แจ้งค่าใช้จ่ายและลงชื่องานพีระพัทยา ล่วงหน้า

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย new@nymph, 26 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ไปกันเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะ

2. carism

carism New Member Member

849
    6
    0
    ชี้แจงด่วนครับ ผมหนึ่งแล้วที่ไม่ใช่ BB (และคาดว่ามีอีกเช่น sre101 และ รถตาห้อยๆ)
    ว่าจะ BB ล้วนอะปล่าวจะได้เตรียมการถูกครับ
    ถ้ารวมก็ลงกะ BB ครับ แต่ถ้าไม่จะได้ทำรถไปสมัครรุ่นอื่น:D
    ขอบคุณครับ:D:D

3. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    ยังไงก็ไป

4. carism

849
    6
    0
    ไปกันเยอะๆครับโอกาสดีๆ:D:D

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :confused: อืม..........
    เริ่มสาดกันแล้ว............

ผมรู้ว่า งานพีระ ใครก็อยากวิ่งนะครับ........
    คนอยากอ่ะเยอะ....... แต่คนที่จะไปวิ่งจริงๆ ใน BB เองเนี่ย
    จะมีซักกี่มากน้อย...... เพราะ อยากแต่....... ก็ นะ.....

ผมในฐานะที่ร่วมก่อการกับเค้าด้วย คือไปด้วยทุกงาน
    ก็เลยอยากออกความคิดเห็นเรื่องวิ่งแบบ รวมๆ เพื่อน กับ
    รวม BB นิดนึงครับว่า....... ทุกครั้งที่จัดกิจกรรมขึ้นเนี่ย
    เราไม่มีคณะทำงานเลย ทุกครั้งจะเป็น One Man Show ตลอด
    แล้วพอเป็น One Man Show แรงกดดัน มันก็ไปตกกับคณะทำงาน
    ซึ่งมันก็มีคนเดียวทุกที..........(แล้วมันก็ไม่มีใครอาสาจะทำด้วยนะ)
    มันไม่ยุติธรรม.......เพราะพอเค้าทำ แล้วมี Feed Back ที่ไม่ดี
    ไม่ถูกใจ ไม่พอใจ คนอื่นเนี่ย มันเหมือนโยนบาป ให้เค้า..........

พอเป็นอย่างนี้ใครเค้าจะไปอาสารับทำอีกล่ะครับ.........

กรณีวิ่งคราวนี้ จะรวมเพื่อน ที่ไม่ได้ใช้ BB เข้าไปวิ่งได้หรือเปล่า อาจจะต้อง
    ขอ Clear กับทางผู้จัดงานให้เป็นกิจลัษณะสักนิดนึงก่อนนะครับ.......
    เพราะ เราก็ไม่รู้ว่าเค้ามีข้อกำหนดอื่นนอกเหนือจากที่เรารู้กันหรือเปล่า......
    เดี๋ยวเกิดเรา OK กัน แต่ทางผู้จัด ไม่ OK กับเราด้วยในภายหลัง
    มันก็จะทำให้ความคาดหวังของแต่ละท่าน ไม่เสร็จสมอารมณ์หมาย

ฉนั้นโปรดรอสักครู่.......

ที่สำคัญ........ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ใช้ BB และ ไม่ใช้ BB อยู่
    กรุณารีบ Confirm ได้ไหมครับ..... ว่าท่านจะไปร่วมวิ่งที่พีระ
    ในงานนี้หรือเปล่า ......... คณะผู้จัด (จะมีหรือเปล่าหว่า :confused:)
    จะได้ทราบความต้องการที่แน่นนอน เพื่อดำเนินงานต่อได้ครับ

กรุณาอย่ายึกยักครับ...... ไปก็ไป ไม่ไป(ผมก็อยากให้ไปนะ :D) ก็ว่ามาครับ
    อ้อ....... ตัดสินใจเลยนะครับไม่ต้องรอ....... เหลือเวลาดำเนินงานแค่ไม่กี่วันเอง

งานนี้ ไม่ใช่ซื้อตั๋วหนัง Major นะครับ ที่ค่อยไปดูหน้าโรงว่า
    จะดูหนังหรือไม่ดู........ ตัดสินใจตั้งแต่หนังยังไม่เข้าโรง ดีที่สุดครับ

:cool:

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes: อืม.......
    เรื่องแซว ผมเข้าใจครับ........ ผมไม่มีปัญหาเรื่องแซวกันครับ......
    แต่แรง-ไม่แรง มันเป็นเรื่องของแต่ละบุคคลนะครับ.....

