อิอิ มีเพื่อนๆพี่ๆน้อง ท่านใดมาจาก โยธินบูรณะ บ้าง อ่าคะ ย.บ.

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย ^^ FaNGy ^^, 21 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanawat

tanawat New Member Member

49
    3
    0

2. 48ce055

48ce055 New Member Member

5
    0
    0
    หวัดดีตอนเช้า ๆๆครับ พี่น้อง โยธินบูรณะ ผมทำงานอยู่ตึกพญาไทยพล่าซ่านะครับ ตรงสถานีรถไฟฟ้าพญาไท ครับ

3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    สวัสดีเช่นกานจ้า อิอิ

4. NAT_BadGuy

NAT_BadGuy New Member Member

29
    1
    0
    หวัดดีครับพี่

5. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0

สวัสดีครับบุตรลักษณ์ เพื่อนป๋มเองครับ ทำไมจะจำไม่ได้ครับ 55+
    เพราะห้องเราตอน ม.6 มีแค่ 19 คนเองครับ เดี๋ยวป๋มแอด mail ไว้ครับ แล้วค่อยคุยกันครับ
    :D :D :D

ว่างจากงานก้อเข้ามา เรซซิ่งเวปบ่อยๆ นะครับ..เพื่อน

6. tanawat

49
    3
    0
    up ไปก่อน....

7. 48ce055

5
    0
    0
  8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    กลับมาแว้วจ้า อิอิ ต้องมีครายสักคนเปงแกนนำ จัดมีตติ้งดีม่ะค่ะ ??? แฮะๆๆๆๆ

9. 48ce055

5
    0
    0
    เอาดิน้อง....ที่ไนหกันดี

10. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฟงยังไงก้อได้อ่าค่ะ แฮะๆๆๆๆ

11. doraemone

doraemone New Member Member

320
    1
    0
    ลูกสาวเข้าอู่ ไม่อยู่กรุงเทพหลายวัน ...

กลับมาวันที่ 20 นู่นเลย ... แหะ แหะ

12. 48ce055

5
    0
    0
  13. doraemone

320
    1
    0
  14. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    Join เรียบร้อยแระจ้า แอดนู๋มาบ้างนะคะ http://iamfangy.hi5.com

15. tanawat

49
    3
    0
    อับไปก่อน ว่าง ๆ จะเข้าไปแอดทุกคนเลยนะครับพี่น้อง

16. tanawat

49
    3
    0
    อับไปอีกที ทำไมเงียบจัง

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ช่วงนี้ทำงานไม่มีเวลาว่างเลยอ่าค่ะ แงๆๆๆๆๆ

18. vividchy

vividchy New Member Super Moderator VIP

14
    1
    0
    ช่วย Up จ้า
    ถ้ามีmeeting ก้อคงน่าจะดีเนอะ อิอิ

19. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พฤหัสที่จะถึงนี้ เป็นวันไหว้ครูที่ ย.บ. อ่าค่ะ เด๊วแฟงจะลองลางาน ช่วงพักเที่ยงดู ไม่รู้ว่าจะไปได้อ่าเปล่า แต่อยากไปมากมาย แงๆๆๆๆ

20. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    u p u p

21. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ถึงพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาวชมพู น้ำเงิน มีเวปบอร์ดของชาว ย.บ. แล้วนะครับ ลองเข้าไปดู แล้วลองสมัครกันนะครับ :D

www.yorbor.com

// UP UP UP //

22. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    Thanks u na ka P'Ball

23. doraemone

320
    1
    0
    เข้ามาอีกที ... เลยไหว้ครูมาอาทิตย์นึงแล้วเนี่ย .... อดเลยเรา

ว่างกันวันไหนมั่งเนี่ย ... มาเจอหน้าเจอตา เล่าความหลังกันมั่งดีก่ามั้ง

แถวพระราม 5 ก็โอเคนะ ... นัดวันมาเลย

24. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เล่นrcweb มาตั้งนาน เพิ่งรู้ว่ามีกระทู้นี้ด้วย

คงไม่ช้าเกินไปนะครับ ที่จะมารำลึกความหลังครับ รัก ย.บ.มากครับ เลือดชมพู-น้ำเงินยังเข้มข้นครับ มาร์ชโยธินยังดังก้องอยู่ในใจเสมอครับ" โยธินถิ่นศึกษาสถาบัน มุ่งมั่นอบรมลูกหลาน โยธินขึ้นชื่อมานาน ในด้านกีฬา วิชาการ......"

