ถามสมาชิกSUNNY THAILAND และผู้ที่คิดว่าจะมาอยู่กับSUNNY THAILAND (โปรดอ่าน)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย BOAM...B12, 28 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

2. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    ตั้งแต่ผมได้เข้ามาสมัครสมาชิกคลับนี้ผมก็รู้ว่าบ้านหลังนี้มีอะไรดีๆเยอะครับอย่างเช่น..พี่ขวัญ B11 แต่ก่อนผมไม่เคยรู้จักกับพี่เขาและได้โทรคุยกันเกี่ยวกับเรื่องรถเรื่องอะไหล่พี่ขวัญก็ใจดีให้อะไหล่รถโดยไม่คิดค่าอะไหล่แต่อย่าใดก็ขอขอบคุณพี่ขวัญอีกครั้งครับและก็ขอขอบคุณพี่ๆชาว st..ทุกท่านที่ให้ความคิดเห็นดีๆมีอะไรก็เสนอแนะกันได้ครับ...หวังว่าเราคงจะได้รู้จักกันมากขึ้นกว่านี้นะครับเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน

(แต่ถ้าพี่ๆท่านใดถ้าพิจารณาแล้วว่าผมไม่ควรเป็นสมาชิก st ได้ก็บอกนะครับเพราะผมไม่ค่อยได้ไปมิตติ้งเลยอันนี้ต้องขอโทษด้วยครับแค่อยากสารภาพ:D:D:D )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กันยายน 2007
    NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    โอ๊ว นายขวัญและชมรมเด็กแถวบ้าน

มี คน เขา เอ่ย ถึง แน่ะ

4. bird_hks-thailand

bird_hks-thailand New Member Member

101
    11
    0
    ตั้งแต่ผมเล่นเน็ตมาที่นี่แหล่ะที่ใช่ มีทั้งความรู้ความบันเทิง และต้องขอโทษทุกๆตนด้วยครับที่ไม่เคยไปมิตติ้งเลย เพราะผมไม่ค่อยได้เล่นเน็ตเลย บอกได้เลยครับว่าที่นี่อบอุ่นครับ หน้าตาดี และใจดีทุกคน SUNNY THAILAND จงเจริญๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คร๊าบ

5. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ถ้ายังไม่เคยมามิตติ้ง

ลองหาโอกาสเหมาะๆ ว่างๆ ไม่ติดธุระ

แล้วลองมาพบปะ สังสรรค์กันครับ มันส์อย่าบอกใครเชียว...

แล้วท่านจะค้นพบอีกโลกหนึ่ง ที่น่าอยู่

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    คายยังไม่เคยมามิตติ้ง ลองแล้วจาติดใจ หนุกหนาน

7. เอสSUNNY-GA16

เอสSUNNY-GA16 New Member Member

412
    153
    0
    ................................................................*+*+*

8. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    มา มีตติ้ง กัน เยอะๆ

เเล้วจะรู้ ว่า

ช้า อด เป็น ยังไง

อย่า มัว เเต่ อาย

อย่า มัว เเต่ กลัว

อย่า มัว เเต่ เอา

อย่า มัว เเต่ คิดว่าไม่รู้จักใคร

เเละ ที่สำคัญ อย่า มัว เเต่ น้อยใจว่ารถ เดิม

เรา คือ คนรัก รถ ไม่จำเป็น ต้องเเต่งรถ

เเต่ ทำให้ รถเป็นส่วนหนึ่งของเรา

สังคม เล็กๆ เเห่ง นี้ เปิด กว้าง

อาจมี ขัดเเย้ง เเต่ไม่ ติดใจ

เพราะ เรา ล้วน เป็น คน มีความคิด

เเยกเเยะ ได้

มัน จึง เป็น ที่มาของ

หล่อ ยก คลับ

9. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    ตอบได้เยี่ยว พ่อรูปหล่อ

10. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ที่นี่คือSunny Thailandครับ:D

11. gora

gora New Member Member

359
    92
    0
    ปู่จะเอารูปลงทั้งที

ลงไม่ครบอีก

วันนั้นรถผมอยู่คันเเรกเลยนะ

แต่มาคนสุดท้ายเลยอิอิ

12. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ดีครับอบอุ่น ได้ความรู้ก้อจากที่นี่ครับ

มิตติ้งก้อคุยกัน ฮาเลยแต่ละคน

หนุกหนาน หนุกหนาน

:D:D:D:D:D:D:D:D:D

13. dolly_b13

dolly_b13 New Member Member

38
    8
    0
    มาตาผมมั่ง ผมเองก็เข้ามาที่นี่ได้ยังไงจำไม่ได้แล้วรู้แต่ว่าไปครั้งแรกเจอคนแรกคือนายเด่นสุดหล่อ

