อิอิ มีเพื่อนๆพี่ๆน้อง ท่านใดมาจาก โยธินบูรณะ บ้าง อ่าคะ ย.บ.

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย ^^ FaNGy ^^, 21 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เอารูปเก่าๆมาให้ดูกันครับ

อาคารม.6(ตึกห้องสมุด) ตอนนั้นยังไม่ได้ต่อเติมข้างบนครับ สนามหญ้ายังเขียวขจี

รูปที่ 2 ต้นไทรแห่งความทรงจำครับ หน้าตึก ม.3(ตึกห้องพยาบาล)

คิดถึงวันเก่าๆจริงๆครับ

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  2. tanawat

tanawat New Member Member

49
    3
    0
    ดูแล้วเลือดชมพู น้ำเงินมันเข้มข้นจิง ๆ ครับพี่น้อง +ไปหนึ่ง

3. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เก่าได้อีกอ่าค่ะ อิอิ มีตติ้งกานไหมค่ะ พี่ๆน้องๆชาว ย.บ.

4. BLUEprimino

584
    5
    18
    ผ่านมาอัพ ให้ดูเพิ่มครับ

กรุเก่า รุ่น "พกไว้ไม่โดนฝ่ายปกครองเรียก" ครับ
    :D:D:D:D

5. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0

:D:D:D ส่วนรวมว่าไง ว่าตามครับ อัพๆๆ :D:D:D

6. tanawat

49
    3
    0
    up....ไปก่อน ว่าตามกัน เดี๋ยวจะลองรวบรวมพี่น้องโยธินมาเพิ่มเติมดูอีก

บัตรนักเรียนปี 2531 เจ๋งดีครับ บวกไปอีก 1

7. tanawat

49
    3
    0
    ตกและอับไปอีกที

8. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    Meetingๆๆๆๆๆๆๆ

9. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่บอล โทรบอกแฟงด้วยนะคะ เพราะช่วงนี้แฟงไม่ค่อยมีเวลาว่างมาเล่นเนตเลยอ่าค่ะ

10. BLUEprimino

584
    5
    18
    แวะมาดูซักนิ๊สสสสสส

11. tanawat

49
    3
    0
    แวะมาดูความคืบหน้า

12. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เงียบเลยอ่าค่ะ แฮะๆๆๆ

13. tanawat

49
    3
    0
  14. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ได้ข่าว โรงเรียนอันเป็นที่รักของพวกเราทุกคน จะโดนย้ายสถานที่เหรอครับ แล้วภายในโรงเรียนมีความเคลื่อนไหวยังไงบ้างครับเนี่ย เอาความคิดส่วนไหนมาคิดว่าจะย้ายโรงเรียนอันเป็นที่รักเพื่อเปลี่ยนเป็นสภาอ่ะครับ

15. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เย้ย จริงเหรอค่ะ เมื่อวันจันแฟงเพิ่งแวะไปไหว้พระที่หอพระอยู่เลยอ่าค่ะ ไม่มีครูคนไหนบอกเลยว่าเค้าจะย้ายโรงเรียน มีแต่บอกว่า อย่ามาเป็นครูราชการเลย ลำบากกว่าเอกชนเยอะ แฮะๆๆๆๆ

16. BadboyAsti

BadboyAsti Guest

0
    0
    0
    กลับมาเหยียบ กทม. ได้ยังไม่ครบสามวันเลย ... รับข่าวไม่ดีซะแล้ว

เข้าบ้านปุ๊บ ป๊าบอกว่า เฮ้ย เค้าจะย้ายโรงเรียนเราซะแล้วว่ะ ...

เลยจัดการสอบสวนป๊าซะ ... ฮ่าๆ

ได้ความว่า ... จะย้ายจากเกียกกายไปอยู่ตรงโค้งตลาดเขมา บริเวณโรงทอผ้าเก่า

ติดถนนไปจรดวัดสร้อยทอง ....

ย้ายจากสะพานสูงมา 70 ฝ่าปี ... จะย้ายอีกและ

เพิ่งจะผ่านไปตอนก่อนเข้าพรรษาเองนะเนี่ย ...

17. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ซะงั้น แล้วลงทุนไปซะเยอะแยะเลยอ่าค่ะ แฮะๆๆๆ

18. BLUEprimino

584
    5
    18
    เรื่องจริงครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เค้าจะต้องสร้างสถานที่แห่งใหม่ตรงข้างวัดสร้อยทองให้เสร็จก่อน เป็นเวลา 2 ปี

เซ็งครับ ...... ไอ้หอกหัก

19. tanawat

49
    3
    0
    เซ็งครับพี่น้องทำไมเค้าไม้ไปตั้งตรงโค้งตลาดเขมาเองเลยวะ เราจะได้ไม่ต้องย้าย ไม่เปลืองงบประมาณประเทศ อยู่ตรงนั้นมันก็ดีแล้วนี่หว่า

20. NAT_BadGuy

NAT_BadGuy New Member Member

29
    1
    0
    เห็นด้วยกับเมิงอย่างแรง บ้านกรูก็โดนไปด้วย แสรดดดดดดด :cry:

21. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    แฟงว่านะ ปกติตรงนั้นการจราจรก้อติดขัดอยู่แระ ย้ายไปตรงนั้น รถคงติดน่าดู

22. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    จะมาสร้างทำไมแถวนี้ก้อม่ายรู้

น่าจะไปสร้างแถวชายแดนไปเลย

เซ็งด้วยคนอ่า

23. tanawat

49
    3
    0

กำ โคตรซวยเลยดิไอ้แน็ต แล้วเค้าจะย้ายบ้านเมิงไปไหนหล่ะน่ะ โดนกันหมดเลยดิ

24. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    พี่บอล จัดมีตติ้งเร็ว

25. tanawat

49
    3
    0
    เห็นด้วยครับ

26. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    เข้ามาดูเฉยๆครับ..................

27. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    ขอบคุณนะคะที่แวะมาเยี่ยมชม หุหุ

28. tanawat

49
    3
    0
    พี่น้องครับเรา "ลูกโยธิน" นะครับ เราไม่ใช่ "ลูกพันธมิตร" เราเข้าร่วมกับมันครับ

(ไม่มีอะไรครับแค่อยากระบายเฉย ๆ ไม่อยากให้โรงเรียนของเราตกเป็นเครื่องมือของใครครับอย่าไปเกี่ยวกับการเมืองเลยครับ)

29. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    จิงค่ะพี่ เห็นข่าวในหนังสือพิมแล้ว รู้สึกแย่มากๆเลยค่ะ

30. NAT_BadGuy

NAT_BadGuy New Member Member

29
    1
    0
    อัพหน่อยหล่นไปเยอะเลย อิ......อิ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้