สอบถามผู้รู้ เกี่ยวกับเครื่อง SR20VVL

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย gora, 19 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    :) เจ้าของว่าจะใส่ตอนนั้น แต่งบไม่พอคับ เลยได้แต่ลองวัดแรงม้าดู แต่ก้ออย่างว่าคับ load แต่ละ dyno มะเหมือนกันมั้งคับ คงมีเพี้ยนบ้างคับ ;)

จนถึงวันนี้ก้อมีแต่กล่อง เดิมๆ ทุกอย่างเดิม ซื้อมายังไงก้อวางและวิ่งมันอย่างงั้นอ่ะคับ ลูกทุ่งๆอ่ะคับ ที่จะเรียกว่าซิ่งสุดคงเป็น เกียร์เล็กเต็ดละมั้งครับ

ส่วนคุณ gora เอาใจช่วยคับ :D:D VVL เปิดเสียงเร้าใช้ได้เลยครับ สู้ๆ ;)

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เคยลองกะ B11 ยังคับ งุงิ :D:D:D

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    :D:D:D:D

4. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0

ยิ่งถ้าลิ้นผีเสื้อเปิด 100% นะ.....สุดๆ:D:D:D

5. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

:eek::eek::eek::D

6. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ตัวuk ฝาแดงคับ ท่อนล่างด้านที่มีไดรชารต จะตี ปั้มว่า UK ส่วน ไอดีด้านหลังรูปกล้วนคว้ำปั้ม Uk
    ส่วน จ่านจ่าย จะเป้น calsonic คับ นอกนั้น ไม่ค่อยแน่ใจว่าเหมือนกะยี่ปุนรึป่าว:eek:

7. assanai

263
    3
    0
    ส่วนตัวผมก็ว่าGT1 โหลด มาอ่อน แต่ก็น่าจะอ่อนไม่เกิน10ตัวนิดๆ แค่นั้น

ส่วนเครื่องผม ไม่ได้โมเลยจิงๆคับ สูตรลูกทุ้ง ลดน้ำหนักอย่างเดียวเอง

ส่วนเรื่องวิ่งกับเครื่องตัวไหนเป้นยังไง เขียนจากใจจิงๆ คับ ไม่ได้เข้าข่างตัวเองเลยมันเป้นแบบนั้นจิงๆ
    เดียว เอาเวลา มาให้ดูละกันคับ ถ้าเครื่องไม่ล่าโลกไปก่อนนะคับ ควันมันตุ่ยๆ

8. assanai

263
    3
    0
    เครื่องตัวผมเนี่ย ซื้อ เชียงกงบางน่า ซ4. ร้าน อ๋า อะไหล่ยนต ประมาณกลางๆ ซอย ไปถามเขาก้ได้ว่ารู้จักมาสด้า สี บรอน ว่างsr uk ไม่โบล้อเดง ไหม เข่าน่าจะจำผมได้ ส่งคนไปซื้อเครื่องหลายตัวแล้ว ถ้าใคร อยากได้เครื่องแบบนี้ เดียวเขาจัดให้ แถมราคาถูกอีกต่างหาก ผมไม่งกสูตรหรอกคับ ขับมันก็ดีใจ แย่แล้ว เครื่องไม่โบ กัดโบได้ มีอึ้งกัน บ้างละคับ

9. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ผม เชื่อ ครับ

ว่า เครื่อง ไม่ โบว์ บางตัว

ไม่ เทค ด้วย กัด กะ โบว์ ได้ เจงๆ

เครื่อง ม้า น้อยยยย เเต่ รอบ จัด มันก็ น่า จะ ปี๊ด นะ

เรื่อง เเบบ นี้ มัน มีจิงๆ

เพียงเเต่ ยัง มีคน สงสัยอยู่ ก็เท่านั้น

เพราะผม เอง ก็ สงสัย เเละ คัน ๆ

เลย ขอ ลอง เจ้า VVL มายัด ซะหน่อย

เผื่อ จะ ฟัด กะ QG16 ได้ มั่ง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กันยายน 2007
  10. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    55555 ชอบๆๆๆๆ :D:D:D:D:D

11. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มาอ่านก็มันแล้วววว

12. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    อะไร ๆ ก็เกิดขึ้นได้พี่น้อง อย่าซีเรียส
    :D:D:D:D:D

13. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    คร้าบอะไรก็เกิดขึ้นได้....:D

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    จัดไปครับ

15. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เฮ้อออ ......... เด็ก หนอ เด็ก :)