จากนั้นก็ไปอีก2-3ครั้งแต่ที่ไปบ่อยคืออู่พี่ติ่ง ส่วนหลังๆนี้ที่หายไปบอร์ดไม่ค่อยได้เข้าเพราะย้าย

ไปบ้านที่ซื้อใหม่สายโทรศัพท์ยังไม่เข้า ที่ทำงานล็อคเน็ตเข้าเว็บไหนๆก็ไม่ได้แต่ตอนนี้พอมีปัญญา

มีnote bookแล้วก็คอยเข้ามาดูบ่อยๆ แต่ก็อย่างที่พี่เบิ้มว่ามันก็เป็นข้ออ้างเท่านั้น แต่ส่วนตัวแล้ว

ผมมีความสุขกับที่นี้ รู้ว่าผมมีเพื่อนอยู่นี่ ใครมีอะไรโทรมาผมยินดีเสมอเท่าที่จะช่วยได้ เรื่องsticker

ผมก็รุ่นนี้แล้ว ไม่เคยคิดถึงเรื่องความเท่ห์ ที่ติดไว้ ทุกวันนี้ก็ยังติดอยู่ เพื่อเป็นสัญลักษณ์ของความ

เป็นเพื่อนมากกว่า ก่อนหน้านี้ผมก็เป็นพนักงานตัวเล็กๆที่มีโอกาศโตขึ้น ทุกวันนี้เดือนๆผมบินไปต่าง

ประเทศบ้าง ในประเทศบ้างเดือนละ2-3ครั้งอยากน่ะอยากไปครับ บางครั้งรู้ว่าวันนี้มีตติ้งแต่ตัวเอง

ติดงาน หรืออยู่ที่ไกลๆก็แอบเซ็งเหมือนกัน ยังไงก็ตามหากสมาชิกเห็นว่าผมไม่เหมาะจะอยู่ต่อ

ผมก็ยินดีปฏิบัติตามครับ แต่ผมยังเหมือนเดิมใครมีอะไรแถวๆสุวรรณภูมิโทรมาได้

ครับยินดีเสมอupdateซะหน่อย ดล 086-5463570

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ชะชะช่า

15. ottozzz

ottozzz New Member Member

86
    20
    0
    เรามาสนุกหน่อย อารามบอย............. อิอิ

16. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    บ้านนี้มีแต่ความสุขสนุกสนานจิงๆ

17. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ไม่ใช่ว่าจะเหมาะหรือไม่เหมาะที่จะอยู่ที่นี่
    เพียงแต่ว่าอยู่ที่นี่แล้วท่านมีความสุขก็ดีใจแล้ว:D

18. dolly_b13

38
    8
    0
    ป๋าเบิ้ม รักนะ จุ๊บ จุ๊บ ถ้าหยุดตรงเมื่อไหร่จะรีบไปให้เห็นหน้าเลยครับ

19. whistler190

whistler190 New Member Member

118
    9
    0
    เมท ครับ

ผมเพิ่งเข้ามาได้ไม่ถึงปีครับ เข้าด้วยความงุนงงเหมือนกัน เพราะช่วงนั้นเพิ่งจะเริ่มศึกษา
    ก็ได้พวกพี่ๆในบอร์ดที่ช่วยแนะนำครับ ขอบคุณจริงๆ
    ซึ่งผมก็พยายามที่จะเข้ามาโพสเรื่อยๆอ่าครับ บางช่วงหายไปบ้างเพราะติดสอบก็ขออภัยด้วย
    เรื่องระยะทางคงไม่สะดวกเท่าไหร่น่ะครับ ซึ่งตัวผมเองนั้นก็อยากจาไป มิตติ้งกับพี่ๆ นะ
    จาไปโดยไม่มีรถก็ยังไงอยู่ ..... ผมก็เลยไม่กล้าเสนอหน้ามากนัก
    เรื่องสติ๊กเกอร์ผมไม่เคยลงชื่อสั่งเลย เพราะคิดว่าเรายังไม่คู่ควรกับมันอ่าครับ
    เอาไว้ว่างจริง ๆ ผมจาไปเจอพี่ๆหั้ยได้ครับ
    ปล.เข้ามาด้วยจัยครับ เจอคอม มี เน็ตที่ไหน เปิด ST เป็นบอร์ด แรกตลอด
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ซื้อบ้านใหม่ อยู่ตรงไหนอ่ะพี่ ดล
    แถวหนามบินใหม่ ป่ะ เดี่ยวจะแวะไป เปิดโซดา ที่บ้าน สักหน่อย ครับ คิก ๆๆๆ :D

21. Soul Mate

Soul Mate New Member Member

6
    1
    0
    โพสน้อยไปหน่อย...ไม่เคยไปมิตติ้ง...ไม่เคยมีสติ๊กเกอร์...