ผมอยากบอกทุกท่านนะครับ......
    ตามประสาคนเห็นแก่ตัวอย่างผม.........
    ใครจะไปร่วมวิ่ง ก็ไปครับ......
    ใครติดปัญหาอะไร ก็ตัดสินใจเลยครับว่า ไม่ไป
    (แต่ ผมอยากให้ไปกันเยอะๆ นะครับ)
    เพราะคนทำงานเค้าจะได้ทำงานต่อได้ ไม่งั้น
    มันก็ไม่รู้จำนวนที่แน่นอนซักที จะทำไรต่อก็ทำไม่ได้

จะไปก็ตัดสินใจครับ...... ไม่ต้องดูคนโน้น คนนี้
    รอคนโน้น รอคนนี้ ไม่ต้องไปพะวงกับมันครับ......
    ชีวิตคุณ คุณตัดสินใจ..........

ที่ต้องเตรียมตัว เตรียมรถคือ
    - เครื่องยนต์ ขอให้สมบูรณ์ ไม่ต้องแรง
    ไม่ต้องบ้าพลัง
    - น้ำมันต่างๆ ห้ามรั่ว เหมาะกับการใช้งาน
    - ช่วงล่าง พอได้ ถ้าคุณ Set ไว้เป็น Circuit
    คุณก็เข้าออกโค้งได้ Firm แต่ไม่ใช่หมายความว่า
    ช่วงล่าง Standard วิ่งไม่ได้นะครับ.....
    - เบรค ควรปรับปรุงให้อยู่ในสภาพดี สมบูรณ์
    - ยาง ต้องตรวจเช็คให้เหมาะกับสภาพ

ที่กล่าวมา เป็นจุดใหญ่ๆ ที่ควรต้องถูกทำนุบำรุง......
    เพราะมันคือเรื่องความปลอดภัย ของชีวิตและทรัพย์สินคุณอยู่แล้ว

บางท่านบอกกับผมว่า โห..... จะวิ่งพีระทีนึง ผมต้องลงทุนเปลี่ยน
    ทุกอย่างเลยเหรอ........ ผมก็อยากจะบอกว่า แล้วถ้าคุณวิ่งในถนนทั่วไป
    คุณไม่ต้องเปลี่ยนหรือบำรุงรักษารายการพวกนี้หรือครับ....... ลองคิดดู

ความคิดผมนะ....... คุณไปวิ่งที่พีระ เพื่ออะไร.....
    ไม่ใช่ไปเพื่อแข่งหรือไปข่มใครต่อใครว่า ผมเจ๊ง ผมแน่ ผมเร็ว
    ผมแค่รู้สึกว่าผมอยากไป แข่งกับตัวผมเอง ผมอยากสนุก
    สนุกใน Limit ที่ผมทำได้......

รถคุณไม่ใช่รถแข่ง ให้เค้าและตัวคุณสนุกกับในสิ่งที่คุณทำได้
    เค้าทำได้แค่ไหน ก็แค่นั้น คุณไม่ต้องไปให้มันเกิน Limit
    ไม่ต้องทำรถเป็นรถแข่ง คุณก็สนุกได้ ถ้ามันเกินเลยไป......
    คุณจะเป็นอะไรที่อันตราย........ ความปลอดภัยจะหายไป.....

Everyone can drive to the Limit, but if you jump over.
    Safety will disappear, Drive for Fun, please keep in mind.

