GA16 อยากคบ LPG ขอความรู้กันหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Singha.com, 30 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    ...ยิ่งติดไวยิ่งคืนทุนไว..ก่อนที่แก็ชมันจะแพงไปกว่านี้...
    ตอนนี้รถผมติดมาได้ ครึ่งปีแว้ววว.คืนทุนแว้วว จากโลละ 5 บาท เหลือ 2 บาท..

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    แหม...มีแหล่งเงินทุนด้วยแฮะ
    ยังไงโจ๋ก็โทรคุยรายละเอียดได้ครับ ไม่รู้ว่าอัพเดทเบอร์ผมรึยัง 086-3974633
    รับรองได้ว่าสำหรับคนกันเองนี่ ผมใส่ออพชั่นให้เต็มที่เลยครับ เปิดมาไม่อายใครแน่นอน
    อ้อ..ช่วงนี้ยังไงก็คงต้องเช็คคิวนิดนึงนะครับ เพราะพิษน้ำมันแพงก็เลยหันมาคบแก๊สกันเยอะ
    บางคนที่เมื่อก่อนยังกลัวๆการใช้แก๊สยังหายกลัวเป็นปลิดทิ้งเลยครับ

3. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    อิอิ ขอบคุงมากครับ แต่ว่าป้าผมเค้าจะให้ไปติดกะเพื่อนเค้าอ่ะจิ
    แต่ใจผมยังไงก็ได้อ่ะ ยิ่งถ้าเปนพี่อ๊อดผมก็ยิ่งเชื่อใจคับ
    แต่คนออกกะตังนี่สิ หุหุหุ ยังไงผมจะโทรไปคุยกะพี่อ๊อดก่อนนะคับ
    เพิ่งอัพเดทเบอร์ป่ะกี๊เอง มิน่าโทรไปไม่ติดเลย หุหุหุ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ไม่เป็นไรนี่ครับ
    ติดกับใครก็ได้ ผมไม่ว่าหรอก
    แต่หากต้องการข้อมูลอะไรก็โทรถามได้นะครับ
    ควรหาข้อมูลให้มากพอ เพราะบางทีขึ้นชื่อว่าไปติดแก๊สมาเหมือนกัน แต่สิ่งที่ได้มันก็ต่างกันนะครับ

5. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    หัวฉีดไปเลยคับ ไม่ค่อยยุ่งยาก ผมก็ติดมาเกือบหกเดือนแล้วแรกๆก็มีปัญหาเรื่องระเบิดตูด ตอนนี้ไม่มีแล้วเข้าไปที่ร้านให้เข้าจูนใหม่ สบายทั้งตังในเป๋าด้วยแระ วิ่งมาจะได้ 30000 กมแล้ว
    หัวฉีด AGแบบราง+มัลติวาวล์+สหมิตร 58 โล โดนไป 27000 บาทคับผม

6. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ยังไม่ได้ไปติดซะที เฮ้อ คนออกทุนให้ก็พร้อมแล้ว แต่ที่ร้านยังไม่พร้อมโทรมาเลื่อนเฉยอ่า 555

พี่อ๊อดครับผมคุยกะคุณป้าแล้ว เค้ายังคงยืนยันในความยึดมั่นต่อเพื่อนเค้า 555 ผมเลยไปติดที่ไหนไม่ได้
    ไม่งั้นออกเอง เอี๊ยดดดด....เบรกแรงยิ่งกว่าเจอหมาตัดหน้าซะอีก 5555 ยังไงก็ขอบคุณมากนะค้าบที่ให้ความรู้อ่ะคับ
    ไม่แน่อาจจะมีโทรไปกวนอีกหลายรอบค้าบ อิอิ เพราะรถผมมันต้องทำหลายอย่างแล้วล่ะ นี่ก็ทำงานเก็บตังค์ทำรถอ่ะคับ
    ประหยัดสุดๆเพื่อ น้องนาของผม อิอิอิ

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    ได้เลยครับโจ๋...
    ช่วงนี้เหนื่อยมากล้ำ จะลาออกมาทำร้านติดแก๊สเต็มเวลาเลยดีมั๊ยเนี่ย

