เอามั่ง เอามั่ง เด็กเก่า เทคโนโลยีสยาม คับ (ขอเสียง)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย ont_sadung, 12 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ont_sadung

ont_sadung Member Member

92
    8
    8
    View attachment 245870
    และแล้วก็เข้าสู่ร่มกาเสาวะพักต์ แล้วครับ สำหรับพระบอล

2. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ว้า สมาชิก SADUNG ทั้งหมด มีรูปผมด้วย (เสื้อเหลืองข้างหลัง) ดีมาก ท่าน อ้น เยี่ยม:D
    เอ้....รู้สึกร้อนๆเวลาเข้าใกล้พระแฮ่

3. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    พี่อ้น ดูสงบเสงี่ยมดีนะ อิอิ

4. ont_sadung

ont_sadung Member Member

92
    8
    8
    ไรว้า เอ เด๊ยะ....ยิงใส้แตก

5. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ต้องเขียนว่า ร่มกาสาวพักตร์ ถึงจะถูกโยมอ้น เดี๋ยวว่างๆ จะเอาคำสอนมาลงมั่ง
    ปล.โยมพี่หนึ่งจะก้มหลบทำไมอะเลยเห็นแค่ครึ่งหน้าเอง

แก้ไขล่าสุด: 14 มิถุนายน 2006
  6. model_tum

1,212
    10
    0
    หลวงเพื่อน...เฮ้ย..!..หลวงพี่ว่างๆมาสอนธรรมที่ปั๊มเจทฯ มั่งดิ....555:D

7. model_tum

1,212
    10
    0
    น้องเอ...ระวังอ้นมันไล่ยิงนะ (ช่วงนี้มันดุ เพราะอากาศร้อน) 555:D

8. Irwin

412
    12
    18
    มานิมนต์ไปสิ

ปล.เข้าพรรษามาตักบาตรที่วัดนะ

9. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    วัดไหนค่ะหลวงพี่บอล
    เผื่อได้ไปทำบุญที่นู้น

ปอลอ. พี่อ้น ดุเจงๆๆ 555+ เดี๊ยะยางก้อแตกหรอก อิอิ

10. model_tum

1,212
    10
    0
    เลื่อมใส...หลวงพี่ ยืมเงินหน่อยดิ ยืมสัก 3,800 จะเอาไปเปลี่ยนยางหลังซ้าย(แม่งบวม โครตเซ็ง) ดีนะมันไม่ระเบิด..ช่วงนี้เป็นโรคทรัพย์จางอยู่ ปล. พอมีไหมกำลังลำบากโปรดเมตาด้วยเถอะ...:p

11. Irwin

412
    12
    18
    โยมตั้ม ดอกร้อยละ25 ต่อวัน เอาไหม ไม่เอาไมต้องบ่น บ่นให้ได้ยินจะปล่อยของไปถึงบ้านเลย :cool: :cool:

ตอบโยมน้องเอ วัดโปรดเกศเชษฐารามครับ อยู่พระประแดง ครับ เข้าพรรษา จะมาลองถามโยมอ้นละกัน เดี๋ยวแบ่งขนมให้กิน
    :) :)

12. model_tum

1,212
    10
    0
    แห่..หลวงพี่บอล..บวชแล้วยังคุยกะสาวๆอีกนะ...แล้วดอกร้อย25/วันเปลี่ยนเป็นสุราได้ไหมหลังลาสิขาแล้วอ่ะ...555:D

13. Irwin

412
    12
    18
    อย่าเพิ่งพูดเรื่องสุราดิ มันไม่ดี

14. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    อิอิ หนมเยอะป่าวหลวงพี่บอล

15. Irwin

412
    12
    18
    จะเยอะอีตรง พวกน้ำกับนมนะสิ ขนมเก็บไม่ได้ มันจะเสียเอา เลยเที่ยงแล้วฉันไม่ได้ อดๆ

16. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    แร้วหลวงพี่เล่นเนตได้ด้วยหรอ หึหึ

