เอามั่ง เอามั่ง เด็กเก่า เทคโนโลยีสยาม คับ (ขอเสียง)

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย ont_sadung, 12 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    ก็เรื่องเด็กดูการ์ตูนมากเกินไปแล้วก็ดันเอามารวมกับชีวิตจริงอะ เลยโม้นิดหน่อย โดนปราบไปละ :D :D :D

นี่...หลวงพี่ไปสอยโบTD04HLมา ให้ทายว่าเท่าไหร่:rolleyes:

ปล.ยกเลิกProjectพันกระทู้ไปเถอะ ดูจากไอ้กระทู้นั้นแล้ว ของเราสิ้นปี2551จะได้20หน้าหรือเปล่า??:D :D เอาตามมีตามเกิดละกัน

ปล.2 ทำไมเวลาหัวเราะ 555 ทำไมต้องมีเครื่องหมาย+ตามไปด้วยอะ หรือว่าเป็นสัญลักษณ์ของเด็กแนว:rolleyes: :rolleyes:

2. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    มารายงานข่าวครับ ฝากนะหลวงเพ่
    สรุปเมื่อวานเสาร์ไม่ได้ไปคลอง 5 นะ ฝนดันตก
    เพราะโทรไปถามไอ้ต่อ อู่ช่างโก้มา แม่งบอกฝนตกเลยไม่ได้ไป
    แต่ไปดู รถไอ้โอ๊ตมา ทำเครื่องเสียงเสร็จแล้วหมดไป 80,000 บาท
    เลยเมา เละเลยครับ
    สงสัยคราวนี้ รถช่างหนุ่ม โดน รถไอ้โอ๊ต เล่นแน่ เครื่องเสียงแม่งดัง มาก
    :D
    ปล. เห็นช่างหนุ่มบอกว่าจะย้ายร้านทำเครื่องเสียงมาทำร้านเดียวกับไอ้โอ๊ต..ซ่ะแล้วของเขาดีจริง

3. model_tum

1,212
    10
    0
    ถึงหลวงเพ่และน้องเอ...สุดสวย
    มาหลอกอาไรเด็กอีกเนี่ย....เป็นพระเป็นเจ้า..เดียวฟ้องท่านเจ้าคณะอำเภอเลย
    น้องเอค่ะ...ไม่ต้องไปสนใจราคาโบนะเดียวพี่บอกให้....
    หลวงเพ่...แล้วไอ้คำว่า..แนวเนี่ยยังไม่เลิกใช้อีกหรอ
    แล้วไมไปเรียนพระธรรมหรือไงว่างหรือไง..มาแอบคุยกะสาวๆ...ผิดศีลนะ..ระวังอาบัตินะ
    ปล. ช่วงนี้ออน MSN ไม่ได้...บริษัทแม่งล็อคเลยอดคุย...ไม่รู้จะล็อคทำตวยอาไร..เซ็งโครต:D
    ช่วงนี้น้ำท่วมบ่อยนะ...ระวังเปียกกัน..ล่ะ...ไปล่ะ:D

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ง่ะ อยากได้โบมั่งอ่ะ
    แต่ไม่มีทรัพย์สินเพราะโดนยึด เอ้ยม่ายช่าย ม่ายมีกะตังงะ ขับN/A ปายก่อน อิอิ

ที่พี่บอลบอกว่า หัวเราะแร้วต้องมี555+ ก้อ คือว่า มันเพลิน อิอิ จะหัวเราะแร้วว่าจะ พิมเลข5เยอะเกินไป ก้อต้องกด+ ให้หมายถึงว่า ขำมาก อิอิ เข้าจายป่าวอ่ะ เอพิมยังไม่เข้าใจตัวเองเลย5555+

ที่พี่ตั้มออน เอมไม่ได้ ไม่เกี่ยวกะบริษัทพี่ตั้มหรอก บ้านเอก้อออนไม่ได้ เปนที่ เอม อ่ะ ต้องแก้ อะไรก้อไม่รู้ เหนเพื่อนส่งวิธีแก้มาให้ แต่ขี้เกียจทำ ยุ่งยากมาก
    เลยไปเล่นเอมผ่านเวบเอาอะ เวบนี้เลยพี่ตั้ม www.iloveim.com เข้าไปดู เล่นเอมผ่านเวบ