8. Anankhet

1,282
    5
    38
    ที่จริงขับอย่างโจ๋ แค่ระบบดูด หมื่นกว่าๆก็น่าจะโอเคนะ จะได้คืนทุนเร็ว แต่ว่าระบบฉีดมันดีกว่าแน่นอนอยู่แล้นนนนน

9. snacker

snacker New Member Member

38
    2
    0
    ผมใช้อยู่ GA16 + LPG ระบบดูด ติดมาปีกว่าๆ ตอนนั้นผมติดมา 15000
    จริงๆระบบดูดก็ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ ผมขับไปกลับสระบุรีประจำความเร็วก็ประมาณ 110-140 ตลอดเส้นทางก็ไม่มีปัญหาเรื่องอัตราเร่งนะครับ เผลอๆลื่นกว่าน้ำมันอีก
    แต่ล่าสุดผมเพิ่งไปล้างพวกเซนเซอร์ + ปีกผีเสื้อ + หม้อต้มแก๊ส เนื่องจากมันเกเรนิดหน่อย พอล้างเสร็จก็ใช้งานได้ดีเหมือนเดิม
    ผมว่านะหาร้านที่คุณสะดวก จากที่ผมติดมาผมรู้สึกว่าระบบดูดมันอาจจะต้องปรับจูนแก๊สหลายครั้ง กว่าจะเข้าที่(อันนี้ผมไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นรึเปล่า) และอีกอย่างนะครับ พอติดแก๊สไปแล้วมันจะเหมือนกับวิตกจริตไปพักนึง มีอะไรนิดหน่อยก็ต้องเอาไปให้อู่ดู(อันนี้ผมก็เป็น) ผมว่าเอาร้านที่คุณสะดวก + ไว้ใจได้ดีกว่าครับ
    ตอนก่อนผมลังเลแบบนี้แหละครับ แต่พอติดแล้วผมมานั่งคิดเลยว่า"รู้งี้ติดไปตั้งนานแล้ว"

por@b12 ถูกใจสิ่งนี้
  10. chit

chit New Member Member

732
    0
    0
    ขอเป็นลูกมือดัดท่อทองแดง......ได้มั๊ย ฮิฮิ....

ปล.ตอนนี้รถผมเป็นระบบดูดไปแว้ว...(แลมด้ามีปัญหา)...ขับได้ไม่เกิน 3000 รอบ..เกินกว่านั้นบางงงงงง....
    ..................ติดหัวฉีดเสริมได้มัย ฮิฮิ.......................

11. Anankhet

1,282
    5
    38
    "รู้งี้ติดไปตั้งนานแล้ว"
    มักเป็นสิ่งที่เราจะพูดหลังจากติดแก๊สครับ

12. bb1144

bb1144 Guest

0
    0
    0
    oxygen แบบสามเส้นของ nissan เอาเส้นไหนมาใช้งานครับ มี ขาว2เส้น ดำ1เน

13. Anankhet

1,282
    5
    38
    ผมไม่จำสีหรอกครับ แค่คุณอุ่นเครื่องสัก 3 นาที แล้วเอาโวลท์มิเตอร์จิ้มขั้วลบไว้ข้างหนึ่ง อีกข้างก็มาใส่จิ้มดูทีละเส้น ดูว่าเส้นไหนมีโวลท์วิ่งขึ้น-ลงตลอดก็เส้นนั้นแหละครับ ง่ายๆ

14. gartoony

gartoony New Member Member

7
    0
    0
    ไปติดที่ไหนมาหรอคะ ต้องไปจูนบ่อยๆรึเปล่า คิดจะไปติดเหมือนกันหาข้อมูลอยู่
    ไม่ได้เข้าเวปตั้งนานเลยไม่ค่อยได้ตามที่โพสไว้
    ไหนคุณ bad to the bones บอกว่าจะเอาคู่มือซ่อมรถมาให้ ไม่เห็นมาให้เลยค่ะ
    รอตั้งนานแระ ^_^

15. por@b12

por@b12 New Member Member

4
    0
    0
    งง งง แต่ก็โอนะครับ ตั้งแต่เริ้มติดแก็สมาเนี้ยมีไรให้ทำเยอะเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้