แล้วอ่านคาถา เล่มหนาๆบ้างป่าวเนี่ย อิอิ

17. Irwin

412
    12
    18
    เล่นได้ถ้าไม่เข้าไปทำอะไรที่มันไม่เหมาะสม อย่างดูรูปโป๊ อย่างที่โยมตั้มชอบ อย่างนั้นมันก็ไม่ดี แล้วก็เรื่องอ่านหรอ ยังไม่ได้อ่านเลยอะ แค่บทสวดอย่างเดียวก็แย่แล้ว เมื่อวันอาทิตย์ป็นวันพระเข้าโบส์ไปฟังสวดปาฏิโมกข์มา อาจารย์ที่สวดไม่รู้ทำได้ไง มันยาวตั้ง40หน้า (ขนาดหนังสือประมาณขายหัวเราะ)อึ้งเลย ปล.นมกับขนมน้องหลวงพี่มันขนไปหมดแระ เดี๋ยวสะสมใหม่ ไปก่อนละง่วง (อิตาลี 1- 0 ออสเตรเลีย)

18. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ยังได้ดูบอลด้วย อิอิ

19. model_tum

1,212
    10
    0
    จะเอาไปดู เพื่อปลง ซักรูปไหมล่ะ จะส่งไปให้ แอบคุยกะสาวระวังเหมือนพระแถว สุ1,000 นะ อิ อิ

20. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    เหอะๆๆ ระวังๆๆๆ หน้า1เลยนะหลวงพี่ อิอิ

21. Irwin

412
    12
    18
    นะ ปุเนวัง กะริสสามิ = ผมจะไม่ทำอีกแล้วครับ
    นะ ปุเนวัง ภาสิสามิ = ผมจะไม่พูดอีกแล้วครับ
    นะปุเนวัง จินตะยิสามิ = ผมจะไม่คิดอีกแล้วครับ
    .................................
    .................................
    และแล้วผมก็ทำอีกแล้วครับ

โยมตั้มได้ส่วนบุญมั่งป่าว อุทิศส่วนบุญให้ทุกคืนเลย

ส่วนโยมน้องเอ ไม่มีทาง เพราะว่าหลวงพี่อายผ้าเหลืองอะแค่ฉันกลางคืนยังไม่เคยเลย แหมจะให้ไปถึงขั้นนั้นเลยหรอ!!! หลวงพี่ละอายใจตัวเองมากกว่านะ เดินบิณฑบาตรตอนเช้าโยมยกมือไหว้กันเป็นแถบ จะให้ทำตัวเยี่ยงโยม ตั้ม ได้เช่นไร

เดี๋ยววันหลังจะเอาฎีกาเข้าพรรษามาลง โยมตั้มจะได้ทำบุญมั่ง ทำแต่บาป

ไปแล้วๆว่างๆจะมาใหม่

22. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    สาธุจ้า อิอิ

23. Irwin

412
    12
    18
    โยมตั้มหายไปเลย สงสัยโดนBossเขกหัวแน่ ข้อหาอู้เวลางาน

ใกล้เข้าพรรษาแล้ว มีฎีกามาฝาก

ฎีกา เจริญกุศลมายังท่านพุทธศาสนิกชนทั้งหลาย

ในเทศกาลวันอาสาฬหบูชา (วันเข้าพรรษา) ปีพุทธศักราช ๒๕๔๙ นี้

วัดโปรดเกศเชษฐาราม ขอเจริญศรัทธาพุทธศาสนิกชนทั้งหลาย

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยการเป็นเจ้าภาพถวายผ้าวัสสิกสาฎก (ผ้าอาบน้ำฝน)

แก่พระภิกษุ สามเณร ที่อยู่จำพรรษากาล

ที่พระอารามหลวงวัดโปรดเกศเชษฐาราม

ในวันอังคารที่ ๑๑ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๔๙

ตรงกับวันแรก ๑ ค่ำ เดือน ๘

กำหนดการ​

วันจันทร์ที่ ๑๗ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๔๙ (ตรงกับวัน ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๘)

เวลา ๐๘.๐๐ น. ทำบุญตักบาตร

เวลา ๑๕.๐๐ น. ประกอบพิธีเวียนเทียน

วันอังคารที่ ๑๑ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๔๙ (ตรงกับวันแรม ๑ ค่ำ เดือน ๘)