:D:D:D:D:D:D

7. carism

849
    6
    0
    จัดไปครับผมอะอยากวิ่งกะBB
    ผมไม่ได้อยากไปแข่งกับใครครับ
    ผมอยากวิ่งให้เวลาดีขึ้น และวิ่งกะคนที่ผมรู้จักครับ
    ผมอยากให้รถกลับบ้านอย่างปลอดภัย
    ใครยังไม่ตัดสินใจ ลองคิดดูครับว่าติดอะไร
    อย่าไปกลัวนู้น นี่ครับ
    ขออนุญาติ ยกตัวอย่างกล้วย910ยังวิ่งเนียนครบทุกรอบรถสวยเหมือนเดิม
    อย่าไปเครียดครับ คิดซะว่าไปฝึกฝีมือ แข่งกะตัวเองสนุกสุดแล้วครับ:D
    ผมรถอื่นๆนับ 1 ครับ

8. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ฮิฮุ........
    ตามป่ะป๊า ไปหนามด้วยนะฮับ......... :D

9. carism

849
    6
    0
    นับครับนับ

BB น้องเด้งดึ๋งนับ1:D
    พี่หนุ่มนับ 2:D:D
    นิวnymph 3:D:D:D
    รถประหลาดนับ1:D

10. yy_u12

18,827
    95
    48
    ดึ๊งดึ๋งงงงงงงงงงงงงง:D

11. carism

849
    6
    0
    พี่ตาห้อยๆอะ ไม่นับเหรอครับ

12. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    อย่าลืม Fit ซ้อมร่างกาย และ ฝึกทำสมาธิไว้ด้วยนะครับ.....

ฮิ้ว....... Fomula Bird
    ;)

13. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ไปเชียร์และเป็นกำลังใจแล้วกันนะครับถ้าไม่ติดงาน ขออภัยด้วยนะครับ :):)

14. carism

849
    6
    0
    ตกลงBB3
    ตัวประหลาด2
    5คันแล้ว ขาดอีก 10 เองเร็ว เรวววววว:D
    จะได้แจ้งผู้จัด:D:D:D:D:D:

15. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    '''''''''''''''''''''''''''''''''''''''''

เท่าที่นับได้ แบบ คร่าวๆนะครับ สมาชิก bb อย่างเดียวก่อน
    พี่โต้ง
    พี่หนุ่ม
    พี่อ๊อต
    พี่นิว
    พี่กล้วย
    พี่โอ๊ต
    พี่เอ
    7 คัน

ตัวประหลาดอิอิ เรียกตามเขานะ
    พี่โป้ง im
    พี่จ่อย 101
    พี่นนท์ 101
    พี่โป๊ป พรีเซีย คลับ
    4 คัน

ปลท่านใตที่ที่คิดว่าไปแต่ไม่ได้วิ่งกรุณาลงชื่อด้วยนะครับผมจาได้ จองที่พักไว้ให้นะครับ ถ้าไม่ต้องการก็บอกนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 กันยายน 2007
  16. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    เสือเขียวหายไปไหน ไม่มารายงานตัว

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

18. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ถ้าเสี่ยมะนาวไม่ไปผมก็ไม่มีรถนำอ่ะเด่ะ :cry:

19. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    .....ช่วยๆกันหน่อยครับ ท่านสมาชิก.....:):D

20. new@nymph

12,042
    38
    0
    อัพ เพิ่ม มี หญิงสาว ลงให้ผู้ชายอายด้วย อิอิ

สมาชิกที่เหลือรีบตัดสินใจนะครับ..........................จัดไปอย่าให้เสีย อิอิ
    ตอนนี้ที่เหลือก็คือท่านสมาชิก
    ทศ spk
    พี่ นุ รถขาว
    โบ๊ท
    พี่เทวา
    :cry:

21. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:

22. new@nymph

12,042
    38
    0
    ดี พี่โป้งอย่าไปเลย เกะกะ

23. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek::ซิ่งแต่เด็กเลยแฮ้ะ..................................ไว้คอนเฟริมอีกทีถ้าไปคงไม่ลงวิ่ง:D:D:D

24. new@nymph

12,042
    38
    0
    ลีลา จิงๆๆ

25. carism

849
    6
    0
    กัสจังนับด้วยค่ะ:D

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    ไม่ให้ไป.................มีไรไหม อิอิ

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม...........
    จัดเวลาไงดีวร้ากรู..............

:eek::eek::eek::eek:

28. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
    ผมขอไปเป็นกำลังใจให้พวกพี่ๆก็แล้วกันครับคงไม่ว่ากันนะ

29. carism

849
    6
    0
    :Dจะครบแล้ววววววว:D:D:D

30. new@nymph

12,042
    38
    0
    ครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้