แต่มาด้วยความเต็มใจครับ...

22. yui9634

yui9634 New Member Lady Member

389
    96
    0
    ก็คงตอบอะไรมากไม่ได้ เพราะช่วงนี้ก็ไม่ค่อยได้ไปมิตติ้งเหมือนกัน

เนื่องจาก มีปัญหาส่วนตัวบางอย่าง มากมาย เลย

และช่วงหลังก็ทำงาน เลยไม่ค่อยมีเวลาเหมือนแต่ก่อนเท่าไหร่

หนักกว่านั้น ยุ้ย ย้ายที่อยู่ใหม่ ไม่มี อินเตอร์เน็ต สื่อสาร

เลยเหมือนคนขาดการติดต่อ ไป โดย ปริยาย แต่ยังไง

ก็ รัก เหมือน เดิม ถึง แม้ว่า จะ ได้เป็นสมาชิกต่อไป หรือ ไม่ก็ ตาม

แต่ก็อยากไปมิตติ้ง ไปหลงบ้าง สายบ้าง (ประจำ)

เพราะตัว ยุ้ย เอง ยังเคยพูดเสมอ ว่า ถึงวันหนึ่งจะเปลี่ยนไปใช้รถรุ่นอื่น

ก็ จะเป็นสมาชิก ของ sunny thailand ต่อ ไป ไม่เปลี่ยนแปลง

สุดท้ายนี้ : รักเหมือนเดิม จ๊ะ

23. dolly_b13

38
    8
    0
    เด่น เอ๋ย บ้านอยู่รังสิตคลอง10 นู่น 50 โลเองถึงสนามบิน คือชอบอยู่แถวนั้นน่ะ มันเงียบดี แต่ถ้าช่วงวัน

ทำงานจะมาพักที่ห้อง ตรงถนนร่มเกล้าน่ะว่างๆผ่านมาโทรมาหาดิจะเลี้ยงเบียร์ เจอกันตรงปั๊มปตท.

ก็ได้ โทรศัพท์พี่เสียไปซ่อมมาเบอร์เก่าๆหายหมดเลย แล้วเจอกันนะ

24. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ม่ายมีรูปรถหนูเยยยยย ตอนนั้นยังไม่กำเนิด:D

25. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    :D:D:D:D:D

26. sexyrama2

sexyrama2 New Member Member

7
    1
    0
    เป็นคลับที่อบอุ่นนะถึงจะไม่เคยไปร่วมกิจกรรมเลยแต่ทุกครั้งที่เข้ามาอ่าน
    แต่ละกระทู้แล้วรู้สึกยิ้มกับตัวเองในความตลก สนุกสนานของสมาชิกหลายๆ
    คนมีความกันเองดี ส่วนตัวแล้วถ้ามีเวลาก็อยากไปทุกมีตติ้งนะ แต่เพราะทำงาน
    2 ที่ 11-ตี5 ทุกวันจันทร์-เสาร์ เลยไม่สามารถไปได้ แต่ก็เข้ามาดูทุกวัน อาจจะมี
    พิมพ์ตอบบ้าง-ดูบ้าง เพราะไม่มีความรู้เรื่องรถมาก แต่ก็รู้สึกดีที่เห็นคลับนี้มีความอบอุ่น
    เป็นกันเอง ขอบคุณนะที่ทำให้ผมรู้สึกรัก บี14 ของผมมากขึนกว่าเดิมจากตอนที่ได้มาใหม่ๆ

27. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    :D :D :D :D

28. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D

29. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    ผมซิครับที่ช่วงนี้หายหน้าหายตาไม่ค่อยได้เข้ามา เลย กผ้ต้องขออภัยไว้นะที่นี้ด้วย ติติงได้ครับถ้าไม่ถูกใจ

30. nate_ITD

nate_ITD New Member Member

6
    0
    0
    ผมมันแล้วแต่ช่วงงานน่ะครับถ้าว่างก็เข้า..เรื่องสติ้กเกอร์ที่อยากได้เพราะแถวชลมีหลายคันแต่เจอกันไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่าเลยไม่กล้าทักน่ะ
    ครับ..มีตติ้งนี้ถ้ามาแถวชลหรือระยองก็อาจไปน่ะครับไม่ชัวเหมือนก่อนแล้ว..เพราะมีลูกแล้วในท้องก็อีกคนถ้าให้ไปกทม.คงลำบากน่ะครับ
    ไม่มีใครช่วยเลี้ยงลูก...ยังไงก็เกาะๆกันไว้อย่าคิดมากดีกว่ามั้งครับ...ก็อยู่ด้วยใจครับถ้าไม่อยากให้อยู่หรือผมทำผิดข้อบังคับใดๆก็ลบผม
    ออกได้ครับ..ประชาธิปไตยอยู่แล้วครับ..แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้