รถ jazz ของใครเติมแก๊สโซฮอล์บ้างแล้วครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย PJ_WinZaa, 17 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PJ_WinZaa

PJ_WinZaa New Member Member

9
    0
    0
    :confused:ใครลองเติมแก๊สโซฮอล์บ้างแล้วครับ เติมแล้วมีอาการตุกติกบ้างไหม คืออยากลองเติมดู สู้ราคาเบนซินไม่ค่อยไหวแล้ว:confused:

2. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    รถผมเติมอยู่ฮะ ไม่มีปัญหาเลย

ตอนนี้ เติมน้ำมัน 4 อย่างเลยฮะ 91 , 95 , โซฮอล 91 ,โซฮอล 95 ผสมๆๆๆ

3. Bbo-at

Bbo-at Member Member

240
    5
    18
    เติมประจำคับ ก้อปรกติดี

4. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    เติมผสมๆๆเหมือนกันครับ

5. rafisrevenge

rafisrevenge New Member Member

16
    0
    1
    ผมเติม 91 ธรรมดา เพราะ เคยเติม โซฮอลล์ 95 ใน a32 แล้ว เครื่องสวิง พอเลิกเติม ก้อหาย

6. muangta

muangta Legend (R.I.P.)

87
    0
    0
    ใช้มาเกือบ 2 ปี วิ่งมาเกือบ 30,000 กม. เติม 91 โซฮอล มาตั้งแต่วันแรกที่ออกรถ

ไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรเลยครับ เป็นรุ่น IDSI ครับ

ผมว่าอย่าคิดมากเลยเติม ๆ ไปเถอะมันประหยัดสตางค์ครับ

7. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    เหมือนกะด้านบนเลยครับของผมเดวนี้เวลาเติมพวก91ธรรมดารู้สึกจะวิ่งไม่ออกเลยครับอืดขึ้นเลยครับแต่พอมาเติม91โซฮออลล์วิ่งลื่นขึ้นเยอะครับไม่มีเสียงเขกของวาล์วด้วยครับแต่ถ้าเติม91ธรรมดาจะมีเสียงเขกครับ ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาหรอกครับสบายๆๆ

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ถ้ารถเดิมๆก็เติมไปเหอะๆ แต่ส่วนตัวผมว่ามันระเหยเร็วไปหน่อย จอดข้ามคืนทีไรหายทุกที :sad::sad::sad::sad::sad::sad:

9. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    ก็ใช้ปกติคับ

10. Bery Union*

Bery Union* New Member Lady Member

73
    0
    0
    โซฮอล์ไม่ผิด

ตอนนี้เติมอยู่ทุกวัน
    รถไม่อืด นะ

11. Lynn

Lynn New Member Member

3
    0
    0
    ลูกผมสอบได้ที่ 1 เพราะแก๊สโซฮอลล์ครับ..ของเค้าดีจิงๆ

12. อ๊อฟ blue

อ๊อฟ blue New Member Member

14
    0
    0
    เติมไปเลนวิ่งได้ดีเหมือนกันครับ ประหยัดดีด้วย

13. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0
    เคยเติมอยู่ครับ แต่รู้สึกว่ามันหมดเร็ว

14. xanak

xanak New Member Member

126
    26
    0
    เติมโซฮอลล์ 95 กับ 91 ของ ปตท. สม่ำเสมอมาเป็นประจำ ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    วิ่งดีไม่มีสะดุด (แต่ได้ระยะทางน้อยกว่าธรรมดานิ๊ดเดียว) จนที่ผ่านมาเดือนที่แล้ว
    เอารถเข้าเช็คที่ 0 บางนาเนื่องด้วยใกล้หมดระยะประกันเลยส่งตรวจละเอียดทุกจุดที่คิดว่ามีปัญหา
    ฝ่าย technic บอกว่าวาล์วเขกดังกว่าปกติเลยลองตรวจสอบดูปรากฏว่า ฝาสูบเขม่าเพียบ
    เขาสรุปว่าเป็นเพราะน้ำมันโซฮอลล์ (ไม่รู้โทษมั่วป่าวนะ)
    จนทางทีมช่างลงความเห็นให้เปลี่ยนฝาสูบใหม่ โชคดียังมีประกัน
    ไม่งั้นโดน3หมื่นหน่อยๆแน่ๆ เฉพาะฝา 2หมื่นเกือบ5 ไม่ยังรวมปะเก็น
    นอกนั้นก็เปลี่ยนนู้นนิดนี่หน่อย บิลออกมาเกือบ 5 หมื่น โชคดีไปไม่ต้องจ่ายเอง
    จ่ายเองแค่ไม่กี่บาท (ค่าสายพานหน้าเครื่อง กับท่อยาง 3 เส้น)
    หลังจากนั้นยังไม่เคยเติมโซฮอลล์ อีกเลย
    อันนี้มาเล่าสู่กันฟังจากประสบการณ์ตรงของตัวเอง ของอย่างงี้อยู่ที่ความเชื่อ+ศรัทธาส่วนบุคคลครับ

15. lovestory2

lovestory2 New Member Member

32
    0
    0
    ลองใช้ดูครับ

16. tuppee

tuppee New Member Member

25
    0
    0
    เติมมั่วครับ
    ช่องไหนว่างเข้าเลย ... ไม่มีปัญหาครับ

17. Lucky Star

Lucky Star New Member Member

41
    0
    0
    ช่วยชาติครับ ช่วยชาติ

18. M_A_X

M_A_X New Member Member

4
    0
    0
    เติมได้คับ ก็วิ่งได้ปกติดีไม่มีปัญหา
    แต่ถ้าคุณเปิดฝาสูบออกมาดูเมื่อไหร่ละก็..... งามคับ คราบตะกรันกับเขม่าเกาะเต็มลูกสูบเลยคับ
    อันนี้ประสบการณ์ตรง

19. lady_f

lady_f New Member Member

2
    0
    0
    ไม่มีปัญหานี่คะ ปกติดี

20. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
  21. tleminica

tleminica New Member Member

103
    1
    0
    ถ้ารถใหม่ใช้ประจำก็O.K.คับ

แต่ถ้านานหยิบใช้ทีเติมเบนซิลธรรมดาดีกว่าคับ(กัดสายน้ำมันหมด)

22. romadon

romadon New Member Member

16
    0
    0
    เติมได้เลยคับ...ช่วยชาติคับ.......

23. pui_hadyai

pui_hadyai New Member Member

3
    0
    0
    เติมเลยครับไม่มีปัญหาแน่นอนผมใช้มานานแล้วครับ

24. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    ระวัง สายน้ำมัน เปื่อยนะคับ อิๆๆๆ

25. flouorescent

flouorescent Guest

0
    0
    0
    ptt gasohol 91 โลดเลยคร้าบบบบบ

สามปีแล้ว ยังปรื๋อออออ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้