แจ้งค่าใช้จ่ายและลงชื่องานพีระพัทยา ล่วงหน้า

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 26 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: เหตุผลฟังไม่ขึ้น..... :rolleyes:

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม...

3. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    อย่าลืม
    1. หมวกกันน๊อค ( ขอแบบเต็มใบ )
    2. ถุงมือ ( สนามที่ผ่านมา CarClub ลืมกันเยอะ )
    3. เสื้อแขนยาว + กางเกงขายาว
    4. รองเท้าหุ้มส้น
    5. สมาธิในการขับ ( อันนี้สำคัญ )
    มีการประชุมในช่วงเช้าของ วันเสาร์และวันอาทิตย์นะคับ มากันเช้าๆหน่อยนะคับ

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    -----------------------------------

รับทราบครับ

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    อยากให้มีประชุมก่อนซ้อมครับ.........
    เพราะคราวที่แล้วมา กรรมการไป Brief หลังจากที่มีบางรุ่นซ้อมไปแล้ว
    เกิดไรขึ้น มันจะไม่คุ้มครับ............

ที่สำคัญคือพอเกิดไรขึ้น มันชอบมีคนบ่นว่า ไม่เห็นรู้เรื่องเลย.....
    ทั้งที่มันมีคนเห็นแก่ตัว พ่นให้มันฟังอยู่หลายๆ วัน..........

ครับ...... :cool:

6. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    โดนไป......อิอิอิ...

7. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    ต้องการการคำบ่นไรจากคนเห็นแก่ตัวอย่างผมไหมครับ.......

:rolleyes:

8. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    ชุดแข่ง???เอาแบบไหนดีหว่า....

9. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool:
    หลายท่านที่ยังไม่เคยแข่งรถยนต์ในสนามมาก่อน
    ซึ่งอาจจะยังไม่เข้าใจกฎข้อบังคับและวิธีการลงทะเบียน
    ตรวจสภาพ Qualify และอื่นๆ
    ดังนั้นผมขอบ่นนิดนึง.........

การเตรียมรถ
    ควรศึกษากฎข้อบังคับของแต่ละรุ่นให้ชัดเจนว่ามีข้อบังคับอะไรบ้าง
    ยางอนุญาตให้ใช้แบบไหน ความปลอดภัยสำคัญที่สุด
    นักแข่งต้องเตรียมชุดแข่ง หมวกกันน็อค รองเท้า ให้ตรงกับที่ผู้จัดกำหนดเท่านั้น
    มิฉนั้นจะไม่สามารถลงสนามได้ ไม่มีข้อยกเว้นใดๆทั้งสิ้นนะครับ
    ดังนั้นเตรียมตัวให้พร้อม

ในส่วนความปลอดภัยของรถยนต์ รถทุกคันต้องมีเข็มขัดนิรภัยที่ใช้งานได้ดี
    อย่างน้อยคงต้องมีแบบสามจุดครับ และในส่วนของตัวถัง ห้องเครื่อง เบรค
    ต้องยึดแน่นหนา อุปกรณ์ต่างๆของรถ เช่น กันชน ต้องครบ ห้ามมีของเหลวใดๆ
    ไหลออกจากรถ ถ้ากรรมการเห็นว่ามีของเหลวไหลออกมาจะถูกตีธงดำนะครับ

สำหรับท่านที่ไปซ้อมวันเสาร์
    นักแข่งทุกคนต้องไปลงทะเบียนเพื่อรับ Sticker เบอร์รถ เพื่อติดให้เรียบร้อย
    ซึ่งทาง Club จะให้ไปรับกับผู้ที่รับผิดชอบ ถ้าไม่ติดสติ๊กเกอร์และเบอร์
    จะไม่สามารถลงซ้อมได้ครับ

รถแข่งทุกคนต้องไปตรวจสภาพที่ห้องตรวจสภาพก่อน Qualify นะครับ
    จะไปตรวจช่วงไหนก็ได้ แต่ถ้าไม่ตรวจ จะไม่ได้วิ่ง Qualify นะ ครับ

นักแข่งทุกคนขอให้ตรวจสอบตารางการซ้อม Qualify และเวลาแข่ง ให้ดี
    ก่อนถึงเวลาให้ขับรถไปรอหน้าทางออก Pit ได้เลยครับ
    ใครมาช้าวิ่งไม่ทันไม่มีการรอนะครับ กรรมการจะยึดเอาเวลาที่แจ้งเท่านั้นครับ

สำหรับท่านที่ไปวันอาทิตย์
    ถ้าต้องการ Qualify ต้องไปเช้ามากๆ เพื่อลงทะเบียน ติดSticker
    ตรวจสภาพ เตรียมรถ ผมกะคร่าวๆ ว่าจะใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง
    ดังนั้นถ้ารุ่นที่ Qualify ซ้อมตอน 8 โมงเช้า ก็ต้องไปก่อน 7 โมงเช้านะครับ
    สำหรับคนที่ไม่ควอลิฟายก็ให้ไปแจ้งที่ Control Tower เพื่อที่จะต่อท้ายครับ