5. Irwin

412
    12
    18
    สึกเมื่อไหร่จะเอาน้ำตาลทรายเทลงในช่องเติมน้ำมันเครื่องรถเอ็ง

ที่ว่าน้องเอเด็กเนี่ย ใช่หรอ เด็กอีกหรอ อายุปูนนี้แล้วนะเนี่ย:eek: :eek:

โอ๊ตเงินมันเหลือมากบอกมันมาใส่ซองตอนออกพรรษาสัก2หมื่นซิ :D :D

สึกเมื่อไหร่ ออกไปจะไม่กินเหล้า จะทำได้ไหมเนี่ย แต่ละคนในGroupโหดๆทั้งนั้น:rolleyes:

น้องเอหลวงพี่ขายโบต่อเอาป่าว ไปหาเวสเกตเอาเองนะ:D (แกนรุนนิ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

ว่าแต่น้องเอรู้หรือยังว่าหลวงพี่จะสึกปีหน้าอะ???:D

อ้อ จะออกพรรษาแล้วนะ วันที่7ออกพรรษา วันที่8ตักบาตรเทโว มาตักบาตรกันด้วยนะ เดี๋ยวหาขนมให้กิน
    :D :D

แก้ไขล่าสุด: 27 กันยายน 2006
  6. model_tum

1,212
    10
    0
    ออกมาจะเลิกกินเหล้า...คิดหรอว่าจะทำได้:D
    ทุกคนรอกินอยู่เลย...ทำไม่ได้แน่นๆ:D

7. Irwin

412
    12
    18
    จะแกล้งเอาน้ำตาลทรายหกลงในช่องเติมน้ำมันเครื่องรถเอ็ง

8. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เย้ววๆๆๆ

9. neungr

neungr New Member Member

28
    1
    0
    ขอโทษนะครับ

คือว่า อยากจะรบกวนที่บอร์ดนี้หน่อยครับ

คือว่า เห็นบอร์ดนี้ เป็นที่รวมคนที่เรียน และ เคยเรียนที่ เทคโนโลยีสยาม แล้วผมต้องการหาเพือนที่เค้าเคยเรียนที่นี้มาครับ

ไม่ทราบว่า พอจะมีใครที่เคยเรียนจบ ปวช. ตอน พศ.2541 บ้างครับ

คือว่าผมตามหาเพือน ชื่อ บาส กับ บอล เป็นฝาแฝดกันครับ เรียนอยู่รอบเช้า ถ้าจำไม่ผิดอยู่ ช่างยนต์ครับ
    ตอนที่เรียนอยู่ขับ E-CAR ครับ

ใครพอจะรู้จักหรือยังติดต่ออยู่ ช่วยบอกเบอร์ หรือที่อยู่ให้หน่อยนะครับ

สุดท้ายนี้ ถ้าหากเป็นการรบกวน ในบอร์ดนี้ ก็ขอโทษด้วยนะครับ แล้วผมจะมาลบครับ

ขอบคุณมากครับ
    หนึ่ง

10. model_tum

1,212
    10
    0
    ขอโทษครับ ใช่ไอ้แฝดที่ขับ เซฟ สีบอร์เทาป่ะ แต่ตอนนี้ขับ D4D สีทอง รู้สึกจะรุ่น ปวช 36หรือ37เนี่ย
    เคยเห็นมันอยู่ :rolleyes:

11. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ใช่เลย คู่แฝด นรก อะ เปนลูกเจ้าของ รถเมย์สาย 81 นิ

แต่ตอนนี้ไม่รู้ ไม่เห็นอะ ว่าอยู่ที่ไหน
    พี่ๆคนไหนรู้ติดตามข่าวทีนะ
    เอาใจช่วยจ้า อิอิ

12. Irwin

412
    12
    18
    ผมก็ชื่อบอล มีฝาแฝดชื่อบาส แต่บาสมันไม่เรียนสยาม อีกอย่างผมก็เรียนช่างไฟ