ผมรุ่น 58 ครับ ลปจต. 21377 ม.1/1 เลขที่ 1 ครับ
    คิดถึงทุกๆอย่างครับ
    ตอนนั้นยังไม่มีสะพานลอยที่แยกเกียกกายครับ รถติดมาก บ้านผมอยู่ปากเกร็ด ต้องนั่งสาย 32 มา ปรากฎว่าสายทุกวัน ส่วนใหญ่จะติดตรงสะพานพระราม6 (ตอนนั้นกำลังก่อสร้างพระราม7) บางทีต้องลงเดินตั้งแต่แยกบางโพ มาโรงเรียนอะครับ
    คิดถึงป้อมโค๊ก ข้างๆอัฒจันทร์ด้านประตูทิศเหนือ หลังป้อมโค๊ก ก็เป็นป้อมยาม ซึ่งบางครั้งกลายสภาพเป็นบาร์เบอร์ แก้งานตัดผม เวลาโดนกร้อนผมมา
    คิดถึง สวนหลังห้องสมุด เป็นมุมนอนหลับกลางวันที่ดี
    คิดถึง ห้องน้ำที่แสนจะมืดและแคบ หลังตึก 7 ชั้นอบอวนไปด้วยควันโขมงของสิงห์อมควันทั้งหลาย
    คิดถึง shop หลังตึก 7 ชั้น ที่ทำทั้ง อาหาร กล้วยบวชชี ย้อมผ้า เขียนผ้าบาติก ไม่ได้เรื่องสักวิชา
    คิดถึงโรงอาหาร ร้านข้าวร้านแรก จำชื่อป้าแกไม่ได้แล้ว แต่ให้ข้าว+กับ เยอะโคตร
    คิดถึงห้องศิลปะและห้องโสต ชั้น 2 อาคาร โรงยิม ทำให้เกิดจุดประกายแรกที่ทำให้ผมเป็นได้ทุกวันนี้(ปัจจุบันผมเป็นสถาปนิกครับ)
    ที่สำคัญที่สุด คิดถึง อ.วัชรี บุญลพ ที่ผมเรียกว่า แม่ มาตลอด เพราะผมเป็นสมาชิก ลูกเสือกองร้อยพิเศษ นั่นเอง
    คิดถึงตอนเย็นๆ ต้องกลับสาย 32 ต้องสังเกตุดีๆ ถ้าเจอพวกวัดราชา โหนมาก็จะไม่ขึ้น มิฉะนั้น อาจโดนตีนได้

คิดถึงทุกๆอย่างครับ เอาเป็นว่า ถ้าพี่ๆน้องๆเพื่อนๆ จะรวมตัวกันเมื่อไหร่ จะขอร่วมแจมด้วยนะครับ แล้วจะเข้ามาดูเรื่อยๆครับ

25. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ว่าไงว่าตามค่ะ แต่ที่แน่ๆเพื่อนนู๋ รุ่น68 จะแต่งงานวันที่16 กค. นี้แว้ว อย่างเร็วงิ เรายังหาแฟนไม่ได้เลย แงๆๆๆๆๆ

ปล. พี่ๆรู้จัก ปตอ แจ้งวัฒนะ กันไหมค่ะ รบกวนบอกเส้นทาง จาก แถวๆโรงเรียนทิวไผ่งาม ไปที่นั้น ด้วยนะคะ *-*

26. tanawat

49
    3
    0
    ถ้าจากทิวไผ่งามก็วิ่งข้ามสะพานพระราม 7 ก็ได้แล้วไปทางวงศ์สว่างตรไปทางแยกประชานุกูล เลี้ยวซ้ายไปทางแยกพงเพชรตรงไปทางเลียบคลองประปาออกถนนแจ้งวัฒนะ u-tune กลับ แต่ผมไม่แน่นใจว่ามันอยู่ตรงข้ามโลตัสหรือเลยไปอีกหน่ยมั้งมีอยู่หลายกรมอยู่งงมั้ยครับ เรางงเองเลยว่ะ

27. tanawat

49
    3
    0
    สุดยอดครับพี่บรรยายแบบเห็นภาพเเลยอ่านแล้วนึกถึงวันเก่า ๆ จังโดยเฉพาะห้องน้ำลังตึก 7 ชั้นอ่ะครับใช่เลย

28. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    มาขยายความครับ ปตอ. จะอยู่ซ้ายมือครับ (มุ่งหน้าไปหลักสี่)อยู่ฝั่งเดียวกับบิ๊กซีครับ ตรงข้ามกับ ตึกใหม่ DSI และพวกศูนย์ราชการ กทม.ใหม่ ตอนนี้รถติดมากครับ เพราะกำลังก่อสร้างสะพานข้ามแยกอีกตัวครับ หลังจากที่หน้าบิ๊กซีเปิดใช้แล้ว

29. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆนะคะ ไปกินบุฟเฟ่ต์งานแต่งกันไหมค่ะ อิอิ

ปล. รถติดมากเลยเหรอค่ะ เวร กำ แงๆๆๆๆๆๆ

30. tanawat

49
    3
    0
    น้องแฟงอยู่ i-Zadddd ใช่มั้ยครับรุ้จักกอล์ฟที่ขับอีคาร์สีแดง 4G-63มั้ยครับ มีเบอร์เค้ามั้ย พอดีเจอที่งานบวชเพื่อนแล้วทำเบอร์เค้าลบหายไป นั่นก็ ย.บ. 64 นิครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 กรกฎาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้