+++ ปานะพันธุ์ +++

การสนทนาใน 'Find Friend' เริ่มโดย ++ XERXES ++, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dear_spree

Dear_spree New Member Member

57
    5
    0
    ชอบกินอะไรตึกไหนบ้าง?

• ถ้าเป็นข้าวชอบกินตึกโภชฯ ได้เร็วดี+ที่นั่งเยอะ
    • ลูกชิ้นปิ้ง+ไอ้ตัวดูดใต้ตึก 9
    • ไอติมเยลลี่ตึกเขียว
    • แฮมเบอร์เกอร์สยามสเต๊ก+เนื้อสเต๊ะร้านข้างๆ
    • ไก่ทอด+ไข่นกกระทาชุบแป้งทอด หน้าตึกอนุบาล

อยากกลับไปนั่งกินอีกจัง:cry:

2. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0

ไม่เห็นคำถามนะเนี่ย น่าจะเป็นที่ตัวผ้าเบรคครับ ไม่หมด แต่เป้นที่เนื้อผ้าเบรค
    ว่าแต่เงียบจัง ปพ

Dear_spree ถูกใจสิ่งนี้
  3. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ปพ รุ่นสุดท้ายครับ

4. Dear_spree

57
    5
    0
    ที่ใช้อยู่มันเป็นของ Bendix Metal King น่ะค่ะ จริงๆมันก้อดีนะ
    แต่มันดังน่ารำคาญ มีแนะนำยี่ห้ออื่นมั๊ยล่ะคะ:)

5. bank aie-ki

bank aie-ki New Member Member

80
    1
    0
    ผมก็จำไม่ได้ว่ารุ่นไหนเหมือนกาน แต่เรียนตั้งแต่ อนุบาล1ถึง ป.6 รุ่นเดี๋ยวกะเจนิเฟอร์ วงอะไรสักอย่างนี้แหละ

nui popular ถูกใจสิ่งนี้
  6. Sir.Por

Sir.Por New Member Member

418
    1
    0
    ขุดๆๆๆ อิอิ

7. n!Cs`RCW

470
    20
    0
    up--

8. ริด

ริด New Member Member

131
    3
    0
    ผม ก็ ปานะพันธุ์ อนุบาล 1- ม.3 จบ ม.3 มาปี2530 เรียนมาห้องเดียวกันกับ โอ้-เสกสรรค์ ปานประทีป อ่ะ จำได้ว่า ม.3/4 ตอน ม.3 เรียนที่ ตึก 9 ตอนนี้เวลาผ่านไปแถวลาดพร้าว แล้วไม่เห็นปานะพันธุ์ แล้วมันรู้สึกเศร้ามากๆ คิดถึงเพื่อนๆ ม.3/4 ทุกคน ขอขอบคุณ อาจารย์ ชำนาญ แสงสว่าง ที่สอนให้ผม เตะฟุตบอลเป็น เพื่อนๆคนไหนผ่านเข้ามาแล้วจำกันได้ก็ทักทายกันบ้าง

9. ริด

131
    3
    0
    อยากให้คืนวันเก่าๆกลับมาอีก...........

10. ริด

131
    3
    0
    จริงของเค้า

โห............ยังจำได้อีกหรอ

nui popular ถูกใจสิ่งนี้
  11. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ผมไม่เคยเรียนครับ แต่แฟนเก่า ผมเรียน สมัยคบกัน นี่ เล่ากรอกหูผมทุกวันเลยครับ :D ผมเคยอยู่ ลาดพร้าว ซ 8 ครับ

12. ริด

131
    3
    0
    ใครรู้จัก หน่อย รุ่งรัตน์ ศิริอัจฉริยะกุล จบมารุ่นเดียวกะผม บอกเธอด้วยว่าผมคิดถึง

13. ริด

131
    3
    0
    เงียบเลย

14. $%+[~GT~]+%$

$%+[~GT~]+%$ New Member Moderator VIP

96
    24
    0
    30465 มาครับ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

15. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    รุ่นเดียวกันคร๊าบบบ

16. ริด

131
    3
    0
    เลขประจำตัว 17704 ครับ

17. kanfitge8

kanfitge8 New Member Member

42
    1
    0
    อยู่จนถึง ป.4รุ่นสุดท้าย

18. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    เข้าเรียนอนุบาล1 ปี2524 - มัธยม 3 ปี 2537 เลขประจำตัว 24323 รุ่น14 คับ ^^

19. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0

กินซุปหน่อไม้ครับ
    ผมอยู่หออนุบาล พอทานเช้าที่หอจัดให้เสร็ด
    จะต้องไปนั่งรอพี่ที่ร้าน ทำซุปหน่อไม้
    แล้วจองเป็นจานแรกของร้านประจำเลย

ทำให้จนโตมานี่ กินชอบทานซุปหน่อไม้ร้อนๆ

20. Vasuta.com

2,184
    27
    0
    ลืมบอกไปว่า วันนี้มีคนเอาเบอร์มือถือเพื่อนที่ผมตามหา
    มาโพสบอกที่ Pantip ด้วย

นายยอดธง โทรไปไม่มีใครรับ
    เดี๋ยวลองโทรใหม่นะ

ไม่เจอกันหลายปีมากๆๆๆๆๆ จะจำเราได้ไหมนะ

21. Dear_spree

57
    5
    0
    ร้านซุปหน่อไม้ตรงไหนคะลืมค่ะ(สงสัยไม่ได้สังเกต)
    ใช่ตรงข้ามกับสนามบาสเก่า+ใกล้โต๊ะปิงปองรึเปล่า(หน้าตึกอนุบาล) โต๊ะปิงปองตรงข้ามกับสยามสเต๊กอีกที(ที่ขายแซนด์วิช+แฮมเบอร์เกอร์)
    แถวนั้นจะขายเนื้อสะเต๊ะ ใช่รึเปล่าคะ พอดีเพื่อนในห้องที่เป็นมุสลิมเค้าชอบชวนไปกิน
    มีขนมถ้วยขายด้วย

แหม...กินซุปหน่อไม้ แซ่บแต่เช้าเลยนะคะ ยอมเลย...ท้องไม่ค่อยดี ถ้าเป็นมื้อเที่ยงมื้อเย็นล่ะก้อเต็มที่
    หรือพี่เค้าอาจจะทำแบบไม่เผ็ดเนอะ แบบเด็กๆ(ซุปหน่อไม้เด็ก):hungry:

22. ริด

131
    3
    0
    ...............................

23. golfcef

golfcef New Member Member

229
    25
    0
    โย่วไม่ได้เข้ามานาน คิดถึงดรงเรียนจังนะเนี่ย

24. n!Cs`RCW

470
    20
    0
    คิดถึง!!

25. ริด

131
    3
    0
  26. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    หวัดดีครับเพื่อนๆพี่ๆชาวปพ จำไม่ได้ละว่าอยู่รุ่นไหน

แต่จำได้ว่าเรียนห้องเดียวกับน้ำหวานซาซ่า ใครรู้ว่าผมอยู่รุ่รไหนช่วยบอกหน่อยครับ

อยากกลับไปเรียนใหม่จังเลย จำได้ว่าตอนเรียนต้องวิ่งไถกับพื้นไม้หน้าห้องเรียนเป็นประจำ แล้วก็ไม่มีวันไหนที่ไม่โดนเสี้ยนตำเท้าด้วย

27. $%+[~GT~]+%$

$%+[~GT~]+%$ New Member Moderator VIP

96
    24
    0
    30465 มาครับ

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

28. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    เพิ่งรู้ว่ามีกระทู้นี้ เเวะมาเเจมอีกคน จบ ปพ 13:D:D

แก้ไขล่าสุด: 26 ตุลาคม 2009
  29. Vasuta.com

2,184
    27
    0

เอ้า เด็ก ปพ. เหมือนกันเหรอ

30. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    หาเพื่อน ทักทายกันได้ที่นี่>>>> http://pb.pantown.com/

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้