ถามสมาชิกSUNNY THAILAND และผู้ที่คิดว่าจะมาอยู่กับSUNNY THAILAND (โปรดอ่าน)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถ่ายน้ำมันเครื่อง ไหม เพ่ รถจะได้ ลื่นๆ

2. babyrock

babyrock New Member Member

9
    2
    0
    หวาดดีคับ ป๋มชื่อ ปอนะคับ ป๋มแอบดูพวกพี่ๆ STเฮฮากันมาเกือบปีแบ้วล่ะคับ ป๋มว่าวันนี้ป๋มคงสะดวกที่จะไปมิตติ้งกับพวกพี่อะคับ ป๋มเลย อยากจะสมัครเข้าคลับ ด้วยคนนะคับ จากใจ คนรัก Sunny คับป๋ม ^_^

3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    แจ่ม

4. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    หวัดดีครับ ท่าน ที่ปรึกษา คนใหม่ :D:D:D:D

5. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    มั่วแระ ๆ

6. joylygirl

joylygirl New Member Lady Member

461
    91
    0
    ขอโทษทีนะคะที่มาช้าไปหน่อย

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณปู่ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

และก็ต้องขอขอบคุณ autourlek ที่พาเข้ามาใน sunny-thailand

คือจะว่าไปเพราะเรานั้นคู่กันจริงๆ ได้รถมาโดยที่ไม่ได้เลือก(เพราะแม่เลือกให้)

เป็น B14 พอดี ได้รถมาอาทิตย์เดียวบอร์ด ST ก็ก่อกำเนิดขึ้นในบัดดล

ตอนนี้ก็จะ 2 ปีแล้วที่จอยอยู่ในบอร์ดนี้มา เท่ากับอายุของ ST เลย

ตอนแรกก็คิดว่าจะมาอยู่ทำไมเนี่ยรถก็ไม่ได้แต่งบ้าหรือป่าว

แต่พอได้มาสัมผัสกับอะไรหลายๆอย่าง ที่นี่ทำให้ชีวิตเรามีคุณค่าขึ้นมาทันที

เช่น เสียงหัวเราะ ความห่วงใย เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคน บางทีคุยกันเจอกันแค่ครั้งเดียว

แต่ทำไมดูเหมือนว่ารู้จักกันมานานมาก คงเป็นพรหมลิขิตของคนใน ST ทุกคน

ที่ทำให้พวกเราได้มาอยู่รวมกัน

อยากจะบอกนะคะว่าที่นี่คือทุกสิ่งทุกอย่างจริงๆ

ปล.ช่วงนี้อาจจะหายไปบ้างเพราะงานเยอะแต่จะพยายามทำตัวให้เหมือนเดิมแล้วค่ะ

แล้วเจอกันวันมิตติ้งค่ะ

รักนะ SUNNY-THAILAND

NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

อย่าเอาเรื่อง ที่เรา สัมผัสกัน มาพูดดิ อาย 5 5 5

:D :D :D

8. babyrock

babyrock New Member Member

9
    2
    0
    ถ้าจะเจ้าคลับและร่วมกิจกรรมนี่ต้องทำยังไงมั้งหรอคับ ^_^

9. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0

รูปนี้ผมจำได้ ตอนนั้น

ติดงานรับปริญญา เลยไม่ได้ไปร่วมที่คลอง 5 ด้วย

10. joylygirl

joylygirl New Member Lady Member

461
    91
    0
    ไม่ใช่มรึงเลย

แม่ม

11. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อิ.....อิ ใจไม่ใจ ไม่รู้ รู้ แต่ว่า มิตติ้งมีมาทั้งหมด 22 ครั้ง ขาดไป ครั้งเดียว

เพราะว่าวันนั้นรถเสีย / ไปสนามคลอง5ทุกครั้ง(แข่งด้วย) / เข้าบอร์ดทุกวัน ถ้าคอมไม่เสีย

/ ถ่ายรูปไปทุกครั้ง เว้นที่แดนเนรมิต เพราะว่า สละสิทธิ์ให้คนอื่นลงบ้าง /กิจกรรม ไม่เคยขาด

เว้นเตะบอล (แก่แล้ว) /เด็กชวนไป เที่ยว วันมิตติ้ง ยังไม่ไป เลือก ไปมิตติ้งดีกว่า

บางคนอาจนึกว่าผมรวยก้อทำได้นะสิ ตอบได้เลยว่าคิดผิดซะแล้ว เพราะทุกวันนี้

กินเงินเดือนจากพ่อครับ เดือนล่ะ 10000 กว่าๆ เหมือนทุกคนนะแหละ /

ใจ หรือป่าว ไม่รู้นะ คิดดูเอง ล่ะกัน
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

