร้านตั้งศูนย์ทำรถแข่งด้วย เป็นหนึ่งในสองร้านที่ตั้งศุนย์รถผมแล้วไม่กินซ้าย
    จีเนลทำมา 6พัน จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้