อยากให้คนที่ไป "เชียงกงบางนา" ขับตามทางที่เขาวางไว้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Drift Entertainment, 20 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    ผมเอาจักรยานขึ้นรถกระบะผมไปด้วยครับ...ปั่นสบายเลยไม่เมื่อย

2. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    ท่าจะอึดอัดมากจนตั้งกระทู้ อิ อิ

แต่ก็จริงอ่ะ ไม่ไปเลยนานแล้วเพราะแบบนี้แหละ เบื่อ

3. foony

foony New Member Member

188
    7
    0
    เมื่อตอนเปิดแรกๆ จำได้มีร้านไม่กี่ร้าน เวลา รถแรงๆ เข้าไป จะอัดกัน แป้ดๆๆๆ ฟังดูแล้วเพลินดี แต่มาหลังๆ พอ full team ละเต็มไปหมด ก็อย่างว่าละครับ แค่ของวางกันหน้าร้านก็ล่อไปครึ่งซอยแล้ว วันไหน ร้านไหน ลงของอีก ก็ไม่ต้องวิ่งกันละรถพวกคุณน่ะ เพราะฉะนั้น ถ้าไม่คิดจะเอารถเข้าไปซื้อเข้าไปใส่ของ เอามอเตอร์ไซค์ ไปดีกว่า ผมโชคดีกว่าหลายคนที่บ้านอยู่แถวนั้น แต่เชื่อไหม ผมไม่ค่อยเข้าไปซื้อของในนั้น เพราะราคามันจับต้องยาก ทุกวันนี้ใช้วิธี หาเอาทาง rc web นี่แหละครับ ยกเว้น อะไหล่ บางตัวที่ไม่มีจริงๆ ก็จะให้อู่ไปหาให้ดีกว่าเราวิ่งไปหาเอง แบ่งให้อู่เขากินบ้าง จะได้ซี้กันนานๆ

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0

แล้วไอ้ป๊อบเป็นใคร เจ้าของเหรอ หรือ sale? :D

5. Dalantra1.6T

Dalantra1.6T New Member Member

80
    2
    0
    ซอยสุดท้ายเคยไปช่วยลุง รปภ.แก่ๆโบกมาแล้ว ผมต้องยกมือไหว้ถึงจะหยุด
    ต่างคนต่างขับเข้ามา คงงงๆกันไอ้คนนี้มาโบกทำไมเพราะรถผมอยู่ข้างในออกไม่ได้

6. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ไม่ได้ไปนานแล้วอะ เมื่อก่อนนี้ แถวบ้านเลยนะเนี่ย ยังไม่ค่อยมีร้านเปิดซักเท่าไหร่ จำได้ ตอนไปนี้ขับรถวนดูตามร้านเลยได้ลิ้น spoon มา1อัน ราคา 1200 บูด

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ต้องจัดระเบียบการจารจร ซะใหม่

8. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    เวลาผมไป จะจอดรถใว้ริมถนน บางนาตราด แล้วเดินเลือกซื้อ แบบเห็นของชัดๆ มีเวลามองเยอะๆ เลือกได้นานๆ ร้อนนิดหน่อย แต่ดีกว่าขับรถเยอะ

9. middy

middy New Member Member

32
    0
    0
    อืม..เคยไปไม่กี่ครั้งเองคับแต่ไปทีไรก็จอดตรงลานจอดทุกที

10. FreeRun

FreeRun New Member Member

9
    0
    1
    แต่ก่อนซอย1กับซอย7 เดินรถได้ 2 ทาง ส่วนซอย2-6เดินรถวันเวย์ ป้ายก็มีครับแต่ไม่มีใครปฏิบัติตาม แต่ตอนนี้รู้สึกจะเอาป้ายออกไปแล้ว ผมคนนึงอ่ะที่ขับตามรูป จขกท ตลอดครับ แต่ตอนนี้ทำใจแล้วเดินดีกว่า

11. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    ไม่ได้ไปมานานแระ

12. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ไปบ่อย หาที่จอดรถ แล้วเดินนน ขาลาก ดำมาเชียว

13. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ปัญหาก็คืนอย่า drive car garden

14. CODE L

CODE L New Member Moderator

61
    2
    0
    "ขับ รถ สวน"

15. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18

16. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    ว่าจะเอามอไซไปฝากไว้ที่ร้านที่สนิทๆล่ะ

17. DJ Monkey

DJ Monkey New Member Member

4
    0
    0
    ก็มีหลายคนที่ไม่ได้เล่นเน็ต ก็เลยไม่รู้ว่าเราพูดเรื่องนี้ ทางร้านค้าช่วยกันหน่อยได้ไหมครับ (คงช่วยหรอก)

18. GAw_S

GAw_S New Member Member

137
    1
    0
    เชียงกงทุกที่แน่น หมดครับ เดินครับง่ายที่สุดๆๆ มีจักรยานไปจะดีมากๆๆกว้างเอาเรื่อง

19. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ขุดมันขึ้นมา

แต่ก็คงไม่ได้ช่วยอะไร

20. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เห็นด้วยครับ
    มั่วมากงงเลย บางทีไม่รู้ว่าผมหรือเค้าที่ผิดเลน

21. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    อยากให้เค้าทำตามกฎกันอ่ะครับ ตอนนี้ สวนกันทีลำบากมากเลย

22. jerds

jerds New Member Member

2
    0
    0
    เห็นด้วยเลยครับ อยากให้จัดถนนเป็นเลนแบบ วันเวย์ เลยครับ คราวนี้รถก็จะไม่ติดแล้ว ทุกวันนี้ เลี้ยวกันตามใจฉันเลย เคยต้องถอยหลังมากกว่ากลางซอยออกมา เสียวรถ ไปเหมาของร้านเค้ามากเลยครับ ส่วนเสาร์-อาทิตย์ เลิกไปนานแล้ว รถเยอะมาก เคยวนรถเป็น ช.ม. ยังหาที่จอดไม่ได้เลย แต่เสียดายนิสนึง เสาร์-อาทิตย์ ร้านจะเปิดมากกว่าธรรมดา...... อยากให้ร่วมด้วยช่วยกัน จริงๆนะ

23. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    มั่วกันสุดๆเลยครับ

24. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ยังไม่เคยไปเลยอ่ะ

25. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    รถสวนกันยากมากครับ เบียดแล้วเบียดอีก

26. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ตอนนี้ เห็น มีป้ายบอกเป็นทางวันเวย์ น่ะครับ แต่ก็ อยู่ที่ว่าใครจะปฎิบัติตามหรือเปล่า บางคนรู้ก็ ทำ บางคนไม่รู้ก็ เลย สวนเลนส์เข้าไปด้วยความที่ไม่รู้ แต่ บางคนรู้แต่ ไม่ทำตามนี่สิครับ หยุดมีน้ำใจให้กันสักนิดครับ ถึงทางจะ แคบ แต่มีน้ำใจให้กัน น่ะครับ

27. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เคยไปหา อะไหล่รถ ช่วงหน้าฝน นึกว่าวันลอยกระทง

น้ำเงี๊ยยยย นองเชียว

วันเพ็ญเดือน 12 น้ำเซียงกงเต็มตลิ่ง เรา ทั้งหลาย ชาย หญิง สนุกกันจริง เดินเล่นเซียงกง

นอง นอง เป็นกอง นอง นองเป็นกอง

ฝนตก รถติด เพลีย หงุดหงิด สามารถพบได้ ที่เซียงกงบางนา

:D:D:D:D:D

28. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    รับทราบครับและจะปฏิบัติตามครับผม ส่วนใหญ่จะเอารถไปจอดข้างหลัง แล้วก้อปั่นจักรยานซื้อๆๆๆๆ แล้วก้อฝากร้านไว้ แล้ววนรถกลับมาเอาตามร้านครับ

29. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    " ติเพื่อก่อ " จะได้แก้ไขกันต่อไป

สำคัญที่สุด คือ ความมีน้ำใจในสังคม ครับ

30. ซามูไรพเนจร

ซามูไรพเนจร New Member Member

33
    2
    0
    เอารถไปจอดที่เขารับฝากรถ2ชั่วโมง50บาทแล้วเดินอย่างเดียว555ตัดปัญหาพักหลังๆมาผมใช้วิธีนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้