คือสรุปง่ายๆ ผมไม่รู้จักครับ

น้องเอ กะอ้ายตั้ม รู้จักก็ลองจัดหน่อยซิ

ปล.สอบนักธรรมตรีเสร็จแล้วคร้าบ

13. neungr

28
    1
    0
    คุณ TUM ครับ เซฟ ที่ว่านี้รถอะไรครับ ผมไม่รู้จริงๆ ขอโทษที่นะครับ

รู้แต่ว่าเป็นสี เทาๆครับ รถ มิซู E-CAR แต่ หลังจากนั้น เปลียนเป็นอะไร นี้ไม่รู้เหมือนกันครับ

บ้านเค้าอยู่ถนนตก ชื่อจริง ยศกิจ อีกคนชื่อ ยศวัต ครับ

ยังไง ถ้ามีใครรู้จัก กรุณาบอกผมที่นะครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับ

หนึ่ง

14. neungr

28
    1
    0
    มาบอกเพิ่มครับ คือว่า ผมกับเค้าไม่ใช่โจทย์ อะไรกันนะครับ

เป็นเพือนกันครับ แต่ ผมกับเค้าพอจบม.3มาก็เรียนกันคนละที่ครับ แล้วก็ยังมีติดต่อมาบ้าง

จนล่าสุด ที่บ้านผมบอกว่า ผมเพือนโทรมาหา ซึ่งเพือนผมที่เป็นผู้ชาย จะไม่รู้จักเบอร์บ้านเลย นอกจากเค้า

แล้วก็ไม่รู้ว่า เค้าแต่งงานไปหรือยัง เพราะเห็นเค้าบอกว่า ถ้าเรียนจบ จาก เทคโนโลยีสยาม(ปวส) แล้วจะไปต่อที่ มหาลัยสยาม แล้วจะแต่งงาน ซึ่งตอนนี้ ก็ผ่านมา 5 ปีแล้ว นับจากที่จบจาก มหาลัยสยาม

ยังไงถ้ามีใครรู้จักจริงๆ ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

15. Irwin

412
    12
    18
    ตั้ม ไปถามนายกาลกฤต ชื่นบานดิเผื่อจะรู้จัก ว่าแต่ ตั้มกับน้องเอทันหรอเขาจบปี41นะ

แก้ไขล่าสุด: 4 ตุลาคม 2006
  16. model_tum

1,212
    10
    0
    สงสัยคนละ แฝด แล้วครับ
    เพราะตอนผมเรียน มีแฝดรุ่นน้องผม อยู่ คู่นึง
    สาขสช่างยนต์อีก
    ถ้าคนล่ะ แฝด คงไม่รู้จัก ครับ ขอโทษด้วยนะครับ ผมคงไม่รู้จักอ่ะ:rolleyes:

17. model_tum

1,212
    10
    0
    * ช่วยบอกได้ไหมครับว่า เพื่อนคุณรุ่นไหนเอาแบบ ปวช. รุ่นไหน และ ปวส. รุ่นไหน ขอรายละเอียดนิดนึงครับ ถ้าไม่รู้ไม่เป็นไรครับ
    เพราะว่าถ้าเป็น ฝาแฝดกัน อยู่ช่างยนต์ ก็มีรุ่นน้องผม เนี่ยแหละคู่นึง แต่บ้านไม่ได้อยู่ถนนตก ขับ CEFIRO สีบอร์เทา(เซฟ) แต่ไม่ขับE-CAR ไม่รู้ชื่อจิงครับ ถ้าใช่หรือไม่ใช่ต้องขอโทษด้วยนะครับ
    และถ้าอย่างไงผมจะหาข้อมูลมาลงบอกไว้ให้ครับ เพื่อนกันช่วยกันเต็มที่ครับ(ช่วยเท่าที่ช่วยได้ฮิอิ):eek:

18. model_tum

1,212
    10
    0
    ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าผมมีเพื่อนเป็น ฝาแฝด
    ที่เป็นนักร้องค่ายแกรมี่ฯ ที่ชื่อ บางแก้ว บาส-บอล
    ขำๆ นะ
    ปล. ไปเรียน ป ตรี เรียกด้วยนะ:D

