สอบถามเรื่องเครื่องค่ะ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย maidmaniac, 30 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maidmaniac

maidmaniac New Member Member

9
    0
    0
    T_T เอางั้นเลยนะคะพี่ แต่รู้สึกพ่อจะเปลี่ยนใจบ่อยเหลือเกิน -*- ยกวาง ยกออก ยกวาง ยกออก มา2-3เครื่องแล้วอ่ะ -*- ตอนแรกบอก ฝาขาว ไปๆมาๆ ไปยกลง เอา 3Sขับหลังใส่ -*- แต่ก็ไปยกลงมาใส่ 4Sขับหลังอีก -*- เอาแน่เอานอนไม่ได้เลยค่ะ นี่เลยรอลุ้นอยู่ว่าจะเครื่องตัวไหนกันแน่

2. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0

สงสัยไปๆมาๆ ลงเครื่องเดิมแหงเลยครับ 55555 ล้อเล่นนะครับ:DV

3. parn

parn New Member Member

19
    2
    0
    6 เม็ด โลด...

4. Phenic

1,053
    0
    0
  5. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    ผมว่า...อาจจะมีเครื่องรถ 6 ล้อ อิอิ..

6. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    รถเส้ดยังครับ...............หายไปเลยจิงๆ

7. parn

parn New Member Member

19
    2
    0
    โทร ไป ตาม ดิ่ เต้

8. Phenic

1,053
    0
    0
    หรือไม่ก็ตามไปดูซิว่าวางไปถึงไหนแล้ว มีปัญหาอะไรก็ช่วยบอกไปเลยครับ เต้

9. Bonex

Bonex New Member Member

1
    0
    0
    เอ่อเด็กใหม๊ใหม่ขอรายงานตัว คนครึ่งครับ sr 20ฝาขาวหลังหักก็พอครับ
    160แรงม้า แล้วส่วน sr20det ตัวฝาแดง-ดำ (ดำหลังหักอย่าไปเล่นเลย-เพราะมันแพง) มัน 205 แรงแล้วอ่ะงับ พี่สาวจะบินช่ายม้ายล่ะนั่น ช่างบอกมาว่าไม่มีปัญหามาก แต่ถ้าหนักๆก็เปลี่ยนเครื่องเลย
    http://www.9yakyai.com/news.html <-- specเครื่องงับ(ราคามันน่าจะถูกก่านี้น้า)

ผม 405GR 4A gasเพื่อประหยัด แต่จะไปลง ไนตรัส เพื่อความแรง

10. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    GAS ลง ไนตรัสได้หรอคับ

11. Phenic

1,053
    0
    0

ผมว่าท่าทางจะหลงทางไปกันใหญ่แล้วอ่ะครับ อิอิ ความคิดส่วนตัวนะอย่าคิดมาก:DV

12. pung_pondd

pung_pondd New Member Member

3
    0
    0
    ถ้าหากเน้นที่น้ำหนักเบา s จะไดเปรียบในเรื่องของน้ำหนัก ส่วน 1jz หรือ 2jz ไม่มีเทอร์โบ ก็น่าใช้คับ รุ่นฝาดำนะคับ ใหม่ หน่อย อยู่ที่จะใช้เกียร์อะไรด้วย ถ้า sr ฝาขาวเกียร์ ออโต้ อยากให้ใชเพืองท้ายที่สูงขึ้นมาหน่อย อัตราทด 4.1 กำลังดี หรือ 3.9 แพท้ายเอาของsilvia มาใช้ก็ได้คับแต่ต้องดัดแปลงบ้แต่ได้อัตราทดเฟองท้ายมาด้วยพร้อมจานดิสก์ ส่วน 1 หรือ 2 jz ไมมีเทอร์โบ นน อาจจมากว่า แต่ด้เปรียบเรื่อง อัตราเร่ง ที่มีทอร์คเยอะกว่า เครื่องยนต์ ซี.ซี. เยอะกว่าขับมันขึ้นเพราะเป้นเครื่องยนต์แบบ 6 สูบ อัตราทดเฟืองท้ายประมาณ 3.9-4.1 ก็น่าจะได้นะคับ ถ้ายังใช้ล้อเดิมจัดดี

13. vermogen

vermogen New Member Member

7
    0
    0
    SR ฝาแดง แรงกำลังดีครับ

14. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    อยากลง 4g63 ขับ4ครับพี่

อยากเป็น 309 evolution

15. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    4G63 ตัวเครื่องเค้าบอกราคาไม่แรงนิ๊โอม...พี่ว่าน่าเล่นน๊ะ....ปรึกษาคุณต๊ะได้เลย..เค้าเซียนเครื่อง EVO

16. Phenic

1,053
    0
    0

แล้ว ฝนไม่สนใจหรอครับ ซื้อสองเครื่องอาจได้ลดราคาน้าาา อิอิ

17. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ผมสน SR คับพี่ เบาดี อิอิ

18. Phenic

1,053
    0
    0
    ท่านได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้ เพี่ยง!! :DV

19. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    มีชิงโชคที่ไหนหรอ....ผมจะได้ส่งไปชิงเครื่องครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้