แก้ไขล่าสุด: 1 ตุลาคม 2007
    jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  12. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ใจมาก ๆ เลยครับพี่ติ่ง ผมตั้งใจว่าจะไปร่วมทุกครั้งที่มีโอกาสคร๊าบบบบ เข้าใจผมด้วยนะครับ เพราะว่าเดินทาง ตจว. บ่อยมาก ๆ ชีวิตเซลล์ก็เป็นแบบนี้แหระคร๊าบบบบ

13. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อันนี้เข้าใจครับ แต่บางคนที่ไม่ได้เป็นแบบนี้ บางคน เค้า เลือก พาแฟนไปกิน

ข้าว ดีกว่ามามิตติ้ง หรือ พาแฟน ไปเที่ยวดีกว่า ทำไมไม่คิดว่า พาไปมิตติ้ง

ไปเที่ยว พร้อมกินข้าว พร้อมมิตติ้ง ทำไม ไม่คิด ไม่รู้ นะ :D:D:D:D

14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ใช่ครับ
    อย่างผมนี่บอกแฟนไว้เลยเสาร์ที่ 1 ของทุกเดือนไปมิตติ้ง
    เป็นข้อตกลงสนธิสัญญาครอบครัว
    ไม่ชอบให้แฟนไปมิตติ้งด้วยกลัวเขาเหงาอิอิ
    เป่าหรอกเผื่อเราจะแว๊บๆๆ
    ยกเวันมีธูระด่วนจริง
    ส่วนวันอื่นแฟนกับลูกจะไปไหนผมจะพาไปตลอดไม่ว่าเหนือหรือใต้:p

15. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    รักทุกคนคร๊าบบบ ผมว่าผมคนนี้เข้ามาช่วงกลางๆของซันนี่ไทยแลนด์นะครับ แต่หลังจากนั้นมาแทบทุกกิจกรรมถ้าไม่ติดอะไรจิงๆจะสังเกตเห็นว่าผมจะไปทุกครั้งไม่ว่าไกล้ไกล เรื่องแบบนี้ไม่ได้อยู่ที่อะไรเลย ใจล้วนๆ ตั้งแต่เข้ามาไม่ได้ไปมิตติ้งสองครั้งเองมั้งครับ นับจากที่ผมไปครั้งแรกเลยนะ อิอิก่อนหน้าไม่นับ

16. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

ใช่ครับเสาร์ที่ 1 เป็นวันของเรา

ต่อไปนี้จะพยายามไม่ให้ขาด ให้เกินครับ

:D:D:D:D:D:D:D:D

17. 1ST

5,672
    583
    0
    ไปได้ ทุก เดือน แต่อย่าถ่ายรูปดิ

ไปกะแฟน ก็ถ่ายได้

แต่ แอบไปกะเด็ก กลัวโดนถ่าย 5 5 5

18. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มาดูคน ใจ ใจ

19. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    นั่งอ่านแล้วยิ้ม อิอิ...

นี่ล่ะใจโคตร...

คนที่รู้ตัวว่าไม่ใจ... อ่านแล้วละอายกันม้าย...

ปล.ไม่ได้ว่าใครเป็นการส่วนตัว เพียงแต่อยากให้คิดๆ กันหน่อย

พูดตรงๆ ก็พวกที่เอาติกเกอร์ไปติดแล้วคิดว่าเท่ เก๋ กูมีแก๊งค์นั่นล่ะ
    มิตติ้งไม่เคยมา ไม่เคยร่วมกิจกรรมใดๆ ทั้งสิ้น
    พอถึงเวลาถ่ายรูปลงหนังสือ พร้อมหน้าพร้อมตากันมาเชียว นั่นล่ะ

ไม่เชื่อลองดูสิครับ ลองนัดถ่ายรูปลงหนังสืออีกซักครั้ง
    ไม่รู้มาจากไหนกันเยอะแยะ แปลกหน้าแปลกตาทั้งนั้น

งง จริงๆ คนสมัยนี้ ทำไมเอาแต่ได้ วร้า...

ขอโทดครับ อาจจะแรงไปนิด แต่ออกมาจากก้นบึ้งเลยล่ะ
    คือว่า ไม่ชอบอ่ะ คนเอาเปรียบคนอื่น เอาแต่ได้

20. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    ///// พูด กัน แต่ เรื่อง ใจๆๆ อ่าน แล้ว ซึ้ง เลย .................พูดถึงรถ เริ่มแรก แต่ง ของพี่ชายก่อน พอแต่งเยอะพี่บอกว่า พอก่อนดีมั๊ย ......จังหวะ นั้น เพิ่งเข้า ST ...เหนแถวบ้านมีขายคันนึง เลยรีบสอยมาอย่างเร็ว ของแต่งชิ้นแรกที่ซื้อ ก็การ์ดกัน กระจก ครับ จาก หมออาร์ท ................