19. neungr

28
    1
    0

ขอบคุณมากครับ คุณTUM
    ส่วนรุ่นนั้น ผมนับไม่ถูกจริงๆ ครับ รู้แต่ปีจบ ปวช ครับ เพราะพอจะนับได้ครับ ยังไงก็

ที่ช่วยนึกให้ครับผม

model_tum ถูกใจสิ่งนี้
  20. Irwin

412
    12
    18
    เดี๋ยวจะลองถามเพื่อนอีกคนให้ละกันครับ บ้านเขาอยู่เจริญกรุง85 อาจจะรู้จัก(มั้ง)

ปล.ตั้ม โทรไปถามอ้นเด๊ะ เดี๋ยวไม่ให้ขนมกินเลยนิ

21. neungr

28
    1
    0
    ขอบคุณมากครับที่ช่วยเหลือผมกัน

22. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    เคยเห็นอยู่คู่นึงแต่ไม่รู้ชื่อไรอ่ะ อยู่แถวๆบ้าน เมื่อก่อนขับเซฟ ตอนนี้ขับ D-mag ชอบไปรับเด็กที่มอ

อ่อแล้วก็มีเรื่องจะถามด้วย พอดีวันก่อนรถติดอยู่เห็นเด็กเทคโนมันใส่ชอร์ปเหมือนที่เคยใส่ด้วย แบบถูกระเบียบเลย ขี่มอไซค์จอดติดไฟแดงอยู่2คน เลยงงๆว่ากลับมาใส่ชอร์ปกันแล้วหรอ???

23. Irwin

412
    12
    18
    ผมว่ายังไม่กลับมาใส่ช็อปนะ หรือว่าไปฝึกงานกัน???

เพราะเด็กแถวนี้มีคนนึงมันก็เรียนสยาม

ก็ใส่เสื้อขาวเหมือนเดิมอะครับ

ปล.ตั้ม เจออ้นก็ถามเรื่องคู่แฝดหน่อยสิ แหมเจอกันทีไรก็กินแต่เหล้า

หัดทำตัวให้มีประโยชน์ซะบ้างสิ ต้องให้สอนเรื่อย

24. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    เช็ค รุ่นกานหย่ายยย อิอิ

แต่นู๋ไม่ได้เรียนช่างอะดิ เรียน พาณิชงะ

25. model_tum

1,212
    10
    0
    ไปถามมาแล้วครับ
    Pr. อ้น บอกไม่รู้จักครับ
    อย่างไงขอให้เจอเพื่อนไวๆนะครับ
    :p

26. Irwin

412
    12
    18
    ไม่รู้จักหรือว่าเมาไม่รู้เรื่อง เอาให้แน่นายตั้ม
    ตอนถามอะเมาหรือยัง??

น้องเอ ล้อรถสวยอะ6รูหรือ5รู สอยมาเท่าไหร่
    ชอบๆ ขอได้ไหม:D

นี่น้องเอ ถ้าหลวงพี่ถามราคาซ่อมโบแล้ว หลวงพี่ขี้เกียจซ่อม
    น้องเอสนใจเซ้งต่อไหม ถูกๆ1200 เมื่อวานโทรไปถามราคาซ่อมต่ำสุด
    แกบอกว่าไม่น่าจะเกิน1,000บาท สนมะๆ:D

27. neungr

28
    1
    0
    ขอคุณอีกครั้งนะครับที่ช่วยถามให้ครับ :)

28. model_tum

1,212
    10
    0
    ไม่เป็นไรครับ
    เพื่อนกันถ้าช่วยได้ช่วยเต็มที่ครับ
    :D

29. model_tum

1,212
    10
    0
    หลวงพี่ อย่าเอาแต่ดูดิ
    โฟสมั่ง สึกไวๆดิ จะไปเทสปั๊มกัน

ปล. คิดถึงจัง...รักนะ..จุ๊บ..จุ๊บ:D

30. Irwin

412
    12
    18
    รู้ได้ไง ว่าดูอย่างเดียว หนอยแน่ะ

ปล.จะไปเทสก็ได้แต่ขอลองกับรถที่วัดก่อนนะ

ถ้าแจ่มก็จะพาไปแสวงดีเซล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้