สอบถามผู้รู้ เกี่ยวกับเครื่อง SR20VVL

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย gora, 19 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    คับขอบคุณ จะเอาเวาลาของคุณ เป็น พื้นฐานนะคับ ผมไกล้หาย ก็ พอดีกับเพื่อนผม ทำsr20vvl เสร็จ เดียวจะได้เอาเวลา เครื่อง 2ตัวนี้มาชม เดิมๆทั้งคู่ ต่างที่ เกียร:sad:

2. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    เพื่อนวาง vvl ใน body รถอะไรครับ

แล้ว วางที่ไหน เหรอครับ

เผื่อ มีไรได้ คุยกัน

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    อ้าวก็ต้องทําให้เสร็จดิไม่เสร็จเผาอู่เสร็จ
    จับคนทํามาดีดไข่อีก7ที:D

4. KAMOMKAMAMM

KAMOMKAMAMM New Member Member

116
    34
    0

น่ากลัวจิงพี่คนนี้...:p:p:p

5. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    ดีน่ะไม่ได้ทำเอง

6. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0

ขอบคุณครับ ที่ผมเอาเวลารถผมเป็นพื้นฐานก่อนก็เพราะคิดว่า น้ำหนักตัวรถ น่าจะใกล้เคียงกัน :D
    ผมแค่อยากทราบว่า เครื่องUK เนี่ย ตามสเปค แรงม้ามากกว่ารถผมอีก แต่ไม่ค่อยมีคนใช้
    เลยไม่ค่อยรู้เวลาของเครื่องตัวนี้ ว่าวางเนียนๆ ครบๆ จะวิ่งเป็นยังไง

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ:cool:

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เซ็ง จริง ๆ

วัน ก่อน โดน บี 14

สีฟ้า สวน ที่ ความเร็ว 1500

บนทาง ยกระดับ

คน ขับ คางแตกอีก ต่างหาก

แม่ม

8. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เฮ้ยๆๆมาทําให้หายงงเลย:mad:

9. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.......อิ รับ ทราบ ทุกข้อกล่าวหา ฮับ ป๋ม :D:D:D:D

10. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ทำให้ ๆ
    เจ้า จง
    งวย คง
    เจ้า จง
    งวย คง

อิอิ

11. assanai

263
    3
    0
    วางใน body ซันนี่ นีโอ วางอู่ ซ. มัยราป รามอินทรา อู่ ที่เขาว่างเห็นเป็นช่างนิสสันเก่า ในอู่ดูๆแล้วน่าจะถนัดวางขับหลัง เห้นรถเพื่อนผมขับหน้าอยู่คันเดียว วางเพลาเอียง เลยแก้ปัญหานาน พัดลมหน้าก็ต้องเปลี่ยนให้เล็กลง มันติดเฮดเดอร เพลาก็ต้องทำไหม่ทั้งเส้น 2-3 รอบเพราะมันเล้กไป เลยต้องแก้ปัญหาที่ กัดเพลาหัวด้านในให้ใหญ่ขึ้น ส่วนด้านนอกก็ ไกล้เคียงของเดิม กว่าจะจบ ถ้อแทนมันเลย:cry:

ยังต้องเก้บงานอีกเยอะกว่าจะไปวิ่งได้ เบอรเพื่อนรักผม 085-8126076 086-8978887 เบ้นคับ:eek:

12. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    อยากดู VVL อ่ะถึงไหนแว้วคร๊าบพี่ ๆ

13. whistler190

whistler190 New Member Member

118
    9
    0
    มาเก็บ ความรู้ก๊าบบบบบ

UP UP UP UP

14. assanai

263
    3
    0
    จะไปวิ่งศุกรที่14 แล้ว วันนี้นี่แหละ ถึงเป้นวันซ้อมก็ขออย่าให้ฝนตกเลย คับ

15. gora

359
    92
    0
    แล้ว พอจะทราบไม๊ว่าเพื่อน วิ่ง กินน้ำมันเท่าไหร่ครับ

16. KAMOMKAMAMM

116
    34
    0

ช่ายคนที่วาง sr20ve ชนเกียร์ธรรมดาแล้ว vvl ทำงานตัวเดียวช่ายป่าวครับถ้าไมใช่ก็ขอโทษทีครับ
    :):):)

17. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ช่างไฟแจ้งข่าวมา บอกว่าอ่านวายริ่งหมดแระ ไม่น่ามีปัญหาใด ๆ
    จึงเรียนมาให้ทราบคร๊าบบบ พี่น้อง

18. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    โอ๊ว ของ ครบ ๆ

ไม่ น่า มี

ตัณหา อยู่ แล้ว

19. gora

359
    92
    0
    ช่าง เปิ้ล

อ่าน วาย ริ่ง ตอนเมา ซะด้วย

บรรลุ

20. assanai

263
    3
    0
    ไปวิ่งได้แค่3รอบ มีเซฟิโรมิด สายเซนเซอรของสนามขาด เลยงดทำการซ้อม เวลาดีที่สุดใน3รอบแค่16.05 ยังมีขอผิดพลาดอีดเยอะ
    ขับยังไม่เก่ง ออกตัวแค่2000-3000 รอบ พรีหมดเกียเลย
    สับเกียรเว่า
    กล่องเครื่องตัวเดิมเป็นauto มาชนเกียรธรรมดา รอบเกียร3ตัด หกพันนิดๆเหมือนกล่องตัด180 เลย อาการเดียวกัน คือ มันตัวการจ่ายน้ำมัน
    ผมนิ้วเท้าหัก กระแทกคันเร่งไม่เต็มตีน
    รอบหน้าเวลาต้องมี 15 กลาง ถึง ปลายๆแน่คับ