.................ส่วน เรื่องกิจกรรม ผม ก็ ต้อง สลับ กะ ฟิตคลับ บ้างอย่าว่ากันน่ะ เพราะ มันตรงกัน แฟนอยากให้ไปด้วยย ................. ไปกินข้าวกะ ซันนี่บางทีไปช้า ไปถึง รู้ว่าเค้ากิง เสร็จ ก้อขอไปให้เหน หน้า ...** แล้วก็ถ่ายรูปเปนหลักฐาน นินึง ** อิอิ

*** ส่วนสนาม พยายามจะไปทุกครั้ง 3 เดือนครั้ง งานที่แล้ว เพิ่งได้ถ้วย แพ้พี่ติ่ง แต่ก็ภูมิ ใจ สุดๆ งานหน้า อยาก ได้อีก *** สุดท้าย รัก SUNNY THAILAND ครับ *** สติกเกอร์คลับ ไม่มีวันหาย จาก กระจก หลัง ชาตัวนอก มีไล่ฝ้า ด้วย แน่นอน .... ****

NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  21. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ไมได้ครอบครัวนี้คงไม่รู้จักคำว่าลูซิโน่...... และคงไม่รู้ว่ามิตรภาพที่แท้จริงเป็นไง

22. golf_zahh

1,815
    498
    0

ผ่านมาถ้าเห็นของคุณนัยโอนะเป็นต้องอ่านอะ

ได้ใจดีจิงๆ

ผมเข้ามาเป็นสมาชิกได้ 5 เดือน ไปมิตติ้งมา 3 ครั้ง

ไปสนามอีก 1 ครั้งไปก้อไปดูๆมันดี

เสาร์นี้ก้อกะว่าไม่น่าพลาดนะ อิอิ

23. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0

ก็ไม่รู้เหมือนกันคับว่าอารัยเข้าสิง ตอนพิมพ์เนี่ย

แต่มันเคืองๆ หลายๆ คนน่ะคร้าบบบบ...

โดยส่วนตัวผมรักเพื่อน พี่น้องนะ

ถ้าให้ความเป็นกันเองซึ่งกันและกัน แบ่งปันกัน ช่วยเหลือกันเนี่ย

พูดแล้วซึ้ง อยากร้องไห้ เอามานึ่งข้าวเหนียวที

โคตรรักเอ็งเลย Sunny-Thailand เนี่ย ไม่รู้ทำไมนักหนาวู้ยยยยย...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2007
  24. 1ST

5,672
    583
    0
    ไป ได้ ติกเกอร์ ก็ไสหัวไป หันตูดมา 5 5 5

25. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0

26. dolly_b13

dolly_b13 New Member Member

38
    8
    0
    เสาร์นี้ตั้งใจว่าจะไปนะครับ และจะพาน้องชายไปด้วย เพิ่งพามันไปถอยบี14 มาเท่ากับว่าครอบครัว ผมพี่น้อง3คนนี่ใช้นิสสันทั้ง3คันเลย

แต่ก็มีงานด่วนต้องไปที่สิงคโปร์ เพิ่งจะมาบอกเมื่อวาน ขอโทษป๋าเบิ้มและหลายๆคนด้วยที่รับปากแล้วทำไม่ได้ครับ เนี่ยมันก็บ่นผมใหญ่

เพราะอยากจะไปดูรถ ทีแรกมันไม่สนรุ่นนี้เลย จนเปิดรูปรถเด่น โอ ให้มันดู วันรุ่งขึ้นก็ไปซื้อเลย เดี๋ยวถ้ายังไงจะให้เค้าเข้ามาสมัครสมาชิก

นะครับ ขอโทษอีกครั้งที่ผิดนัดครับ

27. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ด้วยเหตุจำเป็นอ่ะพี่ดล

ว่าแต่มี B14 อีกคันแล้ว ครอบครัวนิสสันจริงๆ อิอิ...

28. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0

โอ๊ววววว จี๊สสสสสส ม๊ากกกกกก สำหรับสองท่านด้านบน เหมาะสมแล้วครับ
    ที่จะได้กลับมารับตำแหน่งอีกครั้งนึง:D:D:D:D:D

29. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0

30. golf_zahh

1,815
    498
    0

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้