ที่เหลือก็เรื่องความปลอดภัย ใน Pit และ Pit Lane ห้ามใช้ความเร็วนะครับ
    ห้ามลองรถในบริเวณ Pit เด็ดขาด เวลาแข่งกันก็ระวังอุบัติเหตุ
    เนื่องจากรถพวกเราส่วนใหญ่ไม่ได้มีการดามเหมือนรถแข่ง
    เวลาชนอาจมีการบาดเจ็บได้ ดังนั้นอย่าห้าว หรือ บู๊มากครับ
    ระวัง : โค้งสุดทางตรง
    โค้ง 100R
    และ โค้ง S1 ให้มาก
    เนื่องจากความเร็วสูง เวลาหลุดแล้วชนแรง
    แข่งไปหลายๆ รอบระวังเรื่องเครื่องยนต์และเบรคด้วย
    เช็คความร้อนหรือแรงดันต่างๆ ด้วยเดี๋ยวจะพังซะก่อน
    รวมถึงรอบหลังๆ เบรคจะมีโอกาส Fade สูงให้ระวังตรงนี้ด้วยครับ

อีกอย่างที่สำคัญมากคือรักษามารยาทในการแข่งขัน งานนี้เป็นการแข่งกระชับมิตร
    อย่าห้าว........ ขอร้อง ...........
    รวมถึงศึกษาเรื่องสัญญาณธงให้ดีและปฏิบัติตามด้วยครับ

อิอิ
    ข้อควรปฎิบัติ ที่ทำการลงแข่งในรายการ
    1. หมวกนิรภัยควรเป็นแบบเต็มใบ ได้มาตรฐาน มอก.
    2. ชุดถ้าได้เป็นชุดแข่งจะดีมากๆ แต่ถ้าไม่มีขอเป็นเสื้อแขนยาว กางเกงขายาว
    3. รองเท้าควรเป็นรองเท้าหุ้มส้นพื้นเรียบ
    4. ในตัวรถถ้ามีโรบาร์จะดีมาก
    5. นักแข่งไม่ควรดื่มหรือทาน เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ ก่อนลงแข่ง
    6. ควรเช็คสภาพรถให้สมบูรณ์ พร้อมที่จะลงแข่ง
    7. ต้องมาถึงสนามก่อนล่วงหน้าอย่างน้อย 1 ชม. ข้อนี้สำคัญมากๆ

อิอิ :D:D:D:D:D:D

10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    แจ๋วคับ .........

11. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    บ่นไป...........ขับไป อิอิ

12. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    กรณีนี้บ่นดีกว่าไม่บ่น :clap2:

13. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม............

14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :mad: ไม่บ่นแล้น เบื่อยยยยยยยย :mad:

15. new@nymph

12,042
    38
    0
    ไม่บ่น...........ก็เห็นแก่ตัว.............บ่นก็เห็นแก่ตัว...........อิอิ

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :sad: อ่ะ........
    เห็นแก่ตัวอย่างผม ไปลง F2 ก็ได้...........

:sad::sad::sad::sad:

17. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    สบายใจกว่านะ.....ซัดได้เต็มๆ คู่แข่งคือคู่แข่งจิงๆ

18. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ............................................อิอิ...........................................พี่โป้งชอบมีคู่แข่ง.................ผมไม่ชอบครับ............

ผมชอบมีคู่ขา อิอิ

19. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม .....มีหรือไม่มีคู่แข่ง ก็ ซ่อมเองอยู่ดี......อิอิอิอิอิ..

20. yy_u12

18,827
    95
    48
    :cool::cool::cool:
    Again Pleasesssssssssssss :D
    หลายท่านที่ยังไม่เคยแข่งรถยนต์ในสนามมาก่อน
    ซึ่งอาจจะยังไม่เข้าใจกฎข้อบังคับและวิธีการลงทะเบียน
    ตรวจสภาพ Qualify และอื่นๆ
    ดังนั้นผมขอบ่นนิดนึง.........

การเตรียมรถ
    ควรศึกษากฎข้อบังคับของแต่ละรุ่นให้ชัดเจนว่ามีข้อบังคับอะไรบ้าง
    ยางอนุญาตให้ใช้แบบไหน ความปลอดภัยสำคัญที่สุด
    นักแข่งต้องเตรียมชุดแข่ง หมวกกันน็อค รองเท้า ให้ตรงกับที่ผู้จัดกำหนดเท่านั้น
    มิฉนั้นจะไม่สามารถลงสนามได้ ไม่มีข้อยกเว้นใดๆทั้งสิ้นนะครับ
    ดังนั้นเตรียมตัวให้พร้อม

ในส่วนความปลอดภัยของรถยนต์ รถทุกคันต้องมีเข็มขัดนิรภัยที่ใช้งานได้ดี
    อย่างน้อยคงต้องมีแบบสามจุดครับ และในส่วนของตัวถัง ห้องเครื่อง เบรค
    ต้องยึดแน่นหนา อุปกรณ์ต่างๆของรถ เช่น กันชน ต้องครบ ห้ามมีของเหลวใดๆ
    ไหลออกจากรถ ถ้ากรรมการเห็นว่ามีของเหลวไหลออกมาจะถูกตีธงดำนะครับ