ส่วน เครื่องตัวนีโอ ออกตัวเพลาฝั่งสั้นขาด เลยไม่รู้เวลา

วิ่งสัก10กว่ารอบ คงกดเวลาลงได้อีกนิด รอนีโอมันทำเพลาก่อน พร้อมค่อยไปลงไหม่:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กันยายน 2007
  21. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    555+
    :D:D:D

22. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113

55 ตอนนั่นเหละ พริ้วววว :D

23. whistler190

whistler190 New Member Member

118
    9
    0
    ขนาดสับว่าวนะนั่น........

นีโอ แรงจนเพลาขาดเลย.....ยอดดดดดด

24. nong_modulo2006

nong_modulo2006 New Member Member

9
    0
    0
    คนเดียวกันค้าบแต่เห็นเค้าบอกทำงาน2ตัวแล้วนี่ค้าบ:D

25. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ปัญหาเจอตลอดแหละครับ อิอิ ของผมตอนออกตัวก็ฟรีกระจาย จนตัด แล้วเวลามันตัด ก็จะเสียเวลาเปลี่ยนเกียร์2 นี่แหละครับ 16.05 นี่ เวลาRT รึป่าวครับ ถ้าใช่ ก็แสดงว่า วิ่งดีเหมือนกันนะเนี่ย

ของผมออกตัวไม่ค่อยได้เรื่องอยู๋แล้วอ่ะครับ 0.3-0.5 ตลอด อย่างที่บอก ฟรี๊ฟรีทิ้งเยอะมากๆ

ความเร็วเข้าเส้น อยู่เท่าไร พอจะจำได้ไหมครับ

เยี่ยมไปเลย เครื่องตัวนี้ ผมยังกด 15 ปลายๆ ไม่ลงเลยอ่ะ BB มันหนักอึ๊ง

แต่ถ้า15กลางๆได้เนี่ย ผมยอมรับเลยว่าสุดจริงๆ SRเทอร์โบ เจอของแข็งเข้าให้แล้ว

UK SPEC คงเป็นอีกตัว ที่น่าสนใจ

26. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หู๊วววววว รถแรงๆ ทั้งนั้นเลยค้าบบบบบ :D:D:D:D

27. assanai

263
    3
    0
    ของคุณ วิ่งเวลานี้ในบอดี้BB ผมก้ว่าแรงแล้ว มันหนักเหมือนกันbody บูลเบิด ผมเคยใช้เหมือนกันแต่เป็นsrโบ ฝาแดง เกียร ออดโต้ วิ่งไม่ดีเลย สงสัยเพราะมันเกียร ออโต้นิสสัน มันช้ารึไงนี้แหละ na เกียร ธรรมดาแรงกว่าเยอะเลย

เพื่อนแนะนำมาว่า ต้องเร่งค้างไว้2000กว่านิดๆ ไม่ต้องไปเบิ้ล แป้นๆ เราจะกะรอบออกตัวไม่ถูก ผมเห้นพวกรุ่นใหญ้เขาเบิ้ลออกเลยเอาบ้างฟรี หมด โง่เอง

ถ้าผมกดเวลาไม่ลง แปลว่าเครื่องuk กะjp คงม้าพอกัน แล้วจิงๆsrโบ วิ่งกันกี่วิคับ 14ต้น หรือ14 ปลายๆใช้ไหม เพื่อนผมsr ขับ หลัง กล่อง1ใบ จาก15กว่า วิ่งเป็น10รอบกว่า เวลาจะหล่นมา14.22

มีใครจะขายกล่องดีๆถูกๆ พร้อมคนจูนบ้างไหม่คับ หรือแนะนำก้ได้ ขอบคุณงาบ

28. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    จะดีหรือพี่เบิ้มอู่นี้เจ้าที่เขาแรงนะ:D:D:D:D:D.

29. KAMOMKAMAMM

116
    34
    0

ดีใจด้วยนะครับ.....แล้ววิ่งเป็นงัยบ้างครับ
    :D:D:D:D:D

30. benzene

benzene New Member VIP

98
    3
    0
    ขอบคุณคร้าบ คุณ ต้อม ผมเองครับ :D ที่เจอกันใน sr20forum อ่ะครับ ตกลงเปิดปกติแล้วครับ แต่เปิดช้าพอควรครับไม่เหมือนตัว 1600 นี่ก่าจะเปิดล่อไป 6 พันก่า รอบตัด 7200 :cry::cry: ผมว่ามันสั้นไปเยอะเรยย แต่ก้อไม่รู้ทำไงลองวิ่งเดิมๆไปก่อนครับเพราะ สอบถาม และ search ดูแล้ว ตามสเปคมันเปิดแบบนี้อ่ะครับช้ามั่กๆ

ส่วนวิ่งเปนไง ออกตัวรอบแรก เข้า 2 เพลาขาดครับ :cry::cry: ไว้จัดก่รเสดจะไปลองดูว่าเดิมๆวิ่งเปนไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้