เวลา ๐๘.๓๐ น. ประกอบพิธีถวายผ้า วัสสิกสาฎก (ผ้าอาบน้ำฝน)

เวลา ๐๙.๐๐ น. มีพระธรรมเทศนา ๑ กัณฑ์​

ฉะนั้น จึงขอเชิญท่านรับเป็นเจ้าภาพถวายผ้าอาบน้ำฝนแก่พระภิกษู สามเณร ท่านละ ๑ รูป หรือตามกำลังศรัทธา

อนึ่ง ขอเชิญสาธุชน รักษาศีลอุโบสถ ประจำไตรมาสและฟังธรรมทุกๆคืนวันพระ ในเวลา ๑๙.๓๐ - ๒๐.๓๐ น.​

24. Irwin

412
    12
    18
    โยมตั้มหายไปเลย สงสัยโดนBossเขกหัวแน่ ข้อหาอู้เวลางาน

ใกล้เข้าพรรษาแล้ว มีฎีกามาฝาก

ฎีกา เจริญกุศลมายังท่านพุทธศาสนิกชนทั้งหลาย

ในเทศกาลวันอาสาฬหบูชา (วันเข้าพรรษา) ปีพุทธศักราช ๒๕๔๙ นี้

วัดโปรดเกศเชษฐาราม ขอเจริญศรัทธาพุทธศาสนิกชนทั้งหลาย

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยการเป็นเจ้าภาพถวายผ้าวัสสิกสาฎก (ผ้าอาบน้ำฝน)

แก่พระภิกษุ สามเณร ที่อยู่จำพรรษากาล

ที่พระอารามหลวงวัดโปรดเกศเชษฐาราม

ในวันอังคารที่ ๑๑ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๔๙

ตรงกับวันแรก ๑ ค่ำ เดือน ๘

กำหนดการ

วันจันทร์ที่ ๑๗ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๔๙ (ตรงกับวัน ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๘)

เวลา ๑๕.๐๐ น. ประกอบพิธีเวียนเทียน

วันอังคารที่ ๑๑ กรกฎาคม พ.ศ.๒๕๔๙ (ตรงกับวันแรม ๑ ค่ำ เดือน ๘)

เวลา ๐๘.๓๐ น. ประกอบพิธีถวายผ้า วัสสิกสาฎก (ผ้าอาบน้ำฝน)

เวลา ๐๙.๐๐ น. มีพระธรรมเทศนา ๑ กัณฑ์

ฉะนั้น จึงขอเชิญท่านรับเป็นเจ้าภาพถวายผ้าอาบน้ำฝนแก่พระภิกษู สามเณร ท่านละ ๑ รูป หรือตามกำลังศรัทธา

อนึ่ง ขอเชิญสาธุชน รักษาศีลอุโบสถ ประจำไตรมาสและฟังธรรมทุกๆคืนวันพระ ในเวลา ๑๙.๓๐ - ๒๐.๓๐ น.​

25. Irwin

412
    12
    18
    ไปไหนกันหมดอะ

26. Irwin

412
    12
    18
    เมื่อไหร่หนอที่เธอจะกลับมา ???

หายไปไหนกันหมดเนี่ย ไหนว่า1000กระทู้ไง???

27. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    มาแว้วววว
    หลังจากที่หายไปเปนอาทิด
    อิอิ

28. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
  29. model_tum

1,212
    10
    0
    นิมนต์....หลวงเพ่
    สวัสดี.....น้องเอสุดสวย
    ช่วงนี้หายไปนาน เพราะทำงานเก็บเงินเลี้ยงชีฟอยู่ (เมีย 8 ลูก 6)
    สบายกันดีไหมอ่ะครับ :D

30. Irwin

412
    12
    18
    ไม่ขึ้นเรียน 2 วัน จะโดนพระครูเล่นซะแระ เหนื่อยๆ ว่าแต่ ตั้มกะพี่ต่องทำไรกันอะ ท่าทางแปลกๆ:D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้