สำหรับท่านที่ไปซ้อมวันเสาร์
    นักแข่งทุกคนต้องไปลงทะเบียนเพื่อรับ Sticker เบอร์รถ เพื่อติดให้เรียบร้อย
    ซึ่งทาง Club จะให้ไปรับกับผู้ที่รับผิดชอบ ถ้าไม่ติดสติ๊กเกอร์และเบอร์
    จะไม่สามารถลงซ้อมได้ครับ

รถแข่งทุกคนต้องไปตรวจสภาพที่ห้องตรวจสภาพก่อน Qualify นะครับ
    จะไปตรวจช่วงไหนก็ได้ แต่ถ้าไม่ตรวจ จะไม่ได้วิ่ง Qualify นะ ครับ

นักแข่งทุกคนขอให้ตรวจสอบตารางการซ้อม Qualify และเวลาแข่ง ให้ดี
    ก่อนถึงเวลาให้ขับรถไปรอหน้าทางออก Pit ได้เลยครับ
    ใครมาช้าวิ่งไม่ทันไม่มีการรอนะครับ กรรมการจะยึดเอาเวลาที่แจ้งเท่านั้นครับ

สำหรับท่านที่ไปวันอาทิตย์
    ถ้าต้องการ Qualify ต้องไปเช้ามากๆ เพื่อลงทะเบียน ติดSticker
    ตรวจสภาพ เตรียมรถ ผมกะคร่าวๆ ว่าจะใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง
    ดังนั้นถ้ารุ่นที่ Qualify ซ้อมตอน 8 โมงเช้า ก็ต้องไปก่อน 7 โมงเช้านะครับ
    สำหรับคนที่ไม่ควอลิฟายก็ให้ไปแจ้งที่ Control Tower เพื่อที่จะต่อท้ายครับ

ที่เหลือก็เรื่องความปลอดภัย ใน Pit และ Pit Lane ห้ามใช้ความเร็วนะครับ
    ห้ามลองรถในบริเวณ Pit เด็ดขาด เวลาแข่งกันก็ระวังอุบัติเหตุ
    เนื่องจากรถพวกเราส่วนใหญ่ไม่ได้มีการดามเหมือนรถแข่ง
    เวลาชนอาจมีการบาดเจ็บได้ ดังนั้นอย่าห้าว หรือ บู๊มากครับ
    ระวัง : โค้งสุดทางตรง
    โค้ง 100R
    และ โค้ง S1 ให้มาก
    เนื่องจากความเร็วสูง เวลาหลุดแล้วชนแรง
    แข่งไปหลายๆ รอบระวังเรื่องเครื่องยนต์และเบรคด้วย
    เช็คความร้อนหรือแรงดันต่างๆ ด้วยเดี๋ยวจะพังซะก่อน
    รวมถึงรอบหลังๆ เบรคจะมีโอกาส Fade สูงให้ระวังตรงนี้ด้วยครับ

อีกอย่างที่สำคัญมากคือรักษามารยาทในการแข่งขัน งานนี้เป็นการแข่งกระชับมิตร
    อย่าห้าว........ ขอร้อง ...........
    รวมถึงศึกษาเรื่องสัญญาณธงให้ดีและปฏิบัติตามด้วยครับ

อิอิ
    ข้อควรปฎิบัติ ที่ทำการลงแข่งในรายการ
    1. หมวกนิรภัยควรเป็นแบบเต็มใบ ได้มาตรฐาน มอก.
    2. ชุดถ้าได้เป็นชุดแข่งจะดีมากๆ แต่ถ้าไม่มีขอเป็นเสื้อแขนยาว กางเกงขายาว
    3. รองเท้าควรเป็นรองเท้าหุ้มส้นพื้นเรียบ
    4. ในตัวรถถ้ามีโรบาร์จะดีมาก
    5. นักแข่งไม่ควรดื่มหรือทาน เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ ก่อนลงแข่ง
    6. ควรเช็คสภาพรถให้สมบูรณ์ พร้อมที่จะลงแข่ง
    7. ต้องมาถึงสนามก่อนล่วงหน้าอย่างน้อย 1 ชม. ข้อนี้สำคัญมากๆ

อิอิ :D:D:D:D:D:D

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    รับแซป.......

22. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    8

7

22

25 :confused:

23. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

24. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    อยากไปแต่ ไม่อยากไป

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    เหลือแค่ 7 ครับ น้องนกถอนตัวครับ...............................เหลือ 7 ครับ

27. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เจ็ด เรือ ยอร์ช.........สู้เค้า......

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    no""""""""""

29. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

30. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: .อืม...................
    ใครจะถอนก็ช่าง เรื่องชองเค้าแต่............... ผมจะไปวิ่ง แน่นอนนนนนนนนนนนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้