16. gora

359
    92
    0
    ล่าสุด เมื่อ วาน เห็น มาสดๆ

ออก ตัว ไฟ เขียว พร้อมกัน

เเยก เเคลาย นี่เอง

คัน ขวา รถเดิมๆ B14

เลน ซ้าย รถมีโบ เเน่นอน เพราะ มัน คือรถ ทัวร์ volvo

ออกตัว ตอนไฟเขียว B14 ทิ้ง เป็น ทุ่ง

ไม่โบว์ ไม่เทค ก็ สวนรถ มีโบว์ ด้าย อิอิ

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    :D:D:D:D

18. wboatamon

wboatamon New Member Member

247
    91
    0

เปรียบเทียบได้เห็นภาพเลย :D:D:D

19. assanai

263
    3
    0
    นิ้ว เท้าหักทะลุอยู่คับ เอาเวลามาให้ดูไม่ได้ รอกันแปปนะ เดือนนี้ขับรถระวัง กันหน่อยนะคับ
    คนจีน กะไต้หวัน เขาถือว่าเป็นเดือน ปล่อยผี แถวเยาราช ถวาย ซาลาเป่า ขนม กันเป้นภูเขาเลย
    คน อิสลาม ถึงฦดู ถือศิลอด ทำความดีเยอะ
    คนพุธ เห็นเข้าวัดทำบุญกัน เยอะเลย
    ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่นะคับ เดือนนี้ มันแรงจิงๆ

20. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    รถเสร็จแล้วของลองซะทีว่าจะกินGA16แยงฝาได้เปล่า55555ขอต้น2เกียร์นะน้อง5555.

21. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผมแอบอยากทราบด้วยคนครับ รบกวนเอาเวลามาให้ดูด้วยนะครับ ถ้าได้ไปวิ่ง

ผมอยากรู้ว่าเครื่องตัวนี้มันดียังไง ตอนแรกเคยคิดจะวางแต่ไม่กล้าวาง กลัวไม่จบ

ตอนนี้รถผม วิ่งได้ 16.1 เวลา RT ครับ ดีสุด เวลารถเปล่า ET อยู่ที่ 16.00 @ 151 km/h ครับ

วิ่งกี่ทีๆ ก็ประมาณนี้ครับ แล้วแต่ออกตัวครับ มีหล่นๆ ไป 16.2 .3 บ้าง ( มีใบสลิป )

SR20DE primera p11 เครื่องเดิมสนิท มีแค่เฮดเดอร์ คลัชท์ผ้า ผสมทองแดง นอกนั้นเดิมสนิท บอดี้ BB

ผมว่าถ้าเครื่องระดับ 180 แรงม้า เวลามันน่าจะดีกว่านี้นะครับ จะได้มีรถ DE แรงๆ มาชมกันครับ

เอาเวลารถผมเป็นพื้นฐานก่อนก็ได้ครับ ถ้ายังไม่ได้ไปลองเวลาที่สนาม

ปล. ขอบคุณพี่ติ่งมากๆเลยนะครับ ที่ให้คำปรึกษา รถผมอาการปกติแล้วครับพี่ ขอบคุณคร้าบ

22. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    เคสผมนะ ในสนาม

B16A กะบอดี้ 3Door ส่วนใหญ่จะโดนครับ ถ้าบอดี้อื่น มีขี่หัวนิดหน่อย
    BP1800 TURBO โดนกระจาย ไม่ต้องสืบ กะบอดี้ masda astina
    J bo ถ้าออโต้ พอได้ เกียร์ธรรมดา โดนเกียร์ 2 ครับ

แต่ถ้าบนถนนหลวง แล้วแต่จังหวะคนขับ กะ ไลน์ ถนน มากกว่าอ่ะ

แต่ที่แน่ๆ ไม่โดน วีโก้ ครับ อิอิ

23. gora

359
    92
    0
    เครื่อง ลงเเล้ว

เหลือ ระบบไฟ

คาดว่า วายริ่ง

เดือน นึง น่าจะ เสร็จ

24. GAZE SPEED

2,521
    26
    0
    ลืมบอกไปครับ ผมหมายถึง คุณ assanai นะครับ ที่วางUK SPEC เดี๋ยวเข้าใจผิดคน อิอิ

25. gora

359
    92
    0
    เข้า ใจครับ

รถ ผม spec มัน

190hp/7000rpm

เเต่ วาง จิงๆ

วัด เเรง ม้า ที่ออก จาก ไฟล์วิล

จะได้ ลา มา2 ตัว กะ ควาย อีกฝูง

เอาไว้ ไล่ บี้ กะ คูโบต้า กะ ยันม่า รุ่นใหม่ ไฟเพรช

555

26. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เอาน่าเดี๊ยวช่วยลุ้นให้เสร้จและจบ
    จะได้มีVVLครบกะเขาหน่อย
    วางอู่ไหนละถ้าไม่จบเผาอู่เลยดีไหม:D

แก้ไขล่าสุด: 13 กันยายน 2007
  27. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.......อิ ของเค้า ดำ จิงๆ :D:D:D:D

28. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0
    ดีใจด้วยคร๊าบบบบ:D:D:D

29. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    555จัดไป ๆ

30. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ซะงั๊น พี่ตรู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้